Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hà Nội: Kinh hoàng vụ đôi nam nữ tự thiêu trên đường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 591 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Motthoigiobui Xem bài viết
    Ý mẹ nó là gì đấy ạ?
    Ý mẹ ấy là để dành cái chết đó cho những kẻ mà mẹ ý ghét nhưng ko làm gì được.
    Mổi ngài iem chọn một Hềnh nhưn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tội nghiệp quá, chắc tại gia đình 2 bên ko đồng ý đây, thôi chúc 2 bạn về cõi vĩnh hằng luôn được bên nhau nhé.

Thực ra bây giờ XH thờ ơ và sống lý trí quá, chứ còn nói thật mình yêu thật lòng mình biết, yêu nhau thì ngoài người ấy ra quanh mình chả có ai cả, mình là mình yêu lúc nào cũng thật lòng, yêu bằng cả trái tim nhá, không tiếc một thứ gì, dốc hết tình này trao cho người nhá.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Motthoigiobui Xem bài viết
    Ý mẹ nó là gì đấy ạ?
    Nghĩa là:
    Nếu mình mà không còn muốn sống, nếu mình mà có ý định tự tử thì trước khi tự tử mình sẽ tìm tên nào vô nhân tính như tên L để giết.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,014 Được cảm ơn

Báo trước đưa tên sai, bài báo của bác ĐNT đưa tên mới đúng, nam tên là Đặng Hồng Phong.
    Cái tên cũng nhầm, lại làm 1 số mẹ nghi nghi xem có phải là 2 nữ không.

Trích dẫn Nguyên văn bởi DatNuocToi Xem bài viết
    Hà Nội: Người dân phát hiện đôi nam nữ tự thiêu trên đường

Thông tin ban đầu từ cơ quan công an, khoảng 13h ngày 26/4, nhân dân phát hiện một đôi nam nữ đang cháy tại cơ đê thuộc thôn An Hạ, xã An Thượng, huyện Hoài Đức (Hà Nội). Qua xác minh, đôi nam nữ trên là chị Nguyễn Thị Mai (SN 1990) và Đặng Hồng Phong (SN 1988), cùng ở xã Tân Phú, huyện Quốc Oai, Hà Nội.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,419 Bài viết

• 2,407 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, sao phải đến nông nỗi vậy, mà lại còn chọn cái cách đau đơn như vậy nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 319 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trông thấy sợ quá, đâu cần phải làm như vậy
    4s9Em8
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,589 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay coi phim Tế Công nói rất hay: những người tự tử, những người ko biết quí mạng sống của mình thì cũng coi như là giết 1 mạng người, xuống âm phủ bị phạt nặng lắm đấy. (hơi ảo 1 tí nhưng rất có ý nghĩa).
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 672 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Tự tử theo phật giáo là khó siêu thoát vì mang tội bất hiếu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,014 Bài viết

• 1,114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi athena.aries Xem bài viết
    Bao nhiêu người đang cần giết, đằng nào cũng chết sao không làm gì có ích hơn!
    Ý mẹ nó là ôm bom lao vào lờ đờ
    • 414 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love119 Xem bài viết
    Có khi nào là tình yêu đồng tính ko nhỉ? Bị ng thân cấm đoán nên làm chuyện dại dột?
    Đặng Hồng Phong bác ạ, Nhung lụa gì ở đây
    • 1,039 Bài viết

• 2,834 Được cảm ơn

Kinh dị ... Mình sợ nhất là mấy người điên . Yêu mà không có lý trị , tự trọng của bản thân thì dễ thành như vậy , phải yêu và quý trọng thân thể tư cách của mình trước rồi mới yêu được người khác
    Vì cuộc đời là những chuyến đi
    01754cfe5329d759383b36103ac88e97
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,472 Bài viết

• 5,337 Được cảm ơn

Thiếu gì cách tự tử, chọn cách tự thiêu là cách chết đau đớn nhất. Hai em dại dột quá!
    • 952 Bài viết

