TIN TÀI TRỢ.

Hà Nội lọt vào top 10 điểm đến hấp dẫn châu Á

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.04K Lượt đọc
  • 190 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 821 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/Du-li...0/09/3BA20246/

Thủ đô Hà Nội đứng thứ 7 trong top 10 điểm đến du lịch hấp dẫn nhất châu Á do Tạp chí Du lịch trực tuyến Smart Travel Asia công bố.

Nhiều khách sạn của Việt Nam, trong đó có khách sạn Sofitel Legend Metropole - Hà Nội được độc giả của Smart Travel Asia bình chọn ở vị trí thứ 3 trong tổng số 25 khách sạn, khu nghỉ dưỡng hàng đầu ở châu Á.

Trong 25 khách sạn tốt nhất dành cho hội thảo, hội nghị, Hà Nội có Sheraton.
    Hà Nội đã được công nhận Thành phố vì hòa bình. Ảnh: Hoàng Hà.

Đây là cuộc bình chọn được Smart Travel Asia - Tạp chí Du lịch trực tuyến có trụ sở tại Hong Kong tổ chức thường niên nhằm lấy ý kiến độc giả về các điểm đến, dịch vụ hàng không, khách sạn, khu nghỉ dưỡng…

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Thôi thôi đừng có bốc phét, tôi ở trung tâm của trung tâm HN đây mà có thấy hấp dẫn gì đâu ! Ngoài cái vẻ cổ kính, lãng mạn, thơ mộng, yên bình, đẹp như tranh vẽ những lúc tết, lễ, lúc người NT về nhà thì toàn thấy tắc đường, ngập lụt, cướp giật , chích choác ko à ! :RaisedEye May mà bà con, cô bác, bạn bè mỗi làn tới HN có mình giúp đỡ, đưa đi chơi chứ ko có người quen chắc là họ toàn phải đi tắc xi 800k với xe ôm 500k quá. :cool:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 578 Bài viết

• 1,318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
    Thôi thôi đừng có bốc phét, tôi ở trung tâm của trung tâm HN đây mà có thấy hấp dẫn gì đâu ! Ngoài cái vẻ cổ kính, lãng mạn, thơ mộng, yên bình, đẹp như tranh vẽ những lúc tết, lễ, lúc người NT về nhà thì toàn thấy tắc đường, ngập lụt, cướp giật , chích choác ko à ! :RaisedEye May mà bà con, cô bác, bạn bè mỗi làn tới HN có mình giúp đỡ, đưa đi chơi chứ ko có người quen chắc là họ toàn phải đi tắc xi 800k với xe ôm 500k quá. :cool:
    Không phải bốc phét mà là một cách tự sướng.
    Bài viết đã đề rõ:
    Đây là cuộc bình chọn được Smart Travel Asia - Tạp chí Du lịch trực tuyến có trụ sở tại Hong Kong tổ chức thường niên nhằm lấy ý kiến độc giả

Bất cứ ai cũng có thể click chuột để bầu, chỉ cần một đồng chí ở tổng cục dui lịch VN (hay một ban to hơn ở trung ương ) cử người click chuột đủ 1000 nhát/ ngày là Hà Nội của các đồng chí ấy nổi như cồn ngay thồi mừ.

Anh thông cảm, kinh tế nước nhà đang giảm phát và thụt lùi, các bác lãnh đạo có thêm chiêu câu kéo tự sướng để thúc đẩy kinh tế lên....mang tiếng lừa hay bốc phét mà được việc.
    "Cứu cánh biện minh cho phương tiện" (tạm dịch : làm kiểu gì dù bẩn cũng OK, miễn đạt mục đích cuối cùng)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 885 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao bác lại nói thế, chính bác cũng thấy cũng có lúc HN cổ kính, lãng mạn .... còn gì.
    có thể bác ở đây ko thấy HN đẹp như thế nào, chứ người các tỉnh và khách nước ngoài đến họ vẫn thích khám phá, tất nhiên du lịch HN còn nhiều bất cập lắm lắm
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 787 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

- Ặc ! Cái này nó giống chuyện trai tây thích gái Việt da ngăm ngăm, mũi tẹt, lùn lùn ấy mà. Vì chúng nó quá "quen" với gái da trắng, mũi cao, dáng đẹp rồi, giờ nó thấy gái Việt xấu xấu nó thích vì nó nghĩ như thế đem lại cảm giác mới lạ, thú vị

