TIN TÀI TRỢ.

Giật mình mức giá 'cắt cổ' cho ca mổ của GĐ Bệnh viện phụ sản TW

• 613 Lượt chia sẻ
  • 25.9K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 189 Bài viết

• 411 Được cảm ơn

Mình cũng định đẻ tại đây, bệnh viện tư sạch sẽ, lịch sự, giá cũng hợp lý đấy mấy mẹ ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,099 Bài viết

• 28,496 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocmai78 Xem bài viết
    Quy luật cung cầu cả. Nhưng ở VN là cái vấn đề thuế ấy, nhà nước không quản lý được
    Mình nghĩ trừ khi ông ấy mang bệnh nhân về nhà tự mổ, còn đã hành nghề ở BV, dù công hay tư thì đều phải đóng thuế rồi. Cái bệnh viện to tổ bố ra, trốn thế nào được thuế.

Mà mình hơi thắc mắc mẹ gì ở trên nói ô Q mổ cho btv Hùng gì đó thất bại, bn tử vong. Tưởng ông này chỉ chuyên mổ xẻ sản khoa và các bệnh phụ nữ thôi chứ nhỉ? Ông Hùng kia nghe nói là bị bệnh thận, đã phải ghép thận rồi mà.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lại có ấn tượng rất tốt với bsi Quyết. Năm 2008 mình được bsi Quyết mổ nội soi chữa u nang buồng trứng (mình mổ dịch vụ ở C). Cảm nhận của mình là bsi rất tốt, nhiệt tình, vui vẻ, giữ lời hứa, tay nghề giỏi nữa. Còn việc bsi hay "buôn dưa lê" có thể cũng đúng thôi, vì cv căng thẳng, bsi nói chuyện 1 chút cho đỡ căng thẳng cũng đâu có gì?. Ca mổ hôm đó mình cảm ơn trước bsi 1tr. Mình nghe tin hành lang thì biết bsi bị vợ bỏ vì nghề nghiệp nhạy cảm (suốt ngày tiếp xúc với cái ấy của bệnh nhân nữ), bsi có 2 con trai lớn đẹp trai thành đạt lắm.
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,066 Bài viết

• 2,024 Được cảm ơn

Bài báo vô duyên quá, bác sĩ làm gì sau giờ làm việc là việc của ông ý. Giá tiền cao mà bệnh nhân chấp nhận được thì ok, không thì bệnh viên phải tự điều chỉnh nếu không muốn mọc rêu.
    Có điều bs Q này đúng là có tiếng ẩu thật, ngay cả người trong viện cũng nói bác vậy. Chắc đông bệnh nhân quá.
    Lao động, điều độ và yên tĩnh chặn cửa mọi thầy lang
    30/01/2015: 56.00kg. Còn 8 kg nữa !
    Hãy bảo vệ môi trường bạn đang sống : Hạn chế dùng túi nilon, hạn chế đi xe máy, tăng cường đi xe đạp và đi bộ
    • 913 Bài viết

• 1,546 Được cảm ơn

Mình đã sinh bé tại An Thịnh, nói chung rất ổn từ lễ tân đến bác sỹ, còn chuyện giá cao thì đương nhiên vì từ khi vào đến khi ra nhà mình chẳng cần ai giúp, mọi chuyện đều do nhân viên bệnh viện lo hết. Giá thì cũng chỉ 10tr vì sinh thường, nhưng mình thích vì nó trọn gói, không phải hối lộ, ko phải lót tay, không phải 1 dạ 2 vâng, không phải nghe quát mắng, ko phải đồ đạc lỉnh kỉnh, và ko phải chen chúc.
    Còn việc làm thêm hay sân sau thì đâu cũng có, chẳng riêng ông Quyết. Lựa chọn là quyền của mỗi người thôi.
    Mẹ yêu con nhất trên đời.
    • 3,236 Bài viết

• 7,761 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thày thuốc thì kg chắc tay hết được, tuỳ duyên với bệnh nhân nữa.
    ở viện C thì BS Q cũng có thi thoảng mổ lỗi. cũng bị kêu nhiều một phần có lẽ do cũng bắt đầu vào tuổi đã cứng.
    mình thấy BS Tuấn trắng OK hơn, cũng mát tay, hơn nữa BS Tuấn trẻ hơn nên những năm gần đây là thời kỳ vàng của tay nghề, kinh nghiệm nhiều, sức khoẻ tốt.
    còn ông Cường bờm thì nó là bản chất rồi, bệnh nhân chấp nhận vì ông ấy giòi. đến bệnh nhân khám còn kén tên thì bó tay. được cái tốt tính với bạn bè, nghe ông ấy nói chuyện với mấy ông anh mình thì có mà phát xấu hổ.

