Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giá sữa ngoại: nhập một, bán sáu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.7K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 141 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mời các bác kiểm tra giá sữa ở Pháp:

Sữa số 1:
    http://www.auchandirect.fr/bebe/lait...er-age/id0/722

Sữa số 2:
    http://www.auchandirect.fr/bebe/lait...me-age/id0/723

Sữa số 3 (lait croissance):
    http://www.auchandirect.fr/bebe/lait...ssance/id0/725

Lấy đâu ra sữa Gallia 100.000đ. Trong các loại Gallia, rẻ nhất là Gallia số 3 (croissance) giá đã là 13,4€.

Trước mình định nhập sữa về VN bán và muốn đi đường chính thức bằng cách xin làm đại lý cho Gallia... nhưng ko được chấp nhận vì Gallia thuộc groupe Danone, mà Danone thì đã có sản phẩm Dumex ở VN. Tóm lại Gallia là 1 sản phẩm nội địa và khả năng được bán theo đại lý chính thức ở Vn là gần như zero.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 380 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thằng lều báo xạo quá chắc lại ngồi phòng máy lạnh copy và dán mà quên check ngày ( chắc lấy giá cách đây 10 năm). Sữa similac advanced hộp 12 oz ( 350 gram) giá dao động từ $15 - 17 - sau thuế khoảng $16-19. loại 23 Oz ( 657 gram ) giá trước thuế $22- 24. Sữa enfamil cao hơn similac khoăng 10- 15 % . Làm gì có sữa enfamil hộp 663 gram giá $4 ( phải khoảng $25-26). Cứ cho giá nhập bằng nửa giá bán lẻ ở Mỹ đi thì giá đến tay người tiêu dùng ở nước nhập khẩu cũng cao hơn 10-20% ở nước bản xứ chứ có đâu giá nhập chỉ bằng 20% giá bán lẻ ở bản xứ vậy lều báo.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 1,457 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tũn Rô Xem bài viết
    Mình thường xuyên nhờ em trai mua sữa Enfa for older toddle từ Mỹ về đây, ko có giá thấp như bài báo nói đâu, thậm chí những đợt phải chịu cước máy bay thì còn đắt hơn giá ở vn ấy. Mình tin là họ khai thấp để lách thuế thôi các mẹ ạ
    Chị ơi em cũng đang quan tâm vụ này, định nhờ người nhà ship sữa từ Mĩ về cho con uống mà chẳng bít ship nhiều có bị tính thuế hải quan không nữa. Bình thường em chỉ ship về quần áo, đồ chơi theo dạng dịch vụ giao đến tận nhà.
    • 992 Bài viết

• 3,076 Được cảm ơn

Bài báo tào lao quá !
    Mình có nhiều Khách hàng có kêu mình mua sữa bên này về dùm nè , tính ra tiền Ship này nọ ( ý là mình có luôn chỗ Cpn về vn phí chỉ là 8$ / kí giao tận nơi bao hết mọi thứ ) mà tính hết ra còn mắc hơn ở vn , nên mình không làm món sữa này luôn ! Chỉ có ai có nhu cầu để đảm bảo là sữa chính ở Mỹ gửi về cho đúng tiêu chuẩn thì mình mới mua gửi về thôi .
    Giá báo đăng là giá khai để trốn thuế , chứ ko có giá đó đâu
    Nghĩ lại tội nghiệp bố mẹ và con nít ở xứ mình , tính ra sữa và mức thu nhập thì quá khủng !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,568 Bài viết

