Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hà Nội - Phạt 100 triệu đồng 4 điểm trông giữ xe vi phạm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 444 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,623 Bài viết

• 3,779 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Phạt 100 triệu đồng 4 điểm trông giữ xe vi phạm

(Dân trí) - Ngày 9/6, đoàn kiểm tra liên ngành Hà Nội cho biết kết quả kiểm tra các điểm trông giữ xe trên địa bàn thành phố sau thời gian ra quân. Theo đó, đến ngày 7/6, đoàn đã ra quyết định xử phạt 4 cá nhân, đơn vị vi phạm tổng số tiền 100 triệu đồng.

Qua quá trình kiểm tra 9 điểm trông giữ xe: Bệnh viện Phụ sản Trung ương, Bệnh viện Việt - Đức, Bệnh viện Bạch Mai, Chợ Đồng Xuân, Hợp tác xã Quảng An, Công viên Đống Đa, Bến xe Gia Lâm, Công ty Tháp ngân hàng Đầu tư phát triển Việt Nam, Công ty Xây dựng dân dụng và thương mại Bắc Việt cho thấy đều không có sổ sách theo dõi việc trông giữ xe.

loangiaxe_0a62e
    Bãi gửi xe Bệnh viện Phụ sản Trung ương vi phạm lấn chiếm lòng đường

6/9 điểm không thực hiện nghĩa vụ thuế với Nhà nước; không niêm yết giá hoặc thực hiện chưa đầy đủ; không sử dụng vé do Bộ Tài chính phát hành; không trang bị thiết bị phòng, chữa cháy. 4/9 điểm chiếm dụng hè, đường phố để trông giữ xe. Đặc biệt, có tới 8/9 điểm thu phí trông xe vượt quá mức giá quy định.

Với 4 điểm vi phạm lấn chiếm lòng đường gồm: Bệnh viện Phụ sản Trung ương, Bệnh viện Việt Đức, Công ty Tháp ngân hàng Đầu tư phát triển Việt Nam, Công ty Xây dựng dân dụng và thương mại Bắc Việt, đoàn đã ra quyết định xử phạt theo đúng quy định.

Quang Phong
    nguồn:dantri.com

Thấy lạ quá, chợ Đồng Xuân kiểm tra thế nào mà lọt được không bị phạt nhỉ??? Gởi xe ở đây lúc nào cũng bị chặt chém từ 5.000đ trở lên. Hôm nào đông như Tết, rằm, mồng một là nó chém tới 10.000đ. Nó hỏi 10 000đ đồng í thì nó cho gởi. Thế mà tại sao vẫn chưa bị phạt???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,438 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Hà nội mà kiểm tra thì 80% là vi phạm, quản lý quá kém hay buông lỏng quản lý
    , kiểu phạt xong vẫn phải cho hoạt động bình thường
    • 1,416 Bài viết

• 2,756 Được cảm ơn

Xời ơi, để đây tính cho "đoàn kiểm tra liên ngành" biết mà xem nhé.

Phạt 100.000.000đ cho 4 điểm trông giữ xe vi phạm => trung bình 25.000.000đ/1 điểm trông giữ xe vi phạm,

Giá vé gửi xe theo quy định của nhà nước mình là 2000đ. Giả sử các bãi lấy cao lên thành 3000đ ( như bãi gửi xe trường em đến sinh viên chúng nó còn quyết tâm không tha ).

1 ngày cứ cho tầm 500 lượt xe vào <=> số tiền thu được là 1.500.000đ.

1 tháng có 30 ngày <=> số tiền thu được là 45.000.000đ.

Trừ đi số tiền bị phạt thì vẫn còn một khoản lời 20.000.000đ.

Có khác gì bắt cóc bỏ đĩa không :RaisedEye :RaisedEye :RaisedEye
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 200 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Mình tuần nào cũng lượn ở chợ Đồng Xuân, trước đây toàn bị chặt 10k. Khoảng 1 tháng nay thì thấy lạ là tụi nó toàn thối lại 3k or 5k và còn dặn nếu ai hỏi thì chỉ bảo 2k thôi, bây h thắc mắc đc sáng tỏ.
    • 1,623 Bài viết

• 3,779 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Katria Xem bài viết
    Mình tuần nào cũng lượn ở chợ Đồng Xuân, trước đây toàn bị chặt 10k. Khoảng 1 tháng nay thì thấy lạ là tụi nó toàn thối lại 3k or 5k và còn dặn nếu ai hỏi thì chỉ bảo 2k thôi, bây h thắc mắc đc sáng tỏ.
    Ẹc, đúng là lũ gian dối. Lần sau họ nói thế bác bảo thối lại 8k mới đúng, ko thì sẽ nói lại như những gì họ bắt trả
    • 1,756 Bài viết

• 1,253 Được cảm ơn

Phạt làm gì để rồi đâu lại vào đấy, chỉ cưỡi ngựa xem hoa. Hay là các anh đang đói ăn
    • 762 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

phạt xong nó vẫn nâng giá vé gửi xe lên để bù tiền phạt, cuối cùng là ai gửi xe thì ng ý chịu
    …Cuộc sống vốn ngắn ngủi, hãy hôn thật chậm, cười thoải mái, yêu chân thành và tha thứ thật nhanh…

Sẽ hát bài cho anh và ru anh yên giấc tối

Qt30p7

3iump7

vnqvp7

“Hãy nhìn ra ngoài cửa sổ nhé. Nếu những cành cây đang nhẹ rung trong gió. Thì người mà em yêu cũng đang yêu em. Hãy lắng tai nghe nhé. Nếu em nghe thấy nhịp đập trái tim em. Thì người mà em yêu cũng đang yêu em…”
    • 613 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

ờ, hôm trước mình tới viện Phụ Sản TW có 2k thôi nhé. Nhưng ở các BV lớn, diện tích chật hẹp, lượng người đông tránh sao được việc quá tải dẫn tới xe ở dưới lòng đường??? Hôm đó mình đến buổi chiều, trời nắng như đổ lửa, may mà còn chỗ để xe, chứ hàng loạt xe sau mình ko gửi đc, người trông xe từ chối, ko nhận. Mà dân tình thì nói 10k cũng chấp nhận gửi nhưng họ cũng ko nhận đó. Các nhà chức trách phải mềm dẻo trong việc xử phạt, tất nhiên việc thu giá vé xe theo đúng quy định là điều đáng mừng, có tính ảnh hưởng, nhưng cũng cần xem xét cho họ, tránh việc người ta ko còn muốn làm dịch vụ này nữa, lại gây ra bức xú ngược.
    cN36p7
    EjHzp8
    • 2,813 Bài viết

• 6,143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hời, phạt như gãi muỗi cho nó thế,,, nó càng chém mạnh
    Những kiểu này nếu phạt hành chính phải phạt thật nặng, phạt tới khuynh gia bại sản cơ,, phạt xíu thế càng kích thích họ làm
    Khong thì cho sang khung hình phạt ngoài khung hành chính đi!