mà mẹ nào nghe bảo ô Q bị vợ bỏ vì nghề nhạy càm cũng chả phải đâu. mấy ông bs ps thì vợ xác định hết rồi. có khúc mắc là những vấn đề khác trong c uộc sống hoặc do các ông ấy bận sự nghiệp quá mà trễ nải gia đình nên vợ chán thôi.

mình từng nghe các ông ấy nói đùa" đấy khổ kg , suốt cả ngày chỉ vục mặt vào cái..... thôi"

mà nói gì cũng tuỳ duyên với bệnh nhân nữa. mình biết nhiều bs tay nghề cao . thế mà ngừoi đỡ đẻ cho mình ( do nhà chồng sắp xếp) cũng là một bàn tay vàng của viện C thì lại bị lỗi nặng suýt chết. may mà BS Tuấn nhảy vào xử lý mãi mới qua được
    .AMA shop ƯU ĐÃI VÁY, SƠ MI CHỈ CÒN 240-260 k.
    How can you just walk away from me ,

When all I can do is watch you leave!
    Cos we've shared the laughter and the pain ,and even shared the tears. (Phil Collins)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,110 Bài viết

• 9,446 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu tầm 10 triệu trọn gói mà các loại dịch vụ tốt cả thì cũng là giá được quá ấy chứ. Những chỗ 30-40 chắc nhiều người chùn tay, chứ 10 triệu thì rất nhiều thành phần sẵn sàng
    ................
    • 292 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    BS giỏi người ta mổ công khai, khách hàng có điều kiện, có tiền có quyền lựa chọn được ưu tiên trước, được mổ ngoài giờ... Cái này có gì sai nhỉ, còn bạn không có điều kiện thì bạn đăng ký theo lịch trong bệnh viện và chờ đợi thôi. Tớ thấy thế là quá văn minh ý, chỉ sợ có tiền rồi mà đăng ký Bác ý bận chẳng xếp được lịch mổ cho mình ý chứ.
    • 121 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tưởng GĐ bệnh viện C là bác Tiến chứ nhờ?
    • 17,577 Bài viết

• 26,556 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ổng làm thêm ngoài giờ chứ có nhận phong bì ăn tiền đâu mà lều báo giật cái tít kinh hồn. Chắc lều báo chưa vào Vimex khảo giá nên nghĩ giá mổ hơn 20tr đồng là cắt cổ. Bó tay.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,384 Bài viết

• 75,034 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chi phí thế đã kêu là đắt được cơ à?
    Tui đẻ mổ tháng 8/2012, chi phí đẻ mổ + nằm viện 3 ngày hết 39tr. Bệnh viện đa khoa quốc tế Vũ Anh.
    Đi đẻ nhàn hơn đi chơi resort. Vì đi chơi còn phải sắp xếp đồ đạc. Còn đi đẻ kiểu này thì vác có mỗi cái thân + cái thẻ đến là xong. À quên, cũng ko phải vác thân đến, Bv có xe đến đón tận nhà và đưa về cũng tận nhà luôn, đầy tháng con, Bv gửi hoa đến tận nhà tặng.

Cái lý sự của nhà báo "bao nhiêu người chờ đợi được Bs Quyết khám mà ko được, nhưng nếu chịu chi đậm thì sẽ được khám ở Bv sân sau", nghe xong muốn chửi vào mặt. Tiền ít đòi hít đồ thơm được ư? Đã gọi là dịch vụ, thì chất lượng dịch vụ song song với chi phí. Phí thì muốn trả rõ rẻ, nhưng chất lượng thì lại muốn cao thật cao! Đúng thật tư tưởng cơm sườn, làm thì íu muốn làm nhưng hưởng thì phải "hưởng theo nhu cầu" mới chịu; BHYT thì chỉ mua khi đã vào nằm viện để khỏi trả viện phí; nhưng khám chữa bệnh thì đòi phải được chỉ định cả bác sĩ nữa cơ đấy. Tinh tướng.
    • 584 Bài viết

