Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hà Nội:Một phụ nữ đi tập thể dục bị xe máy đâm chết

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.62K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,173 Bài viết

• 1,144 Được cảm ơn

Xã hội Email In
    Một phụ nữ đi tập thể dục bị xe máy đâm chết
    Thứ Ba, 1.3.2011 | 23:04 (GMT + 7)
    Vụ tai nạn xảy ra khoảng 20 giờ tối nay 1.3, tại đường Nguyễn Chí Thanh (đoạn đối diện với đường Nguyễn Công Hoan, Ba Đình, Hà Nội). Nạn nhân là một phụ nữ, 57 tuổi, đang đi bộ tập thể dục thì bị xe máy đâm chết tại chỗ.
    Theo những nhân chứng cho biết, nhóm người đi tập thể dục (trong đó có nạn nhân) đang đi bộ qua đường để sang bên hồ Ngọc Khánh. Khi đang sang đường thì chiếc xe máy BKS 30M4 - 8803 đi theo hướng Nguyễn Chí Thanh - Trần Duy Hưng chạy với tốc độ khá nhanh, đã đâm trực diện vào nạn nhân, khiến người này ngã đập đầu xuống đường và chết tại chỗ.

Người nhà của người xấu số cho biết, nạn nhân là bà Cao Thị Thanh Huyền, SN 1954, thường trú lại số 47, ngõ 1, phố Giảng Võ, Ba Đình, Hà Nội. Tối nay, bà Huyền cùng vài người bạn hàng xóm đi bộ tập thể dục. Đến địa điểm trên thì không may bị tai nạn.

Theo quan sát của PV tại hiện trường, nạn nhân nằm chết ngay đầu của chiếc xe máy, máu chảy lênh láng ra đường. Chiếc xe máy vẫn còn khá nguyên vẹn, không hề bị hư hỏng. Trên xe vẫn còn nguyên chiếc cặp của người gây tai nạn.
    Cũng theo những người chứng kiến vụ tai nạn cho biết, người đi chiếc xe máy trên là một nam giới. Sau khi gây ra tại nạn, người này đã bỏ trốn khỏi hiện trường.
    Đến 22 giờ cùng ngày, xác của nạn nhân đã được đưa về BV 354 (BV thuộc Tổng cục Hậu cần Quân đội) để phục vụ công tác điều tra.
    Dưới đây là những hình ảnh thương tâm PV laodong.com.vn đã ghi lại được tại hiện trường vụ tai nạn.

Toàn cảnh hiện trường vụ tai nạn.

Chiếc xe gây tai nạn.

Xe máy vẫn còn khá nguyên vẹn, trên xe vẫn cài chiếc cặp.

Đến 21 giờ, công tác đo đạc hiện trường đã hoàn tất, chiếc xe được đưa về trụ sở Công an phường Ngọc Khánh để phục vụ công tác điều tra.

Vụ tai nạn xảy ra vào buổi tối, nhưng khá nhiều người qua đường tò mò đứng lại xem.

Giao thông ùn tắc cả hai phía làn đường Nguyễn Chí Thanh.
    Minh Nhật

http://laodong.com.vn/Tin-Tuc/Mot-ph...dam-chet/34457

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 406 Bài viết

• 606 Được cảm ơn

Sợ thật đấy! Tai bay vạ gió!

Thành thật chia buồn cùng gia đình nạn nhân!
    "THOÁT XÁC"
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,802 Bài viết

• 2,661 Được cảm ơn

sợ quá
    đúng là sống chết có số
    thương bác ấy quá
    • 3,097 Bài viết

• 9,754 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua tối về đi ngang qua đây thấy đông lắm mình cũng đoán là tai nạn. Thành tâm chia buồn với gia đình bác, đúng là ko ai nói trước được cái gì.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng là sợ thật đấy,tai họa từ trên trời rơi xuống.
    Thành thật chia buồn cùng gia đình nạn nhân :Sad:
    • 554 Bài viết

