TIN TÀI TRỢ.

Gửi em, người tình của chồng chị, đừng vội mừng em nhé!

• 9.94K Lượt chia sẻ
  • 99.2K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 972 Bài viết

• 555 Được cảm ơn

Không phải tự nhiên anh có thể trở thành người đàn ông thành đạt, có nhiều tiền để mua tất cả những thứ em thích, em cần. Anh chị đã trải qua những lúc trong túi không có một nghìn để mua thức ăn, mua sữa cho con.

Gửi em, người tình của chồng chị! Một người bạn thân của chị vô tình đọc được mấy bài viết của em “Tôi đã giấu gia đình sinh con cho người tình" trên chuyên mục Chia sẻ, người bạn nói “Thử vào xem sao, hình như trong bài có bóng dáng chồng cậu”, chị cười xòa trêu lại “Vậy anh ấy trở thành người nổi tiếng mất rồi”. Dù không tin, bản tính tò mò của một người phụ nữ khiến chị tìm bài để đọc, hết bài đầu thấy còn ngờ ngợ, đọc tiếp hai bài còn lại thì khẳng định chắc chắn rằng người tình tài năng, giàu có, phong độ và yêu chiều em hết mực đó chính là chồng chị, vậy là anh nổi tiếng thật rồi.

Cũng không hiểu tại sao nhưng nếu như mọi khi chị dễ dàng rơi nước mắt trước những số phận không may mắn khi gặp trên đường hay chỉ đơn giản đọc qua sách báo, xem qua phim ảnh, truyền hình thì hôm nay khi mình gặp vào tình huống bất đắc dĩ này chị lại không khóc nổi. Không phải chị không đau, không sốc, không hờn, không giận, mà bởi qua lời em kể về tình yêu của hai người, từng hành động chồng chị dành cho em đã giết chết trái tim chị mất rồi.

Em à, em là người phụ nữ xinh đẹp, có học thức, trình độ và thông minh, vì quá thông minh nên chỉ cần sử dụng bài viết nhỏ đã giết chết được trái tim của người vợ như chị. Em sử dụng giọng văn tự nhận mình sai, cần tư vấn của mọi người nhưng đọc kỹ chị hiểu em đang “khoe khéo” mình là người thứ ba hạnh phúc nhất trên đời khi có người tình tuyệt vời, người đàn ông lý tưởng. Chị biết em đang có nhiều thứ nhưng vẫn thiếu một thứ đó là lương tâm. Chị em mình đều là phụ nữ, có đáng không khi hai người phụ nữ làm đau lòng nhau vì một người đàn ông, có vui không khi em là người lớn lại giành bố của hai đứa nhỏ.

Người ta vẫn nói “Tình yêu không có lỗi”, chị cũng nghĩ vậy nhưng nếu chỉ ôm khư khư cái suy nghĩ ấy để ra đường cứ thích ai là yêu, yêu hết mình, bất chấp mọi thứ xung quanh thì mình lại đang có lỗi với tình yêu. Chị tin là em biết rất rõ anh vẫn yêu chị, yêu tổ ấm gia đình, bằng chứng cho tình yêu ấy là anh luôn quan tâm, chia sẻ và chăm sóc vợ con, chưa một lần nói gì dù một câu vô ý để chị phải buồn, cuộc sống gia đình luôn hạnh phúc và đầy ắp tiếng cười.

Về phần chị, dù không phải là người phụ nữ quá xinh đẹp, giỏi giang, khéo léo nhưng chị nghĩ mình cũng đạt được mức độ đủ tốt để chưa làm người thân hay những xung quanh phiền lòng. Có lẽ chị mới dừng lại ở việc “đủ tốt” thôi chứ chưa phải hoàn hảo, bởi nếu hoàn hảo thì chắc chắn không bao giờ có người chồng ngoại tình. Chị biết, nếu trách em thì em sẽ cho rằng làm vợ mà không biết giữ chồng thì trách cứ gì. Chị đang có lỗi khi để chồng ra ngoài kiếm thêm người tình, để một người bố phải đi kiếm thêm đứa con bên ngoài. Liệu em có đủ tự tin khẳng định nếu chị ly hôn anh rồi cưới em làm vợ, anh sẽ không phản bội em?

