Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hàng cây cổ thụ ven hồ Thủ Lệ trước ngày bị đốn hạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.36K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,191 Bài viết

• 2,135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái d/m thằng Bin éo ọc kỹ đã chửi đổng .Nghe Thủ Lệ vào hoài nhớ cố hương tưởng công viên vườn thú đó .Hoá ra 2 hàng cây ven đường ,vào rồi cũng đái bãi cm rồi ra ,không nhẽ HN để mình thằng Bin đái .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,818 Bài viết

• 5,096 Được cảm ơn

Làm mấy cái công trình chả ra cái cóc khô gì xong đốn mất bao nhiêu cây
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 243 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jan87 Xem bài viết
    Cái d/m thằng Bin éo ọc kỹ đã chửi đổng .Nghe Thủ Lệ vào hoài nhớ cố hương tưởng công viên vườn thú đó .Hoá ra 2 hàng cây ven đường ,vào rồi cũng đái bãi cm rồi ra ,không nhẽ HN để mình thằng Bin đái .
    Cây ven đường ko là cây à!
    PS: Con mụ jan87 đầu đường xó chợ quen nghề đái ngồi đái bậy ngoài đường cẩn thận bị xẻo bím đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,744 Bài viết

• 13,006 Được cảm ơn

Phương án 1: Chặt cây, xây metro

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Em đã biết tự tập sống cho riêng mình.

https://www.youtube.com/watch?v=3rp4l...eature=related
    • 2,744 Bài viết

• 13,006 Được cảm ơn

Phương án 2: K xây nữa, để cây

• 2,744 Bài viết

• 13,006 Được cảm ơn

Phương án 3: ý kiến khác, vẫn xây nhưng giữ đc cây . Bọn xây đấy toàn đầu đất, lừa cả lũ, anh chị hiến kế đi ạ

• 2,689 Bài viết

• 11,772 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra, chặt xà cừ cũng được mà, cái gì rồi cũng trở nên thân quen hết thôi, thay xà cừ rễ chùm bằng loại cây khác rễ cọc thì tránh được nguy cơ hỏng đường, đổ cây, cũng tốt. Thành phố sẽ có phương án trồng mới loại cây xanh phù hợp sau khi hoàn thành metro thôi, mấy cái ảnh các bạn post lên có thấy cây cổ thụ nào xung quanh ga metro đâu mà ca thán ghê vậy?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 156 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Cây thì đương nhiên tiếc rồi. Cả bao nhiêu năm chứ có phải mới đây thôi đâu. Nhưng quan trọng nhứt là:

1. Cây chặt xong đem về nhà bác nào?

2. Tàu điện làm tới bao h mới xong và xong có xài đc không hay mới khai trương đc 2 hôm thì hỏng ray với nứt vách

Thật may mắn là em đã chuyển đi khỏi lội thành mấy năm nay chứ cứ ở loanh quanh mấy cái quận đấy thì quanh năm hít bụi và chịu cảnh tắc đường vì lô cốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,072 Được cảm ơn

Phí quá đi, có cẩu nó đi đem trồng chỗ khác được ko nhỉ?
    • 2,744 Bài viết

• 13,006 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apeti Xem bài viết
    Phí quá đi, có cẩu nó đi đem trồng chỗ khác được ko nhỉ?
    Rễ nó to thế, muốn đào chắc phải lốc hết đường, vỉa hè lên, đường kính cây to thế thì k biết chuyển nguyên vẹn bằng xe gì, và chi phí chắc chắn k nhỏa. Mà chả biết đi chỗ khác có sống nổi k.