• 2,096 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mà 2 bạn chết thật thì đó là sự giải thoát ho bế tắc của 2 bạn nhưng sẽ làm cho tất cả người thân của cả hai gia đình đau đớn, ân hận không nguôi. Còn nếu không chết mà sống trong đau đớn hay phải mang thêm tật trên người liệu họ còn tiếp tục yêu nhau bên nhau được hay không hay lại chỉ khổ bố mẹ, anh chị em mình. Yêu nhau như thế là bằng hại nhau rồi. Tự tử vì bất cứ lý do gì với mình đều không thể chấp nhận được, những người này ích kỷ quá.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui!
    • 21 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Quá hay. Như mình khi nào bế tắc quá muốn chết sẽ vác dao ra đường, thấy thằng côn đồ nào bắt nạt bà kon là cho nó vài xiên
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 270 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

thân thể là của bố mẹ sinh ra. đâu phải của mình, trước khi muốn làm gì ảnh hưởng tới cơ thể mình phải hỏi bố mẹ trước đã nhé
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui....:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 906 Bài viết

• 1,919 Được cảm ơn

eo ôi ! chị chỉ biết nghĩ đến mình thôi nhỉ, họ tự tử như vậy đã mang tội rồi lại còn giết người vì những lí do chẳng liên quan đến mình để tạo nghiệp ròi kiếp sau è lưng ra trả nợ à ? Nợ nần ân oán với ai thì giải quyết với người đó mắc gì đến họ. Vớ vẩn.
    • 1,804 Bài viết

• 5,725 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi damcamau002 Xem bài viết
    Quá hay. Như mình khi nào bế tắc quá muốn chết sẽ vác dao ra đường, thấy thằng côn đồ nào bắt nạt bà kon là cho nó vài xiên
    Nói thật chứ mấy người tự tử đa phần là những người hèn yếu nên làm gì dám vác dao chém ai chứ.
    Make me a channel of your peace.
    Where there's despair in life let me bring hope;
    Where there is darkness, only light;
    And where there's sadness, ever joy
    :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,668 Được cảm ơn

2 bạn này dám chịu đau, dám hy sinh, cho đi làm cách mạng được đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,150 Bài viết

• 1,972 Được cảm ơn

Thiếu nữ tự thiêu và gọi bạn trai đến chứng kiến

Nghe Toan nói lời chia tay, Lụa đau đớn mua xăng rồi gọi người yêu lên chứng kiến việc mình tự thiêu để thể hiện tình cảm vẫn nồng nàn.

Lụa (21 tuổi) và Toan (24 tuổi) yêu nhau được hơn 2 năm nay. Tình yêu của đôi trai gái gần đây bị rạn nứt. Toan không còn quan tâm đến Lụa khiến cô gái buồn bã. Thậm chí, Toan còn nói muốn chia tay.

thieu
    Hiện trường vụ tự thiêu. Ảnh: Hoàng Tiến.

Khi biết Toan đã có tình yêu mới với một cô bạn khác cùng xã, Lụa sốc nặng. Cô nhiều lần điện thoại và đón gặp nhưng đều bị Toan tìm cách né tránh. Uất hận, Lụa tìm đến cái chết để chứng tỏ tình yêu dành cho Toan.

Trưa 26/4, Lụa dùng chai 1,5 lít để mua xăng rồi đi xe máy ra khu vực đê Thanh Quang, thôn An Hạ, xã An Thượng, huyện Hoài Đức (Hà Nội). Cô điện thoại cho Toan và thông báo sẽ tự tử tại địa chỉ này.

Toan phóng xe đến nơi và cố gắng khuyên giải nhưng Lụa không nghe. Sau một hồi im lặng, cô đã tưới xăng vào người và tự thiêu. Toan nhảy vào ngăn cản nhưng ngọn lửa đã bùng lên dữ dội. Một số người dân sống gần đó cũng tới giúp dập lửa trên người cô gái.

Nạn nhân được đưa đi cấp cứu tại Viện Bỏng quốc gia trong tình trạng cơ thể nhiều nơi bị tổn thương, khá nguy kịch, nặng nhất phần từ đầu trở xuống ngực. Toan bị bỏng phần tay và một số nơi khác. Đến hôm nay, 30/4, cô gái vẫn mê man, chưa tỉnh.

Công an huyện Hoài Đức đã tới hiện trường thu giữ chai nhựa và điều tra làm rõ nguyên nhân.

Hoàng Việt

* Tên nhân vật đã thay đổi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,332 Bài viết

• 3,347 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu còn sống đem nó ra thiêu lại cho nó biết, hic, cha mẹ nhịn từng miếng ăn ngon, từng cái áo đẹp để dành cho con, nuôi nó lớn đến chừng này nó đi thiêu, không thể thương được
    eza3EQqeza3p7
    và đây là kết quả:
    CTvRp7

OjbOp7