Trước đây chị cũng tin vậy đó, vì với chị chỉ ngày hôm qua thôi, anh vẫn là tất cả tình yêu, sự tôn trọng và cả sự ngưỡng mộ đấy. Chị cũng tự tin mình là người phụ nữ may mắn, hạnh phúc nhất vì đã có được người đàn ông vừa tài giỏi, lại vừa thủy chung. Hôm nay thì sao, chị đang ngồi đây nói chuyện với em, người tình của chồng chị, vậy thì em đừng chắc chắc làm gì, bởi anh phản bội được chị cũng có nghĩa sau em sẽ có người thứ tư.

dung-voi-cuoi-khi-la-nguoi-thu-ba-hanh-phuc-em-nhe1

Chị chưa nói với anh về việc đã biết mối quan hệ của em và anh ấy, bởi chị cần thời gian để chuẩn bị tâm lý vững vàng. Chị không muốn yếu đuối trước mắt anh trong lúc này, cũng không muốn trong lúc nóng giận sẽ thốt ra những lời lẽ làm tổn thương anh dù chính anh đang làm tổn thương chị, không muốn hình tượng của anh xấu đi trước mắt các con, đặc biệt cũng không muốn để mẹ chồng đang bị bệnh cao huyết áp phải nhập viện vì lỗi lầm con trai mình gây ra. Bà luôn tin tưởng vào anh, lại yêu thương chị, thậm chí còn yêu quý chị hơn chính con trai, con gái ruột của bà.

Cũng không vì thế mà chị chấp nhận để anh qua lại với em khi vẫn còn có vợ, một ngày gần đây anh sẽ phải lựa chọn, nếu ở lại bên chị, chị sẽ tha thứ cho lỗi lầm một lần duy nhất. Lúc đó mong em hãy quên anh đi, hãy nghĩ anh không xứng đáng với tình yêu của em bởi anh đã chọn mẹ con chị mà không phải mẹ con em. Còn nếu chọn em, chị sẽ thành tâm chúc phúc cho em, sẽ nghĩ anh không xứng đáng vì chính anh đã tự phản bội lại những lời nói yêu thương đã dành cho chị hàng ngày, lúc đó hy vọng em đủ hoàn hảo để níu giữ bước chân anh cả cuộc đời. Nếu không em sẽ đau hơn chị bây giờ rất nhiều, bởi sẽ nhận ra mình không chỉ bị đau vì người phụ nữ khác giành mất chồng mà còn đau hơn khi kịp nhận thức chính em là người đã nhẫn tâm phá hủy một gia đình, làm tổn thương tới một người vợ, người mẹ.

Không phải tự nhiên anh có thể trở thành người đàn ông thành đạt, có nhiều tiền để sẵn sàng mua tất cả những thứ em thích, em cần. Anh cũng trải qua những tháng ngày vất vả, làm và kiếm tiền từ những việc nhỏ nhất: chạy bàn, xe ôm… còn chị cũng không phải nghiễm nhiên trở thành người vợ có tiền, có hạnh phúc. Anh chị đã có những tháng ngày khó khăn, vất vả nhất, những lúc trong túi không có một nghìn để mua thức ăn, mua sữa cho con đó em ạ. Hồi chị mang bầu từng nhịn ăn sáng, ăn trưa, ở công ty mọi người rủ đi ăn cơm, chị đều lấy lý do nghén không ăn được nhưng thực ra chỉ vì để dành vài chục nghìn mua đủ thức ăn tối về cho anh, để vợ chồng quây quần bên mâm cơm duy nhất trong ngày.

Lúc em mang bầu muốn ăn gì anh sẵn sàng đáp ứng; còn chị mang bầu đi làm qua hàng bánh ga tô (là món ăn chị thèm lúc mang thai) lại phải đi thật nhanh để cố kìm lòng mình. Hay thi thoảng anh lĩnh lương, hỏi chị muốn ăn gì không để chiêu đãi, dù muốn lắm chị cũng phải giả bộ nói không để anh không phải bận tâm. Những lúc đó như hiểu được lòng chị, anh thường ôm chị thật chặt vào lòng mà khóc. Mang thai hai đứa mà chị chưa biết tự mua lấy cái váy bầu là gì, chỉ dùng đồ thừa của bạn bè thôi. Em đừng vội cười trong hạnh phúc khi mình tự nhiên có người chu cấp cho mọi thứ, hãy tĩnh tâm ngồi lại và suy nghĩ, em đang tự mãn nguyện và tận hưởng trên những giọt mồ hôi, nước mắt trên những chặng đường chị và hai cháu nhỏ đã đi qua đó.

