TIN TÀI TRỢ.

Hà Nội: Một cháu bé rơi từ tầng 10 xuống đất khi trèo lan can chơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.68K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 230 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

http://phunuonline.com.vn/xa-hoi/tin...an-choi-57650/

Thời điểm xảy ra sự việc bố cháu bé không có nhà, cháu bé trèo ra ngoài lan can chung cư để chơi và rơi xuống phía dưới.

Vào khoảng 17h chiều ngày 11/8, một bé trai trèo ra lan can chơi đã rơi từ tầng 10 chung cư N4A bán đảo Linh Đàm (Hà Nội) xuống đất khiến tay, chân đều bị gãy.

title_12047927
    Tòa nhà nơi cháu bé bị rơi từ tầng 10 xuống đất.

Theo nhiều người dân chứng kiến sự việc cho biết, vào thời điểm trên, họ nghe thấy một tiếng động rất mạnh từ trên cao rơi xuống mái tôn ngoài hiên của quán. Khi chạy ra thì thấy một bé trai khoảng 7-8 tuổi máu me đầy người đang nằm bất động trên nền đất.

Anh Tùng - một người dân chứng kiến cháu bé bị rơi xuống đất kể lại: "Lúc đấy, chúng tôi đang làm việc bất ngờ nghe thấy tiếng động lớn lắm, chạy ra thấy cháu bé đang nằm bất động, xung quanh là những vết máu. Còn chân, tay bị gãy lòi xương ra ngoài. Cháu nằm được khoảng một lúc thì co giật rồi tỉnh lại khóc rất to.

Ngay sau khi xảy ra vụ việc người dân xung quanh đã gọi xe cứu thương. Tuy nhiên, do tình trạng của cháu bé nguy hiểm, người dân đã gọi xe taxi rồi chuyển đến Bệnh viện Việt Đức để cấp cứu.

title_12048306
    Lỗ thủng mái của quán cafe khi cháu bé rơi xuống.

Sau đó, lực lượng chức năng đã có mặt tại hiện trường để khám nghiệm. Tại hiện trường, mái tôn của quán cafe có một vết thủng khi cháu bé rơi xuống. Dưới đất vẫn còn nguyên vết máu của cháu bé và chiếc bàn bị gãy.

Theo thông tin ban đầu, thời điểm xảy ra sự việc bố cháu bé không có nhà, cháu bé trèo ra ngoài lan can chung cư để chơi và rơi xuống phía dưới.
    Đến 22h cùng ngày, bé trai vẫn đang được điều trị tích cực và luôn có bác sỹ túc trực..
    Trần Kháng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 842 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Các chung cư nên lắp ban công có thanh sắt dọc và cao,tai nạn sẽ giảm đáng kể. Thanh sắt ngang chính là cái bẫy cho các bé leo trèo rất nguy hiểm.
    • 3,286 Bài viết

• 7,482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé trai rơi từ ban công tầng 10 chung cư Linh Đàm

Ở độ cao hơn 30m, bé rơi từ ban công xuyên qua mái tôn của quán cà phê ở tầng 1, nhập viện trong tình trạng đa chấn thương.
    chau-be-2260-1439308716
    Em bé rơi từ tầng 10 chung cư bị đa chấn thương. Ảnh: Đông Ti Mo
    Chiều tối 11/8, tại tòa NA4 ở bán đảo Linh Đàm (Hoàng Mai, Hà Nội), một bé trai khoảng 7-8 tuổi đã bất ngờ rơi từ ban công tầng 10 xuống phía dưới, trúng mái tôn của quán cà phê ở tầng trệt.
    beat-9419-1439308716
    Chung cư cao hơn chục tầng, nơi khoanh tròn là nơi cháu bé bị rơi xuống.Ảnh: Đông Ti Mo
    Đứa trẻ ngay sau đó được đưa cấp cứu tại Bệnh viện Việt Đức (Hà Nội) trong tình trạng đa chấn thương, nặng nhất ở chân và tay.
    "Chân bé đập chân vào bàn đá và ghế mây của quán trước khi rơi xuống đất", một nhân chứng kể.
    dtm-8478-1439308716
    Cháu bé rơi xuyên mái hiên bằng tôn. Ảnh: Sơn Nguyễn
    Toà NA4 cao 11 tầng, ban công có tường cao khoảng một mét, nối phía trên là thanh sắt cao chừng 40 cm, không có lưới che chắn.
    Phương Sơn

http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su...m-3262488.html
    Fan của WTT !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,808 Bài viết

