Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hà Nội: Rơi thang máy, 2 thanh niên chết thảm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.35K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 84 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Hà Nội: Rơi thang máy, 2 thanh niên chết thảm

Thứ Sáu, 20/04/2012 13:56
    (NLĐO)- Vụ tai nạn nghiêm trọng xảy ra tại toà nhà làm việc của Sở Quy hoạch và Kiến trúc Hà Nội ở 31 phố Tràng Thi đã làm 2 thanh niên chết thảm do thang máy bất ngờ đứt cáp rơi từ độ cao tầng 6 xuống đất.

Vụ tai nạn xảy ra vào chiều ngày 19-4 trong quá trình sửa chữa thang máy tại tòa nhà số 31 phố Tràng Thi, quận Hoàn Kiếm (Hà Nội). Khi 2 thanh niên đang làm việc thì thang máy bất ngờ đứt dây cáp khiến 2 người này rơi từ tầng 6 xuống đất.

Toà nhà số 31 Tràng Thi, nơi xảy ra vụ tai nạn nghiêm trọng làm 2 thanh niên tử vong

Cả 2 thanh niên lập tức được chuyển đến Bệnh viện Việt Đức (Hà Nội) cấp cứu chỉ ít phút sau khi xảy ra vụ tai nạn. Và dù khoảng cách từ nơi xảy ra tai nạn đến bệnh viện chưa đầy 100 m nhưng do chấn thương quá nặng nên cả 2 người đã tử vong.

Trao đổi với Báo Người Lao động ngày 20-4, một bác sĩ Khoa Khám cấp cứu (Bệnh viện Việt Đức) cho biết, trong số hai nạn nhân được chuyển đến bệnh viện thì trường hợp Nguyễn Công Thành (22 tuổi, quê ở Mộc Châu, tỉnh Sơn La) đã tử vong trước khi vào cấp cứu.

Trường hợp còn lại là Nguyễn Văn Cò (28 tuổi, ở Ba Vì, Hà Nội) cũng bị sốc, đa chấn thương rất nặng, đặc biệt là chấn thương sọ não và ngực. Dù được dẫn lưu màng phổi kịp thời và chuyển mổ cấp cứu nhưng bệnh nhân này cũng đã tử vong sau đó do đa chấn thương và nghi vỡ tim.

Theo tìm hiểu của Báo Người Lao động toà nhà xảy ra tai nạn trên là nơi làm việc của Sở Quy hoạch và Kiến trúc Hà Nội. Trước đó, đơn vi này có thuê một công ty để cải tạo thang máy, trong quá trình lao động, đã xảy ra tai nạn lao động nghiêm trọng khiến cả 2 công nhân tử vong.
    Tin-ảnh: D.Thu

http://nld.com.vn/20120420015659594p...-chet-tham.htm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 272 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Đến là tội nghiệp. Mong 2 bạn siêu thoát!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 680 Bài viết

• 898 Được cảm ơn

hix. tòa nhà đợt trước e làm là toàn nhà VTC online ở 18A Tam Trinh. sáng đi làm, thang máy lên đến tầng 8, rơi 1 phát xuống tầng 6, mở cửa ra thì cái cửa thấp hơn cái bậc thềm 20 cm, mọi người chạy tán loạn. từ đó e rất sợ đi thang máy. Haiz quá
    • 937 Bài viết

• 5,908 Được cảm ơn

em cũng sợ quá. Thang máy ở công ty em ọp ẹp lắm, nhưng làm tít trên tầng 8, leo lên leo xuống thang bộ chắc tiêu hết bát cơm vừa mới ăn quá!
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Hic, tội nghiệp quá, mong hai người siêu thoát.

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocxom Xem bài viết
    hix. tòa nhà đợt trước e làm là toàn nhà VTC online ở 18A Tam Trinh. sáng đi làm, thang máy lên đến tầng 8, rơi 1 phát xuống tầng 6, mở cửa ra thì cái cửa thấp hơn cái bậc thềm 20 cm, mọi người chạy tán loạn. từ đó e rất sợ đi thang máy. Haiz quá
    Ôi, em cũng làm ở đây. Cái tháng máy này nổi tiếng ngu xuẩn, chỉ có thang chở hàng là khôn nhất. Nó kẹp mọi người liên tục, k nhận tầng, chạy và dừng kiểu đột ngột nhưng em chưa gặp trường hợp như chị. May mà giờ nghỉ rồi.
    • 523 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Nhiều lần đi thang máy mà mình phát hoảg. Có lần đang chênh vênh tít trên tầng 17, tự dưng điện tắt phụt, tối om, hú vía là sau 2 phút j đó thì lại bình thg
    m8QTp7
    • 388 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Khổ thân 2 anh công nhân. Mong 2 anh siêu thoát.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 128 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Trời ơi, đọc tin mà hoảng quá, lạnh toát cả người.

Chiều hôm qua, vừa làm việc ở đây xong lúc 3h, sau đó đi về, thang máy bình thường. Mình hay đến Sở làm việc và vẫn dùng thang máy ở đây mà, chạy êm và nhanh, chưa thấy ai kêu ca thang máy ở Sở bao giờ.