http://phununews.vn/chia-se/dung-voi...nhe-66480.html
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cô ơi cháu lên mạng đọc ba bài viết của người kia và bài của cô nữa sao thấy đáng sợ và muốn khóc quá cô à cuộc đời này đáng sợ quá cô ơi. cháu cảm thấy muốn gần gũi chia sẻ với những gì cô đang phải trải qua quá

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Meocon1995
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,161 Bài viết

• 12,776 Được cảm ơn

tớ cũng đã từng viết cái gọi là tâm thư cho bồ của chồng. nhưng sau này nhận ra đúng là vớ vản và nhảm nhí, mất thời gian. cái đứa mà nó đàng hoàng, tử tế, thì nó đã ko cư xử như vậy, nên có nói thế chứ nói nữa chẳng khác gì nước đổ đầu vịt. thằng mà mình cần đánh, chửi, đâm, chém là thằng chồng mình ấy. phụ nữ cứ đi làm khổ nhau làm gì nhỉ? chửi qua chửi lại để làm gì, hao tâm tổn sức, cứ thằng chồng ra mà chửi.
    tớ cứ âm thầm trong bóng tối theo dõi chúng nó, đến 1 ngày khi đã đủ tang chứng vật chứng thì ném vào mặt thằng chồng cái đơn li hôn cùng với những tàng chứng vật chứng tớ sưu tầm được. và gửi lời nhắn nhủ đến bọn chúng: sống với nhau cho nó đàng hoàng tử tế, chứ đừng dăm bữa nửa tháng lại lôi nhau ra cắn xé, lại lôi tôi ra mà so sánh thế này thế nọ nhá.
    cung cấp hạt lúa mì - tiểu mạch thảo và cỏ lúa mì. pm mình nhé
    • 975 Bài viết

• 3,662 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Biết là thằng lều bịa nhưng vẫn muốn mắng nhảm cái mụ vợ này, lẽ ra việc cần làm bây giờ là bao nhiêu tiền chồng làm ra lột cho sạch mà đi trùng tu nhan sắc, ăn chơi nhảy múa bù bằng hết thời khốn khó, rồi kiếm một thằng phi công trẻ mà quất phấn khởi đê, ngồi vắt óc kể lể tâm thư như này nó lại bịt mũi cười cho chứ báu gì? Ai lại đi cầu xin lương tâm của những đứa không có lương tâm? Mệt
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 922 Bài viết

• 1,503 Được cảm ơn

Nhảm nhí thật... mỗi lần giận chồng thì việc đầu tiên mình làm là ngồi suy nghĩ xem mình sẽ sống như thế nào khi chia tay chồng, sẽ sắp xếp chỗ ở con cái học hành thế nào, sinh hoạt hàng ngày thế nào... chứ ko phải ngồi rên rỉ nẫu ruột thế này.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,165 Bài viết

• 3,753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vậy là thằng đàn ông vô tội, luôn bị đàn bà "hấp diêm" hic
    :Rose: Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 678 Bài viết

• 1,351 Được cảm ơn

Nẫu nhỉ, chán nghe cái điệp khúc không có lương tâm cướp chồng của chị, cướp bố của các con chị, anh ý phản bội được chị thì rồi e cũng bị bla bla. Cái đó ai chả biết, nói mãi rồi. Càng kể quá khứ khổ sở vàng son thì người kia càng ngạo nghễ, kế làm quóe gì nhể. Thôi, để thời gian đi làm việc khác cho xong.
    • 582 Bài viết

• 5,163 Được cảm ơn

Giàu đổi bạn, sang đổi vợ. Phũ nhưng thật, hỡi ôi.