• 6,151 Được cảm ơn

ôi giời, bao nhiêu vụ đã xảy ra và vẫn còn tiếp tục thế này. Mà cũng ngay Linh Đàm chứ đâu. Các mẹ phải cẩn thận hơn với ban công chung cư nhé.

Mong cho cháu bé tai qua nạn khỏi.
    Stars cann't shine without darkness
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,165 Bài viết

• 3,753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi, sợ quá. Sao nhiều vụ thế này mà bố mẹ ko có cách nào ngăn ngừa ư? May mà ko bị đập đầu xuống trước. Lạy trời phù hộ cho con
    :Rose: Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 257 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Trời phật phù hộ, rơi từ tầng 10 xuống mà chỉ bị gãy tay chân là phúc đức quá rồi
    • 7,551 Bài viết

• 20,430 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mong bé không sao, chứ nếu sống mà bị tật cũng khổ. 7-8 tuổi là cũng ý thức được nếu được cảnh báo nhắc nhở tránh những chỗ nguy hiểm. Có lẽ nhiều bậc cha mẹ còn chủ quan, không dặn dò con. Con mình 8t, thỉnh thoảng để con ở nhà 1 mình thì mình luôn nhắc con không ra ngoài ban công, không đụng vào các thiết bị điện. Có lẽ do mình thường xuyên răn quá nên bé nhà mình khá nhát, chỉ ngồi yên xem tivi lúc mẹ đi vắng thôi.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 417 Bài viết

• 2,646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me bebi 2008 Xem bài viết
    Mong bé không sao, chứ nếu sống mà bị tật cũng khổ. 7-8 tuổi là cũng ý thức được nếu được cảnh báo nhắc nhở tránh những chỗ nguy hiểm. Có lẽ nhiều bậc cha mẹ còn chủ quan, không dặn dò con. Con mình 8t, thỉnh thoảng để con ở nhà 1 mình thì mình luôn nhắc con không ra ngoài ban công, không đụng vào các thiết bị điện. Có lẽ do mình thường xuyên răn quá nên bé nhà mình khá nhát, chỉ ngồi yên xem tivi lúc mẹ đi vắng thôi.
    Ôi mẹ nó ơi trẻ con chỉ nhắc nhở không thôi sao đủ được? Đã gọi là tai nạn thì mình chả lường trước được đâu, lúc xảy ra rồi thì hối không kịp. Bố mẹ bé này chắc cũng yên tâm là đã dặn con rồi, con bình thường ngoan nên mới để con ở nhà như vậy. Thật đáng trách.
    Chân thành khuyên mẹ nó là đừng bao giờ để con DƯỚI 10 TUỔI ở nhà 1 mình vì bất cứ lý do gì. Có quá nhiều nguy hiểm xung quanh bé mà con chưa xử lý được (nói dại mồm nhỡ trong lúc mẹ đi vắng có hỏa hoạn, chập điện xảy ra thì sao).
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,551 Bài viết

