TIN TÀI TRỢ.

Hải Phòng sẽ cấm học sinh ghi âm trong giờ học

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.18K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 3,400 Bài viết

• 9,631 Được cảm ơn

Hải Phòng sẽ cấm học sinh ghi âm trong giờ học
    Cập nhật lúc 18:31, Thứ Ba, 05/10/2010 (GMT+7)
    ,
    - Sau sự việc một số HS Trường THPT Chuyên Trần Phú tung lên mạng file ghi âm cô giáo mắng học trò, lãnh đạo Sở GD-ĐT Hải Phòng cho biết sẽ sớm ra văn bản yêu cầu không cho phép học sinh sử dụng điện thoại, máy ghi âm, ghi hình trong giờ học.

TIN LIÊN QUAN
    Học sinh Trần Phú lên tiếng vụ "cô giáo chửi"
    Nghe cô "chửi học trò" trần tình
    Cô giáo "chửi học trò" bàng hoàng với chính mình
    Trần tình của nhà trường có GV chửi học trò
    Chửi 18 phút: Trò vô lễ hay cô thiếu tư cách?
    Xôn xao file ghi âm "cô chửi trò" trên mạng

Trường THPT Chuyên Trần Phú
    Ông Đỗ Văn Lợi, Chánh văn phòng Sở GD-ĐT Hải Phòng cho biết Hội đồng kỷ luật Trường THPT Chuyên Trần Phú, Hải Phòng đã có cảnh cáo cô giáo T.N. trước toàn hội đồng giáo dục nhà trường vì hành vi sỉ mắng HS trong giờ học, đồng thời tạm đình chỉ công việc của cô T.N.
    Ngay sau sự việc file ghi âm cô T.N dùng những lời lẽ phản sư phạm đối với học trò L. bị đưa lên mạng, gây bức xúc trong dư luận xã hội, UBND TP Hải Phòng có công văn yêu cầu Sở GD-ĐT Hải Phòng xác minh sự việc tại Trường THPT Chuyên Trần Phú và chỉ đạo nhà trường có biện pháp xử lý nghiêm khắc đối với những trường hợp vi phạm. File ghi âm nói trên được các HS truyền cho nhau và tung lên mạng.

Theo ông Đỗ Văn Lợi, lãnh đạo Sở GD-ĐT Hải Phòng sẽ sớm ra văn bản yêu cầu các trường trong toàn ngành thực hiện điều lệ trường phổ thông, theo đó không cho phép HS sử dụng điện thoại, máy ghi âm, ghi hình trong giờ học.

Tú Uyên
    http://vietnamnet.vn/giaoduc/201010/...io-hoc-939572/
    #HOADONKHONGHA

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,039 Bài viết

• 1,114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moon_1011 Xem bài viết
    Theo ông Đỗ Văn Lợi, lãnh đạo Sở GD-ĐT Hải Phòng sẽ sớm ra văn bản yêu cầu các trường trong toàn ngành thực hiện điều lệ trường phổ thông, theo đó không cho phép HS sử dụng điện thoại, máy ghi âm, ghi hình trong giờ học.

Nói bạn Lợi này vô học thì là sai, vì bạn í là lãnh đạo Sở Giáo dục - Đào tạo mờ. Hay thật ra cái chữ i trong tên bạn ấy đúng ra phải là chữ n?

Nực cười cái cấm sử dung máy ghi âm trong trường học :Laughing:

Nó cực kỳ hữu hiệu, khi tớ đi học, vì đầu óc tớ tối dạ, ghi chép chậm, ghi âm lại về nhà nghe vài lần mới hiểu.

Bravo bạn Lợi và đồng nghiệp!
    Ướt mơ của em chỉ là không còn những giấc mơ bị ướt :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 330 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Chuyện vẫn thường thấy mà - CẤM là dễ nhất :Sick:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,058 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

ôi trời, cấm gì mà nhảm thế! thế lỡ G mà có xúc phạm học sinh thêm 1 lần nữa thì cũng chả có bằng chứng đâu và nói à ! thế ra mai mốt những GV tồi (ko phải toàn bộ các GV) sẽ nói rằng : phỉ vào mặt cái lũ chúng bây, không có máy ghi âm thì bà đây ứ có sợ nhá !!! làm gì bà nào !
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,849 Bài viết