- Tưong tự vậy, chúng nó đi nhiều thành phố sạch sẽ, văn minh hiện đại rồi. Giờ chúng nó thấy Hà Nội bẩn thỉu, hôi hám, mất vệ sinh, ầm ĩ, ô nhiễm có khi chúng nó lại thích vì Hà Nội có những cái mà nhiều thành phố ko có :

+ Tiểu đường ( một nét văn hóa mới lạ )
    + Xe cộ phóng lung tung, dây điện chằng chịt ko biết quăng vào ngừoi lúc nào ( thử cảm giác mạnh)
    + Ô nhiễm không khí, hôi thối ( Thử mùi vị, hưong vị lạ rèn luyện hô hấp cho tốt hơn- dĩ độc trị độc mà )

- Còn bác nào ở trên nói cái gì mà cổ kính, nét đặc biệt, rồi thì văn hóa em xin thưa luôn là : Hà Nội làm gì có mấy cái đó.

- Mấy công trình cổ thì sao chép của Tầu mái nhọn, vút lên, trông thì bẩn bẩn, bé như cái kẹo, làm sao mà so với Tầu và Nhật được . Chúng nó đi Tầu, đi Nhật chán rồi, thì mấy cái kiến trúc cổ ở VN có gì mà chúng nó quan tâm. Ít ra phải đặc sắc độc đáo như Kim Tự Tháp ở Ai Cập ý - đó mới là nét riêng cổ kính

- Nhà của Pháp thì do Pháp xây cũng chả có gì là đặc biệt đối với chúng nó.

Nói tóm lại Hà Nội kêu 1000 năm văn hiến đạm đà bản sắc dân tộc, nhưng em chưa thấy cái đậm đà ấy là ở chỗ nào ? Toàn những bản sao chép và copy tệ hại của Tầu và Pháp.
    • 17,573 Bài viết

• 26,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_misi Xem bài viết
    - ặc ! Cái này nó giống chuyện trai tây thích gái việt da ngăm ngăm, mũi tẹt, lùn lùn ấy mà. Vì chúng nó quá "quen" với gái da trắng, mũi cao, dáng đẹp rồi, giờ nó thấy gái việt xấu xấu nó thích vì nó nghĩ như thế đem lại cảm giác mới lạ, thú vị. công nhận với bác là gu thẩm mỹ của bọn tây nó ko giống vn mình, tui biết nhiều thằng tây lấy vợ vn xấu hoắc : Da ngăm, miệng rộng-hơi hô, dáng gầy. đấy là gu của nhiều thằng tây chứ ko phải nói kiểu như bác là cho con gái việt nam xấu xí nhé.

- tưong tự vậy, chúng nó đi nhiều thành phố sạch sẽ, văn minh hiện đại rồi. Giờ chúng nó thấy hà nội bẩn thỉu, hôi hám, mất vệ sinh, ầm ĩ, ô nhiễm có khi chúng nó lại thích vì hà nội có những cái mà nhiều thành phố ko có :

+ tiểu đường ( một nét văn hóa mới lạ ) cái này là thói xấu của đờn ông việt nam ạ, tiểu đường ở việt nam cũng như ở bên tây bọn nó hôn nhau giữa đường thôi. Mà bác có dám chắc bác chưa mắc bệnh này ko??? :laughing::laughing::laughing:
    + xe cộ phóng lung tung, dây điện chằng chịt ko biết quăng vào ngừoi lúc nào ( thử cảm giác mạnh) trừ một số người đi xe thiếu ý thức, ko biết tôn trọng luật giao thông thôi ợ. Nhân kỷ niệm 1000 năm thăng long thì dây điện cũng được hạ thổ kha khá, đường phố thông thoáng hơn rất nhiều. Còn 1 số nơi chưa làm được thì phải khắc phục dần
    + ô nhiễm không khí, hôi thối ( thử mùi vị, hưong vị lạ rèn luyện hô hấp cho tốt hơn- dĩ độc trị độc mà ) nói như bác bao nhiêu người sống ở hn nhiẽm bệnh hết rồi à???

- còn bác nào ở trên nói cái gì mà cổ kính, nét đặc biệt, rồi thì văn hóa em xin thưa luôn là : Hà nội làm gì có mấy cái đó. nếu ko có cái cổ kính người ta còn gìn giữ phố cổ làm gì? Ko cổ kính sao bao nhiêu gia đình trên hàng bạc, hàng ngang phải sống tạm bợ, khổ sở vì họ ko được xây lại nhà-làm mất mỹ quan phố cổ??? Xin lỗi bác, bọn tây nó có phải đầu óc bã đậu đâu, nếu hà nội chả có cái gì đẹp thì nó mất tiền sang vn, đến hn du lịch làm gì?