• 5,163 Được cảm ơn

Chị Táo nói chuẩn rồi. Ít tiền thì soi gương tự mổ. Trên đời nài chả có cái gì là rẻ mà chất lượng cả hehe. Vợ chồng nào gia cảnh thanh bần thì vui lòng nằm viện đại trà vậy. Đừng có trách bác sỹ, nó vô lý lắm.
    Mẹ chồng tập sự
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,617 Bài viết

• 17,108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ơ thế cái BV An Thịnh này ở Hà Nội thật à, em chưa bao giờ nghe. Đẻ thì em chỉ nghe đến Việt Nhật, Vinmec, Việt Pháp, , sản C, sản HN, cùng lắm là cái Hồng Ngọc dởm dít thôi...

Nói chung nếu mà chi phí như thế thì ko phải là đắt vì ngay ở C nếu mổ dịch vụ cũng là 12 tr xừ nó rồi, chưa kể lót tay bác sĩ các thứ có khi cũng lên đến 2 chục.

Lúc đầu em định đẻ ở Vinmec cho sướng ko ngờ cuối thai kỳ lắm chuyện quá cả nhà lại chuyển sang C . Bây giờ làm hồ sơ sinh rồi em mới tháy chán kinh khủng. Bác sĩ ở C em ghĩ là chắc cũng giỏi kiểu phẩu thuật và mổ đẻ, nhưng mà khám bệnh theo kiểu phòng tránh, lộ trình thì chả để ý cái gì hết, lại cực kỳ cẩu thả (. Nhưng vì em cũng nghe 1 số phàn nàn về Vinmec nên lại ko dám liều. Em toàn phải tự đọc sách và điều trị các vđ của mình còn các ông này chỉ giỏi nhất khâu mổ trên bàn đẻ hay sao í ((. VD rất dơn giản là đến tuần 35-37 phải đi xét nghiệm khuẩn liên cầu nhóm B, thì ở C chả ai biết đấy là cái gì, em lại phải lọ mọ tự đi làm. (. Thế nên em rất đồng ý với chị gì trên kia nói bác sĩ ở VN là thợ mổ
    • 687 Bài viết

• 2,745 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hay quá, nhờ bài này mà biết có thêm bv An Thịnh mà quan trọng là có bác Quyết ở đấy!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,074 Bài viết

• 9,768 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì tín nhiệm Việt Pháp, chuyên môn đỡ đẻ và mổ đẻ rất tốt, khoản chăm sóc thì khỏi chê. Bạn nào muốn sướng và an toàn tuyệt đối thì vào VP hoặc Vinmec rồi thuê BS bên C sang đỡ đẻ/ mổ đẻ, nói chung, cứ có tiền là ok hết thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,617 Bài viết

• 17,108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bon-xinh Xem bài viết
    Mình thì tín nhiệm Việt Pháp, chuyên môn đỡ đẻ và mổ đẻ rất tốt, khoản chăm sóc thì khỏi chê. Bạn nào muốn sướng và an toàn tuyệt đối thì vào VP hoặc Vinmec rồi thuê BS bên C sang đỡ đẻ/ mổ đẻ, nói chung, cứ có tiền là ok hết thôi
    Nếu đẻ lần sau chắc em sẽ ko bao giờ chọn C nữa vì em thích làm kiểu khám bệnh theo lộ trình, có prediction và prevention. Nhưng bây giờ lỡ nhờ vả lại còn sắp vỡ chum rồi. Mỗi lần đi khám ở C rất bực mình, vì cái gì em cung phải chủ động hỏi bác sĩ, mà đã có quen rồi đấy, ví dụ bước tiếp theo em làm như này có ok ko v.v. chứ chả bao giờ họ bảo em phải làm thế nào cả. Thế chả may em ko đọc sách thì làm thế nào?