Bởi vậy các cô nên nhắm liền ông nào giàu sẵn thì úp sọt ngay và luôn, ngắt ngọn cho nó lành, trồng cây làm gì hehe.
    Mẹ chồng tập sự
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,753 Bài viết

• 31,162 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tâm thư dài quá mà lại còn lý lẽ với dẫn chứng, con bồ nó ko đọc đâu.
    Việc cần làm ngay là thu vén tài sản cho con cái, vì con bồ nó cũng có con rồi. Tương lai sẽ có xâu xé cái tài sản mồ hôi nước mắt của 2 vc làm nên.
    Tiếp nữa là kiếm ngay luật sư giỏi tư vấn và thu thập chứng cứ để nếu có ly hôn thì mình có lợi thế.

Xong xuôi hết thì hãy nói chuyện với cái thằng chồng tôn thờ và ngưỡng mộ kia kìa xem hắn muốn gì. Có sửa chữa được ko.

Tóm lại, tâm thư thật là vô ích chỉ tổ bứt dây động rừng.
    • 8,161 Bài viết

• 12,776 Được cảm ơn

giờ mới rảnh rang đọc bài chị này viết. e có kết luận bà này hâm bỏ xừ. có bầu thèm ăn cũng o dám ăn, đồ bầu cũng o dám mua về mặc, bản thân mình o thương lấy mình thì mong ai thương lấy, lại còn đi kêu gọi lòng thương của con đàn bà khác. vớ vẩn, nhảm nhí.
    việc bà này cần làm là lo mà hốt hết tiền bạc, tài sản của 2 vợ chồng, càng nhiều càng tốt rồi nói thẳng vào mặt thằng chồng bây giờ muốn gì? vợ con đàng hoàng hay đi theo con bồ nhí? nếu muốn theo con bồ thì giải tán ngay và luôn, ký đơn li hôn để hết tài sản lại cho 3 mẹ con tôi, còn muốn ở với mẹ con tôi thì hội nghị bàn tròn 3 mặt một lời hàng tháng chu cấp cho con riêng bao nhiêu - chuyển khoản qua thẻ ATM, nói rõ trách nhiệm nuôi con và o đc phép dính dáng đến cô người tình kia, muốn gặp con thì cả 2 vợ chồng cùng đi, o cho thằng chồng đi 1 mình.
    ở đấy mà tâm với chả thư. vớ vẩn.
    cung cấp hạt lúa mì - tiểu mạch thảo và cỏ lúa mì. pm mình nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,086 Bài viết

• 9,470 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chưa đọc chữ nào, chỉ mới nhìn tiêu đề. Cách tốt nhất là chị vợ rước giang mai từ đâu về, xong truyền cho em tình địch thông qua ông chồng là cách trả thù hay nhất
    ................
    • 1,423 Bài viết

• 7,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Clone_of_Dark_Knight Xem bài viết
    Giàu đổi bạn, sang đổi vợ. Phũ nhưng thật, hỡi ôi.

Bởi vậy các cô nên nhắm liền ông nào giàu sẵn thì úp sọt ngay và luôn, ngắt ngọn cho nó lành, trồng cây làm gì hehe.
    Thường thì những topic này em ko có chui vào đọc, vì em thấy nó rất vớ vỉn, mà lúc chiều thấy có chị nên vào nghía tí.

Nói ra thì bảo thực dụng chứ em thấy chị nói cũng đúng đấy. Gái có học hành, gia đình tử tế, có hình thức thì đúng là nên ngắt ngọn cho nó yên tâm. Mà điều này cũng khuyến khích zai nên tu chí học hành, sự nghiệp rồi hẵng lấy vợ, vừa lấy đc gái ngon vừa ít khi thay đổi cảm xúc

em có thằng bạn thân, lấy vợ khi mới có hơn 20 một tí, khi vừa ra trường. Giờ đây tự nhiên si mê một gái khác, mà gái đấy thì cũng yêu gì nó đâu. Nó tâm sự với em: nó chỉ thương vợ nó lấy nó từ thuở hàn vi, giờ ko nỡ bỏ, chứ tình cảm thì tuột sạch từ khi gặp cô kia, cho dù cô kia cũng chả yêu gì nó. Em bảo nó: nói thật với bạn bạn lấy vợ từ thuở hàn vi, nhưng vợ bạn thì cũng hàn vi bỏ xừ, lại học hành ko có, công việc ko (nó giờ nuôi vợ), bạn là lựa chọn tốt nhất của cô ấy rồi, chứ có phải tiểu thư lá ngọc cành vàng tình nguyện đồng cam cộng khổ cới nó đâu. Em, tất nhiên chả dám khuyên nó cái gì, nhưng nghĩ bụng: mới tí tuổi đầu, sự nghệp chưa, tiền bạc ko, đã vùi đầu vào gia đình, thì làm sao lấy đc gái tốt. Nên sau này thành công, tư tưởng chán vợ là dễ hiểu thôi. Vợ nó, khá xinh, nhưng học hành ít, nhà cũng nghèo, ít học thế, thì giai ngon cũng chả thích lấy