- mấy công trình cổ thì sao chép của tầu mái nhọn, vút lên, trông thì bẩn bẩn, bé như cái kẹo, làm sao mà so với tầu và nhật được . Chúng nó đi tầu, đi nhật chán rồi, thì mấy cái kiến trúc cổ ở vn có gì mà chúng nó quan tâm. ít ra phải đặc sắc độc đáo như kim tự tháp ở ai cập ý - đó mới là nét riêng cổ kính

- nhà của pháp thì do pháp xây cũng chả có gì là đặc biệt đối với chúng nó. tây đây đâu phải chỉ có pháp??? Mà là người nước ngoài bác ợ. các biệt thự cổ ở hn hầu hết đều được xây thời pháp thuộc nên chúng có nét cổ kính rất riêng - đấy là đi cóp py à bác? Nực cười

nói tóm lại hà nội kêu 1000 năm văn hiến đạm đà bản sắc dân tộc, nhưng em chưa thấy cái đậm đà ấy là ở chỗ nào ? toàn những bản sao chép và copy tệ hại của tầu và pháp.
    quote lại bài của bác. Tôi ko phải người hà nội nhưng tôi là người việt nam và tôi có quyền tự hào về quê hương tôi và về cả thủ đô hà nôi, dù trong mắt 1 số người (trong đó có bác) nó xấu xí, quê kệch!!!
    • 17,573 Bài viết

• 26,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi calacala Xem bài viết
    Không phải bốc phét mà là một cách tự sướng.
    Bài viết đã đề rõ:
    Đây là cuộc bình chọn được Smart Travel Asia - Tạp chí Du lịch trực tuyến có trụ sở tại Hong Kong tổ chức thường niên nhằm lấy ý kiến độc giả

Bất cứ ai cũng có thể click chuột để bầu, chỉ cần một đồng chí ở tổng cục dui lịch VN (hay một ban to hơn ở trung ương ) cử người click chuột đủ 1000 nhát/ ngày là Hà Nội của các đồng chí ấy nổi như cồn ngay thồi mừ.

Anh thông cảm, kinh tế nước nhà đang giảm phát và thụt lùi, các bác lãnh đạo có thêm chiêu câu kéo tự sướng để thúc đẩy kinh tế lên....mang tiếng lừa hay bốc phét mà được việc.
    "Cứu cánh biện minh cho phương tiện" (tạm dịch : làm kiểu gì dù bẩn cũng OK, miễn đạt mục đích cuối cùng)
    Thưa bác, chả cần phải lạm bàn nhiều, chỉ cần xem số lượng khách du lịch nước ngoài hàng năm tới Hà nội là bao nhiêu thì biết ngay được thôi mà. Hay là họ cũng được NN mình trả tiền cho họ để sang Việt Nam du lịch miễn phí nhỉ???:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,079 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Chỉ đọc tựa bài là biết top này đầy gạch đá, xi măng.

Dự đoán top này có khả năng sẽ đi theo hai hướng:
    - Cho là kết quả này là tự sướng (có người nói rồi), vạch ra hàng loạt điểm xấu của Hà Nội, rồi lại được nâng tầm lên là abc, xyz ở Việt Nam thế này thế kia.
    - Tranh cãi về vùng miền

Hiếm khi nào những chủ đề nghiêm túc thế này được phân tích và nhìn nhận một cách nghiêm túc và khách quan.

Thôi mình xin kiếu trước.
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chouchoumom Xem bài viết
    Thưa bác, chả cần phải lạm bàn nhiều, chỉ cần xem số lượng khách du lịch nước ngoài hàng năm tới Hà nội là bao nhiêu thì biết ngay được thôi mà. Hay là họ cũng được NN mình trả tiền cho họ để sang Việt Nam du lịch miễn phí nhỉ???:Laughing::Laughing::Laughing:

Bạn có thể chứng minh lượng khách du lịch đến VN và họ di đến địa phương nào nhiều nhất không, mặc dù được nhà nước đầu tư ít nhất đấy. Thanks
    • 2,065 Bài viết

