TIN TÀI TRỢ.

Hà Tăng khoe ảnh đi du lịch thời gian ở ẩn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.7K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 650 Bài viết

• 1,564 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tặng cho mấy mẹ không có bằng chứng rõ ràng, cụ thể mà đã đi đặt điều:
    " Cái lưỡi là một lợi khí không nhỏ của nhơn sanh. Nó có thể tạo lợi ích mà cũng có thể gây tai hại. Muốn làm hại người khác, người ta không ngần ngại dùng cái lưỡi để bóp méo sự thật để biến kẻ ân thành oán, tạo nên sự giận dữ, hận thù, dẫn đến chỗ tương sát tương tàn, biết bao thảm kịch nước mất nhà tan cũng đều do miệng lưỡi, cái lưỡi có thể tạo những sự chia rẽ, những sự phân tranh phá tan sự đoàn kết, tình thân yêu của nhơn loại, nó cũng là nguồn cội của bao sự bất hòa, hiềm khích.
    ...
    Tất cả những lời nói đều do tâm mà ra. Khi tâm điên đảo xấu xa, tàn ác muốn mưu hại người khác, tâm sẽ khiến cho miệng lưỡi dùng đủ mọi mánh khoé, hoặc ngọt ngào, hoặc hung dữ, hoặc dối trá thêu dệt, nói xấu người khác và có thể làm tan nát cả cuộc đời của con người.
    ...

Theo Phật giáo, khẩu nghiệp là nghiệp lực khó khắc phục nhất cho việc tu hành, là lực cản trở lớn nhất cho việc tu hành chứng đạo, là sức mạnh sát hại sinh mạng lớn nhất, là nghiệp lực chính yếu đưa con người đọa xuống ác đạo, khiến cho đạo tràng không được thanh tịnh, thị phi không ngừng, khiến cho con người không hòa hợp, đạo pháp không hưng thịnh, làm chúng sanh mất đi đạo tâm, làm mất đi thiện căn con người.
    Tội gây ra bởi khẩu nghiệp sâu nặng không gì sánh bằng, nếu không dứt đoạn được khẩu nghiệp thời vĩnh viễn phải bị đọa vào đường ác, gánh chịu “khổ khẩu vô lượng” không có ngày ra khỏi.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,128 Bài viết

• 1,825 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanh Thy Xem bài viết
    Lưỡi không xương nhiều đường lắt léo, miệng lưỡi thế gian thì ko thành có và có thành ko là chuyện bình thường. Khi nào có bạn nào quay được cờ nhíp ẻm Hà và bố chồng xyz với nhau thì tớ mới tin.
    Tháng này tháng cô hồn, các anh các chụy đừng tạo thêm nghiệp cho bản thân mà ra đường ko khéo bị vật đấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cau-vong-sau-mua Xem bài viết
    Nếu đã không 8 thì cứ tàu ngầm đi, nổi lên làm gì hả bạn.
    Nếu nhà em này quyền lực thật như bạn bảo thì việc truy ra thân phận thật sự của bạn cũng không quá khó đâu ạ.
    Điều đơn giản này chắc bạn phải nghĩ đến chứ nhỉ?
    P/s: Có những việc nếu trình ra được bằng chứng (và dám trình) thì hẵng nói, chứ đừng vì sướng cái miệng mà đặt điều các bạn ạ.
    Mình nghĩ chẳng qua những người đó cứ thích thể hiện ta đây hiểu biết nhiều , nắm bắt đc nhiều thông tin của người nổi tiếng ... thế thôi .
    Ko có cái gì vênh nên vênh mấy tin này cũng thấy sung sướng hết cả người mà .

P/S : Bạn trên gì quote bài của mình : Mình tò mò muốn biết em bé của 2 người này sẽ như nào nên hỏi vậy . Chứ chẳng rảnh và thọc mạch đến nổi mà đi hỏi khi nào đẻ đứa đầu , đẻ đứa hai hay bao giờ đẻ con trai cả .
    Không bao giờ bán rẻ lương tâm . Trừ khi được giá
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 650 Bài viết

