Gia đình bé Nhật Linh xin chữ ký kêu gọi tử hình nghi phạm Nhật

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.3K Lượt đọc
  • 142 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 935 Bài viết

• 11,693 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nói that với các mẹ, nhiều khi trải qua nỗi đau mới hiểu. Hồi mấy năm trước mẹ mình mất, bà lúc đó 60t rồi, cũng bị bệnh tật mà mình còn sốc. Tâm lí con người nó kì lạ mà người ngoài k hiểu. Đổi với mình lúc đó chỉ nghĩ tới mẹ, mình mà nhìn thấy bạn bè mình lúc đấy vui chơi chè chén ở đâu đâu mình cũng thấy gét cũng hận như kiểu họ chẳng đếm xỉa tới mất mát của mẹ mình. Lúc đó mình chỉ nhìn thấy thế giới có 2 loại người: một là đau đớn thương cụ, hai là đám người k đáng quan tâm. Rồi khi cảm giác đó qua đi thì mình lại chìm vào nỗi nhớ thương cho tới khi mình sực nghĩ mình phải tiếp tục chứ cụ mà biết con cái cụ thế cụ k yên lòng thì cảm giác sợ hãi khác lại ập đến. Minh cảm giác nếu mình từ bỏ nỗi đau thì đấy cũng k khác gì việc mình lại mất cụ một lần nữa, mình k muốn từ bỏ nỗi đau đấy. Đấy là mình phải lên chùa nhiều nhiều, dựa vào tôn giáo một chút để an ủi rang cụ ở lại thì chỉ báu cho con cháu, chứ cụ ra đi là cụ xong việc trần thế, đến với một nơi bình yên hơn, tốt đẹp hơn cái thế giới xô bồ này.

Bởi vậy nên một phần mình cũng hiểu được tâm lí của cha mẹ cháu bé, tuy rằng hai chuyện k thể so sánh với nhau. Chỉ mong cha mẹ cháu sớm nguôi ngoai, tiếp tục cuộc sống để còn chăm sóc cho con nhỏ, cho cháu bé có được một tuổi thơ bình thường hạnh phúc. Mong lắm thay
    PHẢN ĐỐI VIỆC MỜI HÀ HỒ LÀM GIÁM KHẢO: KHÔNG XEM, KHÔNG NGHE, KHÔNG BÌNH LUẬN THE FACE
    Các bạn hãy vào đây để ủng hộ việc thực thi quyền tự do ngôn luận và quyền của người tiêu dùng:
    http://www.webtretho.com/forum/f170/.../#post33452410
    Bảng phong thần của Gwens ở đây:
    https://docs.google.com/spreadsheets...suc/edit#gid=0
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 377 Bài viết

• 2,219 Được cảm ơn

Gia đình người ta đang đau đớn uất hận thì người ta trải lòng trên facebook của họ thì có sao. K thích thì đừng đọc. Giờ đâu phải lúc giáo điều phải viết ít lại rồi phải viết sao cho hay cho súc tích thế nọ thế kia. Đứng ngoài mà phán thì rất dễ. Hãy đặt trường hợp mình vào hoàn cảnh của mẹ bé và gdinh bé thì mới hiểu tại sao họ lại quẫn trí và uất hận đến vậy. Con gái dứt ruột đẻ ra xinh xắn ngây thơ như thiên thần - bé Linh quả thực rất đáng yêu và có nét thông minh lém lỉnh - có lẽ đó cũng chính là 1 trong những lý do bé bị chọn là nạn nhân cho tên ác thú. Kẻ ác nhân đó mang bệnh ấu dâm - chính vì thế hắn mới xin làm hội trưởng hội phụ huynh ở trường để dc gần gũi các bé gái, hướng dẫn học sinh qua đường, vv..vv.. nếu k phải bé Linh thì sẽ là 1 bé khác, và nếu k bị phát hiện thì sẽ còn nhiều nạn nhân vô tội khác. Giờ cảnh sát Nhật còn đang nghi ngờ hắn có dính líu đến vụ bé gái người Philipines mất tích hơn 10 năm về trc. Biết đâu Linh ko phải nạn nhân duy nhất? 1 kẻ ác hơn cầm thú hãm hại trẻ em và giết trẻ em mà sao nhiều người vẫn có thể nhân đạo và quay sang chỉ trích gdinh bé Linh nhỉ? Mình k hiểu nổi! Con mình chỉ đau sốt thôi mình đã lo đứt ruột, huống gì bị đánh đập hãm hiếp giết vứt xác! Nhân đạo vs tội ác là đồng loã và tiếp tay cho tội ác! Mình sẽ kí và sẽ vận động bạn bè ng thân kí để tạo sức ép dư luận lên chính phủ NB buộc họ phải xử công tâm và nhanh chóng vụ này. Nhất là khi nạn nhân là người nước ngoài. Giờ là lúc ng việt đoàn kết lại và bảo vệ nhau chứ k phải chỉ trích 1 gia đình đã quá nhiều nỗi đau đâu ạ!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Meredith_princess
    • Thành viên Webtretho
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Những đứa bày đặt chỉ trích gđ bé Linh và lên giọng nhân đạo với thằng ấu dâm đều là 1 thể loại bệnh hoạn như thằng đó hết!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8