TIN TÀI TRỢ.

Hà Nội: Rúng động bé trai 4 tháng tuổi bị mẹ đẻ sát hại trong đêm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.46K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 342 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong đêm, khi chồng đang ngủ thì nghe thấy tiếng la hét lớn từ phòng vợ. Chạy sang thì anh H. chứng kiến vợ mình đang cầm dao chém vào người cậu con trai mới 4 tháng tuổi.

Khoảng hơn 1h sáng 24/4, một vụ án mạng thương tâm đã xảy ra tại phòng 1006, khu CT5 ( khu đô thị Đặng Xá, Gia Lâm, Hà Nội) khiến bé trai 4 tháng tuổi tử vong.

anh%202-b9789
    Khu đô thị Đặng Xá nơi xảy ra vụ việc.

Nạn nhân là cháu Ninh Trường Đ. (4 tháng tuổi). Cháu Đ. được xác định đã bị mẹ đẻ là Nguyễn Thị G.N (27 tuổi, trú cùng địa chỉ trên) dùng dao sát hại.

Theo đó, vào thời điểm trên, anh Ninh Văn H. (29 tuổi, là chồng của đối tượng N.) đang ngủ ở phòng bên cạnh thì nghe tiếng hét to từ phòng ngủ của vợ.

Vội chạy sang, anh H. phát hiện N. đang dùng dao chém vào cháu Đ. Thấy vậy anh H. lao vào tước dao đồng thời trói N. lại và báo cơ quan công an. Tuy nhiên, do vết thương quá nặng nên cháu Đ đã tử vong ngay sau đó.

Theo thông tin ban đầu, chị N. có biểu hiện tâm thần từ khoảng 1 tuần nay và hiện đang phải điều trị bằng thuốc chữa bệnh. Khi xảy ra vụ án, N. đang ở cùng với bố đẻ và chồng.

Sau khi nhận được thông tin, Công an huyện Gia Lâm (Hà Nội) đã có mặt và tiến hành tạm giữ N. để điều tra.

Trưa 24/4, một cán bộ công an huyện Gia Lâm xác nhận trên địa bàn vừa xảy ra sự việc trên. Hiện công an vẫn đang tích cực điều tra làm rõ.
    Nguồn: http://kenh14.vn/xa-hoi/ha-noi-rung-...2411294310.chn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,023 Bài viết

• 10,554 Được cảm ơn

Trời ơi oan nghiệt quá, tại sao biết cô ta bị tâm thần mà còn cho trông con vậy, người Việt mình nói ra thì bảo là không nhân đạo, mà không ai nhìn vào sự thật người tâm thần rất nguy hiểm.
    catcatard20060418_7_be+Nhim
    Chớ thấy đông tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
    ?action=view&current=Hnhnh164
    • 666 Bài viết

• 1,229 Được cảm ơn

cầu mong cho con đc siêu thoát

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thusang80
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,554 Bài viết

• 5,146 Được cảm ơn

cái này gọi là tâm thần phân liệt đúng ko nhỉ, người bị bệnh này luôn cảm thấy như có ai đó bảo mình phải chém giết người nào đó, như kiểu bị sai khiến vậy đó, hồi xưa có nghe vụ 1 anh chàng tự cắt của quý của mình nữa mà, sợ thật đó. Mà người nhà này sao ẩu thế, phải cách ly em bé hoặc phải có người lớn ngủ chung với cô này để đề phòng cô ấy lên cơn chứ.

Mong con yên nghỉ.
    • 72 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Một bài học sâu sắc cho gia đình nào có người bị bệnh này, cần phải cách ly và chú ý họ, nhất là vào ban đêm, tội con quá. Cũng có thê chị vợ bị trầm cảm sau sinh lâu ngày dẫn đến bệnh. Cầu mong con siêu thoát, thương con.
    • 5,731 Bài viết

• 19,672 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc bị trầm cảm sau sinh. Thương cả mẹ lẫn con
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tội nghiệp em bé quá!
    • 73 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thương cả mẹ lẫn con, mong con yên nghỉ.
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Kho than be mong be som dc sieu thoat