• 1,564 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tham gia WTT chưa lâu nhưng mình nhận thấy trong diễn đàn có rất nhiều bạn có trí tưởng tượng vô cùng phong phú, đồng thời còn có khả năng xâu chuỗi các sự việc rồi đưa ra những phán đoán ngoài sức tưởng tượng.
    Tự hỏi sao các bạn lại không đi làm nhà văn hay biên kịch nhỉ?
    Biết đâu vài năm nữa, trên các báo lại viết: " Sự đổ bộ của các bà mẹ WTT vào lĩnh vực điện ảnh đã tạo nên 1 bước ngoặt của bộ môn nghệ thuật thứ 7 tại Việt Nam".
    • 19 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

ui trời, nhiều tin động trời quá! Nhưng tui là tui mackeno. Người ta hạnh phúc hay gì gì đó là do người ta tự chọn lựa, người ta hiểu được người ta đang làm gì. Thấy ai hạnh phúc tui cũng mừng cho họ hết, ganh ghét hay nhiều chiện rồi mang cục u vào mình làm gì. Sống ở đời biết ngày mai ra sao mà nói. Hãy cứ lo cho gđ mình và bản thân mình tốt hơn ngày hôm qua đi.
    • 147 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Sống tích đức cho con đi các mẹ '' phán như đúng rồi ạ''
    Rồi mai sau con các mẹ lớn đi học ngta lại bảo : bố mày bị gay. Mẹ mày ngủ với ông mày đẻ ra mày thì khổ...
    đừng phí time ghen tị với ngta nữa.Em khuyên thế.Thật lòng.
    When you love someone so deeply, they become your life...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,437 Bài viết

• 8,317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonjourparis2011 Xem bài viết
    Chả biết thực hư thế nào nhưng ... không có lửa sao lại có khói nhỉ. Nếu em H bị vu khống thì kiện.
    Vì cái logic ko lửa sao khói này mà tin đồn mới có dịp tác oai tác quái và loại ng đơm đặt mới có đất sống.

Cái chị đầu tiên phun ra tin Louis gay chính là cái chị phun ra tin Công Vinh chắc chắc bỏ Thuỷ Tiên vì ảnh còn tâm sự với chỉ là "con đó nó đĩ lắm em không chịu được" đấy. Chị này cũng nổi tiếng đơm đặt vài vụ khác rồi, nhưng vì cái tin đơm của chị đôi lúc cũng rất vừa lòng một vài bà 8 nên các bà chị này vẫn cố bám vào và phát tán thêm.

À mà nhân tiện, học lại hoá nhé, đầy thứ ko lửa vẫn khói ầm ầm đấy .

P.S: Nói thiệt, nụ cười, vẻ rạng rỡ, cái ánh long lanh như chìm vào trong nhau khi mắt gặp mắt của Hà và Louis mà diễn được thì Hà đã đạt Bông Sen Vàng từ lâu òi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 173 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Các mẹ có chui gậm giường nhà ẻm không mà biết ẻm hạnh phúc?
    Nói chung là đừng ném đá nhau. Sự đời biết thế nào mà lần. Biết đâu mấy tháng hay mấy năm nữa mới nổ bùm bùm ra thì sao. Ném đá nhau ma làm gì, cùng thân phận đi hóng cả.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    KỆ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,691 Bài viết

• 80,742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi malaria Xem bài viết
    Các mẹ có chui gậm giường nhà ẻm không mà biết ẻm hạnh phúc?
    Nói chung là đừng ném đá nhau. Sự đời biết thế nào mà lần. Biết đâu mấy tháng hay mấy năm nữa mới nổ bùm bùm ra thì sao. Ném đá nhau ma làm gì, cùng thân phận đi hóng cả.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Người ta hóng là hóng những hình ảnh tươi đẹp, hóng những tin vui của người khác.
    Khác hẳn bọn thối mồm xấu bụng chứ?
    Người ta ko p chui gầm giường, người ta đọc báo thôi
    Câu hỏi và điệu cười của bạn xứng đáng đoạt vương miện "Hoa hậu đêm rằm tháng 7" quớ
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 6,117 Bài viết