• 2,762 Được cảm ơn

Có dám đảm bảo rằng chỉ mình HN mới có tắc đường, ngập lụt, cướp giật, chích choác ko? Và có dám đảm bảo rằng chỉ riêng HN mới có cái chuyện đi taxi 800k và xe ôm 500k ko?
    Vấn nạn này thì nơi đâu mà chả có , chỉ có những người khờ mới đi xe ôm hết 500k trong khi đi có vài km.
    Chính mồm nói ra HN có cái vẻ cổ kính, lãng mạn, thơ mộng, yên bình, đẹp như tranh vẽ ....ấy thế mà lại còn tự vả vào mồm mình với cái câu " tôi ở trung tâm HN đây mà có thấy hấp dẫn gì đâu " .:Laughing: .... Cái hấp dẫn với du khách NN khi đến HN chính là những điểm bạn kể ra đấy :Battin ey:
    Hài, câu trước với câu sau cứ vả nhau đôm đốp ra. Ko có những thứ như bạn kể thì du khách tây đâu có vào VN nhiều như thế nhỉ?:Thinking:
    Bụi thời gian xóa mờ đi tất cả
    Chỉ có tình người còn mãi trong ta!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,843 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ặc, thôi cứ bẩu Tôi yêu VN, tôi yêu Hà Nội, bài báo trên đây phản ánh vô cùng chính xác thực tế, bla bla...cho nó lành.

Nếu tớ nhớ không lầm thì trước đây Elber rất nhiệt tình trong việc ném đá những ai nói lên những tiêu cực của VN, mà giờ đây lại thay đổi quan điểm, cũng lại bị nhận đá tảng, hí hí.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • 460 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Tình trạng này (tắc đường, ngập, cướp, tệ nạn...) ở các thành phố lớn đều xảy ra. Có gì đâu mà kêu ca ! Tiêu chí đánh giá lựa chọn của Travel Asia là ở Hotel, các điểm tham quan du lịch, nét cổ kính, vv.....
    Hạ tầng cơ sở của VN nói chung còn nghèo nàn chậm phát triển, ý thức văn hóa người dân quá kém, vvv.... Chính những yếu tố này góp phần cho tình trạng tệ hại mà bác đã nêu ra đấy bác ạ.
    • 460 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Strawberry08 Xem bài viết
    Có dám đảm bảo rằng chỉ mình HN mới có tắc đường, ngập lụt, cướp giật, chích choác ko? Và có dám đảm bảo rằng chỉ riêng HN mới có cái chuyện đi taxi 800k và xe ôm 500k ko?
    Vấn nạn này thì nơi đâu mà chả có , chỉ có những người khờ mới đi xe ôm hết 500k trong khi đi có vài km.
    Chính mồm nói ra HN có cái vẻ cổ kính, lãng mạn, thơ mộng, yên bình, đẹp như tranh vẽ ....ấy thế mà lại còn tự vả vào mồm mình với cái câu " tôi ở trung tâm HN đây mà có thấy hấp dẫn gì đâu " .:Laughing: .... Cái hấp dẫn với du khách NN khi đến HN chính là những điểm bạn kể ra đấy :Battin ey:
    Hài, câu trước với câu sau cứ vả nhau đôm đốp ra. Ko có những thứ như bạn kể thì du khách tây đâu có vào VN nhiều như thế nhỉ?:Thinking:
    Bác này nói đúng đấy. Người Hà nội gốc có niềm tự hào về Hà nội. Chỉ có những người ở địa phương khác đến nhập cư làm Hà nội thay đổi khác xưa, thế thì kêu gì.
    • 460 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

- Ặc ! Cái này nó giống chuyện trai tây thích gái Việt da ngăm ngăm, mũi tẹt, lùn lùn ấy mà. Vì chúng nó quá "quen" với gái da trắng, mũi cao, dáng đẹp rồi, giờ nó thấy gái Việt xấu xấu nó thích vì nó nghĩ như thế đem lại cảm giác mới lạ, thú vị

- Tưong tự vậy, chúng nó đi nhiều thành phố sạch sẽ, văn minh hiện đại rồi. Giờ chúng nó thấy Hà Nội bẩn thỉu, hôi hám, mất vệ sinh, ầm ĩ, ô nhiễm có khi chúng nó lại thích vì Hà Nội có những cái mà nhiều thành phố ko có :

+ Xe cộ phóng lung tung, dây điện chằng chịt ko biết quăng vào ngừoi lúc nào ( thử cảm giác mạnh)
    + Ô nhiễm không khí, hôi thối ( Thử mùi vị, hưong vị lạ rèn luyện hô hấp cho tốt hơn- dĩ độc trị độc mà )

- Còn bác nào ở trên nói cái gì mà cổ kính, nét đặc biệt, rồi thì văn hóa em xin thưa luôn là : Hà Nội làm gì có mấy cái đó.

