Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giải cứu thành công em bé 5 tuổi bị bắt cóc trước nhà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.14K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 3,076 Bài viết

• 4,499 Được cảm ơn

Chiều 3-6, công an huyện Diễn Châu cho biết cơ quan này vừa phá án thành công vụ bắt cóc trẻ em đem bán sang Trung Quốc.
    Theo cơ quan điều tra, vụ việc xảy ra vào khoảng 10g ngày 2-6, khi thấy cháu Bùi Thị Huyền (sinh năm 2008), con anh Bùi Văn Lưu và chị Lang Thị Tâm đang chơi trước nhà, Lương Văn Hùng (sinh năm 1993), trú tại xóm Cẩm Hòa, xã Cẩm Sơn, huyện Anh Sơn (Nghệ An) đã lừa cháu Huyền đưa đi mua kẹo.
    ImageView

Thấy không ai chú ý, Hùng đưa cháu Huyền ra QL7, bắt xe xuống TP Vinh rồi từ Vinh tiếp tục đi Diễn Châu chờ bắt xe đi Móng Cái (Quảng Ninh) bán cho những kẻ buôn người.

Đến trưa cùng ngày, hai vợ chồng anh Lưu đi làm về gọi mãi không thấy con đâu, cả gia đình huy động anh em, làng xóm lục tung khắp các ngóc ngách tìm kiếm cháu. Biết sự việc chẳngImageView lành, gia đình báo với chính quyền địa phương và công an huyện.

Hùng thuê nhà nghỉ Lâm Vạn ở thị trấn Diễn Châu để chờ xe đi Móng Cái. Ngay lúc này, công an huyện Diễn Châu nhận được tin có một người nghi vấn đang xuất hiện tại nhà nghỉ nói trên.

Khoảng 19g ngày 2-6, Công an huyện Diễn Châu phối hợp với Công an thị trấn Diễn Châu kiểm tra hành chính tại nhà nghỉ Lâm Vạn, phát hiện và bắt giữ Lương Văn Hùng, trú tại xóm Cẩm Hòa, xã Cẩm Sơn, huyện Anh Sơn (Nghệ An) về hành vi bắt cóc cháu Huyền.

Tại cơ quan điều tra, Hùng khai nhận nếu sự việc trót lót, Hùng đã bán cháu Huyền cho một kẻ tên Thuyền để lấy 30 triệu đồng.

Ngay sau khi giải cứu thành công cháu Huyền, công an huyện Diễn Châu đã điện báo cho gia đình anh Lưu đến trụ sở điều tra để trao trả cháu Huyền.

Hiện vụ việc đang được Công an huyện Diễn Châu (Nghệ An) mở rộng điều tra.
    http://tuoitre.vn/Chinh-tri-xa-hoi/P...tml#ad-image-0
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 228 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    *** cái thằng dã man. Bây giờ bố mẹ phải theo sát con cái, nhất là con gái. Hở ra tí là đã có kẻ rình rập bắt cóc. Mình muốn thả con đi chơi tự do quanh khu nhà mà lúc nào cũng lo lắng k yên. Môi trường k an toàn như ngày xưa nữa rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,861 Bài viết

• 4,272 Được cảm ơn

Mình không dám hở mắt ra khỏi con mình, không bao giờ dám để con chạy chơi ngoài sân, trong hẻm mà không có sự trông chừng của mình. Đôi khi cũng sợ như vậy là bao bọc con quá kỹ, nhưng thà thế còn hơn sơ hở một hai phút mà ôm hận cả đời. Con mình có gì chắc là mình chết mất.
    https://www.facebook.com/groups/7770...62977/?fref=nf

An Nhiên Tự Tại - Khôi Ngô Tuấn Tú
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 922 Bài viết

• 1,504 Được cảm ơn

tưởng bắt con trai thôi chứ con gái nó cũng bắt hả các mẹ. Con trai qua TQ bán làm con nuôi, còn con gái chắc bán nội tạng quá !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,178 Bài viết

