Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hà Nội: Gặp phụ nữ ngã xe, lao vào cướp iPhone

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23,100 Bài viết

• 34,977 Được cảm ơn

(ĐVO) - Thấy người phụ nữ bị xe máy bị tai nạn, ngã lăn ra đường, đôi nam nữ không những không cứu giúp mà còn chạy đến giật chiếc điện thoại rồi tẩu thoát.

Sự việc xảy ra vào chiều ngày 25/2 tại ngã tư Hàng Trống – Hàng Gai (Hoàn Kiếm, Hà Nội). Nạn nhân là chị Đặng Thanh Hiền (ở Thanh Xuân, Hà Nội).

images1189920_cuop_baodatviet1
    Ngã tư Hàng Trống - Hàng Gai, nơi xảy ra vụ cướp.

Bà Nguyễn Thị Xuân, người bán hàng nước gần ngã tư kể lại: “Lúc đó vào khoảng 15h, khi người phụ nữ đang đi từ đường Hàng Gai đổ ra thì có va chạm với một chiếc xe máy đi ngược chiều và ngã lăn ra đất, mặt nhăn nhúm, đau đớn.”

Theo bà Xuân, khi người phụ nữ chưa kịp định thần thì có đôi nam nữ đi xe máy từ trong ngõ đi ra bất ngờ áp xát chị Hiền. Người phụ nữ ngồi phía sau đã thò tay vào túi áo chị Hiền móc chiếc điện thoại rồi bỏ chạy.

images1189923_cuop_baodatviet2
    Bà Nguyễn Thị Xuân.

Thấy thế, trong vẻ mặt đau đớn, chị Hiền hô hoán rồi cùng người dân đuổi theo tên cướp. Tới trước số nhà 90 Hàng Trống thì bắt được người con gái ngồi phía sau, còn người lái thì trốn mất.

Trao đổi với PV báo Đất Việt vào chiều ngày 27/2, một vị đại diện công an phường Hàng Trống cho biết: Đối tượng cướp điện thoại của chị Hiền tên là Nguyễn Thị Xương (47 tuổi, hộ khẩu ở phường Đông Ba, TP. Huế).

Theo điều tra của cơ quan công an, Xương là người không có nghề nghiệp ổn định. Từ trước đến nay, Xương có tổng cộng 15 tiền án, tiền sự. Ở địa bàn Hàng Trống, Xương thường xuyên thực hiện các vụ cướp giật của người đi đường để lấy tiền tiêu xài.

Hiện vụ việc đã được công an phường Hàng Trống hoàn tất hồ sơ, bàn giao đối tượng Nguyễn Thị Xương lên cơ quan công an quận Hoàn Kiếm để xử lý.

Đông Tẩu

http://baodatviet.vn/phap-luat/20130...Phone-2342369/
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23,100 Bài viết

• 34,977 Được cảm ơn

Một phụ nữ bị cướp gần 200 triệu trên phố

Đang ngồi sau xe máy LX do bạn chở trên phố Trần Bình Trọng (Hà Nội), chị Phạm Thị Minh H. đã bị 2 thanh niên đi xe máy giật túi xách, trong đó có 1 điện thoại vertu trị giá 160 triệu đồng, 1 điện thoại iPhone 5 và một số tài sản khác.

Ngày 26.2, Công an quận Hoàn Kiếm - Hà Nội cho biết đang điều tra một vụ cướp giật tài sản của công dân có trị giá lên tới khoảng 190 triệu đồng.

Trước đó, chị Phạm Thị Minh H. (ở quận Đống Đa, Hà Nội) đến Công an phường Trần Hưng Đạo (quận Hoàn Hiếm) trình báo: vào khoảng 21 giờ ngày 23.2, trong lúc chị H. đang ngồi sau xe máy LX do bạn chở đến trước cửa nhà số 25 Trần Bình Trọng (quận Hoàn Kiếm) thì bị cướp.

