TIN TÀI TRỢ.

Giật mình mức giá 'cắt cổ' cho ca mổ của GĐ Bệnh viện phụ sản TW

• 613 Lượt chia sẻ
  • 25.9K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,811 Bài viết

• 6,150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Mình nghĩ trừ khi ông ấy mang bệnh nhân về nhà tự mổ, còn đã hành nghề ở BV, dù công hay tư thì đều phải đóng thuế rồi. Cái bệnh viện to tổ bố ra, trốn thế nào được thuế.

Mà mình hơi thắc mắc mẹ gì ở trên nói ô Q mổ cho btv Hùng gì đó thất bại, bn tử vong. Tưởng ông này chỉ chuyên mổ xẻ sản khoa và các bệnh phụ nữ thôi chứ nhỉ? Ông Hùng kia nghe nói là bị bệnh thận, đã phải ghép thận rồi mà.
    Mình xin lỗi vì đánh thiếu chữ. Vợ bác Hùng, không phải bác Hùng mẹ nó ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 223 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

M thấy bác Q rất nhiệt tình, năm ngoái m có chút bệnh, khám chỗ khác họ nói làm m khá hoảng, nên tối về google tìm hiểu và tìm ra sđt bác Q nên m gọi hỏi bác, chả biết m là ai mà bác tư vấn nhiệt tình, m có ý nhờ bác khám lại thì bác hẹn ra 56 HBT. Nói chung rất có cảm tình vs bác.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của binhminhvp
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em nghĩ ngta có giỏi thì mới thu nhập đc cao. GATO thì thế nào chả nói ngta được. Mà ở trên bác nào nói bs Việt
    Nam kém cỏi thì sai hoàn toàn rồi nhé. Có thể đúng với những tuyến dưới thôi. Còn tuyến trên, xin nói là các bv nước ngoài, cả Châu Âu, họ sang học và thăm bv của ta, đều vô cùng thán phục trình độ y học và cường độ làm việc của VN. Chuyện này từ thời Pháp thuộc cho đến giờ vẫn thế!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Phuongbongxachtay
    • 3,295 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cứ tưởng cắt cổ chắc phải 50, 60 triệu nên mò vào xem. Haizz, mất cả thời gian.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 67 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic...ic... đúng là, chả gì bằng sinh thường. các mẹ nhỉ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 176 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KOM Xem bài viết
    Mình lại có ấn tượng rất tốt với bsi Quyết. Năm 2008 mình được bsi Quyết mổ nội soi chữa u nang buồng trứng (mình mổ dịch vụ ở C). Cảm nhận của mình là bsi rất tốt, nhiệt tình, vui vẻ, giữ lời hứa, tay nghề giỏi nữa. Còn việc bsi hay "buôn dưa lê" có thể cũng đúng thôi, vì cv căng thẳng, bsi nói chuyện 1 chút cho đỡ căng thẳng cũng đâu có gì?. Ca mổ hôm đó mình cảm ơn trước bsi 1tr. Mình nghe tin hành lang thì biết bsi bị vợ bỏ vì nghề nghiệp nhạy cảm (suốt ngày tiếp xúc với cái ấy của bệnh nhân nữ), bsi có 2 con trai lớn đẹp trai thành đạt lắm.
    Mình đã được tiếp xúc với BS Quyết, cũng nhiều lần là chuyện cv thôi. Cảm nhận của mình BS là người tốt và có tâm. Vì mình đã trực tiếp vào phòng BS làm việc có những bệnh nhân nghèo lên nhờ bác ký bác rất vui vẻ ký, còn hs bệnh nhân nào khó thì bác bảo cứ xuống tầng 2 đợi tôi tôi sẽ khám trực tiếp và chỉ định điều trị. Bạn không tin cứ lên nhà e bệnh viện pstw mà xem toàn người nghèo ở các tỉnh đến. Mình nghĩ lại có những kẻ đâm sau lưng.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 176 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chongVit_voMeo Xem bài viết