• 1,881 Được cảm ơn

Xin được thành kính phân ưu với gia đình nạn nhân :Sad:
    Tuy nhiên, mình ko rõ bác gái sang đường có đúng luật giao thông không vì mình nhớ là điểm cắt này đã bị chặn lại nên hình như ko có vạch sang đường cho người đi bộ. Trời tối, chạy xe trên đường mà người đi bộ sang đường tùy tiện thì rất dễ xảy ra tai nạn.
    Mình biết, ở VN vẫn theo lệ, dù xe bé sai nhưng xe to vẫn phải đền xe bé. Không phải mình ko thương xót người đã khuất, bác gái này bằng tuổi ba mình, mình đọc tin này và thấy rất đau lòng. Tuy nhiên, mình mong, luật giao thông được tôn trọng để những điều này sẽ càng ngày càng ít xảy ra.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,904 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ mình ở khu này, hàng ngày cũng hay đi qua đoạn này tập thể dục, phải cảnh báo cụ mới được. Chia buồn cùng gia đình nạn nhân
    • 28 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình nhớ gần chỗ này có 1 cái cầu vượt xây xong cũng đã lâu dành cho người đi bộ. Tuy nhiên, ko hiểu vì lý do gì mà chỉ có 1 bên cầu thang lên xuống, còn bên kia ko có. Nếu người đi bộ muốn đi cầu thì chỉ có cách nhẩy dù xuống thôi. Chẳng hiểu các bác giao thông làm ăn kiểu gì? Vừa tốn tiền lãng phí vừa ko đem lại lợi ích gì cho dân?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,461 Bài viết

• 2,307 Được cảm ơn

Chia buồn cùng gia đình bác. Mình ở ngay đoạn này. Chỗ này sang đường buổi tối rất đông và sợ, toàn xe máy tốc độ cao và ô tô. Nhưng ngay cả chỗ vạch sang đường cũng khó. Nếu bác sang ở đoạn cắt nguyễn công hoan càng khó hơn vì chỗ đấy ko đc sang đường. Có cái cầu đường bộ hi vọng nó làm xong để thoải mái sang đường mà mãi nó không xong. HÌnh như là bên chân cầu chưa làm có nhà kiện cáo không cho làm vì chắn mặt tiền nhà họ, chán cái dân mình không nghĩ lợi ích chung
    lthh

Em yêu anh ngả nghiêng bồng bềnh niềm kiêu hãnh.... :554:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 8,626 Bài viết

• 9,461 Được cảm ơn

Đọc xong thấy sợ quá. Không hiểu bác ấy có đi qua đường ở vạch dành cho người đi bộ không, nhưng chắc cái tay lái xe kia cũng phóng quá tốc độ thì mới không tránh được và đâm vào người đi bộ (thường đi rất chậm) mạnh đến mức gây tử vong như vậy.

Việt Nam mình mới có lệ cứ to hơn là phải đền, nhưng mà ngày trước em ở Sing, đi sang đường không đúng nơi quy định, lỡ mà có bị xe ô tô đâm chết có khi người nhà còn phải đền tiền í chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,753 Bài viết

• 4,848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Mẹ mình ở khu này, hàng ngày cũng hay đi qua đoạn này tập thể dục, phải cảnh báo cụ mới được. Chia buồn cùng gia đình nạn nhân
    Nên cảnh báo các cụ em ạ. Mẹ bạn chị ở Ngọc khánh sang đuờng Kim mã vào Vạn bảo cũng đã bị đâm nằm viện mấy tháng giờ vẫn chưa bình thường được. Tốn kém không biết bao nhiêu mà kể vì lúc bị đâm cụ vẫn tỉnh táo bình thường, chỉ ngã xe thôi.
    Nói thật, đường phố lộn xộn kiểu này mình phải tự bảo vệ mình. Tránh phi sang đường tùy tiện. Ngay như mình kể chuyện thì như hài nhưng khi mình muốn sang nhà bác ở bên kia đường KIm mã (dù hai nhà chỉ cách nhau một con đường ấy) mình vẫn phải đi bộ rõ xa lên phía ngã 4 có đèn xanh đèn đỏ để đi cho dễ, rồi lại vòng lại (đi đúng một vòng). Xa mà yên tâm còn hơn cứ liều mạng phi sang trong dòng xe cộ đông đúc
    • 45 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

tối qua khoang 9h30 em đi về thấy đường rất đông, đi gần quan sát thấy có 1 người nằm đắp chiếu, khăn trắng phủ lên mặt, một ng phụ nữ ngồi cạnh đó gật gù khóc lóc, nhang đốt ầm ầm, tiền lẻ vãi khắp đường, ghê nhất là máu, máu chảy lênh láng ra đến giữa đường, vừa kinh vừa sợ, vừa thương tâm, mấy chú cảnh sát phân làn vẫy dùi cui phành phạch mọi người đi qua hiếu kì đều ngoảnh lại ngó một cái haizzz
    tội nghiệp nạn nhân
    Nhưng: sang đường tại vị trí không có vạch vôi nạn nhân là người cố tình trái luật chính vì vậy đây là một sự thiệt thòi cho nạn nhân và gia đình
    Thành thật chia buồn cùng gia đình
    Và đây cũng là bài học cho nhưng ai có người thân, con em mình hãy giáo dục chấp hành giao thông nghiêm chỉnh, phước bất trùng lai - họa vô đơn chí, hãy luôn coi trọng tính mạng của bản thân và những người xung quanh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)