Còn làm gì thì làm, cũng tính đg lui cho mình, chứ tâm thư làm cái khỉ gì. Bồ nó thấy chồng mình tài, giàu thì nó theo, chứ nó quan tâm quái gì đến việc mình góp công sức ra sao. Mà cũng phải xác đinh tư tưởng nó với bồ có khi vẫn cứ đời đời hạnh phúc, vì ko phải nhân nào cũng có quả, cho nên mình lo mình thôi, hơi đâu mà giáo huấn chúng nó sống tử tế với nhau. Em thì sống tình cảm thật đấy, nhiều khi sến sẩm thật đấy, nhưng cái nào ra cái í. Tiền bạc phân minh, ái tình dứt điểm.
    • 113 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Nếu chọn cách ly hôn và cho thằng chồng đến với con đó thì quá đúng như mơ ước của nó. Thế nên giờ là thu bằng chứng đến gặp bố mẹ nó. Phải cho nó nếm mùi nhục khi tự hào vì yêu dc chồng người khác. Nếu muốn ly hôn cũng phải làm ra ngô ra khoai cho thằng chồng thân bại danh liệt ra đi ko tài sản, để chúng nó nhục nhã đến với nhau chứ ko phải dễ dàng ly hôn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Chuongquy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Việc cần làm ngay là thu vén tài sản cho con cái, vì con bồ nó cũng có con rồi. Tương lai sẽ có xâu xé cái tài sản mồ hôi nước mắt của 2 vc làm nên.
    Tiếp nữa là kiếm ngay luật sư giỏi tư vấn và thu thập chứng cứ để nếu có ly hôn thì mình có lợi thế.

Xong xuôi hết thì hãy nói chuyện với cái thằng chồng tôn thờ và ngưỡng mộ kia kìa xem hắn muốn gì. Có sửa chữa được ko.

Hay, mình đồng quan điểm vs bạn.
    • 564 Bài viết

• 1,609 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoahong_xukhac Xem bài viết
    Biết là thằng lều bịa nhưng vẫn muốn mắng nhảm cái mụ vợ này, lẽ ra việc cần làm bây giờ là bao nhiêu tiền chồng làm ra lột cho sạch mà đi trùng tu nhan sắc, ăn chơi nhảy múa bù bằng hết thời khốn khó, rồi kiếm một thằng phi công trẻ mà quất phấn khởi đê, ngồi vắt óc kể lể tâm thư như này nó lại bịt mũi cười cho chứ báu gì? Ai lại đi cầu xin lương tâm của những đứa không có lương tâm? Mệt
    Bài này đc đăng trên vnexpress khá lâu rồi. Theo những gì em theo dõi thì ko phải bịa đâu.
    • 887 Bài viết

• 2,581 Được cảm ơn

Chả biết mọi người thế nào chứ mình ko có ý muons níu kéo. Với mình, cái j đã muốn rời bỏ mình thì mình có giữ cũng chẳng được nên cứ để nó trôi theo dòng nước thôi.
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nói dễ làm khó, ái tình ai chả muốn dứt điểm cho xong, có điều đâu phải muốn bỏ là bỏ, muốn vơ vét tài sản là vơ vét hết được, mà người đầu ấp tay gối bỗng dưng ra người xa lạ, nghĩ hận thấu xương, cho dù có ly dị thì có dứt điểm duyên vợ chồng thì chắc vẫn cứ hận người đó, đã hận là còn yêu, càng hận càng khỏ đau
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,524 Bài viết

• 3,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nẫu lòng, nói qua nói lại để khẳng định cái gì, khẳng định bồ là loại đàn bà xấu xa còn mình là đạo đức nhân văn abcde... ???