- Mấy công trình cổ thì sao chép của Tầu mái nhọn, vút lên, trông thì bẩn bẩn, bé như cái kẹo, làm sao mà so với Tầu và Nhật được . Chúng nó đi Tầu, đi Nhật chán rồi, thì mấy cái kiến trúc cổ ở VN có gì mà chúng nó quan tâm. Ít ra phải đặc sắc độc đáo như Kim Tự Tháp ở Ai Cập ý - đó mới là nét riêng cổ kính

Nói tóm lại Hà Nội kêu 1000 năm văn hiến đạm đà bản sắc dân tộc, nhưng em chưa thấy cái đậm đà ấy là ở chỗ nào ? Toàn những bản sao chép và copy tệ hại của Tầu và Pháp.
    Bác này nói cứ như "người hành tinh" hoặc giáo sư lịch sử nói ấy nhỉ. Nói như sách thì ai nói chả được, không chỉ mình bác có thể show. Quan trọng là bình luận góp ý được gì chứ không góp sức góp công được gì lại còn chỉ trích chê bai, đọc mãi cũng nhàm.
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chết cười! Thấy nhiều topic bạn này bị ném đá nhưng tớ vẫn thấy bạn nói đúng. Việt Nam mình có sao nói vậy thôi. Tô vẽ ca tụng cũng tùy cái thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,843 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi autumnblue Xem bài viết
    Bác này nói cứ như "người hành tinh" hoặc giáo sư lịch sử nói ấy nhỉ. Nói như sách thì ai nói chả được, không chỉ mình bác có thể show. Quan trọng là bình luận góp ý được gì chứ không góp sức góp công được gì lại còn chỉ trích chê bai, đọc mãi cũng nhàm.
    Bác mới nói như sách nè, bác góp ý, nhưng ai là người lắng nghe lời bác nói? Bác làm, thì làm được gì? Bác đi thu gom rác ư? Bác dọn rác đến cuối đường thì đầu đường nó bẩn y như cũ, bác định làm dã tràng sao? Chưa kể bác dọn rác mà lỡ đạp phải kim tiêm của bọn xì ke ma túy rồi lây AIDS thì tàn đời! Bác thấy người ta để xe lộn xộn trên vỉa hè, bác thử bảo họ dọn dẹp xe cộ để trả lại vỉa hè thông thoáng thử xem họ có oánh bác không?

Chợt nhớ chuyện vua Hàm Nghi khi bị Pháp lưu đày, ông không nói tiếng nào. Pháp nó bảo ông hóa câm, bèn mời một vị thầy dạy mà vua rất kính trọng. Hàm Nghi thấy thầy thì lập tức vái chào thầy, và hàn huyên với thầy rất nhiều.

Sau đó, bọn Pháp hỏi ông:

- Sao lúc trước Ngài im lặng, không nói tiếng nào trong một thời gian dài, mà bây giờ lại nói được.

Vua bảo:

- Tôi thân bị lưu đày, có nói chẳng còn ai nghe, thì tôi nói làm gì?
    English is tough stuff

...
    • 17,573 Bài viết

• 26,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Xiao-Mei Xem bài viết
    Bác mới nói như sách nè, bác góp ý, nhưng ai là người lắng nghe lời bác nói? Bác làm, thì làm được gì? Bác đi thu gom rác ư? Bác dọn rác đến cuối đường thì đầu đường nó bẩn y như cũ, bác định làm dã tràng sao? Chưa kể bác dọn rác mà lỡ đạp phải kim tiêm của bọn xì ke ma túy rồi lây AIDS thì tàn đời! Bác thấy người ta để xe lộn xộn trên vỉa hè, bác thử bảo họ dọn dẹp xe cộ để trả lại vỉa hè thông thoáng thử xem họ có oánh bác không?

Chợt nhớ chuyện vua Hàm Nghi khi bị Pháp lưu đày, ông không nói tiếng nào. Pháp nó bảo ông hóa câm, bèn mời một vị thầy dạy mà vua rất kính trọng. Hàm Nghi thấy thầy thì lập tức vái chào thầy, và hàn huyên với thầy rất nhiều.

Sau đó, bọn Pháp hỏi ông:

- Sao lúc trước Ngài im lặng, không nói tiếng nào trong một thời gian dài, mà bây giờ lại nói được.