• 20,430 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-soc Xem bài viết
    Ôi mẹ nó ơi trẻ con chỉ nhắc nhở không thôi sao đủ được? Đã gọi là tai nạn thì mình chả lường trước được đâu, lúc xảy ra rồi thì hối không kịp. Bố mẹ bé này chắc cũng yên tâm là đã dặn con rồi, con bình thường ngoan nên mới để con ở nhà như vậy. Thật đáng trách.
    Chân thành khuyên mẹ nó là đừng bao giờ để con DƯỚI 10 TUỔI ở nhà 1 mình vì bất cứ lý do gì. Có quá nhiều nguy hiểm xung quanh bé mà con chưa xử lý được (nói dại mồm nhỡ trong lúc mẹ đi vắng có hỏa hoạn, chập điện xảy ra thì sao).
    Nếu mà như mẹ nói thì kể cả bé 10t hay hơn nữa ở nhà cũng không yên tâm, giờ có gì là an toàn tuyệt đối, nhưng có nhắc có dặn vẫn hơn. Hoặc nếu mình sợ không dám để con ở nhà mà chở bé theo luôn ra đường thì cũng có mối lo khác, cho nên mình chỉ dựa vào linh cảm và kinh nghiệm của bản thân mình và tính cách bé nhà mình để quyết định để con ở nhà hay chở theo
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,036 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hic, thương quá trời ơi. Sao người lớn cứ để con ở nhà 1 mình thế nhỉ
    CON LÀ TẤT CẢ ĐỐI VỚI MẸ!
    • 312 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Sao không làm lưới an toàn nhỉ. Mình chỉ ở lầu 3 thôi mà ban công cũng làm lưới an toàn rồi. Các cửa sổ đều lắm song sắt hết. May mắn là bé không bị sao.
    • 1,024 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lạy trời lạy Phật phù hộ cho con đừng bị sao ở đầu.
    gọi tên ANH, bình minh thơm môi mềm...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khổ bé này sống cũng mang tật.
    phải truy tố người thiết kế các ban công như thế này.
    không trèo thì thôi, đã trèo lên tường thì sắt cao 40cm chỉ giúp dễ ngã hơn.
    rào sắt ít nhất phải cao tới ngực ( ít nhât 80cm )
    Lời hay ý đẹp nhất của đàn ông thường nói khi .... đang lừa dối
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr.Right Xem bài viết
    khổ bé này sống cũng mang tật.
    phải truy tố người thiết kế các ban công như thế này.
    không trèo thì thôi, đã trèo lên tường thì sắt cao 40cm chỉ giúp dễ ngã hơn.
    rào sắt ít nhất phải cao tới ngực ( ít nhât 80cm )
    Bé trai rơi từ tầng 10 chung cư Linh Đàm bị vỡ sọ não

avvb-1439352514145-90-0-549-900-crop-1439352552921
    1429930328-1429891916-1429849375-4-24-2015-11-18-24-am_UCGF
    070806
    Lời hay ý đẹp nhất của đàn ông thường nói khi .... đang lừa dối
    • 156 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Con bị thế này là lỗi của bố mẹ hết, đã bao nhiêu vụ xảy ra rồi mà vẫn không rút được kinh nghiệm, lắp cái lưới an toàn vào khó khăn hay đắt tiền hay tốn thời gian lắm hay sao? Nhất là nhà không có người ở nhà trông con phải để con ở nhà một mình. Ngay từ khi có bầu mình đã bắt chồng mình lắp lưới vào tất cả các loại cửa rồi, và đến bây giờ mình cũng cấm tiệt con đi ra ban công, dù nhà đã có lưới. Phải tạo thói quen cho con chứ, vì ngoài nhà mình ra còn họ hàng, bạn bè, hàng xóm, có phải nhà ai cũng có lưới đâu?
    Hi vọng bé sẽ tai qua nạn khỏi và nhiều bậc phụ huynh sẽ rút được kinh nghiệm từ vụ việc này
    eNortjKzUjK0MDU0NVKyBlwwFZAC0w,,34
    • 59 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mấy hôm nay toàn nghe mấy vụ bé té từ chung cư vì bất cẩn của người lớn. Ở nhà chung cư cao tầng cần phải chú ý an toàn nhiều lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mong cho con k sao?
    • 11 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

không ra ban công khi không có người lớn đi cùng , khóa cửa ra ban công lại , đơn giản thôi mà cứ để xảy ra hoài
    a
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc mà thót hết cả tim
    • 1,277 Bài viết

• 3,929 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ơn trời, mạng bé còn lớn quá. Mẹ nào trên đó quote bài báo bé bị vỡ sọ não là không đúng đâu nhé. Báo chí hóng hớt và hư cấu thế cơ chứ, con nhà người ta chỉ bị thương ở chân tay mà dám lu loa lên là vỡ sọ não. Hết biết.
    Tìm kiếm.................
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2