TIN TÀI TRỢ.

Hà Tăng - Hà Hồ: Sự đối lập hôn nhân và ứng xử trong tình yêu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10,333 Bài viết

• 5,338 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hai mỹ nhân của showbiz Việt đều sở hữu tài năng và nhan sắc vượt trội nhưng lại có sự đối lập nhau trên con đường hôn nhân cũng như cách ứng xử với tình yêu.

Hồ Ngọc Hà và Tăng Thanh Hà đều là những mỹ nhân sớm bước chân vào showbiz Việt và đạt được những thành công nhất định, được đông đảo người hâm mộ ủng hộ.

Cùng tài năng và sở hữu nhan sắc "nghiêng nước nghiêng thành" nhưng chuyện gia đình, hôn nhân của hai mỹ nhân này cũng như cách ứng xử, thể hiện tình yêu lại hoàn toàn trái ngược nhau.

ha-tang-ha-ho-su-doi-lap-hon-nhan-va-ung-xu-voi-tinh-yeu
    Hà Hồ - Hà Tăng có sự đối lập nhau về hôn nhân và cách thể hiện tình yêu.

Nói đến Hà Tăng, hẳn ai cũng nhớ đến đám cưới hoành tráng, sang trọng giữa cô và Louis Nguyễn - doanh nhân người Philipines gốc Việt với một gia thế lớn mạnh, giàu có. Nhiều người cho rằng Hà Tăng quả thực rất may mắn khi được làm dâu một gia đình có thế lực như vậy và thầm chúc phúc cho ngọc nữ của màn ảnh Việt.

Hà Hồ lại không được như vậy, cô và Cường Đôla nên duyên vợ chồng đã lâu nhưng cho đến nay cả 2 vẫn chưa tổ chức một đám cưới theo đúng nghĩa.

ha-tang-ha-ho-su-doi-lap-hon-nhan-va-ung-xu-voi-tinh-yeu1
    Tăng Thanh Hà có đám chưc rình rang với chồng Louis Nguyễn.

ha-tang-ha-ho-su-doi-lap-hon-nhan-va-ung-xu-voi-tinh-yeu2
    Còn Hồ Ngọc Hà lại chưa một lần mặc áo cưới đúng nghĩa sau 8 năm gắn bó với Cường Đô la.

Cuộc hôn nhân của cả Hà Tăng và Hà Hồ đều phải gánh chịu không ít những tin đồn thất thiệt. Nếu Hà Tăng phải chịu đựng tin đồn chồng mình là gay, mối quan hệ hôn nhân là một hợp đồng nhằm che giấu giới tính thật của Louis Nguyễn thì Hồ Ngọc Hà lại chịu vô vàn rèm pha, chỉ trích từ dư luận, cho rằng cô đến với Cường là vì tiền bạc, địa vị chứ không vì tình yêu.

Gánh chịu những tin đốn thất thiệt, cả hai mỹ nhân đều im lặng và có cách thể hiện tình yêu hoàn toàn khác biệt.Dễ dàng nhận thấy, Hồ Ngọc Hà rất ít khi đăng tải những hình ảnh thân mật cùng Cường Đô la. Những lời nói tình cảm dành cho ông xã của Hà Hồ cũng rất ít. Đa số hình ảnh chụp chung của hai người là do đại gia phố núi đăng tải trên trang cá nhân.

ha-tang-ha-ho-su-doi-lap-hon-nhan-va-ung-xu-voi-tinh-yeu3
    Hà Hồ rất ít khi đăng tải những hình ảnh tình cảm hay lời nói khen ngợi ông xã.

ha-tang-ha-ho-su-doi-lap-hon-nhan-va-ung-xu-voi-tinh-yeu4
    Thậm chí cô còn không đáp lời những lời yêu thương Cường Đô la dành tặng cho mình.

Nhất là thời gian gần đây, đôi vợ chồng "chân dài - đại gia" này còn thậm chí không xuất hiện cùng nhau. Nếu Cường Đô la thường xuyên đăng tải hình ảnh, những lời tỏ tình yêu thương dành cho Hà Hồ hay hàng loạt món quà nhân ngày lễ kỷ niệm yêu nhau thì "nữ hoàng giải trí" lại vô cùng kín tiếng, không phát ngôn hay công khai chuyện tình cảm, bỏ mặc mọi lời phán xét, bàn luận.