    Mình tưởng GĐ bệnh viện C là bác Tiến chứ nhờ?
    Bác Tiến lên làm thứ trưởng lâu rồi bạn ah
    • Thành viên webtretho
    • 7 năm
    • 622 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Mình là 1 người từng theo bác Q. Nói thật là chắc đấu đá nhau rồi thôi. Bs Quyết thực sự là ng có tâm đức, từ khám chữa, giúp đỡ bệnh nhân cực kỳ ân cần. K có chuyện quát tháo, đuổi khi bệnh nhân nó chưa hiểu bệnh. Bác giúp bệnh nhân như lương y, ngay cả chỉ là 1 bệnh nhân cũ, hay 1 chuyển nhỏ nhặt khi làm thủ tục khám tại phòng khám mà k hài lòng đt hotline cho bác bác gọi xử lý ngay như bác Thăng ấy. Việc ngoài giờ bs đc mời tới các bv làm thêm là chuyện quá bình thường. Tớ là nhân chứng sống. Khi xem xét kỹ lưỡng, giải thích cặn kẽ tại pk 56HBT, bác gthieu sang làm thủ tục mổ trong viện C. Nhưng cá nhân các chị các bạn ai xác định đi mổ đều tìm hiểu kỹ. Tự mn mách nhau sang An Thịnh đắt hơn 2,3tr nhưng mà mọi thứ chu đáo. (Mổ dvu ở viện c tầm 12-14tr. Ra An Thịnh tầm 17tr, Phòng riêng, khép kín như hotel, yta hộ lý nhiệt tình cởi mở). Để đặt lịch khám bác phải sau 5h30 chiều tại AT. Hôm tớ mổ cũng phải 7h bác mới qua. Tất cả đều phải sau giờ hành chính. Mà bác vừa là bs mổ giỏi, vừa làm qly nên bận vô cùng nhưng ai, bệnh nhân nào gọi điện bác cũng nghe và hướng dẫn cụ thể. Tớ chả quen gì bác, sau mổ cả năm tớ có bầu bác vẫn chỉ bảo tận tình. Ca của tớ rất khó nhưng bác đã thành công. Tớ gặp bác và bác Tiến đều cảm nhận đc rõ chữ Lương Y Như Từ Mẫu. Đâu như các ông PGS, TS,... Khám xong ng bệnh hỏi thì chửi như tát nước, cấp cứu gọi điẹn k thèm nghe, canh cửa để gặp k thèm tiếp đâu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Trizzie
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 7 năm
    • 622 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Chưa kể việc vào C kể cả khoa dvu, k có tiền đút lót còn lâu mới còn phòng, hộ lý, y tá rồi mọi thứ cứ phong bì phong bao tuyến dưới còn bị ăn chửi. Các BV lớn hay tư nhân ngta cũng thuê các bsi giỏi từ các bv trung ương về khám chữa cho mn thôi. Dùng dv đc chăm sóc tốt, ng nhà đỡ mệt mỏi chăm bẵm, chả phải lo phong bì phong bao thêm bất cứ 1 xu nào. Hôm mổ xong nghỉ khoẻ khoẻ qua cảm ơn bác ấy mà bác ấy từ chối thẳng. Bác ấy rất có tâm ah.

• 630 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi memitmeo Xem bài viết
    Mình cũng sinh ở Từ Dũ 2011, sinh thường DV 1,5tr chọn BS, khâu thẩm mỹ 1,5tr, tổng cộng ca sinh của mình phải trả 4,3tr(BH chi trả chỉ 180K , mình được thanh toán 80%)nằm có 2 ngày.2012 sao mà rẻ hơn của mình được nhỉ.SG thì tùy tâm bệnh nhân, sau khi sinh gửi tiền cám ơn BS chứ BS ko đòi hỏi gì
    Bạn ơi mọi người đang nói về sinh mổ dịch vụ mà. Còn sinh thường dịch vụ cũng chỉ tầm đó thôi, hoặc sinh thường không thì giá còn rẻ nữa. Thậm chí mẹ nào cơ địa tốt chịu khó ra nhà hộ sinh thì chi phí chỉ tầm mấy trăm
    Đã qua đi những tháng năm khờ dại
    Hãy để tự em lau nước mắt của mình...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,617 Bài viết

