TIN TÀI TRỢ.

Hà Nội: Xảy ra tai nạn nghiêm trọng ở dự án chung cư

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng qua đi chợ cũng nghe mọi người bàn tán , khoảng 7h30 đi làm qua chả còn thấy dấu vết gì.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 510 Bài viết

• 1,396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguoiHanoi1234 Xem bài viết
    Royal City đấy. Cơ mà bọn V. chúng nó rải tiền bịt miệng báo chí nên cứ đụng đến nó là báo chí im thít. Đến vụ này nghiêm trọng thế này mà chỉ mỗi tờ V+ đưa tin mà cũng không dám nêu tên Royal City
    Trích dẫn Nguyên văn bởi qwertyuiop1081 Xem bài viết
    Vincom thì trình bịt thông tin khỏi bàn. Vụ Eden bịt biết bao nhiêu thông tin : giá đền bù, cưỡng chế, sụt lún mặt đường Nguyễn Huệ..., mới đăng lên k bao lâu thì bị bốc hơi
    Vụ này ăn thua gì. Hồi xây cái Vincom Bà Triệu to đùng đè lên di tích đàn Nam Giao HN báo chí vừa viết 1 vài bài nó đã bịt mõm ngay lập tức. Giờ Google trên mạng cũng cấm tìm thấy dc bài nào về vụ này!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 439 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình đọc thấy bức xúc quá nên kéo lên cho mọi người quan tâm.
    • 1,493 Bài viết

• 2,778 Được cảm ơn

Nói thật với các bác chứ bọn CĐT của royal thế là rất ngu, bịt miệng báo chí mãi thế nào đc. Che mắt người dân mãi thế nào đc. Tai nạn lao động thì thiếu quái gì. Thà cứ để báo đưa tin rồi mấy hôm sau đưa thêm tin là Vincom đã nhận trách nhiệm, đến thăm hỏi và đền bù thỏa đáng ra sao, trao học bổng cho 2 cháu bé thế nào... Chứ ai lại dỡ các bài báo xuống, việc làm quá bỉ ổi, tiểu nhân, gây uất ức cho gia đình nạn nhân và tạo sóng trong dư luận.
    heqyp7
    • 1,720 Bài viết

• 2,501 Được cảm ơn

Chỗ này rao 30 triệu/m2. Nghĩ sao ở tận NTS mà dám bán mức giá đó.

Rơi vật liệu xuống đường cái là ko thể chấp nhận đc. Đề nghị phạt thật nặng và bồi thường thỏa đáng cho nạn nhân. Mie cái bọn khốn kiếp.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,720 Bài viết

• 2,501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_ngoan Xem bài viết
    Nói thật với các bác chứ bọn CĐT của royal thế là rất ngu, bịt miệng báo chí mãi thế nào đc. Che mắt người dân mãi thế nào đc. Tai nạn lao động thì thiếu quái gì. Thà cứ để báo đưa tin rồi mấy hôm sau đưa thêm tin là Vincom đã nhận trách nhiệm, đến thăm hỏi và đền bù thỏa đáng ra sao, trao học bổng cho 2 cháu bé thế nào... Chứ ai lại dỡ các bài báo xuống, việc làm quá bỉ ổi, tiểu nhân, gây uất ức cho gia đình nạn nhân và tạo sóng trong dư luận.
    Tai nạn là bt. Nhân viên thi công ăn đòn trong lúc hoàn thành dự án ko hiếm, Tây cũng đầy. Nhưng gây tai nạn cho người đi đường chứng tỏ hành lang an toàn của công trình bằng 0. Nghiêm trọng phết đấy.
    • 74 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Khổ thân nạn nhân và gia đình quá. Em ngày nào cũng phải đi qua cái tòa nhà này. Bao nhiêu lần suýt bị bọn xe bê tông của nó hất rồi. Bọn này đi cực kỳ láo. Đây cũng không phải vụ đầu tiên ở đây đâu. Nhưng bọn này nó bung bít rất kinh. Đúng là tiền của nó vung ra thì bịt mồm được hết. Chỉ có mạng dân là rẻ mạt thôi.
    • 734 Bài viết