• 23,691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi malaria Xem bài viết
    Các mẹ có chui gậm giường nhà ẻm không mà biết ẻm hạnh phúc? Nói chung là đừng ném đá nhau. Sự đời biết thế nào mà lần. Biết đâu mấy tháng hay mấy năm nữa mới nổ bùm bùm ra thì sao. Ném đá nhau ma làm gì, cùng thân phận đi hóng cả. Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Bạn cưới chưa? Hồi đám cưới của bạn chắc ai cũng chúc mừng hạnh phúc phỏng? Thế có đứa nào nói "tao chưa vội chúc mừng mày mà tao chờ coi khi nào vợ chồng mày bỏ nhau" ko?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 97 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

sao cứ làm trong giới nghệ thuật thì nhiều chy vậy nhỉ, mình thì mình chỉ chúc chị hà hạnh phúc thui, những chy báo chí đăng khác, mình chẳng tin và cũng hok quan tâm.
    • 2,994 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Tăng Thanh Hà chụp ảnh nào cũng cười tươi rói, chắc đang hạnh phúc lắm đây. Ghen tị quá, mình cũng mong được đi đâu đi đó như thế mà không biết bao giờ mới thực hiện được
    • 460 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gwens83 Xem bài viết
    Vì cái logic ko lửa sao khói này mà tin đồn mới có dịp tác oai tác quái và loại ng đơm đặt mới có đất sống.

Cái chị đầu tiên phun ra tin Louis gay chính là cái chị phun ra tin Công Vinh chắc chắc bỏ Thuỷ Tiên vì ảnh còn tâm sự với chỉ là "con đó nó đĩ lắm em không chịu được" đấy. Chị này cũng nổi tiếng đơm đặt vài vụ khác rồi, nhưng vì cái tin đơm của chị đôi lúc cũng rất vừa lòng một vài bà 8 nên các bà chị này vẫn cố bám vào và phát tán thêm.

À mà nhân tiện, học lại hoá nhé, đầy thứ ko lửa vẫn khói ầm ầm đấy .

P.S: Nói thiệt, nụ cười, vẻ rạng rỡ, cái ánh long lanh như chìm vào trong nhau khi mắt gặp mắt của Hà và Louis mà diễn được thì Hà đã đạt Bông Sen Vàng từ lâu òi.
    Lâu quay lại f26 này nhiều cái mới, nhộn nhịp quá.
    Em Hà lấy chồng & sống hạnh phúc là nên chúc mừng em ý. Mình chỉ thắc mắc cái từ "thánh nữ"...hay là có gì đó khác người.

Mình cũng không có chuyên hóa, học xong gửi lại cho thầy hết rồi. Nếu có thể nhân tiện bạn chỉ giáo giúp luôn cái vụ khói lửa giùm cái. Thanks.
    • 460 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanh Thy Xem bài viết
    Lưỡi không xương nhiều đường lắt léo, miệng lưỡi thế gian thì ko thành có và có thành ko là chuyện bình thường. Khi nào có bạn nào quay được cờ nhíp ẻm Hà và bố chồng xyz với nhau thì tớ mới tin.
    Tháng này tháng cô hồn, các anh các chụy đừng tạo thêm nghiệp cho bản thân mà ra đường ko khéo bị vật đấy.
    Tớ cũng thấy tin này khó tin thật. Nhưng nếu sai thì em H kiện cho tờ báo nó chết chứ việc gì mấy mợ trên này rủa người khác nhỉ. Lại thắc mắc cái từ thánh nữ.... Sợ quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,721 Bài viết

• 7,818 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumnblue Xem bài viết
    Tớ cũng thấy tin này khó tin thật. Nhưng nếu sai thì em H kiện cho tờ báo nó chết chứ việc gì mấy mợ trên này rủa người khác nhỉ. Lại thắc mắc cái từ thánh nữ.... Sợ quá.
    Có báo chí nào dám đưa tin này đâu, chỉ có mấy chị tỏ ra nguy hiểm tung tin trên này thôi mà mn.
    Cây xanh thì lá cũng xanh , Cha mẹ thiện nguyện để phúc cho Con
    • 1,052 Bài viết

