Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hà Nội: Ngã từ tầng 9, bé 3 tuổi tử vong

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 159 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23,100 Bài viết

• 34,983 Được cảm ơn

(VTC News) – Một mình ở nhà, bé Đức xếp ghế lên chơi không may bị lọt qua cửa sổ và rơi thẳng xuống tầng 1 của tòa nhà.

Khoảng 8 gờ sáng nay (03/12) tại nhà chung cư Nơ21, khu đô thị Pháp Vân – Tứ Hiệp (Q. Hoàng Mai, HN), một cháu bé 3 tuổi đã bị rơi từ tầng 9 của toà nhà xuống đất tử vong.

Nạn nhân được xác định là cháu Lê Minh Đức (SN 2008, trú tại phòng 914 của toà nhà).

Một số người dân sống trong toà nhà này cho biết, trước đó, mẹ cháu bé bận đưa chị gái của cháu Đức đi học nên để cháu chơi ở nhà. Sau khi mẹ đi, Đức bắt đầu sắp ghế bên hành lang để chơi nhưng không may bị lọt qua ô cửa sổ, rơi thẳng xuống mái che tầng 1 của khu nhà.

Đến 8 giờ, người mẹ về, không thấy con ở nhà liền hoảng hốt đi tìm và ‘đứng tim’ khi phát hiện con mình đã rơi xuống đất từ tầng 9. Chỉ kịp hô hoán mọi người, mẹ cháu bé đã ngất xỉu.

Công an phường và Ban quản lý toà nhà đã có mặt kịp thời, phối hợp điều tra làm rõ vụ việc.

Đại Minh

http://vtc.vn/2-312351/xa-hoi/ha-noi...oi-tu-vong.htm
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23,100 Bài viết

• 34,983 Được cảm ơn

Hình như cách đây mấy tháng cũng có trường hợp tương tự ở Linh Đàm (?): mẹ đưa chị đi học, ở nhà con bé rơi xuống đất chết?

Sao các mẹ lại dám cho con nhỏ ở nhà một mình vậy? Tôi nghe nói bên Mỹ mà để trẻ dưới 12 tuổi ở nhà một mình là cha mẹ bị phạt/tù.
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 541 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Thương bé quá, bao nhiêu vụ như thế này đã xảy ra rồi mà sao mẹ bé lại để bé ở nhà một mình như thế
    Cầu cho bé đươc siêu thoát
    XIN CUỘC ĐỜI CHO TA ĐƯỢC BÌNH YÊN
    ĐỂ CHO TA MÃI ĐƯỢC YÊU...NHƯ BÂY GIỜ

HẠNH PHÚC LỚN NHẤT CỦA MẸ LÀ CÓ ĐƯỢC HEO VÀ PI TRONG CUỘC ĐỜI NÀY

https://youtu.be/5IBZ1Fg_1Ck MÂY CỦA TRỜI HÃY ĐỂ GIÓ CUỐN ĐI
    • 7,551 Bài viết

• 20,486 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trời, tội nghiệp quá, sao lại bỏ bé còn nhỏ ở nhà 1 mình vậy. À, mà mấy cái CCCC bây giờ hình như không có bông sắt cửa sổ, nguy hiểm quá.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,112 Bài viết

• 28,718 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bao nhiêu vụ để trẻ con chết vì bất cẩn thế này rồi. Một đứa trẻ 3 tuổi không thể để ở nhà một mình được vì bao hiểm họa có thể xảy ra với đứa bé.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 389 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

Chuyện này sao cứ lặp lại hoài vậy là sao? Phải luôn nhớ KHÔNG BAO GIỜ được để trẻ dưới 6 tuổi chơi đùa một mình mà ko có người trông coi chứ đừng nói chuyện để ở nhà một mình vậy.
    Nếu ở các nước phát triển, bố mẹ để con nhỏ ở nhà một mình sẽ có thể bị tước quyền nuôi con.
    BE COOL ko phải là bé COOL nhé!
    "TO BE" + COOL
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 800 Bài viết

• 1,545 Được cảm ơn

Xót thương quá, nhưng vẫn chưa làm bài học cho cái sự ngu dốt của nhiều bố/mẹ ! Không bao biện với lý do quên hay việc khẩn được.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 576 Bài viết

