TIN TÀI TRỢ.

Hai thanh niên nghi trộm chó tông vào ôtô

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.22K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,274 Bài viết

• 5,983 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hai thanh niên nghi trộm chó tông vào ôtô

Phóng nhanh mang theo ba con chó đã chết, hai nam than niên lao xe máy vào chiếc xe tải chạy cùng chiều và bị thương nặng.
    Khoảng 7h30 sáng 31/3, anh Trần Ngọc Hiếu (32 tuổi, ngụ xã Điện Minh, huyện Điện Bàn, Quảng Nam) điều khiển xe tải biển Quảng Nam trên đường Xô Viết Nghệ Tĩnh (phường Hòa Cường Nam, quận Hải Châu, Đà Nẵng). Khi ôtô rẽ qua ngã ba ngay trước siêu thị Lotte Mart thì va chạm với xe máy biển Đà Nẵng chạy cùng chiều.
    cho1-2665-1427771957
    3 con chó mà hai thanh niên đựng trong bao tải nằm lại hiện trường. Ảnh: Nguyễn Dương.
    Theo các nhân chứng, hai thanh niên chở theo một bao tải phóng với tốc độ rất nhanh và muốn vượt lên trước xe tải. Khi hai người này gặp nạn, người dân phát hiện 3 con chó đã chết đựng trong bao tải cùng nhiều bả chó đổ văng vãi xuống đường.
    Khi lực lượng chức năng đang khám nghiệm hiện trường, một nhân viên Công ty vận tải Mê Linh (đường Trần Văn Giáp, phường Hòa Cường Bắc, quận Hải Châu) xuất hiện và nhận ra những con chó nằm trong bao tải tại hiện trường là của đơn vị mình nuôi để bảo vệ tài sản.
    Hai thanh niên trên xe máy được đưa đến bệnh viện cấp cứu. Công an quận Hải Châu đang tiếp tục điều tra, làm rõ vụ việc.
    Nguyễn Dương - Ngọc Trường

http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su...o-3175534.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 61 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Ác giả ác báo. Làm điều thất đức sớm muộn cũng có báo ứng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Minnie179
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,454 Bài viết

• 3,990 Được cảm ơn

đáng đời mấy thằng trộm chó
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 279 Bài viết

• 825 Được cảm ơn

Tội nghiệp 3 con chó quá.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 1,666 Bài viết

• 3,944 Được cảm ơn

Nghe đồn 1 thằng chớt,1 thương nặng
    Nhãn tiền phải hông?
    • 5 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Vừa tội tụi bây. Thù nhất mấy thằng ăn cắp chó. Bất tài vô dụng chả biết làm gì khác để sống thì chết quách cho rồi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kawaiigoldies
    • 749 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Thứ gì đâu chết cho rồi 2 thằng ác ôn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sachoacatim
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

https://www.youtube.com/watch?v=XYw6oKsuqXA
    Trộm chó và cái kết
    • m-l
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 724 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Đáng đời mấy thằng trộm chó .
    3 con chó thật tội nghiệp .
    ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,843 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy thằng này chết xuống dưới còn bị trị tội lần nữa: tội trộm cắp và tội sát hại mấy chú chó vô tội. Lũ người này nhân cách không bằng mấy con chó, bị báo ứng nhãn tiền!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 25 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nhìn ảnh mà thương quá, trộm chó bị nói bao nhiêu mà chẳng thay đổi đc gì
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,239 Bài viết

• 5,064 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Càng ngày càng thấy mọi người yêu thương bảo vệ động vật nhìu khi còn quý hơn mạng của 1 con người.

Ko bít đến 1 lúc nào đó "người có bị xếp vào nhóm động vật quý hiếm ko nhỉ?"
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,503 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tội nghiệp anh tài xế.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,254 Bài viết

• 6,482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aivan118 Xem bài viết
    Càng ngày càng thấy mọi người yêu thương bảo vệ động vật nhìu khi còn quý hơn mạng của 1 con người.

Ko bít đến 1 lúc nào đó "người có bị xếp vào nhóm động vật quý hiếm ko nhỉ?"
    Mấy con chó còn có ích và đáng thương xót hơn phường trộm cướp, nhóe!