• 1,121 Được cảm ơn

Vụ này là tai nạn lao động, quan trọng là Vincom biết sửa sai và khắc phục hậu quả cho tốt. Không phải cứ cái gì cũng cậy mang tiền ra bịt miệng dân chúng là xong.
    • 135 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Đến khổ, ngày nào em cũng 2 lần đi về qua đây, nắng cũng như mưa, lúc nào cũng bụi bặm, chen chúc nhau mà đi, hồn nhiên, biết đâu tử thần đang ngồi rình trên đầu, thôi thì chia buồn cùng gia đình người xấu số
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 172 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Bây giờ người dân đâu có ngu xi như trước mà bưng bít kiểu đó nhỉ, chỉ làm bùng lên sự phẫn nộ thôi, cuối cùng lại hiệu quả ngược
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Thà cứ công khai tin tức, công khai xin lỗi, công khai bồi thường ko phải là đẹp lòng nhau hơn ko?

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 466 Bài viết

• 1,735 Được cảm ơn

Bên otofun còn thế, chúng mình ngồi đây chửi bới có làm sao ko nhỉ?
    Mà trước khi "làm sao", ta cứ chửi cái đã, rặt một bọn mất dạy!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,588 Bài viết

• 6,222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    royal city j mà soi bóng bên dòng sông Tô Lịch đen sì

nhìn phát ngốt với những khối bê tông của khu này ,nhà thì cứ phải chạy sát ra tận mặt đường
    • 426 Bài viết

• 1,101 Được cảm ơn

Vào ở Royal City cũng ngại thật, nhỡ có chuyện gì là bị bịt miệng luôn theo tiền lệ ntn.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi nay la me cua 1 e trai 14t fan Uyen Linh, Tap the Fan da to chuc den chia buon va dong vien e ay. That buon.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 122 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

chà, giờ mới biết, ở VN mà còn có mafia thế này!
    • 374 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

• 379 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Cái gì cũng có quả báo thôi các mẹ ạ, nhớ hồi họ Dặng liên quan đến cái chết nhà báo Hoàng Hùng, rồi bây giờ cũng lên bờ xuống ruộng, ông kia thì mặt như thằng hề.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,319 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

Nhà cô này ở Khâm Thiên, hàng xóm cũ với mẹ mình. HÔm qua BM mình vừa qua viếng xong. Nhà cô dường như không ai tin nổi rằng cô đã mất vì việc đến quá sức đột ngột. Sáng hôm đó thì cô thấy người mệt mỏi, định không đi làm rồi, thế nào mà rồi cô lại quyết đi.
    Đứa con học lớp 1 của cô cứ ngồi 1 chỗ nhìn lên ảnh của mẹ. Mình nghe kể thôi mà thấy thương quá.
    Đúng là tai bay vạ gió. Để mình hỏi xem bên Vincom có bồi thường thỏa đáng cho gia đình cô không, thấy bao nhiêu báo đăng, có cả videoclip mà giờ tìm không thấy, chắc bị gỡ hết xuống rồi. Thật quá đáng, việc này liên quan đến mạng người mà lại chìm nghỉm luôn.
    5b4175fa4e

Mẹ ơi!!! Con yêu mẹ nhất trên đời

0a415a9520
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 322 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moon2011 Xem bài viết
    Nhà cô này ở Khâm Thiên, hàng xóm cũ với mẹ mình. HÔm qua BM mình vừa qua viếng xong. Nhà cô dường như không ai tin nổi rằng cô đã mất vì việc đến quá sức đột ngột. Sáng hôm đó thì cô thấy người mệt mỏi, định không đi làm rồi, thế nào mà rồi cô lại quyết đi.
    Đứa con học lớp 1 của cô cứ ngồi 1 chỗ nhìn lên ảnh của mẹ. Mình nghe kể thôi mà thấy thương quá.
    Đúng là tai bay vạ gió. Để mình hỏi xem bên Vincom có bồi thường thỏa đáng cho gia đình cô không, thấy bao nhiêu báo đăng, có cả videoclip mà giờ tìm không thấy, chắc bị gỡ hết xuống rồi. Thật quá đáng, việc này liên quan đến mạng người mà lại chìm nghỉm luôn.
    Hóng tin mẹ nó, để xem mạng con người còn có ý nghĩa gì không.