• 17,107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuongbongxachtay Xem bài viết
    Mà ở trên bác nào nói bs Việt
    Nam kém cỏi thì sai hoàn toàn rồi nhé. Có thể đúng với những tuyến dưới thôi. Còn tuyến trên, xin nói là các bv nước ngoài, cả Châu Âu, họ sang học và thăm bv của ta, đều vô cùng thán phục trình độ y học và cường độ làm việc của VN. Chuyện này từ thời Pháp thuộc cho đến giờ vẫn thế!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Phuongbongxachtay
    Khổ quá, mình ko nói các bác ấy trình độ kém cỏi, đúng là ở C nhiều bác sĩ Tây học, tiến sĩ đủ cả, mình chuyển sang C cung vì thế.

Nhưng cái mình đang nói ở đây là họ ko cập nhật kiến thức và thái độ cẩu thả, có thể do quá tải công việc. Giỏi đến đâu mà ko cập nhật kiến thức thì cũng có lúc cùn. Mà giỏi đến đâu mà cẩu thả thì cũng vứt.

Vì theo mình việc sinh nở thì phần lớn mọi người là ok nhưng mà vân có tỉ lệ có vấn đề. Đẻ đâu có phải chỉ là lên bàn đẻ tòi ra đứa con, mà quan trọng nó phải khỏe mạnh. Mà để như thế thì phải sàng lọc các nguy cơ trong suốt quá trình, cái này ở C mình thấy rất kém, bác sĩ khám thai qua quýt, có vẻ họ chỉ giỏi mổ và kỹ thuạt xử lý tình huống thôi.

Ví dụ đơn giản nhé, các mẹ chắc đều biết là cả quá trình mang thai có tương đối xét nghiệm phải làm để sàng lọc các bệnh. Double, triple, xn đường huyết, v.v. thì quen thuộc rồi. Nhưng 4-5 gần đay có 1 xn là Strip B test hay còn gọi là GBS test or xết nghiệm liên cầu khuẩn nhóm B. Cái này làm vào tuần 35-37 Nó ko phải cái gì quá ghê gớm, nó là 1 loại viêm nhiễm từ mẹ nhưng có thể lây qua con trong lúc sinh, cũng có thể làm em bé ảnh hưởng thính lực và thị lực.
    Mình hỏi bác sĩ ở C chả đả động cái gì cả, trong khi mình so sánh tháy trong quy trình của Việt pháp, Việt Nhật, và Vinmec đều đã có xn này.

1 ví dụ khác từ mình nhé. Mình bị tiểu đường thai kỳ. Vì cẩn thận nên mình tiêm TPP để giúp trợ phổi cho bé . Bác sĩ kê thuốc quên mất là mình bị tiểu đường thai kỳ hay sao, vì thành phần của TPP chủ yếu là đường glucose. May là mình tự theo dõi đường huyết tốt nên thấy đường lên đột biến, phải tự đi hỏi bác sĩ tiểu đường ở Bạch Mai và được biết 100% các mẹ bị tiểu đường tk mà tiêm TPP thì phải điều trị đường huyết 1 thời gian. Thế ko gọi là cẩu thả thì là cái gì? Nếu bác sĩ giỏi thật theo mình thì phải nói là có thể tiêm TPP nhưng phải điều trị đường huyết trong vòng bao nhiêu ngày chứ ko thể để bệnh nhan tự phát hiện ra và tự xử lý. Chả may người ta ko phát hiện ra thì sao?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,504 Bài viết