• 2,718 Được cảm ơn

Nhìn mặt bé ngây thơ trong vòng tay người thân tự nhiên cảm thấy có gì đó xót xa. Hú hồn tai qua nạn khỏi.
    Ke kò ke ke kò ke kò ke
    Kò kò kò ke kí có anh nào muốn chơi!
    • 1,927 Bài viết

• 3,675 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn mấy đứa trẻ hàng xóm trạc tuổi con mình đi nhởn nhơ ngoài đường, mình thường tự hỏi mình có ấp con quá không, vì không bao giờ mình dám để con đi một mình như thế. Đi cùng với con mà nó đi chạy nhanh cách mình khoảng 10 thước là đã sợ rồi. Sợ xe tông, sợ bắt cóc...

Hồi nhỏ hay bị doạ ông ba bị bắt cóc, rất sợ. Lớn rồi nghĩ là làm gì có ông ba bị. Bây giờ lại thấy ông ba bị đầy đường, hức!

Trên Facebook mình lượm được mấy mẩu chuyện sau, trong đó 1 chuyện là em ruột của nhỏ bạn mình

Táo nhà mình vừa suýt nữa bị bắt cóc ở bệnh viện Việt Pháp.

Lúc đấy chị mình đang thanh tóan hóa đơn, ông thì đi mua thuốc. Táo đứng ngay gần chờ mẹ mà quay đi quay lại không thấy Táo đâu. Giật mình thì thấy 1 con nào đấy đang bế sóc Táo chạy vào thang máy. May mà mẹ Táo còn kịp chạy theo giật Táo lại đúng lúc thang máy sắp đóng cửa. Mình ở nhà nghe tin mà kiểu cũng bị đơ đi 1 lúc, nghĩ đến cảnh nhỡ mà muộn 1, 2 phút thì không biết làm thế nào. Lạnh toát sống lưng ...

Mọi người bây giờ có đưa các bé đi khám thì hết sức cẩn thận nhé. Hix sợ quá Hạnh còm ơi ...

Mình nghĩ mọi ng có thể share thông tin để các bố các mẹ khác biết ...
    MẸ ƠI ĐỪNG GIAO CON CHO AI!
    Tui có thằng cháu cục kỳ đẹp trai dễ thương mới 1 tuổi. Một bữa ba mẹ bế cháu đi ăn đám cưới con gái chị giúp việc cũ, chị này làm lâu năm nên khá thân thiết với gia đình. Đến nơi, chị ta đứng đón khách ngay sảnh và tỏ ra rất thích thằng bé nên nói cha mẹ nó vô trong ngồi, cho chị mượn thằng bé cho cô dâu chú rể chụp hình "lấy hên". Hai đứa em mình vừa bước vô trong bỗng linh cảm không lành liền quay ngay ra, thấy chị ấy đưa đứa bé cho một người thanh niên. Tên ấy bế thằng bé đi băng băng ra đường, chạy bộ ra vỉa hè. Thằng em mình chạy ngay theo đòi con, tên thanh niên ấy cương quyết không trả, nói: "Nó giống mày không? Nó kêu mày là ba không?". Thằng em trai mình rất cao to nên chẳng thèm đôi co, sấn vô xáng liền giựt lại thằng con, thằng kia lủi mất. Hai vợ chồng hú vía đi về mà chẳng báo công an.
    Các ba các mẹ ơi nhớ cẩn thận, thà mang tiếng khinh người, đừng cho ai ẵm thử. Cho bé đi nhà trẻ cũng phải hết sức lựa chọn. Nếu mình cầm 1tỷ đồng tiền mặt trong tay, mình đâu dám đưa cho bất kỳ ai cầm giùm không giấy tờ, không căn cứ, đứa con còn quý hơn 1 tỷ đồng, đừng dễ dàng giao con cho ai!
    Chẹp, thì không ký nữa!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 617 Bài viết

• 908 Được cảm ơn

Ôi, chết mất vì sợ...sao lại loạn thế này...
    • 805 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Cần phải liệt loại tội phạm này vào loại nguy hiểm và mức án với hình phạt thật cao;vì những đồng
    tiền bất lương kia,bọn chúng có thể gây chết người.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)