• 2,567 Được cảm ơn

đúng là thần kinh :Nottalkin:
    • 3,097 Bài viết

• 9,740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thì cũng phải có luật để còn phá nữa chứ.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 3,400 Bài viết

• 9,631 Được cảm ơn

văn bản của Sở này có vi hiến hay không các mẹ? có mẹ nào thông thạo Luật cho em câu trả lời với ạ? Ở Vn có luật nào cấm người dưới 18t được sử dụng các thiết bị ghi âm hay k ạ? Môi trường giáo dục có gì nhạy cảm đến mức cấm quay phim chụp hình ghi âm nhể?
    Nực cười k chịu được với Mít đặc Lợi.
    #HOADONKHONGHA
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Vô lý không chịu được. Mà hình như VN mình có cái Bộ gì chuyên đi soi các văn bản pháp luật của các Bộ khác ra có đúng luật hay k í nhỉ. Em k nhớ là Tư pháp hay Nội vụ nữa. Chẳng biết có vào cuộc vụ này k nữa.
    • 279 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Ối lão Lợi này thông nhỉ nhể! Hố hố!
    • 893 Bài viết

• 2,644 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Muốn phản biện, mọi người chịu khó nhờ bác Gúc tìm cái văn bản có tên gọi là Điều lệ trường tiểu học/ THCS/ THPT xem sao! Trong nhà nói với nhau thế nào cũng được, ra xã hội các bố các mẹ cố gắng hạn chế tối đa những nhận xét căn cứ vào cảm tính!
    Sáng đúng chiều sai mai lại đúng
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 798 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Không muốn thêm 2,3,4,5..n lần như thế lập lại,thì cấm là quốc sách mừ..
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,123 Bài viết

• 5,325 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ôi, buồn quá, thế là từ nay các cô cứ thoải mái chửi các con chúng ta à :Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 274 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Lim và Lem Xem bài viết
    Muốn phản biện, mọi người chịu khó nhờ bác Gúc tìm cái văn bản có tên gọi là Điều lệ trường tiểu học/ THCS/ THPT xem sao! Trong nhà nói với nhau thế nào cũng được, ra xã hội các bố các mẹ cố gắng hạn chế tối đa những nhận xét căn cứ vào cảm tính!
    Thanks mẹ nó. Hy vọng mẹ nó không cổ vũ cho tình trạng (từ chính xác là tư thế) Lệ nằm trên Luật.
    • 208 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    luât này ra giống để bịt miệng học sinh vậy. giống như các luật quy định khác nhằm bịt miệng dân chúng
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cai gi khong quan duoc thi cam thoi ah, cac bac quy dinh the roi hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,887 Bài viết

• 19,142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rõ là chưa có điều khoản cấm này nên mới phải ra văn bản để cấm. Nếu có rồi cần gì phải đẻ non đẻ sớm ra nó nữa. Cảm tính và lý tính đều chẳng chấp nhận được vụ này. Vừa ký kỷ luật cô giáo chưa ráo mực lại đòi cấm học trò ghi âm khác gì bảo lần sau ko cho mày phát hiện tao sai. Làm người lớn lại quản lý mà hành xử nông cạn, thiếu suy nghĩ. Đã xin ý kiến Bộ chưa mà ra văn bản. Biết đâu có Bộ bảo Sở ra văn bản đó sai có dám cãi không?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,758 Bài viết

• 919 Được cảm ơn

Em hơi dốt nên cho em hỏi rằng thế có cái văn bản nào mà xử án, mời các nhà báo quốc tế dự phiên tòa nhưng cấm không cho mang bất cứ một thứ gì liên quan đến nhà báo như máy ảnh, máy ghi âm, điện thoại...và xử bằng tiếng Việt nhưng nhà báo nước ngoài chỉ được phép có một cái bút và tờ giấy không ạ? Chắc chỉ có ở VN nên việc cấm HS mang máy thu âm hoặc điện thoại (dù là không nghe, không gọi, để ở chế độ rung) cũng từ cái này mà ra đây. Hay là ở các nước khác cũng thế nhỉ?
    • 893 Bài viết

• 2,644 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy mọi người cứ kêu oai oái thì giật áo mọi người lại chút thôi, không có ý gì cả. Mọi góp ý có tình có lý thuyết phục hơn là la lối om sòm khản cổ tốn hơi, lại gây hệ luỵ là tạo cho bản thân mình cái nhìn tiêu cực, phiến diện về thời cuộc.