Đừng có đem cái lòng nhân đạo rởm đời ra mà dạy dỗ mọi nơi mọi chỗ!
    mjkFfHv
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 761 Bài viết

• 4,208 Được cảm ơn

Tụi này là trộm cướp, in đậm cho bạn aivan118 thấy rõ, trộm chó thì cũng như giật túi xách thui, phản ứng bình thường của con người khi thấy kẻ xấu gặp chuyện xấu, quả báo trước mắt đấy, không lẽ lúc đấy mọi người bảo đáng đời bạn lại nói tính mạng con người ko bằng cái túi xách.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 807 Bài viết

• 4,114 Được cảm ơn

Tui hy vọng mọi thằng cướp chó đều gặp thảm cảnh này chết đi cho rảnh nợ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,289 Bài viết

• 5,486 Được cảm ơn

Bà Ai-van chắc chưa gặp cảnh chó nhà bả bị cướp, người nhà dí theo bị nó xả mã tấu hay súng hơi vô mặt, coi lúc đó bả có xót thương cái mạng mấy thằng đó ko. Tụi này cho chết bớt đi, nhốt làm chi thêm tốn cơm gạo nhà nước!
    TÔI LUÔN CỨNG RẮN TRƯỚC MỌI THỨ, TRỪ CÁM DỖ!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,239 Bài viết

• 5,064 Được cảm ơn

Hôm nay hơi bận nhưng vì mấy bạn rep cm của mình nhìu nên muốn viết 1 chút.

Gia đình mình cũng từng bị người ta thuốc chó , con chó đó sống với gia đình mình hơn 10 năm , mình coi nó như em , còn em gái mình gọi nó là "anh trai" vì nó đến nhà mình trc khi em gái mình sinh ra đời. Ngày "con chó" bị trúng bả - nó chạy vào nhà chân khều khều cái cửa cầu cứu . Cha mẹ mình đã làm rất nhìu cách nhưng ko thể cứu nó . Nhìn nó lịm dần đi , mọi người trong gia đình ai cũng ôm nó "nước mắt đầm đìa".

Mười mấy năm trôi qua , kí ức trong mình sự ra đi của nó cũng luôn là nỗi ám ảnh vì mất đi một thành viên thân thương của gia đình. Nhưng chưa khi nào mình có ý nghĩ cầu mong bọn bả chó đó chết đi hay quả báo "vì mạng nào cũng là là mạng cả thôi". Phía sau những người đó còn có gia đình còn có những người quen biết khác .

Đừng nói mình "đạo đức" nhưng có một chuyện làm mình suy nghĩ nhìu. Mấy ngày trc , mình và bạn trai đi từ thiện ở bệnh viện ung bướu . Nhìn 37 đứa trẻ phải nằm trong cái phòng chật hẹp khoảng 4 , 5 m2 chưa kể người thân của những bé đó. Một lối đi vô phòng còn khó huống hồ gì chỗ nằm.

Sau khi bạn trai mình tặng hết tiền cho các bé , khi anh đi ra ngoài để về có rất nhìu người chạy bám theo anh xin tiền , có người chỉ như muốn chực giựt chiếc bóp tiền của anh , lúc đó bạn trai mình đã phải chạy lẹ để mấy người đó khỏi bám theo. Khi về tới nhà rùi , anh cũng ko một lời phàn nàn thái độ của những người bám theo đó . Mà mỗi lúc anh trầm ngâm cũng đều thương cảm cho số phận của họ , vì hoàn cảnh họ mới làm vậy.

..
    Quay lại topic , mình ko nghĩ bất kỳ ai sinh ra đời sẽ mong muốn mình trở thành trộm cắp hay cặn bã của xã hội. Dù có ăn chơi lêu lỏng thì phí sau họ cũng có thể có những hoàn cảnh thương tâm...

Dù gì cũng là cái chết của 1 mạng người . Ko có chỗ nào nói mình bênh vực cho hành vi của họ ....

Nhớ trong chuyện "Lão Hạc " có đoạn lão Hạc nói con chó của mình "kiếp cho chó là kiếp khổ , thì ta hóa kiếp cho nó thành kiếp người để được sung sướng hơn 1 chút". Nhưng đôi khi đọc nhìu bài viết làm cho mình có suy nghĩ "ko biết kiếp chó sướng hơn hay kiếp người sướng hơn".

Hy vọng mọi người ko nặng nề với cm này , chỉ là cách nhìn riêng của mình thui