• 1,215 Được cảm ơn

Đành rằng mẹ bé vất vả một nách hai con nhưng bất cẩn như thế, rất đáng trách!!!!!!!! Nhiều tai nạn tương tự xảy ra rồi vẫn không làm mẹ bé ko rút ra bài học gì hay sao?
    Mong bé siêu thoát. Nhưng hơn tất cả, mong đừng phải nghe những điều đau lòng như thế xảy ra nữa. Xót lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 299 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

nói thật cái này là lỗi của người mẹ, không có gì để nói hơn nữa.
    Dù có ở nhà trông bé hay giao cho người giúp việc thì mình nghĩ là vẫn nên có biện pháp để đề phòng, ví dụ như làm lưới chắn hoặc lan can chắn cao hơn, hay khóa hẳn cửa lại. Giao cho người giúp việc, có mặt mình ở nhà thì tốt rồi, không có mặt mình có khi họ cũng ngồi xem phim hay mải b uôn điện thoại, đâu phải lúc nào cũng để ý được đến bé....đúng là 1 bài hay đau đớn. em rút kng, sẽ làm rào sắt che chắn lan can nếu ban quản lý tòa nhà cho phép
    • 787 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Tội em bé quá. Mong rằng các bậc cha mẹ cẩn trọng hơn và ko nên để các bé ở nhà 1 mình, dù nhà trệt hay tầng thì các bé vẫn gặp nhiều nguy hiểm ko lường trc đc!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 960 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dzb6310 Xem bài viết
    Xót thương quá, nhưng vẫn chưa làm bài học cho cái sự ngu dốt của nhiều bố/mẹ ! Không bao biện với lý do quên hay việc khẩn được.
    Hic... chắc là ở vn đông dân quá nên không thấy quan trọng chuyện chăm sóc bảo vệ trẻ em.
    Ở nước ngoài này thì bố mẹ vào tù or phạt, dù là con của họ.
    • 278 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Chắc bà mẹ này ít đọc báo với vào wtt.
    • 90 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Có câu:" Sai một li đi một dặm " là thế này đây. Cái giá phải trả cho sự lơ đễnh là quá đắt. Xin chia buồn với gia đình và hi vọng không bao giờ phải đọc những tin như thế này nữa. Ở nơi công cộng thì đã đành còn ở nhà mình thì sau nhiều vụ xảy ra thiết nghĩ từng gia đình phải có biện pháp tự bảo vệ để tránh xảy ra những mất mát quá lớn thế này.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,017 Được cảm ơn

Trẻ em luôn là người phải hứng chịu hậu quả từ sự bất cẩn và vô tâm của người lớn.
    Bản thân mình ko nghĩ là ai lại dám để 1 e bé 3 tuổi chơi 1 mình ở nhà như thế, bao nhiêu thứ có thể nguy hiểm cho bé.
    Mà sự ân hận chỉ đến khi mọi thứ đã ko thể cứu vãn được nữa rồi.
    Cầu mong cho bé con sớm siêu thoát, bé bằng tuổi con gái lớn nhà mình. Ko còn gì đau xót hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,330 Bài viết

• 968 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đau xót quá khi nghe những tin như thế này.
    Để các bà mẹ vô tâm chú ý, chắc các khu chung cư phải dán thông báo " Không để trẻ dưới 10 tuổi ở nhà 1 mình...mà không khóa cửa ra ban công..."
    Mong bé siêu thoát.
    • 430 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Ở nhà phố mà rớt từ lầu 2-3 cũng chết như thường, mà ở nhà phố còn dễ té xuống cầu thang nữa. Nói chung phải cẩn thận hết sức mà thui.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 433 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trong lúc mẹ đưa chị gái đi học, bé trai 4 tuổi (ở Hoàng Mai, Hà Nội) đã ra ban công chơi và bị rơi từ tầng 9 xuống lan can tầng 2, tử vong tại chỗ.

Vụ tai nạn xảy ra khoảng 7h30 sáng nay tại chung cư No 21, khu đô thị Pháp Vân - Tứ Hiệp (quận Hoàng Mai, Hà Nội). Sau khi đưa con gái đến trường, chị Trần Thị Hà (35 tuổi, ở tầng 9) về nhà mở cửa phòng nhưng không thấy cậu con trai 4 tuổi nên vội vàng đi tìm khắp chung cư và phát hiện xác con nằm ở tầng 2 tòa nhà.

Ban công tầng 9 nhà chị Hà, nơi bé Đức rơi xuống. Ảnh: Lê Hiếu.

Đang dọn dẹp trong phòng, nghe tiếng gào khóc thất thanh của chị Hà, mọi người vội chạy từ tầng 9 xuống tầng 2 để cứu nạn nhân nhưng cháu Đức đã tử vong.

Tại hiện trường có chiếc ghế nhựa xanh nằm ngay sát thành lan can nên nhiều người cho rằng rất có thể cháu Đức đã trèo lên lan can và bị rơi xuống. Tai nạn xảy ra vào đầu giờ sáng ngày nghỉ nên mọi người ngủ dậy muộn và không hề biết.
    Toà nhà No 21, khu đô thị Pháp Vân - Tứ Hiệp nơi xảy ra vụ tai nạn thương tâm có 11 tầng. Ảnh: Lê Hiếu.