Các mẹ nói đúng, thực tế (1) có những cái không quản được là cấm. Nhưng mặt khác, (2) cũng có những cái "mất bò mới lo làm chuồng", trong khi nhà quản lý tốt thì phải phán đoán được xu hướng phát triển của xã hội để tạo hành lang pháp lý cho việc quản lý. Chẳng phải cứ ở VN mới xảy ra tình trạng thứ (2) này.

Mình đọc báo thấy ở các nước người ta cũng đau đầu tìm cách giảm thiểu/ ngăn chặn hệ luỵ tiêu cực trong học đường từ những tiện nghi/ phương thức giao tiếp hiện đại. Chẳng đâu xa, ngay trên mục ĐBGB này của wtt hồi lâu lâu rồi mình cũng thấy có bài báo viết về nỗi niềm của một phụ huynh ở Anh với tiêu đề "Facebook huỷ hoại tương lai con gái tôi như thế nào".v.v...
    • 893 Bài viết

• 2,644 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meomun4 Xem bài viết
    Em hơi dốt nên cho em hỏi rằng thế có cái văn bản nào mà xử án, mời các nhà báo quốc tế dự phiên tòa nhưng cấm không cho mang bất cứ một thứ gì liên quan đến nhà báo như máy ảnh, máy ghi âm, điện thoại...và xử bằng tiếng Việt nhưng nhà báo nước ngoài chỉ được phép có một cái bút và tờ giấy không ạ?
    Đọc một số còm của bạn (mình ấn tượng với bạn vì có hình con mèo đen trong biểu tượng), mình nhận thấy bạn có biệt tài chuyện nọ xỏ chuyện kia. Bạn bỏ bớt đi những liên tưởng thế này thì có thể ý kiến của bạn gây được cảm tình của nhiều người hơn, và như thế hiệu quả tranh luận tốt hơn, mình góp ý chân tình đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,585 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moon_1011 Xem bài viết
    văn bản của Sở này có vi hiến hay không các mẹ? có mẹ nào thông thạo Luật cho em câu trả lời với ạ? Ở Vn có luật nào cấm người dưới 18t được sử dụng các thiết bị ghi âm hay k ạ? Môi trường giáo dục có gì nhạy cảm đến mức cấm quay phim chụp hình ghi âm nhể?
    Nực cười k chịu được với Mít đặc Lợi.
    Iem ơi và các em khác ở ngoài ngành GD tuy thiếu thông tin nhưng thích Phản bác và dè bửu ơi!!:LoveStruc:

Các em ko đọc kỹ bài báo sao??? Hãy đọc kỹ cái đoạn này : "thực hiện điều lệ trường phổ thông, theo đó không cho phép ...." . Đó, theo ĐIỀU LỆ TRƯỜNG PT! (bọn a thi CC là phải học cái này để thi đấy các em ạ). Các e thì rõ là ko biết cái ĐIỀU LỆ này(ĐL này là của BỘ GD&ĐT đấy! ), cũng phải thôi, làm nghề nào biết các văn bản liên quan đến cái đó, dễ hiểu cho việc các em "mít đặc" về cái văn bản này.:Sad:

Vậy nên, cố gắng tìm đọc nó rồi hãy Phản bác, dè bửu. Thế mới là người hiểu biết và có trách nhiệm với nền GD. Nói thật, nếu các e là người có lòng và có trách nhiệm với nền GD và con cái các em thì tốt nhất hãy làm việc ấy từ khi văn bản đang ở dạng Dự thảo, chứ công báo rồi mà các e mới làm theo kiểu "theo đóm ăn tàn" thế nàythì buồn cười quá!:Silly:

PS: - chú ý là theo "ĐL trường Phổ thông" các em nhá! nhiều e quáng gà liên tưởng áp dụng cho trường ĐH lại phản bác tiếp thì tội nghiệp lắm!
    - ĐH thì ko biết có được dùng các loại máy ko thì anh nỏ biết! Các e lên Bộ hỏi nhá, xong rùi lại Phản bác, dè bửu tiếp! Hy vọng các e làm việc này trên cơ sở ít mù thông tin!:Rose:
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6