Thế mà chiều nay đọc tin đã thấy sự cố rồi, hỏi thăm thì mọi người bảo hai người bị tử nạn là nhân viên đến bảo trì thang máy chứ không phải là người làm việc ở Sở và bị tai nạn tầm cuối giờ chiều hôm qua.

Bệnh viện Việt Đức gần thế, phòng cấp cứu cách Sở có mấy bước chân mà không cứu kịp thì chắc chắn phải bị tai nạn rất nặng. Không biết có phải thao tác khi bảo trì thang máy có vấn đề gì sơ xuất không?

Xin chân thành chia buồn với gia đình nạn nhân. Mong các bạn sớm siêu thoát.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi trời đất, các bạn VN cứ làm bừa làm ẩu thế này giờ dân biết tin và chất lượng của cái j nữa đây
    Mong 2 bạn công nhân sớm siêu thoát
    • 605 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

sợ quá, mong 2 anh sớm siêu thoát.
    phải làm gì trong lúc thang máy bị rơi để hạn chế tai nạn các mẹ nhỉ ?
    Đông qua rồi đến hẹn gặp Mùa Xuân !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 39 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Các thang máy thường có hệ thống phanh giảm tốc khi bị đứt dây cáp. Nhưng không hiểu ở việt nam các thang máy đang dùng có đủ tiêu chuẩn này không.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 224 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Nói chung VN làm cái gì cũng chả tin dc.
    Đến chơi nhà ai ở CC mà phải đi thang máy nói chung thấy run lắm, ăn may thôi.
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 634 Bài viết

• 680 Được cảm ơn

Đọc tin mà lạnh hết cả người, chỉ thương những người lao động nhất là bảo trì thang máy và bảo trì điều hòa, thêm các anh thợ điện nữa.... toàn những cái chết thương tâm và không đáng có
    • 1,546 Bài viết

• 6,123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenyen0611 Xem bài viết
    sợ quá, mong 2 anh sớm siêu thoát.
    Nhắm mắt lại, thở đêu, chắp hai tay trước ngực và ... cầu Chúa !

Khổ thân 2 thanh niên, mong họ siêu thoát.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 327 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Uầy, kiểu này đi đâu cũng đi thang bộ mất thôi. Kinh dị!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 693 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Chắc chỉ còn cách cầu nguyện xin Thượng đế làm phép lạ thôi bạn an.
    • 3,746 Bài viết

• 7,971 Được cảm ơn

Em sợ đi thang máy lắm,lần nào đi cũng nghĩ nhỡ mà nó rơi xuống thì mình như thế nào nhỉ?hic hic.dân Việt mình lười kinh khủng,em thấy nhiều nhà có 5 tầng thôi mà cũng lắp thang máy,ngộ nhỡ có vấn đề gì thì biết làm sao nhỉ?
    Love someone set them free!
    • 638 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

huhuhuuh
    thang máy công ty em cũng chả kém ạ
    hôm rày em bị nhốt dưới tầng hầm
    thang máy không lên,không xuống,không mở cửa
    sóng thì mất...em cứ lạy trời liên tục.đứng gần 40p mới có người cứu
    • 242 Bài viết

• 1,107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenyen0611 Xem bài viết
    Đây bạn, nhưng vấn đè ở chỗ là trong lúc nguy cấp đó có đủ bình tĩnh để xử lý không?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sóng vỗ bờ Xem bài viết
    Làm gì khi thang máy rơi!

Vào một hôm tôi đang ở trong một thang máy thì bất thình lình thang bị hư và rơi từ lầu 13 xuống với một tốc độ thật nhanh. May mắn là tôi nhớ đã coi trong TiVi về trường hợp này nên vội dùng tay nhấn vào mọi nút nhấn của tất cả mọi tầng lầu. Và thang máy đã ngừng ở lầu 5.

Nếu thang máy bị hư và rơi xuống, có thể bạn nghĩ là mình chỉ có "chờ chết" mà thôi. Tuy nhiên nếu ta bình tĩnh và biết áp dụng một số lời khuyên sau đây thì tình thế sẽ khác hẳn.

Trước hết hãy nhanh chóng nhấn mọi nút nhấn trong thang máy. Khi bộ cung cấp điện khẩn cấp được kích động thì thang máy sẽ không rơi thêm nữa.

Sau đó hãy nắm chặt thanh nắm (handle) nếu có. Việc này làm bạn giữ được vị trí đứng của mình và không bị ngã hay bị va chạm vào thang máy khi mất thăng bằng.

Thứ ba là dựa lưng và đầu vào tường thang máy, tạo thành một đường thẳng đứng. Tựa vào tường để bảo vệ lưng/cột sống.

Thứ tư hãy cong đầu gối lại để tạo thế uyển chuyển, giảm thiểu sự chấn động mạnh có thể làm gãy xương chân trầm trọng khi bị va chạm.

Hãy chia sẻ lời khuyên này cho mọi người cùng biết, bạn nhé!

sưu tầm
    • 1,355 Bài viết

• 3,914 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ thì sợ thang máy ở các bệnh viện cực. Bạn nào vào BV Thống Nhất ở TpHCM thì cứ gọi là nín thở, đi một lần, lần sau cuốc bộ cho lành.
    Vì đời là những giai điệu đẹp. Nên ta là những nốt nhạc xanh:Kiss:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2