Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hà Nội: Rơi thang máy, 2 thanh niên chết thảm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.35K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 358 Bài viết

• 1,329 Được cảm ơn

Sở Quy hoạch và Kiến trúc mà để cho rơi thang. Kinh vãi. Lúc mua thang máy, ăn bớt ăn xén lại mua ở chỗ lôm côm không có dịch vụ hậu mãi ( bảo trì ), rất dễ dính chưởng sau 1 thời gian vận hành.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,768 Bài viết

• 7,002 Được cảm ơn

Thang máy mà rơi tự do, lại rơi từ tầng cao thì chỉ có nước chờ chết thôi. Có mấy giây chả kịp làm gì hết, may thì sống nhưng cũng chột, còn thường là tử vong.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,636 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sợ quá, mong 2 người siêu thoát, e rất ớn mỗi khi phải đi thang máy, cứ hay suy nghỉ lỡ mà rớt 1 phát là chết chứ sống chi nổi
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 918 Bài viết

• 5,015 Được cảm ơn

Mấy cơ quan nhà nước toàn xài thang máy rởm của Tàu hoặc hàng do VN sản xuất chất lượng cũng chả hơn đc bao nhiêu, chưa kể nhiều thang già cỗi và xuống cấp lắm rồi cũng ko đc thay mới. Mỗi 3 tháng phải có chế độ bảo trì, kiểm tra cũng tốn kém 1 khoản ko nhỏ và nếu thang gặp trục trặc hay có vấn đề gì là phải thay ngay lập tức, khoản này chắc cũng bị mấy bác cắt luôn ko thương tiếc rồi.

Giờ thang xịn nhất với giá cả hợp lý là thang Mitsubishi của Nhật, giá tầm 1 tỉ - 1 tỉ rưỡi gì đó mình ko nhớ nữa. Dù ở nhà hay cty mình vẫn cho lắp đúng loại này, thang chạy rất êm và bền, khi bị mất điện hay có sự cố gì thì thang sẽ tự động dừng lại ở tầng lầu gần nhất rồi chờ nạp điện từ máy phát điện tự động, chưa bao h rung lắc hay gặp sự cố gì kinh khủng tới nỗi phải rớt thang cả. Gì chứ tiền thì kiếm lại mấy hồi nhưng mạng người ko thể đem ra giỡn chơi kiểu này được, hơn nữa lắp thang xịn cũng khiến nhân viên yên tâm hơn, hiệu quả và năng suất làm việc cao hơn => lợi nhuận kiếm đc nhiều hơn cũng đâu vào đó à.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 416 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Sợ quá... các ông VN làm ăn vụ thang máy thế nào vậy? Từ giờ lên Vincom em đi đường thang cuốn thôi. Ặc ặc!
    • 1,794 Bài viết

• 5,847 Được cảm ơn

Các bạn không đọc kỹ à, thang rơi khi đang bảo trì chứ không phải đang sử dụng. Khả năng là 2 cậu công nhân khi bảo trì không tuân thủ quy định về an toàn, ăn bớt công đoạn, nó từa tựa như việc thợ sơn không chịu đeo dây bảo hiểm khi lăn sơn trên cao vậy.
    • 591 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beobeo1111 Xem bài viết
    Sở Quy hoạch và Kiến trúc mà để cho rơi thang. Kinh vãi. Lúc mua thang máy, ăn bớt ăn xén lại mua ở chỗ lôm côm không có dịch vụ hậu mãi ( bảo trì ), rất dễ dính chưởng sau 1 thời gian vận hành.
    kém thông minh. Phải đọc kỹ trước khi chửi , đây là 2 công nhân bảo trì thang máy làm không đúng kỹ thuật nên bị tai nạn.Nói phải có cái đầu nhé bạn
    SGKCp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 447 Bài viết

• 1,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lo quá. Cơ quan mình những 19 tầng, mà phòng mình thì ở tầng 15. Thang máy là phương tiện đi lại chủ yếu giữa các tầng. Thợ vẫn đến bảo trì liên tục, mà mấy vụ thang bị sự cố toàn thấy giấu nhẹm đi. Đọc mấy tin này ai cũng hãi.
    • 358 Bài viết

• 1,329 Được cảm ơn

Thằng em tôi làm ngân hàng bảo mấy vụ ATM cũng vậy. Máy ATM đúng chuẩn của nó, không có tài gì mà phá được đâu, trừ khi dùng 1 chiếc xe cẩu, cẩu cả hộp ra giữa cánh đồng xong dùng bom mà nổ thì mới lấy được tiền. Nhưng mấy cái ATM bị phá dạo nọ đa phần là đồ dởm, chỉ 2-3 trăm triệu 1 cái thôi. Bọn nó cũng khai giá 1 tỷ, chung chi ăn bớt
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2