• 3,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeyqtran10 Xem bài viết
    Bài báo tào lao quá !
    Mình có nhiều Khách hàng có kêu mình mua sữa bên này về dùm nè , tính ra tiền Ship này nọ ( ý là mình có luôn chỗ Cpn về vn phí chỉ là 8$ / kí giao tận nơi bao hết mọi thứ ) mà tính hết ra còn mắc hơn ở vn , nên mình không làm món sữa này luôn ! Chỉ có ai có nhu cầu để đảm bảo là sữa chính ở Mỹ gửi về cho đúng tiêu chuẩn thì mình mới mua gửi về thôi .
    Nghĩ lại tội nghiệp bố mẹ và con nít ở xứ mình , tính ra sữa và mức thu nhập thì quá khủng !
    Rất nhiều mẹ trong top này nói về vđề nhà nhập khẩu cố tình khai giá thấp để trốn thuế. Vậy các mẹ có biết rằng giá khai hải quan để nộp thuế cũng là căn cứ để nhà NK dùng để chứng minh với NH khi chuyển tiền thanh toán QT không? Nếu họ khai thấp( và bên kia chấp nhận để khai thấp) thì họ sẽ làm sao với phần chênh lệch so với giá thực tế của sp. VD 1 lon sữa đáng nhẽ giá 20$ nhưng nhà NK chỉ khai có 10$ để trốn thuế, vậy 10$ còn lại làm sao trả cho nhà cung cấp. Mà chắc chắn 1 điều là ở nước ngoài không có chuyện 2 sổ kế toán để trốn thuế như ở VN đâu nhé! Vì tội đó ở NN phạt rất nặng, đi tù như bỡn, đến Messi kia còn lao đao vì tội trốn thuế nữa là! Vậy nên không chỉ sữa mà cả vụ mua bán hàng hiệu Milano năm ngoái, mình tin là không có chuyện khai giá thấp để trốn thuế mà đơn giản là nhập hàng không đúng chủng loại mà nhà sản xuất chính hãng đưa ra. Và có thể thay vì nhập chính ngạch họ sẽ nhập theo đường vòng qua TQ chẳng hạn( mà ở TQ thì cái j họ cũng làm đc, chả kể sữa hay hàng hiệu)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 207 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mình tin là đó là giá thật, giá đó áp dụng cho các mặt hàng xuất khẩu về Việt Nam, chất lượng khác hoàn toàn với sản phẩm cùng loại áp dụng tại thị trường nước đó.
    Mơ về một hạnh phúc:LoveStruc:, có lớn lao không anh:Battin ey:???
    • 601 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menghe81 Xem bài viết
    Rất nhiều mẹ trong top này nói về vđề nhà nhập khẩu cố tình khai giá thấp để trốn thuế. Vậy các mẹ có biết rằng giá khai hải quan để nộp thuế cũng là căn cứ để nhà NK dùng để chứng minh với NH khi chuyển tiền thanh toán QT không? Nếu họ khai thấp( và bên kia chấp nhận để khai thấp) thì họ sẽ làm sao với phần chênh lệch so với giá thực tế của sp. VD 1 lon sữa đáng nhẽ giá 20$ nhưng nhà NK chỉ khai có 10$ để trốn thuế, vậy 10$ còn lại làm sao trả cho nhà cung cấp. Mà chắc chắn 1 điều là ở nước ngoài không có chuyện 2 sổ kế toán để trốn thuế như ở VN đâu nhé! Vì tội đó ở NN phạt rất nặng, đi tù như bỡn, đến Messi kia còn lao đao vì tội trốn thuế nữa là! Vậy nên không chỉ sữa mà cả vụ mua bán hàng hiệu Milano năm ngoái, mình tin là không có chuyện khai giá thấp để trốn thuế mà đơn giản là nhập hàng không đúng chủng loại mà nhà sản xuất chính hãng đưa ra. Và có thể thay vì nhập chính ngạch họ sẽ nhập theo đường vòng qua TQ chẳng hạn( mà ở TQ thì cái j họ cũng làm đc, chả kể sữa hay hàng hiệu)
    Vấn đề là nếu nhà sản xuất biết hàng nhập đó về VN, Trung Quốc thì họ sẽ không bán. Người nhập khẩu chỉ mua qua siêu thị hay chổ bán sỉ thôi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 215 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haloc07 Xem bài viết
    Mình tin là đó là giá thật, giá đó áp dụng cho các mặt hàng xuất khẩu về Việt Nam, chất lượng khác hoàn toàn với sản phẩm cùng loại áp dụng tại thị trường nước đó.
    Về chất lượng thì các hãng lớn họ làm rất nghiêm túc vì cái này liên quan tới uy tín của họ. Do đó họ phải hoàn toàn tuân thủ theo quy định của Việt Nam. Ví dụ như theo quy định của mình thì sữa phải có nhãn tiếng Việt, nên họ sẽ phải có nhãn tiếng Việt riêng cho thị trường Việt Nam, kể cả in nhãn, đóng lon ở nước ngoài. Về chất lượng thì cơ bản là giống nhau thôi, có thể 1 vài điều chỉnh nhỏ cho phù hợp hơn với nhu cầu dinh dưỡng của trẻ em nước đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,568 Bài viết