• 729 Bài viết

• 2,887 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các LĐ hưởng không khí ở quê,nhìn cây xanh bóng mát từ bé nên chán mẹ nó rồi, LĐ muốn ngắm nhìn những nhà cao cao mãi, những đường xá cầu cống mát rượi bê tông, công nghiệp hoá hiện đại hoá nhé! Ngay giữa thủ đô còn không coi cây ra gì, mà cũng đòi "xanh sạch đẹp" mới giờ trái đất, mới lị bảo vệ rừng! Hãm!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 501 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Napoleon_No3 Xem bài viết
    Chết cười, toàn bần nông tỉnh lẻ tỏ ra tiếc nuối mấy cây xanh ở haloi, trong khi rừng ở quê các chị bị lâm tặc đốt sạch, phá sạch thì chẳng thấy chị nào há miệng. Vì sao vậy? Vì bất cứ cái gì liên quan tới chính sách nhà nước là các chị chửi, bất cần biết đúng sai.

Cây trồng thì mấy hồi, ga tào điện không làm bi giờ thì không biết đến khi nào. Chính sách lừa các chị thay đổi xoành xoạch mà.

Cây các chị cũng muốn, tào điện ngầm các chị cũng ham. Mà cái đếu gì các chị cũng chưởi, thế mới tài, aha...
    Sao bạn biết là những người tiếc cây ở thành phố thì không ghét bọn lâm tặc? (Bạn có phương pháp suy luận logic không biết theo trường phái nào mà giỏi thê?)

Cây trồng mấy hồi thế bạn có thấy là nếu cái bọn thực dân đô hộ nó không trồng phần lớn các cây cổ thụ ở HN, kể cả cái bách thảo nữa thì bao giờ mới có cây xanh ven đường k?

Mình chưa thấy ai ở đây chửi như bạn bảo, tất cả mọi người chỉ tiếc thôi. Theo cách suy luận của bạn thì bạn là người có nhà trong xó xỉnh được mở đường qua mặt => lên đời => ủng hộ tuyệt đối chính sách của nhà nước. (mình nói nếu mà theo cách suy luận của bạn nhá, chứ không phải cách của bần nông đâu).
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • 243 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LePapillon Xem bài viết
    Rễ nó to thế, muốn đào chắc phải lốc hết đường, vỉa hè lên, đường kính cây to thế thì k biết chuyển nguyên vẹn bằng xe gì, và chi phí chắc chắn k nhỏa. Mà chả biết đi chỗ khác có sống nổi k.

Nói như mụ thì lđ éo phải nghĩ gì cho mệt xác (tất nhiên chỉ nghĩ cách làm sao cho rẻ, đút được nhiều xiền chùa vào túi riêng). Có muôn vàn cách khác để né, tránh, chuyển cây, hoặc chặt 1 cây thì phải trồng đền 2 cây (có bảo hành 50 năm), v,v,,, buộc bọn quy hoạch, thiết kế, thi công phải nhăn 1 tí não khi cho chặt cây bừa bãi vô tội vạ (bọn nó có mất khỉ gì đâu)!
    Nên mới nói nghề dlv 3 chẹo não mịn bưng bô như mụ Papilon, con Bô, con Petit_Conchon..... ko bị cả "đầy tớ" lẫn "chủ nhân" khinh như mẻ mới lạ!
    • 5 năm
    • 243 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhitnhie Xem bài viết
    Sao bạn biết là những người tiếc cây ở thành phố thì không ghét bọn lâm tặc? (Bạn có phương pháp suy luận logic không biết theo trường phái nào mà giỏi thê?)

Cây trồng mấy hồi thế bạn có thấy là nếu cái bọn thực dân đô hộ nó không trồng phần lớn các cây cổ thụ ở HN, kể cả cái bách thảo nữa thì bao giờ mới có cây xanh ven đường k?

Mình chưa thấy ai ở đây chửi như bạn bảo, tất cả mọi người chỉ tiếc thôi. Theo cách suy luận của bạn thì bạn là người có nhà trong xó xỉnh được mở đường qua mặt => lên đời => ủng hộ tuyệt đối chính sách của nhà nước. (mình nói nếu mà theo cách suy luận của bạn nhá, chứ không phải cách của bần nông đâu).
    Con Bô với mấy đứa dlv đồng bọn của nó mà nhà được mở đường qua mặt thì đã chả phải đi làm cái nghề mạt hạng lương 3 chẹo ăn cơm sống chúa múa tối ngày bạn ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,191 Bài viết

