TIN TÀI TRỢ.

Giật mình mức giá 'cắt cổ' cho ca mổ của GĐ Bệnh viện phụ sản TW

• 613 Lượt chia sẻ
  • 25.9K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 312 Bài viết

• 804 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho e hỏi cái này hơi ít liên quan 1 tí. Em có người chị họ mới mang thai, đang tìm 1 BV tốt ở SG để khám thai và sau này sinh luôn ở đó. Chị có bảo hiểm quốc tế nên toàn bộ chi phí có đã có BH lo. Vậy nên đi phụ sản Quốc Tế ở đường Bùi Thị Xuân hay Pháp Việt bên Q7 hả các mẹ? Em nghĩ BS thì ở đâu cũng như nhau, quan trọng là chỗ nào cơ sở vật chất đẹp, ngon hơn ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 352 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Rất khó để có một người có tâm, có đức trong ngành y, bác sĩ là những tên đao phủ chém dân nghèo không thương tiếc.
    • 13 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Tớ chả biết bạn nói ai là người không có tâm có đức nhưng riêng với chú Quyết thì mình nói thế này. Gọi là chú vì bs làm cùng b.viện với mẹ mình. Từ cái thời chú ấy còn là bs nội trú, đi cái xe babét nhè đỏ chót ấy mình đã rất ngưỡng mộ chú. Rất ham học và rất vui vẻ nhiệt tình, ấn tượng hôm mình thi đại học 2 bố con về mặt bơ phờ mệt mỏi, thế mà chú lấy từ tay mình cái đề thi cặm cụi, hí húi làm quên cả ăn cơm mồ hôi lấm tấm trán... Chú Quyết về chuyên môn rất giỏi nhưng các mẹ nói ẩu thì e nghĩ không phải. Một ngày có hàng chục ca mổ, nó đã quá quen với b.sỹ nên tay luôn thoăn thoắt, bsy lại đi nhanh, nói nhanh cao lều nghều việc gì cũng muốn trực tiếp làm, phải nhìn thấy mới yên tâm. Ở b.viện ai cũng nói chú không nên làm l.đạo, vì chú rất nóng tính có v.đề gì là nói ngay, nói xong mới hạ hỏa dc chứ không mềm mại như chú Tiến. Có lần bà bộ trưởng về b.viện nói chuyện ( hồi chú Tiến làm viện trưởng) chú Quyết là viện phó cùng vài b.sỹ nữa ngồi dưới chơi bài vì sao thì các mẹ tự hiểu... Nói chung là vụ này bị chơi xấu vì ai cũng ngấp nghé cái ghế viện trưởng. Còn cái B.viện An Thịnh chả liên quan gì vì nó dc thành lập bởi cổ phần của một loạt b.sỹ chứ chả của riêng b.sỹ Q. Nếu bạn chưa gặp dc người có tâm có đức như b.sỹ Quyết thì hãy tự trách mình chưa may mắn mà thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 248 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Phải công nhận một điều là bác sĩ nhà mình, đặc biệt là ở tuyến đầu giỏi lâm sàng, vì có nhiều cơ hội thực hành trên bệnh nhân và tiếp xúc với ca khó. Tuy nhiên, kiểu làm việc thì vẫn còn nhiều vấn đề phải bàn lắm, không update công nghệ mới, không thay đổi kiểu tư duy lấy bệnh nhân làm trọng. Như trường hợp của tớ, sau khi chú Quyết mổ xong, tớ đi nước ngoài, tiện thể khám luôn. Họ tư vấn cặn kẽtrường hợp của mình nên phẫu thuật thế nào, cắt bỏ ra sao để tránh nguy cơ tái phát. Mình có quyền được lựa chọn phẫu thuật thế nào cho phù hợp với kinh tế và cuộc sống sau phẫu thuật của mình. Còn chú Quyết nói phẫu thuật là phẫu thuật, chẳng tư vấn tư viếc gì cả, lúc đấy thì mình quá lo lắng u mê rồi, chỉ biết làm theo thôi. Giờ nguy cơ là sẽ phải tiếp tục lên bàn mổ lần nữa!!! Nhưng dù sao chú Quyết cũng là người mổ giỏi, mấy bác nước ngoài khám cho tớ cũng khen mổ đẹp.
    Căn hộ mini tại Định Công chỉ từ 1.8tr/tháng. https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post32303771
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,321 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi htdt Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho e hỏi cái này hơi ít liên quan 1 tí. Em có người chị họ mới mang thai, đang tìm 1 BV tốt ở SG để khám thai và sau này sinh luôn ở đó. Chị có bảo hiểm quốc tế nên toàn bộ chi phí có đã có BH lo. Vậy nên đi phụ sản Quốc Tế ở đường Bùi Thị Xuân hay Pháp Việt bên Q7 hả các mẹ? Em nghĩ BS thì ở đâu cũng như nhau, quan trọng là chỗ nào cơ sở vật chất đẹp, ngon hơn ạ?
    Nếu chọn cơ sở vật chất cho sinh tốt, bạn có thể tìm hiểu bệnh viện Hạnh Phúc nhé, nhiều bạn sinh ở đây và khen. PSQT hiện nay cũng thường thôi, không phải tốt nhất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 70 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bon-xinh Xem bài viết
    Giật mình cái j, mời lều báo đến phòng siêu âm của mr Cường, 500k/ 3phut siêu âm ( giá năm 2012 nhá), mà đuổi đi ko hết khách, muốn siêu âm phải đăng ký trước 3 ngày. Bác sỹ thì như mắm tôm thối, quát bà bầu xơi xơi, lên cơn điên là nện luôn vào bụng, nếu hỏi bác ơi con gái hay trai thì bác phán " ôi giời trai thì ăn cướp gái thì cave, hỏi làm giề"(!?)
    Mỗi tối bác kiếm vài chục củ, bác Quyết ăn thua gì.
    Em cũng hãi bác Cường này... Bác ý từng bảo con em là: con cô đầu nó nhỏ thế này thì ra não phát triển làm sao? Huhu, em chỉ thiếu nước khóc ngất trên bàn siêu âm của bác ý. Vậy mà giờ con gái em đã 7 tuổi, chỉ lo khôn quá, toàn " bóc mẽ" bố mẹ, học hành lúc nào cũng tốp 5 ở lớp. Bao năm rồi em vẫn ám ảnh giọng nói ấy, khuôn mặt ấy... Đến đứa thứ 2 có cho em thêm tiền em cũng chả bước chân vào phòng siêu âm bác Danh Cường ấy nữa chứ đừng nói là em phải mất tiền hay xếp hàng để đc nghe mấy lời " vàng ngọc" của bác ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4