• 3,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamgianghi Xem bài viết
    Vấn đề là nếu nhà sản xuất biết hàng nhập đó về VN, Trung Quốc thì họ sẽ không bán. Người nhập khẩu chỉ mua qua siêu thị hay chổ bán sỉ thôi
    Bạn suy nghĩ đơn giản quá. Siêu thị or chỗ bán sỉ nào cung cấp sữa cho nhà nhập khẩu của thị trường ~90tr dân hả bạn? Những hãng sữa mà bài báo dẫn chứng đều là hãng sữa lớn. Kể cả bỏ sỉ cho 1 thị trường lớn như thế chả nhẽ hãng họ không biết j??? Tôm, cá, thủy hải sản VN mới loi ngoi ra thị trường Âu- Mỹ đc có 1 chút mà kiện chống bán phá giá loạn hết cả lên kia kìa. Ở NN không trốn thuế dễ thế đâu bạn ạ!
    • 601 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Bạn suy nghĩ đơn giản quá. Siêu thị or chỗ bán sỉ nào cung cấp sữa cho nhà nhập khẩu của thị trường ~90tr dân hả bạn? Những hãng sữa mà bài báo dẫn chứng đều là hãng sữa lớn. Kể cả bỏ sỉ cho 1 thị trường lớn như thế chả nhẽ hãng họ không biết j??? Tôm, cá, thủy hải sản VN mới loi ngoi ra thị trường Âu- Mỹ đc có 1 chút mà kiện chống bán phá giá loạn hết cả lên kia kìa. Ở NN không trốn thuế dễ thế đâu bạn ạ!
    Hình như bạn đọc bài báo viết không kỹ rồi, sữa mà bài báo viết là sữa nội địa cho các nước, làm gì mà về nhiều, cái mà bài báo đánh chính là sữa nội địa sản xuất cho thị trường nước họ, chứ không phải hàng xuất bạn ah. Nhà báo không rành hàng, viết tào lao mình không nói, bạn có con mà cũng không xem kỹ hàng, đọc kỹ sản phẩm ah. Hàng Abbott về VN, chính ngạch tên nó khác, so với hàng của Mỹ chứ bạn. Cũng như tất cả các sản phẩm khác chứ bạn.
    • 1,509 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Đếch cho uống sữa, cứ cơm và thị rau tự nhiên xay ra cho nó lành mà lại tiết kiệm, bọn kinh doanh sữa ăn trên đầu trên cổ mà dân mình cứ chọn cái nào đắt nhất ấy, hix. Nên tẩy chay hàng đắt mua hàng rẻ đi, bạn mình làm trong xuất nhập khẩu cho biết giá nhập vô cùng thấp và giá bán lẻ ra là siêu lợi nhuận.
    • 93 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxunghe Xem bài viết
    Đếch cho uống sữa, cứ cơm và thị rau tự nhiên xay ra cho nó lành mà lại tiết kiệm, bọn kinh doanh sữa ăn trên đầu trên cổ mà dân mình cứ chọn cái nào đắt nhất ấy, hix. Nên tẩy chay hàng đắt mua hàng rẻ đi, bạn mình làm trong xuất nhập khẩu cho biết giá nhập vô cùng thấp và giá bán lẻ ra là siêu lợi nhuận.
    ko hiểu bạn của bạn làm trong xnk là làm cái gì mà biết giỏi thế.
    • 93 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeyqtran10 Xem bài viết
    Bài báo tào lao quá !
    nếu tính đủ giá ra chắc là chả đủ tiền mà mua sửa mẹ nhỉ.
    • 93 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

bạn thần thánh hóa nước ngoài quá rồi đấy, các cty thương mại của nó kiểu gì nó cũng chơi được nhé. híc. Còn bạn thích hợp thức hóa nguồn tiền cũng có cách nhé và chi phí nó cũng ko cao như bạn nghĩ đâu. hic.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3