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vuonnguyen
    • 127 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Tội con quá, mà vợ chồng nhà này chắc cũng có vấn đề rồi, sinh 4 tháng rồi mà vợ chồng vẫn ngủ riêng. Chắc cô vợ bị trầm cảm nên dẫn đến tinh thần bất ổn, thương cả gia đình quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thương bé quá, cầu mong con chóng được siêu thoát.
    • 1,045 Bài viết

• 5,050 Được cảm ơn

tâm thần hay trầm cảm thì cũng không nên để ở ngoài xã hội để gây thêm tai ương cho gia đình người khác. Nhà tù hay nhà thương điên thẳng tiến !
    • 868 Bài viết

• 2,568 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Toi thi thay co loi~ va dang' gian. nhat la anh chong. Biet vo minh bi tram cam nang nhu vay roi, ma con de vo trong con dem khuya, lai con ra ngu rieng cho am' cai' than^. Trong khi luc nay can de vo nghi ngoi, gap bac si tam ly, con minh thi phai trong con buoi toi thay vo chu.

Cau mong be an nghi!

(Sorry mod ko go duoc tieng Viet vi dang o cong ty)

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 590 Bài viết

• 2,118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ rất nhiều mẹ sau khi sinh xong bị trầm cảm, ở trường chị gái mình cũng thế. Trước sinh khôn ngoan, sau sinh tự nhiên đơ đơ. Giờ phải nghỉ dạy phải đi điều trị. Thương cả 2 mẹ con quá.
    • 137 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

c này làm mẹ, đã từng sinh đẻ chưa mà ăn nói độc mồm độc miệng thế ko biết

Trích dẫn Nguyên văn bởi meHieuNhan Xem bài viết
    tâm thần hay trầm cảm thì cũng không nên để ở ngoài xã hội để gây thêm tai ương cho gia đình người khác. Nhà tù hay nhà thương điên thẳng tiến !
    Răng kĩn mũi hin
    • 394 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Mình thấy bây giờ nhiều phụ nữ sau sinh cứ đưa ra lý do trầm cảm để giải thích cho mọi vấn đề liên quan đến thần kinh không được bình thường của mình? Là phụ nữ chuyện sinh con, sau đó trầm cảm thay đổi tâm lý, mình đồng ý, nhưng nó chỉ là thay đổi rất ngắn thôi. Bản thân người nhà, chồng khi một đứa trẻ ra đời, họ cũng bị tác động và có những cảm xúc khác. Vậy tại sao bản thân mình không cố gắng tự mình vượt qua trc, rồi nhờ sự giúp đỡ của người thân. Không thể làm xong buông câu gọn lọn " tôi bị trầm cảm đấy, phải thương xót bao dung cho tôi". Mẹ sau sinh trầm cảm lột trần đi trên phố, thì thông cảm vì ít nhất nó k ảnh hưởng đến tính mạng. Đằng nay giết chết một đứa con 4 tháng tuổi mà cũng chỉ đổ lỗi cho trầm cảm sau sinh. Đó là thần kinh, là bệnh lý chứ không còn là tâm lý nữa rồi. Không thể đổ sang là trầm cảm sau sinh để rồi người thân, chồng, con phải gánh chịu thay mình được.

P/s: Mình cũng đã có con, từ lúc sinh con ngày nào mình cũng khóc vì bị bạo hành tinh thần ( chuyện riêng của gia đình ) nhưng mình chưa bao giờ có những suy nghĩ điên khùng quái gở như vậy. Phải tự mình điều chỉnh hành vi và suy nghĩ của chính mình.
    Lời mẹ ru con đến những khu vườn
    Ru con trưa nắng...
    Trong mộng cười ngon
    Ru mộng con thơm
    lời mẹ ru con nghe ra nỗi niềm
    Ru con nghiêng nghiêng nằm
    con ngủ giấc tròn
    cho mẹ ngồi trông
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,551 Bài viết