• 2,135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới đọc hàng cây ven đường 40 năm tuỗi ,chắc lúc nó trồng đi sơ tán không biết .
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 64 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn tiếc quá, chẳng biết bao giờ mới trồng lại được 1 cái cây như thế, sao cứ thích chặt là chặt vậy nhỉ.
    • 2,744 Bài viết

• 13,006 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2O14y Xem bài viết
    Nói như mụ thì lđ éo phải nghĩ gì cho mệt xác (tất nhiên chỉ nghĩ cách làm sao cho rẻ, đút được nhiều xiền chùa vào túi riêng). Có muôn vàn cách khác để né, tránh, chuyển cây, hoặc chặt 1 cây thì phải trồng đền 2 cây (có bảo hành 50 năm), v,v,,, buộc bọn quy hoạch, thiết kế, thi công phải nhăn 1 tí não khi cho chặt cây bừa bãi vô tội vạ (bọn nó có mất khỉ gì đâu)!
    Nên mới nói nghề dlv 3 chẹo não mịn bưng bô như mụ Papilon, con Bô, con Petit_Conchon..... ko bị cả "đầy tớ" lẫn "chủ nhân" khinh như mẻ mới lạ!
    Chỉ đc cái ngoa ngoắt thôi mà, lãnh đạo thì nghĩ thế éo nào ra các phương án, dốt vừa chứ, việc ấy của nhân viên, rõ chửa.

• 5 năm
    • 243 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Chỉ đc cái ngoa ngoắt thôi mà, lãnh đạo thì nghĩ thế éo nào ra các phương án, dốt vừa chứ, việc ấy của nhân viên, rõ chửa.
    Luôn và luôn là "lỗi tại con nv đánh máy" chứ gì, ai chả thuộc lòng luận điệu mấy thằng chủ của mụ dlv Papilon
    • 2,744 Bài viết

• 13,006 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2O14y Xem bài viết
    Luôn và luôn là "lỗi tại con nv đánh máy" chứ gì, ai chả thuộc lòng luận điệu mấy thằng chủ của mụ dlv Papilon
    Thím Bin cũng làm đầy tớ cho bọn chủ đấy còn gì. Trong top hoa ti gôn thím chả bảo " cơ quan tôi", nói chung cái từ ấy chỉ có bọn đầy tớ gọi nơi làm việc của mình thôi nhể.
    Thím dek có phương án nào hay ngoài pán chửi đổng thì im miệng cho người khác đưa pán, bọn nó chưa chặt nghĩa là vẫn cứu đc nếu có pán hay, có pán khác mà bọn chúng k làm thì ta mới chửi lốc mồ lốc mả chúng lên, phỏng ạ, Bin não k mịn mà trơn tuột như mặt băng .

• 5 năm
    • 243 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Thím Bin cũng làm đầy tớ cho bọn chủ đấy còn gì. Trong top hoa ti gôn thím chả bảo " cơ quan tôi", nói chung cái từ ấy chỉ có bọn đầy tớ gọi nơi làm việc của mình thôi nhể.
    Thím dek có phương án nào hay ngoài pán chửi đổng thì im miệng cho người khác đưa pán, bọn nó chưa chặt nghĩa là vẫn cứu đc nếu có pán hay, có pán khác mà bọn chúng k làm thì ta mới chửi lốc mồ lốc mả chúng lên, phỏng ạ, Bin não k mịn mà trơn tuột như mặt băng .

Làm đâu thì làm miễn sao tự mình làm chủ được việc mình, ko vì mấy chẹo ngoe nguẩy đi bưng bô tối ngày cho chủ như mụ Papilon là được dồi .
    Phương án thiếu gì, mà bọn chủ mụ Pa chỉ có phương án nào phùng mồm trợn má hốc tọng được nhiều nhất có thể. còn thừa mấy khúc xương đem quẳng cho đám bưng bô như mụ Pa, thế nên mụ Pa chả nhảy cỡn ve vẩy bưng bô cho chủ
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5