Thậm chí, khi tin đồn ly hôn bùng phát, mặc dù Cường Đô la đã lên tiếng có phần phủ nhận thì nữ ca sĩ Cô đơn giữa cuộc tình vẫn "bình chân như vại", im lặng tập trung cho việc cá nhân của mình.

Trái ngược hoàn toàn với Hồ Ngọc Hà, Tăng Thanh Hà lại là mỹ nhân thường xuyên thể hiện tình cảm công khai dành cho ông xã Louis Nguyễn. Cặp đôi luôn "dính như sam" mỗi khi xuất hiện cùng tại các sự kiện. Hà Tăng không ngần ngại chăm sóc cho chồng từng chút một.

ha-tang-ha-ho-su-doi-lap-hon-nhan-va-ung-xu-voi-tinh-yeu5
    Hà Tăng và chồng rất hay tham dự sự kiện cùng nhau.

ha-tang-ha-ho-su-doi-lap-hon-nhan-va-ung-xu-voi-tinh-yeu6
    "Ngọc nữ" không ngần ngại chăm sóc cho chồng ngay chốn đông người.

ha-tang-ha-ho-su-doi-lap-hon-nhan-va-ung-xu-voi-tinh-yeu7
    Đôi vợ chồng trẻ thường xuyên khoe ảnh đi du lịch cùng nhau.

"Ngọc nữ" có lần còn công khai tỏ tình với ông xã ngay trên trang cá nhân. Cô cũng rất chăm chỉ cập nhật hình ảnh du lịch, hẹn hò hạnh phúc của cả hai.

Mới nhất, để kỉ niệm hai năm ngày cưới, Hà Tăng đã đăng tải hình ảnh tình tứ của hai vợ chồng cùng lời caption đầy lãng mạn: "My love for you is a journey... Starting at forever and ending at never! November 4 - A day I will always remember!". (Tạm dịch: Tình yêu em dành cho anh là một hành trình... Mãi mãi bắt đầu và không bao giờ kết thúc! Mùng 4/11 - Một ngày mà em sẽ mãi nhớ!")".

ha-tang-ha-ho-su-doi-lap-hon-nhan-va-ung-xu-voi-tinh-yeu8
    Mới đây, Hà Tăng còn khoe ảnh vi vu trên xế mui trần đi du lịch để kỷ niệm 2 năm ngày cưới.

Dù trái ngược hoàn toàn về cách thể hiện tình yêu của mình nhưng chũng ta cũng khó khẳng định được cặp đôi vợ chồng nào hạnh phúc hơn. Bởi chỉ có những "người trong cuộc" mới có thể tường tận mọi việc. Dẫu sao, người hâm mộ cũng luôn mong hai cặp đôi đẹp của showbiz Việt luôn bên nhau và giữ được tình cảm mặn nồng như thuở mới yêu.

http://phununews.vn/giai-tri/ha-tang...yeu-62279.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,742 Bài viết

• 4,222 Được cảm ơn

m thấy hai e này thủ đoạn, toan tính ngang nhau, chả ai hơn ai. Nhưng e Tăng thì khôn khéo hơn thôi, e đấy mới thực sự là cáo già.
    • 291 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà báo viết bài này đểu đểu, buồn cười thế . Một đằng có vẻ sắp đổ vỡ đến nơi, 1 đằng bề ngoài vẫn đang phơi phới chưa có vẻ có chiện gì mà tương ngay cho câu khó biết đôi nào hạnh phúc hơn
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 617 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Nghe tụi làm ăn bên ngoài nói về hôn nhân HT mà chằng hiểu thực hư ra sao.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 124 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

quả thật mình khâm phục khả năng diễn em HT, nhưng mà thôi có tiền thì cũng sướng hơn khối người rồi em ạ!thà khóc trong mercerdes còn hơn cười trên xe đạp.mà hai em này kẻ tám lạng người một cân,so sánh chi cho khập khiễng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bachaumekem
    • 770 Bài viết