• 11,389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Clone_of_Dark_Knight Xem bài viết
    Chị Táo nói chuẩn rồi. Ít tiền thì soi gương tự mổ. Trên đời nài chả có cái gì là rẻ mà chất lượng cả hehe. Vợ chồng nào gia cảnh thanh bần thì vui lòng nằm viện đại trà vậy. Đừng có trách bác sỹ, nó vô lý lắm.
    Đọc mà cười đau ruột với bác quá. Làm em phải tưởng tượng ngồi trước gương tự banh...mà tự mổ vì em cũng ít xiền, huhu.

Cơ mà em đồng ý là có cung phải có cầu, ít xiền mà cái gì cũng muốn. Như em đây thì ít xiền nên đẻ phải chui vào Từ Dũ đẻ, thanh toán BH, chi trả nhu cầu phát sinh thêm là chỉ định bs mổ, bs này thăm khám từ khi cấn bầu.. Nói chung đủ mức giá, khả năng mình ở đâu thì chịu mức giá đó.

Em nhớ đọc 1 cóm trong face chuyện bs thế này. Bạn đó nói nếu bạn đó là bs thì: thằng nào xiền nhiều thì khám nhiều, thằng nào xiền ít thì khám ít, thằng nào nghèo thì cho...chết mẹ nó luôn. Đã nghèo mà còn đòi bịnh . Đọc thấy chua chát thật nhưng nghĩ cũng đúng với thực tế, đó là 1 cách làm cho con người có động lực thoát nghèo, chứ có phải như thời bao cấp đâu mà cái gì cũng free và free.
    533654_4525803961732_822850116_n

553997_4525806081785_1928330125_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 176 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Gìơ viết báo kiếm tiền nhuận bút có vẻ ngon nhỉ, giật cái tít làm ít tiền. Ghét những bọn gọi là nhà báo như thế này. Mình còn nhớ ở quê mình làm nghề, một 2 thằng về đặt vấn đề với chủ cơ sở sx là tôi cần hàng như thế này, bất buộc là phải sản xuất như thế, mấy người nhà quê suốt ngày cắm đầu cắm cổ vào công việc, thật thà cuối cùng bị chúng nó cho vào chòng, sau khi hẹn đến thời điểm lấy hàng thế là kéo cả 1 đoàn đến, chỉ vì một ít hàng nó đặt mẫu mà bị tịch thu hết cả gia tài nhà họ, thật là thất đức. Mình dặn bác mình nếu có thằng nào như thế, bắt nó để lại cmt, số điện thoại và ký xác nhận là tôi đặt hàng như thế này để mà có chứng cứ, nhưng nói chung chúng nó lừa thì cũng chỉ được 1, 2 lần thôi. Chồng cũ của mình làm pv nên mình biết, toàn đắp chăn sáng tác. thấy kinh, cái nghề gọi là nhà báo chả lẽ bèo bọt thế thôi sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 176 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trizzie Xem bài viết
    Mình là 1 người từng theo bác Q. Nói thật là chắc đấu đá nhau rồi thôi. Bs Quyết thực sự là ng có tâm đức, từ khám chữa, giúp đỡ bệnh nhân cực kỳ ân cần. K có chuyện quát tháo, đuổi khi bệnh nhân nó chưa hiểu bệnh. Bác giúp bệnh nhân như lương y, ngay cả chỉ là 1 bệnh nhân cũ, hay 1 chuyển nhỏ nhặt khi làm thủ tục khám tại phòng khám mà k hài lòng đt hotline cho bác bác gọi xử lý ngay như bác Thăng ấy. Việc ngoài giờ bs đc mời tới các bv làm thêm là chuyện quá bình thường. Tớ là nhân chứng sống. Khi xem xét kỹ lưỡng, giải thích cặn kẽ tại pk 56HBT, bác gthieu sang làm thủ tục mổ trong viện C. Nhưng cá nhân các chị các bạn ai xác định đi mổ đều tìm hiểu kỹ. Tự mn mách nhau sang An Thịnh đắt hơn 2,3tr nhưng mà mọi thứ chu đáo. (Mổ dvu ở viện c tầm 12-14tr. Ra An Thịnh tầm 17tr, Phòng riêng, khép kín như hotel, yta hộ lý nhiệt tình cởi mở). Để đặt lịch khám bác phải sau 5h30 chiều tại AT. Hôm tớ mổ cũng phải 7h bác mới qua. Tất cả đều phải sau giờ hành chính. Mà bác vừa là bs mổ giỏi, vừa làm qly nên bận vô cùng nhưng ai, bệnh nhân nào gọi điện bác cũng nghe và hướng dẫn cụ thể. Tớ chả quen gì bác, sau mổ cả năm tớ có bầu bác vẫn chỉ bảo tận tình. Ca của tớ rất khó nhưng bác đã thành công. Tớ gặp bác và bác Tiến đều cảm nhận đc rõ chữ Lương Y Như Từ Mẫu. Đâu như các ông PGS, TS,... Khám xong ng bệnh hỏi thì chửi như tát nước, cấp cứu gọi điẹn k thèm nghe, canh cửa để gặp k thèm tiếp đâu.