VP thi em ko rõ lắm, nhưng Vinmec thì em nghe đồn là, tức là khoa sơ sinh kém, em bé sinh ra nếu phải theo dõi thì cũng lắm chuyện í.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,074 Bài viết

• 9,768 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi keobong Xem bài viết
    Nếu đẻ lần sau chắc em sẽ ko bao giờ chọn C nữa vì em thích làm kiểu khám bệnh theo lộ trình, có prediction và prevention. Nhưng bây giờ lỡ nhờ vả lại còn sắp vỡ chum rồi. Mỗi lần đi khám ở C rất bực mình, vì cái gì em cung phải chủ động hỏi bác sĩ, mà đã có quen rồi đấy, ví dụ bước tiếp theo em làm như này có ok ko v.v. chứ chả bao giờ họ bảo em phải làm thế nào cả. Thế chả may em ko đọc sách thì làm thế nào?

VP thi em ko rõ lắm, nhưng Vinmec thì em nghe đồn là, tức là khoa sơ sinh kém, em bé sinh ra nếu phải theo dõi thì cũng lắm chuyện í.
    Vào C thì kể cả em chọn đc GDBV cũng vậy thôi, cái j mình cũng phải chủ động hỏi han chạy chọt, vì đa số vào C là ai cũng phải nhờ vả hết
    Muốn nhàn và sướng thì em vào VP, họ nhận hồ sơ từ tuần 30-32 nếu chỉ đăng ký sinh dịch vụ, còn k thì đăng ký ngay từ đầu, theo dõi toàn bộ thai kỳ, giá cao hơn. Họ có lịch hẹn khám, siêu âm rõ ràng, các xét nghiệm đầy đủ, đến ngày đến tháng là họ phone cho mình nhắc nhở,1-2 tuần cuối là vào Viện chạy monitor hàng ngày, nếu mổ đẻ có quyền chọn BS còn sinh thường thì đến ca bác nào bác ý đỡ. Chuyên môn khoa sản của VP tương đối ok vì nó là khoa nổi nhất của VP, chăm sóc sơ sinh thì khỏi nói rồi. Khách của VP đa số là khó tính chảnh chọe nhưng từ vụ BS Thường cách đây hơn chục năm thì sản VP k có phốt gì
    • 1,552 Bài viết

• 1,196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic. Thế quái nào mà bác Quyết lại bị lôi lên báo một cách tiêu cực thế này. Mình thì thằng đầu bác ý đỡ đẻ thường, ko nhận đồng nào, Tết phải đến mừng tuổi cho 2 đứa nhà bác ko thì áy náy. Đến đứa thứ 2 thì bác khám từ tuần 34 trở đi, xác định là nhờ bác rồi nhưng đẻ sớm mất 10 ngày đúng dịp bác đi ct nước ngoài nên nhờ bs Tuấn Hội vũ mổ (tất tần tật bồi dưỡng cả kíp mổ, cả bồi dưỡng bs có 5tr). Khám bs Quyết cũng chả mất đồng nào chỉ tội phải chờ lâu vì lịch mổ kín đặc, toàn phải chờ đến tầm 6h chiều. Còn con cháu mình thì cả 2 lần bs Quyết mổ cả 2, nhẹ nhàng nhanh và chuẩn (lần 2 do nó bị dính tử cung, ko có bs xử lý thì cũng hết hơi) cũng chỉ phải bồi dưỡng chung cả kíp như mình, mà cả 2 dì cháu đều nhờ y tá đưa chứ bọn mình ko đưa trực tiếp. Mình ko biết với mọi như thế nào nhưng cá nhân mình thấy bác ấy giỏi, có tâm, nhiệt tình giúp mọi người, ko phải là đặt tiền lên trên đầu như báo nói đâu. Còn việc họ đem tài ra để kiếm tiền thì là tốt chứ sao nhỉ? Mình quen cả vợ bs là bs da liễu và chị ấy cũng công nhận là bs là ng rất có tài dù 2 ng li thân lâu lắm rồi, từ hồi 2 đứa con còn nhỏ (cách đây phải gần 20 năm ý), ko biết giờ đã dứt điểm li hôn chưa.
    • 204 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Cái thằng lều báo này vô duyên thật. Có cầu ắt có cung. Người bệnh đã bỏ tiền ra là muốn nhanh chóng, chất lượng. Ít tiền thì bảo vợ bầu ở nhà tự rạch bụng ra đẻ đi. Cứ nói xấu bác sỹ, xem cả đời có không đi bệnh viện lần nào không hay toàn tự chữa ở nhà???
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,886 Bài viết

• 1,368 Được cảm ơn

Tiền nào của nấy, không quản được lại nghĩ phá, cấm, hài thế.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4