Mình cho rằng ở góc độ nào đó cùng là đàn bà, cùng yêu 1 ngừoi đàn ông thì tâm lý dù là vợ hay ngừoi tình gần như nhau thôi. Tức ước mơ về tương lai , về hạnh phúc của chúng ta là như nhau thôi, có điều người vợ thì tuỏi xuân đã qua, nhan sắc đã tã, đèo bòng đứa con, mà ví dụ có ngừoi chồng giàu có giỏi giang còn bản thân thì bình thường sẽ rất sợ mất chồng là không chỉ con mất cha mà bản thân mình mất cả đống tiền, đang ăn sung mặc sướng, chồng kiếm tiền vè được tiêu thì giờ phải lăn lộn ai mà không tiếc, không lo. Thử ông ý nghèo hèn bệnh tật xem, chả tiếc lắm. Cô bồ dù khác vợ ở việc không có cái giấy hồng hồng thì cô ta cũng có thể có tình yêu và sự hứa hẹn của người đàn ông nên cũng sống trong hy vọng chứ, mà con gái có thì cô ta cũng mong lúc trẻ trung này thì quyết nhanh để yên tâm chứ, vì thế đáng thương như nhau thôi.

Dừng chuyện nói ai đúng ai sai , ai tốt ai xấu được rồi, vì vô ích thôi. Các bà vợ có vỗ ngực mình đẹp người đẹp nết tài đảm suốt ngày thì các bà cũng chả thể quyết định hạnh phúc nếu ông chồng ông ý chán các bà rồi. Mà xét cho cùng với bọn đàn ông, họ chả nghĩ bỏ vợ là trời sập như đàn bà đâu, có nghề nghiệp, có tiền thì không phải dựa, họ cũng yêu con nhưng chả yếu mềm như đàn bà là con phải đủ cha mẹ mới phát triển tốt, vì thế đàn bà có khi tự làm khổ mình là chính chứ làm gì không có chồng mà không thể sống vui vẻ, khoẻ mạnh và nuôi được con. Căn bản là nghĩ phải có chồng, từ tâm lý đã nghĩ phải phụ thuộc nên thành ra khổ. Thực sự thì cố mà giữ chồng dù nó chán mình tận mang tai, vì còn con cái, còn kinh tế, mình làm ra không sao chứ không làm ra thì đang sướng quen phải khổ thấy nhục lắm. Song cơ bản nhất mình vẫn nghĩ là thằng đàn ông thôi, nó quyết bỏ chả làm gì được đâu, mà nó không bỏ nhưng lòng trao cho con khác thì mình cũng khổ sở. Âu đến lúc đó thfi tính, nhưng mình tin sướng khổ tuỳ tâm các mẹ ạ.
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị vì quá yêu chồng nên mới thế, dù ly hôn hay không ly hôn thì trái tim chị cũng đã bị tổn thương rồi. Cô gái kia có chia tay chồng chị thì liệu rằng cuộc sống của gia đình chị có còn được êm ấm như trước không? Con cái chính là tài sản lớn nhất của mình rồi, chị hãy sống thật tốt vì hai đứa con chị còn với người chồng thì chị nên tập cho mình cách chấp nhận đi. Cái gì mất đi rồi sẽ không thể lấy lại được.Yêu càng nhiều thì tổn thương càng sâu đậm. Dù có bên cạnh nhau cũng sẽ không thể quên đi nỗi đau mà chồng chị đã gây ra. Khi nào vượt qua được chính mình chị sẽ thấy cuộc đời còn nhiều thứ đáng yêu lắm.Hãy tìm đọc "bức thư nổi tiếng của một người cha" chị sẽ thấy thanh thản và nhẹ nhõm hơn. Chúc chị sớm tìm được lối đi của mình
    • 17 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết

Em thích nhất ý kiến của chị này (y) (y) (y), trong nhg trường hợp này ngta bảo: cần 1 trái tim nóng và 1 cái đầu lạnh đây mà
    Anh đưa em theo nhé - Cầm tay em và đưa lối - Đến nơi đâu Ta có thể bên nhau trọn đời - Nơi tình yêu không phôi phai - Được bên nhau mỗi sớm mai - Quá xa xôi không Anh ơi?!?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2