Mình chả phải là người quen, hay người nhà của bác Q, mình chỉ tiếp xúc với bác qua công việc. Mình thấy bác ấy là người thực sự có tâm. Chỉ tiếc là những người hiền và tài giỏi thực sự ở cái nước VN thì toàn bị những cái lũ chọc ngoáy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,430 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Sao lại lắm người bênh ông này thế nhỉ, y tế giờ nó thối không thể ngửi nổi rồi đừng có bao che cho những thư 1như vậy. Bao nhiều thằng sĩ con sĩ đi làm rồi ùn ứ bệnh nhận, chạy làm thêm ngay cả trong giờ nên hời hợt với bệnh nhân ở BV nhà nước.

Cho nên cấm tuyệt làm ngoài hay trong giờ gì đấy vì ngoài giờ anh làm căng thẳng rồi hôm sau mổ chắc chắn sai sót, người chứ có phải máy móc hay mổ gà đâu, phải có time làm và nghỉ ngơi mới đảm bảo an toàn.
    Vouloir, c'est pouvoir
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 197 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đẻ mổ lần 2 cũng được chú Quyết mổ thấy nhẹ nhàng, mẹ khỏe con khỏe. Ai cũng bảo mổ lần 2 đau hơn nhiều nhưng mình thì ngược lại. Có lẽ do bác sĩ mát tay. Trong suốt ca mổ chú nói nhiều vô cùng. Mình sợ mải buôn nhỡ quên cái kéo trong bụng thì toi nên còn chút sức liền nói với bà chị hỏi xem có quên gì trong bụng không bị cả hội đồng mắng đùa cho 1 trận.
    Thực ra bây giờ những người có tài đều có sân sau thôi nhưng họ không làm trái pháp luật là được còn làm trái thì lại không còn là việc của họ nữa rồi
    • 1,512 Bài viết

• 3,622 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ủng hộ cơ quan điều tra vào làm việc, nhưng là điều tra thu nhập để nộp thuế cho nhà nước, tui đi làm lương có nhõn chục tr mà phải nộp thuế, các bác sĩ làm việc ngoài giờ là tốt, nhưng phải đóng góp tiền thuế thu nhập cho đất nước mới là công bằng :P
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 970 Bài viết

• 2,693 Được cảm ơn

Cũng may có bài báo này cho mình biết An Thịnh là BV của bác Quyết - Yên tâm vào mổ rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 414 Bài viết