• 20,454 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tội nghiệp bé quá, nghe đâu tỉ lệ người VN tâm thần khá nhiều. Nhưng tâm thần thì tâm thần, sao lại xuống tay với con, mình đọc Mẹ điên, thấy điên vẫn biết thương con, lẽ nào hic hic
    Có lẽ xh VN quá bức bối rồi
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 906 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mùa em yêu Xem bài viết
    Mình thấy bây giờ nhiều phụ nữ sau sinh cứ đưa ra lý do trầm cảm để giải thích cho mọi vấn đề liên quan đến thần kinh không được bình thường của mình? Là phụ nữ chuyện sinh con, sau đó trầm cảm thay đổi tâm lý, mình đồng ý, nhưng nó chỉ là thay đổi rất ngắn thôi. Bản thân người nhà, chồng khi một đứa trẻ ra đời, họ cũng bị tác động và có những cảm xúc khác. Vậy tại sao bản thân mình không cố gắng tự mình vượt qua trc, rồi nhờ sự giúp đỡ của người thân. Không thể làm xong buông câu gọn lọn " tôi bị trầm cảm đấy, phải thương xót bao dung cho tôi". Mẹ sau sinh trầm cảm lột trần đi trên phố, thì thông cảm vì ít nhất nó k ảnh hưởng đến tính mạng. Đằng nay giết chết một đứa con 4 tháng tuổi mà cũng chỉ đổ lỗi cho trầm cảm sau sinh. Đó là thần kinh, là bệnh lý chứ không còn là tâm lý nữa rồi. Không thể đổ sang là trầm cảm sau sinh để rồi người thân, chồng, con phải gánh chịu thay mình được.

P/s: Mình cũng đã có con, từ lúc sinh con ngày nào mình cũng khóc vì bị bạo hành tinh thần ( chuyện riêng của gia đình ) nhưng mình chưa bao giờ có những suy nghĩ điên khùng quái gở như vậy. Phải tự mình điều chỉnh hành vi và suy nghĩ của chính mình.
    Đấy là bạn chưa thực sự bị trầm cảm đấy thôi bạn ạ. Bạn chỉ "thất vọng" về cuộc sống thôi, khi còn tự điều chỉnh hành vi của mình tức là mình còn kiểm soát được.

Đây chính là tiếng chuông cảnh tỉnh cho phần đông đại đa số suy nghĩ của dân mình bây giờ: mẹ đẻ con ra thì mẹ nuôi, mẹ chăm, việc của bố là đi làm, về, ăn cơm và ngủ 1 mình!!! Cách đây mấy năm cũng có vụ nhảy lầu của hai mẹ con ở 229 Tây Sơn cũng là trầm cảm.
    • 394 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Bơ Xem bài viết
    Đấy là bạn chưa thực sự bị trầm cảm đấy thôi bạn ạ. Bạn chỉ "thất vọng" về cuộc sống thôi, khi còn tự điều chỉnh hành vi của mình tức là mình còn kiểm soát được.

Đây chính là tiếng chuông cảnh tỉnh cho phần đông đại đa số suy nghĩ của dân mình bây giờ: mẹ đẻ con ra thì mẹ nuôi, mẹ chăm, việc của bố là đi làm, về, ăn cơm và ngủ 1 mình!!! Cách đây mấy năm cũng có vụ nhảy lầu của hai mẹ con ở 229 Tây Sơn cũng là trầm cảm.
    Xin lỗi bạn, vậy bạn cho mình hỏi trầm cảm có phải vì bắt đầu từ việc "thất vong" cuộc sống không? Mình nói rồi các mẹ trầm cảm mình hoàn toàn thông cảm. Nhưng chém con thì không thể gọn lỏn là "trầm cảm " được. Và cũng là điều cảnh tình cho các mẹ đừng có đổ lỗi sau sinh để rồi trượt dài cảm xúc của mình theo cái gọi là "trầm cảm sau sinh" đó.
    Lời mẹ ru con đến những khu vườn
    Ru con trưa nắng...
    Trong mộng cười ngon
    Ru mộng con thơm
    lời mẹ ru con nghe ra nỗi niềm
    Ru con nghiêng nghiêng nằm
    con ngủ giấc tròn
    cho mẹ ngồi trông
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 741 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Chồng ngủ riêng để được ngon giấc à? Tội nghiệp cả mẹ lẫn con
    "Tôi từng mơ ước nhiều
    cứ bên ai buồn vui sớm chiều
    cứ cho ai tin yêu rất nhiều
    mà tình yêu ai người thấu hiểu"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3