Vua bảo:

- Tôi thân bị lưu đày, có nói chẳng còn ai nghe, thì tôi nói làm gì?
    2 chuyện khác nhau hoàn toàn mà mẹ nó. Ko cần bác ý phải làm, nhưng đừng có khoe tí học thức rồi lên đấy múa rìu. Giọng điệu bác ý chả có gì đặc biệt ngoài việc cứ mở mồm ra là chửi chế độ, XH VN thế này, thế kia. Bác ý không phải là người Việt Nam phỏng? :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Elber ko phải giai gốc HN nhưng từ đời cụ đã công tác và sinh sống ở đây, cmt của Elber thể hiện tình yêu với nơi mình đang sống và công tác, nơi có họ hàng, anh chị, cô bác.. người thân, có Hồ Tây, có tháp Rùa, có chùa 1 cột, có lăng bác Hồ.... anh/chị đọc ko kỹ lại thành ra chê bai :Laughing::Laughing:
    • 5,561 Bài viết

• 6,283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumnblue Xem bài viết
    Tình trạng này (tắc đường, ngập, cướp, tệ nạn...) ở các thành phố lớn đều xảy ra. Có gì đâu mà kêu ca ! Tiêu chí đánh giá lựa chọn của Travel Asia là ở Hotel, các điểm tham quan du lịch, nét cổ kính, vv.....
    Hạ tầng cơ sở của VN nói chung còn nghèo nàn chậm phát triển, ý thức văn hóa người dân quá kém, vvv.... Chính những yếu tố này góp phần cho tình trạng tệ hại mà bác đã nêu ra đấy bác ạ.
    Vâng, đúng ý em ạ.

Mấy bác to miệng kia, hôm nào đóng bộ oách vào, ghé thăm Sofitel Legend trên Ngô Quyền nhé. Đảm bảo sững hết cả Sờ đấy.

Ngồi 1 chỗ mà phán như thần! :cool: Không chê bôi, nói xấu Việt Nam thì mồm nó mọc rêu hay sao í :cool:
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,843 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daiyentrang Xem bài viết
    Vâng, đúng ý em ạ.

Mấy bác to miệng kia, hôm nào đóng bộ oách vào, ghé thăm Sofitel Legend trên Ngô Quyền nhé. Đảm bảo sững hết cả Sờ đấy.

Ngồi 1 chỗ mà phán như thần! :cool: Không chê bôi, nói xấu Việt Nam thì mồm nó mọc rêu hay sao í :cool:
    Mẹ nó ơi, không ai chê cái Sofitel Legend nó không sang, không đẹp. Tuy nhiên chỉ nhìn vào vài ba cái khách sạn năm sao với một vài khu shopping malls rồi oánh giá cả cái thành phố, thậm chí cả nước VN là thiên đường thì tớ không làm nổi.

Nhớ chuyện anh Việt Kiều nọ về VN, được quảng cáo là VN mình giờ đổi mới phát triển lắm, nên anh cũng đi đây đi đó cho biết.

Anh đi xích lô cho dễ ngắm phố phường.

Bác xích lô chở anh ra trung tâm quận nhất ở SG, chỉ cái trung tâm thương mại hành tráng này rồi cho biết đấy là sở hữu của anh A con ông quan B, chỉ vào cái khách sạn bốn năm sao và cho biết khách sạn ấy thuộc quyền sở hữu của chị C là chị ruột ông quan D. (Nói thêm ông B với ông D thì nhà cửa bình thường lắm nhá!). Sau đó đến các khu ổ chuột và nói đấy là nhà của anh E, chị F là bạn của mình làm nghề bán hàng rong và bán trà đá vỉa hè...

Mấy hôm sau anh VK quyết định đi du lịch xa hơn, vào vùng ngoại thành của huyện Củ Chi, Cần Giờ...và được thấy những đứa trẻ nhếch nhác cởi trần vui chơi bên những mái nhà tranh đơn sơ cũ kỹ, thấy các bác nông dân lấm lem đánh vật với mấy con trâu trên đồng....

Ờ thì VN cũng giàu, cũng đẹp, cũng hoành tráng lắm chứ, cũng khách sạn năm sao, cũng trung tâm thương mại sang trọng, cũng câu lạc bộ Lan Anh lừng lẫy...nhưng rất tiếc những thứ ấy còn lâu mới thuộc về bọn dân đen mắt toét nhá?
    English is tough stuff

...