Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hà Nội tạm dừng lát đá xanh vỉa hè Bờ Hồ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.82K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 417 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

hỉ một tháng sau khi triển khai, Hà Nội đã quyết định tạm dừng lát đá xanh cỡ lớn khu vực Hồ Hoàn Kiếm, để lấy ý kiến người dân về dự án có tổng đầu tư chừng 40 tỷ đồng này.
    > 'Thay vỉa hè Hồ Gươm có tốn kém song cần làm'/ Hà Nội dùng đá xanh cỡ lớn lát hồ Gươm

Sáng nay, trao đổi với VnExpress.net, ông Hoàng Hồng Phương, Phó giám đốc Ban quản lý hồ Hoàn Kiếm, Giám đốc Dự án chỉnh trang khu vực quanh hồ cho biết, đã tạm ngừng lát đá vỉa hè đoạn từ nhà hàng Thủy Tạ đến phố Lò Sũ theo chỉ đạo của UBND thành phố.

Theo ông Phương, đoạn vỉa hè này nằm trong dự án chỉnh trang khu vực hồ Hoàn Kiếm và bắt đầu được lát đá ngày 10/4. Sau một tháng thi công, chừng 200 mét vỉa hè lát đá xanh cỡ lớn được hoàn thiện trong ngày 10/5.
    Ngày mai (11/5), chúng tôi sẽ đặt pano và hòm thư để người dân và các cơ quan đóng góp ý kiến, giúp ban quản lý rút kinh nghiệm trước khi làm tiếp. Sau khi tổng hợp ý kiến người dân, nếu được làm tiếp, dự án sẽ thực hiện đồng loạt theo hướng từ Thủy Tạ và Lò Sũ đi lên để hoàn thành việc lát vỉa hè trước 30/7", ông Phương nói.
    Một tháng qua, vỉa hè xung quanh hồ Gươm (vẫn còn khá mới) đã được bóc dỡ để lát đá xanh khổ 60x60cm, nặng chừng 50 kg mỗi viên. Nhiều ý kiến cho rằng đá xanh mặt trơn nhẵn sẽ dễ gây trượt ngã khi có nước mưa. Ngoài ra, dự án này là lãng phí khi vỉa hè hiện nay còn khá mới.

Dự kiến, gói thầu khu vực Hồ Gươm phục vụ Đại lễ kỷ niệm 1000 năm Thăng Long - Hà Nội được UBND thành phố Hà Nội rút xuống còn khoảng 40 tỷ đồng.

Nguồn: http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2010/05/3BA1BAB4/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 417 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Toàn những dự án con mèo con chuột chả đâu vào đâu. Hô to kỉ niệm nghìn năm thăng Long, nhưng cái gì cũng tủn mủn, không có kế hoạchdự án, dân không được hỏi ý kiến. Làm giữa chừng vứt đấy, y như cái dự án ở công viên Thống Nhất. Nhà nước chắc thu đựoc nhiều tiền quá không biết làm gì nên phải làm cho thủ đô xấu thêm tý rồi bỏ tiền ra sửa lại cho bõ thì phải
    • 4,371 Bài viết

• 1,853 Được cảm ơn

Ặc ặc, đọc xong tiêu đề bài báo, phải vào cm ngay mới được. Lâu rồi không lên mạn Bờ Hồ, giờ đang ngồi tưởng tượng xem cảnh lát đá dở dang thế này thì còn ra cái mặt gì nữa nhỉ???
    • 2,170 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Bệnh viện trường học thì chẳng thấy nâng cấp, đi nâng cấp cái thứ không cần thiết.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,246 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mất 14 tỷ để lát lại gạch cũ hi hi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 2,037 Bài viết

• 2,173 Được cảm ơn

Để xem các bác ấy giở trò mèo gì ?
    Chơi vơi !!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 417 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Cái gạch cũ của Bờ Hồ thực ra có cũ lắm đâu, nếu có chỗ vỡ sứt mẻ, chỉ cần ít triệu là sửa đẹp ngay, Tối qua mình vừa ngồi Bờ Hồ ăn kem, thấy 1 góc quây lại, lổn nhổn gạch đất, nhìn mắt mỹ quan. Mình có thấy ai khen cái dự án này đâu!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,227 Bài viết