• 1,006 Được cảm ơn

Mình cũng phải vào nói một câu, đọc báo mà bực mình. Chuyện đấu đá hay giàu nghèo xa xôi vĩ mô mình không dám nói và cũng không thể bs Quyết một mình giải quyết hay phải chịu trách nhiệm về việc đó được, nhưng mình thấy rằng bs Quyết là một trong những bs Việt Nam có tâm nhất trong thời buổi này. Cả 3 đứa nhà mình đều là bs mổ cho. Đứa đầu lòng tưởng phải sinh non 6 tháng may nhờ bs Quyết khám cho mới ngăn được. Khi sinh bs mổ cho đứa đầu ở Viện C. Không hề nhận phong bì tiền nong gì trước lúc mổ mà mình chỉ cảm ơn cả kíp mổ khi ra viện thôi. Đến 2 đứa sau sinh ở VP mời bs Quyết sang VP mổ thì chi phí trả công khai cho bệnh viện, họ trả cho bác í thế nào là chuyện của họ. Khi cần gọi điện hỏi bác, bất kỳ lúc nào bác cũng nhiệt tình trả lời kể cả trong thời gian đầu chưa phải là quen biết gì. Lẽo đẽo theo chân bác trong bv khi đi khám (mà bs đi nhanh ko chịu được, mình cố lệt bệt theo mới kịp nhưng may mà bác thường xuyên phải dừng lại trả lời đồng nghiệp, bệnh nhân việc này việc kia (và ai hỏi cũng dừng lại chứ không cáu gắt khó chịu). Tết nào vc mình cũng dẫn lũ trẻ đến chúc Tết toàn biếu ông cây nhà lá vườn đại loại soài Cát Lộc ông xã làm việc ở trong Nam mang ra chứ cũng chẳng phải tiền nong gì.

Thêm nữa bs Quyết là người vui tính lạc quan, dù tình thế khó khăn vẫn động viên bệnh nhân yên tâm. Nói chung mình mừng vì bác ấy thế là có tâm, sống được giàu được với nghề, chữa bệnh cho bao nhiêu người (bác vốn giỏi về bệnh sản như K hay u xơ vv chứ mổ đẻ thì là quá đơn giản rồi).
    "I disapprove of what you say, but I will defend to the death your right to say it" (The Friends of Voltaire, Evelyn B. Hall)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 414 Bài viết

• 1,006 Được cảm ơn

Mà đừng nói bs chỉ chữa bệnh cho người giàu. Khi mình chờ khám trong Viện C thì thấy nhiều người bệnh ở nơi xa xôi lam lũ lên, rồi đang khám với bs trong phòng cũng người này người kia chen ngang vào hỏi cả người lam lũ lẫn sang chảnh. Trường hợp khẩn bs cũng ưu tiên. Nói chung mình thấy ông Q mà còn bị lên án thì không biết VN này ai mới là bs tốt. Hay phải là bs 100% cống hiến cả trong và ngoài giờ hành chính cho bn nghèo, luôn tươi cười niềm nở (riêng cái này thì bs Q cũng tốt, thhường vui vẻ tươi cười chứ ít khi cáu gắt) và làm việc miễn phí hoặc giá rẻ, đúng như bạn ở trên nói phải là tinh thần bs CS???

Để so sánh, nhìn xem bs Viện C 1 ca trực khám chắc hàng chục cả trăm lượt khám bệnh, trong khi bs viện tư/quốc tế/nước ngoài thì có giới hạn ntn? Bệnh nhân thì nhiều người hợp tác nhiều người không (về ý thức vệ sinh, về khả năng tự thân vận động như chịu khó đọc bảng biển chỉ dẫn thay vì hỏi những thứ không đáng hỏi, về tinh thần trách nhiệm và tự trọng ví dụ như bảo hiểm không đóng đến khi bệnh chỉ muốn chạy đóng bảo hiểm vv). Mình mà là bệnh nhân như vậy thì mình cũng ko dám trách bs đâu.
    "I disapprove of what you say, but I will defend to the death your right to say it" (The Friends of Voltaire, Evelyn B. Hall)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4