• 5,043 Được cảm ơn

có lần đi vô VP khám tổng quát gặp ông Hà Anh Tôn chồng của ảnh hậu Diễm My cũng dắt mẹ vợ vô đó khám bịnh, không biết có phải ông đại gia này dắt bà già vợ đi phá thai không?? Nhảm hết sức, HT cũng quen vài anh bồ rồi, có thai đi phá cũng là chuyện cá nhân, không hẳn là của ông già chồng, bộ đi phá thai phải viết ra tên tuổi người làm mình có bầu bs mới chịu làm cho ah? Anh L nếu có gay thì không có nghĩa là không thể lấy vợ sanh con, người ta từ thích khác phái chuyển qua thích đồng phái là bình thường, hoặc thích luôn cả 2 phái, và nếu muốn vẫn lấy vợ sanh con bình thường, bộ L gay thì cưới vợ là phải cho ông già anh ta ah? Gia đình anh ta chết hết hay sao mà để chuyện loạn luân như vậy xẩy ra, nhất là nhà giàu, có gần 10 người làm trong nhà thì giấu làm sao?
    • 528 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Có ai có bằng chứng chứng minh Louis là gay không vậy (photo, relationship, video)? Toàn vào cmt khơi khơi rồi bảo cả giới gay ai cũng biết nghe như đúng rồi Đúng là CDSHT.
    Với tài năng diễn suất thường thường bậc trung như em Hà Tăng thì mình không tin em ấy giỏi che đậy đến như vậy, hạng "thông minh, sắc xảo" như Hà Hồ mà việc ngày xưa cũng có che đậy được đâu.
    Riêng em Hà Tăng thì mình thấy em ấy bắt đầu nhạt dần rồi, nụ cười và phong thái thấy gượng ép và ko tự nhiên như trước. Bây giờ mình chỉ thấy em ấy để mức độ ưa nhìn, dễ thương nhưng còn xa lắm mới đến chữ "ĐẸP".
    Bằng Mọi Thủ Đoạn Thì Anh Đã Thành Chồng Của Em haha
    • 4,271 Bài viết

• 14,741 Được cảm ơn

Tháng 7 âm lịch có khác, lắm thể loại cô hồn đi lang thang, lạc cả vào WTT nhỉ. Núp bàn phím chém gió như đúng rồi về những thứ quá ư là bậy bạ, ngoài đời dám nói thế nhà ông HN ông í tát cho gãy không còn răng mà nhai cơm đâu.

Từ cái đận có topic về doanh nghiệp từ chối không tuyển dụng SV tốt nghiệp trường NT, mình đã hiểu ra rằng trên WTT đúng là lắm thành phần giẻ rách. Trong topic ấy, có một mẹ vào phán xanh rờn, đại ý: Công ty đấy là công ty bán hàng đa cấp ấy mà trong khi rõ raàng bên ấy họ làm giao nhận vận tải, xuất nhập khẩu hàng hóa (bên mình sử dụng dịch vụ của bên họ nên mình biết rõ). Đọc comment mà bọn mình cười nghiêng ngả. Đúng là cái thể loại không biết gì nhưng dựng chuyện & bi ba bi bô như đúng rồi. Không mở mồm ra nói thì có ai bảo là câm đâu?
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    • 246 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Nhiều người thối mồm thật. Chuyện phi lý như thế mà cũng dựng lên nói được thì quả thật nhân cách bị thối rữa rồi.
    Mọi người đọc xong thì cũng nên dừng lại 30 giây mà suy nghĩ đi chứ đừng hỏi kiểu: thế à, thật à.... tụi tung tin nó lại khoái rồi lại la liếm tiếp.
    TTH có cao siêu gì đâu mà sao được nhiều mợ gato thế nhĩ. Mình thấy em này lâu rồi có đóng phim hay hát hò gì nữa đâu.
    • 9,989 Bài viết

• 37,463 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nghĩ ra được chuyện này phải nói là đầu óc siêu bệnh hoạn
    • 205
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,165 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cau-vong-sau-mua Xem bài viết
    Tham gia WTT chưa lâu nhưng mình nhận thấy trong diễn đàn có rất nhiều bạn có trí tưởng tượng vô cùng phong phú, đồng thời còn có khả năng xâu chuỗi các sự việc rồi đưa ra những phán đoán ngoài sức tưởng tượng.
    Tự hỏi sao các bạn lại không đi làm nhà văn hay biên kịch nhỉ?
    Biết đâu vài năm nữa, trên các báo lại viết: " Sự đổ bộ của các bà mẹ WTT vào lĩnh vực điện ảnh đã tạo nên 1 bước ngoặt của bộ môn nghệ thuật thứ 7 tại Việt Nam".
    Mình cũng định nói y chang bạn. Công nhận bái phục trí tưởng tượng của 1 số người!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4