• 3,207 Được cảm ơn

2 tuần nay, lượn bờ Hồ nhiều, thấy đang sửa lại, nhưng mà bẩn quá, chả thích
    • 629 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hí hí, chắc các mẹ Webtretho kêu nhiều quá không chịu nổi họ phải dừng đây mà (trong diễn đàn trước các mẹ còn tính ra chi phí lên tới 10 triệu đồng/m2 gạch).
    Công nhận là buồn cười nhưng dừng lại còn hơn là làm tiếp. Thế là các bác ý có thiện ý lắng nghe rồi đấy các mẹ ạh, :Laughing:
    • 701 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Hỏi trước thì chả hỏi, đến bây giờ làm ăn dở dang, biến vỉa hè như cái hàm răng móm rồi chắc không nhìn được nên mới lại lấy cớ dừng lại để hỏi dân.

Ba lăng nhăng hết chỗ nói!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 617 Bài viết

• 907 Được cảm ơn

Cái này giống như bệnh nhân vào phòng mổ, bác sỹ mổ phanh ra rồi chạy ra hỏi người nhà xem có nên đầu tư vài chục triệu để bác làm tiếp không.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 630 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

hôm trước đi bộ 1 vòng quanh hồ, đến đoạn nhà hàng Thủy Tạ thấy chán hẳn: lôm côm toàn gạch vữa, bụi mù mịt, đoạn nào lát đã xong thấy chả khác gì lúc đấu, chả hiểu lát để làm gì nữa :Nottalkin:
    e13101225hdtvxvidhanrel
    "The world is a dangerous place,
    not because of those who do evil,
    but because of those who look on and do nothing."

Albert Einstein
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 445 Bài viết

• 1,639 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chỉ sợ thiện chí lắng nghe chỉ là cái đòn xoa dịu dư luận, hòm góp ý thì miễn là nhập nhèm đánh lận con đen, cho trên nửa đồng ý là các bác lại làm tiếp í mà. Làm mấy cái dự án này có hợp đồng thầu kèn hết rồi cứ nhỉ, bên thi công, bên vật tư, bên lật, bên lát... cơ mà.

Cá nhân em thì không ủng hộ các phương án "cải tạo" tiền trảm hậu tấu kiểu này. GIá trị 1000 năm cổ kính chứ không phải là cứ mới là đẹp, là hiện đại, là hấp dẫn du khách.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,112 Bài viết

• 28,719 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Dự án thì tạm dừng, không biết A, B và các bác ở trển bỏ túi được bao nhiêu rồi:Thinking:???
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • 326 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Đọc tin bực cả mình.

Phải tạo ra việc làm thì mới có cái để bỏ túi!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,195 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Mình nghi là các bác cấp trên Hà Nội cũng có các con gái hay mẹ đang là thành viên của WTT, thấy WTT kêu quá nên tạm thời dừng lại...... he eh
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,378 Bài viết

• 895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cordaid Xem bài viết
    Cái này giống như bệnh nhân vào phòng mổ, bác sỹ mổ phanh ra rồi chạy ra hỏi người nhà xem có nên đầu tư vài chục triệu để bác làm tiếp không.
    k phải, mà là phanh ra
    rồi bảo ca này bệnh nặng lắm
    phải phong bì thêm thì mới làm tiếp được:Rose:
    • 43 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Coi thường dân hết mức
    • 2,625 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

sao ko đập béng cái đền con Rùa ra xây mới lại cho phù hợp với bộ mặt mới nhỉ
    Closed !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,472 Bài viết

• 3,957 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo quyên Xem bài viết
    sao ko đập béng cái đền con Rùa ra xây mới lại cho phù hợp với bộ mặt mới nhỉ
    :Laughing:
    Làm gì có đền con Rùa mà đập ???:Thinking:
    Giờ là 5/2010 rồi mà mọi việc vẫn còn be bét bởi làm -dừng - hỏi ý kiến, Hà nội thì chẳng khác bãi chiến trường : mạnh thằng nào thằng đấy phá thì đến đời nào mới xong được nhỉ ???
    hay là ý các cụ định dựng lại cảnh Khâm thiên năm 1972 trên toàn Hà nội .
    Hà nội hôm nay lem nhem quá các vị "đầy tớ" ơi !!!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3