Theo chị H., có 2 thanh niên đi xe máy cùng chiều đã bất ngờ lao đến giật túi xách của chị. Bên trong túi có 5 triệu đồng, 300 Euro, 1 điện thoại di động Vertu trị giá 160 triệu đồng, 1 điện thoại iPhone 5 và một số giấy tờ với tổng trị giá khoảng 190 triệu đồng.

Sau khi giật được túi xách, 2 thanh niên đã rồ ga chạy thoát.

Theo Người Lao Động

http://danviet.vn/125909p1c33/mot-ph...u-tren-pho.htm
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 986 Bài viết

• 1,748 Được cảm ơn

Đi đường mình toàn để đt trong túi , và túi trong cốp xe , ko bao giờ vừa đi vừa nghe đt . Mất tiền , mất đt còn cố an ủi "của đi thay người" chứ ko may lúc chúng nó giật , mình mất đà ngã xuống đường lại bị sứt mẻ j thân thể ( mức độ nhẹ ) thì bao nhiêu tiền lấy lại cho đc .

Tự mình có cách bảo vệ mình thôi .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 445 Bài viết

• 1,680 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ly-ky-ky Xem bài viết
    thế nào mấy bà HN cũng chạy vô đổ thừa dân ngoại tỉnh cướp giựt cho coi
    Mẹ nầy chắc lại suy bụng ta ra bụng người rùi. Nick cũ của bạn là cô.tiên...?
    Nếu tất cả đường đời đều trơn láng
    Thì chắc gì, ta đã nhận ra ta!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,126 Bài viết

• 2,984 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VietNamcuatoi Xem bài viết
    Nhiệt liệt chào mừng đồng chí đất nước tôi tái xuất giang hồ với các chủ đề ruột : cướp, giết , hiếp.
    Rảnh quá à????? Qua tận thế rồi mà n` người thik cầm đèn chạy trước ô tô quá nhỉ???

P/s : Dạo này bọn trộm cướp lộng hành qá. Mih đi đâu chả mag theo j có gtri cả. Tiền để thẻ hết, mag 2,300 ngoài thôi. Đt thì đổi sag Nokia trắng đen = rẻ + bền
    ............Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh.............Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi.......Ngược lòng mình tìm về nông nổi.............Lãng du vô định cánh chim trời...............
    • 83 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bây giờ đi ra đường nguy hiểm thật. không những mất đồ mà tính mạng cũng bị đe dọa.
    • 1,066 Bài viết

• 1,786 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Tới trước số nhà 90 Hàng Trống thì bắt được người con gái ngồi phía sau, còn người lái thì trốn mất."
    Người con gái
    = 47 tuổi????

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 219 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khủng long ròm Xem bài viết
    "Tới trước số nhà 90 Hàng Trống thì bắt được người con gái ngồi phía sau, còn người lái thì trốn mất."
    Người con gái
    = 47 tuổi????
    Đọc còm của bạn buồn cười quá. " Đất Việt " đang bị cộng đồng mạng tẩy chay vì độ trẻ ranh của tòa báo.
    • 1,546 Bài viết

• 6,122 Được cảm ơn

Bạn này phòng xa quá rồi
    • 219 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Bộ bạn ly ky ky không biết đọc hả?

Trao đổi với PV báo Đất Việt vào chiều ngày 27/2, một vị đại diện công an phường Hàng Trống cho biết: Đối tượng cướp điện thoại của chị Hiền tên là Nguyễn Thị Xương (47 tuổi, hộ khẩu ở phường Đông Ba, TP. Huế).
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 442 Bài viết

• 1,512 Được cảm ơn

Trước tết 1 chị mua quần áo trên phố Hàng Da đang đứng nói chuyện bị 2 thanh niên đi LX giật i. Tầm gần tết đông nên đi LX mới cướp trót lọt.Rồi còn bà bác gần nhà đi bị giật dây chuyền mỹ ký, nó thấy giả quay lại đạp đổ xe và ko quên chửi vài câu vì cái tội dùng đồ giả!Nói chung các chị em lỡ bị cướp thì hô hoán chứ đừng nên đuổi theo ko rước họa vào thân
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 367 Bài viết