• 4,586 Được cảm ơn

Mấy mụ ở đây bất tài vô dụng phán như thánh sống!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,165 Bài viết

• 3,753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    làm người nổi tiếng cũng mệt thật
    :Rose: Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm:Rose:
    • 77 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới đấy mà HT đã từ bỏ đam mê được 2 năm rồi à? Bề ngoài thế thôi còn thực hư thế nào thì sau này mới rõ được.
    • 516 Bài viết

• 4,502 Được cảm ơn

Mình nhớ hồi Tăng mới cưới, ẻm đã bạo tay chi tiền cho báo viết 1 bài rất độc để châm biếm Hồ. Bài đấy lấy câu thành ngữ, tục ngữ gì đấy làm title quên mất rồi. Mà đại để nội dung là chửi Hồ tranh thủ việc Tăng đi Sing du học ngoại ngữ ở nhà nẫng mắt Đô Na, nhưng cuối cùng ko dc cưới hỏi đàng hoàng, còn Tăng thì tìm dc mối khác ngon hơn, dc đám cưới rình rang. Qua bài đấy mình đánh giá em Tăng rất nhỏ mọn, độc địa, tiểu nhân (đúng chất gốc Hoa của em). Em Hồ dc cái xảo quyệt, thảo mai. Thôi thì 2 ả Thuý Kiều Thuý Vân.
    • 1,975 Bài viết

• 5,231 Được cảm ơn

Hic, hoá ra các cặp đôi đẹp của showbiz tức là không hát (được), không diễn, tiêu tiền bố mẹ. -_-
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,393 Được cảm ơn

so sánh khập khiễng. Một người 8 năm, một người mới 2 năm mà so được cũng hay. Đường dài mới biết ngựa hay, hạnh phúc chừng nào thì mừng lúc đó thôi.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 287 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ancomnhavactuva Xem bài viết
    Mình nhớ hồi Tăng mới cưới, ẻm đã bạo tay chi tiền cho báo viết 1 bài rất độc để châm biếm Hồ. Bài đấy lấy câu thành ngữ, tục ngữ gì đấy làm title quên mất rồi. Mà đại để nội dung là chửi Hồ tranh thủ việc Tăng đi Sing du học ngoại ngữ ở nhà nẫng mắt Đô Na, nhưng cuối cùng ko dc cưới hỏi đàng hoàng, còn Tăng thì tìm dc mối khác ngon hơn, dc đám cưới rình rang. Qua bài đấy mình đánh giá em Tăng rất nhỏ mọn, độc địa, tiểu nhân (đúng chất gốc Hoa của em). Em Hồ dc cái xảo quyệt, thảo mai. Thôi thì 2 ả Thuý Kiều Thuý Vân.
    chị biết thêm gì về HT kể chuyện cho mọi người cùng nghe nữa hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 701 Bài viết

• 1,661 Được cảm ơn

Thực sự ko hiểu tại sao cái bọn lều báo có thể lôi chuyện gia đình người ta ra mà đàm tiếu được, đã vậy lại còn so với chả sánh.
    • 516 Bài viết

• 4,502 Được cảm ơn

Chị sợ các thánh nữ lắm ồi. Thể nào lại chẳng có chân gỗ vào vỗ mặt chị "ko thấy vợ chồng người ta hạnh phúc ngời ngời như lày àh đồ ác mồm?" rồi đưa báo chí của mấy hôm nay ra làm minh chứng thì ngại lắm

Trích dẫn Nguyên văn bởi helen2015 Xem bài viết
    chị biết thêm gì về HT kể chuyện cho mọi người cùng nghe nữa hihi
    • 725 Bài viết

• 2,432 Được cảm ơn

Chê người khác thì phải nhìn nhận lại mình. Các mẹ ở wtt cũng ít có tính toán quá Cùng là phụ nữ cấp tiến đương đại thôi mà. Có điều 2 em ấy may mắn hơn nên nhiều nàng trong đây phải gato ko ít
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,975 Bài viết

• 5,231 Được cảm ơn

Không dám gato đâu, đàn ông vợ con rồi mà còn tiêu tiền bố mẹ thì không hấp dẫn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,506 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