Cháu Lê Minh Đức là con thứ hai của gia đình anh Lê Xuân Thái và chị Trần Thị Hà. Anh Thái đang đi làm bên Đức nên 3 mẹ con chị Hà ở cùng hai vợ chồng người em gái.

Theo lời chị Hà, sáng nay, khi chị đưa cô con gái đang học lớp 4 đến trường, thấy Đức vẫn nằm ngủ nên chị chỉ đóng cửa sau (lối ra ban công) mà không khóa lại. Ban công của tòa nhà cao hơn 1 mét dùng để giặt giũ, phơi quần áo và rửa bát.

Ngay sau khi nhận được tin báo, lực lượng cứu hộ, công an khu vực đã có mặt tại hiện trường để giải quyết vụ việc.
    http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/...roi-tu-tang-9/

Lê Hiếu
    eNortjK1UrIwMTc1U7IGXDAS4gKq81
    • 605 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

lạy trời, lạy phật!đọc những tin này đau lòng quá.
    Mong bé sớm siêu thoát!
    Đông qua rồi đến hẹn gặp Mùa Xuân !!!
    • 2,044 Bài viết

• 2,858 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi, thương con quá, đau lòng quá.
    Sao mẹ con sơ xuất quá vậy!
    • 23,100 Bài viết

• 34,983 Được cảm ơn

Lan can rất sơ sài và thấp!

Bố mẹ đi vắng, bé bồn tuổi rơi từ tầng chín chết thảm

TPO – Trong lúc mẹ đưa chị đi học, cháu Lê Minh Đức (SN 2008, chung cư No21, thuộc khu đô thị Pháp Vân–Tứ Hiệp, Hoàng Mai, Hà Nội) đã không may bị rơi từ tầng chín xuống lan can tầng hai tử vong.

ImageHandler
    Chung cư 11 tầng No21, thuộc Khu đô thị Pháp Vân - Tứ Hiệp, nơi cháu Đức bị rơi từ tầng 9 tử nạn. Ảnh: Tuấn Nguyễn

Vụ tai nạn thương tâm xảy ra khoảng 7h30 sáng nay (3-12) tại chung cư No21, thuộc khu đô thị Pháp Vân – Tứ Hiệp (quận Hoàng Mai, Hà Nội). Sau khi đưa con gái đến lớp học, chị Trần Thị Hà (SN 1976, ở phòng 914, tầng chín, chung cư No21 gồm 11 tầng, sơn màu xanh) mở cửa phòng hốt hoảng không thấy cháu Đức ở đâu vội chạy đi tìm.

Trước đó, khi chị đưa cháu đầu đi học thì Đức vẫn còn nằm ngủ. Tìm khắp phòng không thấy, chị chạy sang các phòng bên cạnh nhờ mọi người cùng đi tìm cháu và kinh hoàng phát hiện thấy xác cháu nằm dưới lan can tầng hai của tòa nhà.

ImageHandler
    ImageHandler
    Vụ tai nạn thương tâm xảy ra khoảng 7h30 sáng nay. Ảnh: Tuấn Nguyễn.

Ngay sau khi nhận được tin báo, lực lượng cứu hộ, công an khu vực đã có mặt tại hiện trường để giải quyết vụ việc.

ImageHandler
    Lan can của phòng 914 - nơi cháu Đức bị rơi xuống. Ảnh: Tuấn Nguyễn.

Được biết, cháu Lê Minh Đức là con thứ hai của gia đình anh Lê Xuân Thái (SN 1963) và chị Trần Thị Hà (SN 1976). Hiện anh Thái đang đi làm bên Đức. Ở nhà còn ba mẹ con chị Hà (cháu gái đầu đang học lớp 4, cháu Đức SN 2008) cùng hai vợ chồng người dì. Sáng nay, khi đưa chị gái của Đức đi học, chị Hà chỉ đóng cửa sau (cửa ra lan can) chứ không khóa lại. Lan can của tòa nhà cao khoảng 1,3m. Khu vực lan can dùng để giặt giũ, phơi quần áo và rửa bát đĩa. Có một chiếc máy giặt và bồn nước đùng để rửa. Một chiếc ghế nhựa xanh nằm ngay sát thành lan can, rất có thể cháu Đức đã nghịch dại, trèo lên lan can và bị rơi xuống.

Thời điểm cháu bị ngã, mọi người không hề hay biết. Chỉ khi mẹ của cháu về tìm kiếm và phát hiện, gào khóc thảm thiết mọi người xung quanh chung cư mới biết vụ việc.

Hai vợ chồng dì của cháu đi làm từ sớm nên sau khi nghe tin báo mới hay biết về vụ việc.

Hiện, xác của cháu Đức đã được đưa về quê để mai táng.

Tuấn Nguyễn

http://www.tienphong.vn/Thoi-Su/5600...tham-tpov.html
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8