• 1,382 Được cảm ơn

Nhiệt liệt chào mừng đồng chí đất nước tôi tái xuất giang hồ với các chủ đề ruột : cướp, giết , hiếp.
    Thì tính thời sự của các chủ đề này cũng hot có kém gì góp ý sửa đổi điều 4 hiến pháp đâu !
    • 219 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MBAir Xem bài viết
    Thì tính thời sự của các chủ đề này cũng hot có kém gì góp ý sửa đổi điều 4 hiến pháp đâu !
    Hot đối với bạn thôi, còn đối với phần lớn các diễn đàn, chủ đề cướp-giết-hiếp bị cấm hoặc không được khuyến khích.

Chỗ bát nháo vozforum cấm cướp , giết, hiếp, chỉ cho văng tục thôi
    • 16 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThaiAn98 Xem bài viết
    Trước tết 1 chị mua quần áo trên phố Hàng Da đang đứng nói chuyện bị 2 thanh niên đi LX giật i. Tầm gần tết đông nên đi LX mới cướp trót lọt.Rồi còn bà bác gần nhà đi bị giật dây chuyền mỹ ký, nó thấy giả quay lại đạp đổ xe và ko quên chửi vài câu vì cái tội dùng đồ giả!Nói chung các chị em lỡ bị cướp thì hô hoán chứ đừng nên đuổi theo ko rước họa vào thân
    HN nó ko như quê bạn nha, cái thể loại quê mùa chán!! Nhố nhăng phát biểu ba linh tinh
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,369 Bài viết

• 2,751 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi KuXiXi Xem bài viết
    Bạn này đi đến đâu cũng có mùi và ai cũng tránh như tránh hủi. Hệ quả của công việc bưng bô?
    Để giữ gìn vệ sinh môi trường, khẩn thiết yêu cầu bạn ko quất lại những còm của bạn í
    I wanna ki.. you
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 367 Bài viết

• 1,382 Được cảm ơn

Hot đối với bạn thôi, còn đối với phần lớn các diễn đàn, chủ đề cướp-giết-hiếp bị cấm hoặc không được khuyến khích.

Haha...ko hot mà lại xông vào cmt như sợ mất phần ý nhỉ.
    Thôi lượn đi chỗ khác làm DLV tiếp đi
    Nền báo chí nước nhà có gì khác ngoài cướp-giết-hiếp chứ?
    • 219 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MBAir Xem bài viết
    Haha...ko hot mà lại xông vào cmt như sợ mất phần ý nhỉ.
    Thôi lượn đi chỗ khác làm DLV tiếp đi
    Nền báo chí nước nhà có gì khác ngoài cướp-giết-hiếp chứ?
    Vào để tẩy chay chủ đề cướp giết hiếp.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,369 Bài viết

• 2,751 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nu vật, nếu mà không hot thì nó tự chết, sao phải vất vả dữ vậy
    I wanna ki.. you
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 442 Bài viết

• 1,512 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ghetcaimat Xem bài viết
    HN nó ko như quê bạn nha, cái thể loại quê mùa chán!! Nhố nhăng phát biểu ba linh tinh
    Ồ, xin lỗi quê mình ở Hồ Tây 3 đời rồi bạn ạ! HN như bạn mà mở mồm kêu ng khác quê mùa thì ko hiểu bạn HN thanh cao với ai?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,061 Được cảm ơn

Mà nên cấm , vì bây giờ cái tốt chúng nó ko học , còn cái xấu thì bắt chước rõ nhanh
    Nghe nguoi con gái tưởng trẻ trâu , hóa ra 47 tuổi , lại còn phụ nữ Huế dịu dàng nữa chứ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2