ồ HT bị ghét nhiều nhỉ, thế ra HT là người xấu hả các mẹ ==!, đó giờ mình thích HT, và ko thích HH, ít nhất thì HT vẫn có tài hơn HH, ít nhất là ko phải kiểu dở dở ương ương nhờ sắc đẹp hay tiền bạc của mình như HH mà ngoi lên tới vị trí "nữ hoàng" hay "ngọc nữ" các kiểu, thích HT từ hồi đóng vai Út nhỏ, rất dễ thương, diễn xuất cũng hay, ko thể nào quên vai đó của HT <3
    img4981
    My lovely cousins :LoveStruc::Rose:
    • 637 Bài viết

• 1,028 Được cảm ơn

Oánh dấu
    Dù đường đời còn nhiều vất vả
    E vẫn nhẹ lòng khi sánh bước bên anh.
    Trăm năm tình viên mãn
    Bạc đầu nghĩa phu thê
    • 516 Bài viết

• 4,502 Được cảm ơn

Sao mẹ nó lại phán xanh rờn là HT có tài hơn HH? Hơn ở đâu? Để mình làm 1 bảng so sánh nho nhỏ:

- Xét về diễn xuất 2 em này tệ ngang nhau (xem Hoa cỏ may của HH và các phim khác của HT) Tớ thấy em HT diễn xuất cứ nhàn nhạt.
    - HH hát khào khào, HT ko biết hát.
    - HH có vũ đạo đẹp. HT ko biết nhảy.
    - HH thảo mai trong nhận xét thí sinh => Ăn gạch thì HT lại "thẳng thắn" trong nhận xét đến mức cũng => Ăn gạch
    - HT nói tiếng anh như gioá vì học RMIT. HH cũng ko kém cạnh (xem clip pv ở bên TQ)

Duy 1 điều là HH ra nước ngoài đã làm rất tốt việc ca hát nhảy múa còn HT chưa thấy ra khỏi biên giới trong sự nghiệp nghệ thuật ngoại trừ qua Phil đám cưới. Nên suy ra HH năng động, sáng tạo hơn HT trong hoạt động nghệ thuật. Còn "tài năng" thì 2 ẻm ngang nhau. Kể cả tài câu trai, kaka

Trích dẫn Nguyên văn bởi noelyc Xem bài viết
    ồ HT bị ghét nhiều nhỉ, thế ra HT là người xấu hả các mẹ ==!, đó giờ mình thích HT, và ko thích HH, ít nhất thì HT vẫn có tài hơn HH, ít nhất là ko phải kiểu dở dở ương ương nhờ sắc đẹp hay tiền bạc của mình như HH mà ngoi lên tới vị trí "nữ hoàng" hay "ngọc nữ" các kiểu, thích HT từ hồi đóng vai Út nhỏ, rất dễ thương, diễn xuất cũng hay, ko thể nào quên vai đó của HT <3
    • 462 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ancomnhavactuva Xem bài viết
    Sao mẹ nó lại phán xanh rờn là HT có tài hơn HH? Hơn ở đâu? Để mình làm 1 bảng so sánh nho nhỏ:

- Xét về diễn xuất 2 em này tệ ngang nhau (xem Hoa cỏ may của HH và các phim khác của HT) Tớ thấy em HT diễn xuất cứ nhàn nhạt.
    - HH hát khào khào, HT ko biết hát.
    - HH có vũ đạo đẹp. HT ko biết nhảy.
    - HH thảo mai trong nhận xét thí sinh => Ăn gạch thì HT lại "thẳng thắn" trong nhận xét đến mức cũng => Ăn gạch
    - HT nói tiếng anh như gioá vì học RMIT. HH cũng ko kém cạnh (xem clip pv ở bên TQ)

Duy 1 điều là HH ra nước ngoài đã làm rất tốt việc ca hát nhảy múa còn HT chưa thấy ra khỏi biên giới trong sự nghiệp nghệ thuật ngoại trừ qua Phil đám cưới. Nên suy ra HH năng động, sáng tạo hơn HT trong hoạt động nghệ thuật. Còn "tài năng" thì 2 ẻm ngang nhau. Kể cả tài câu trai, kaka

HH ra nước ngoài làm tốt việc ca hát hồi nào?

HH biết mở nhà hàng không?
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3