TIN TÀI TRỢ.

EVN thừa nhận hóa đơn tiền điện tăng ít nhất 35%

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.7K Lượt đọc
  • 249 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Tôi kể các chị wtt nghe 1 câu chuyện tôi biết hỡi ôi oan nghiệt.

1 Bản nhỏ đúng 100 nóc nhà ở lũng gì quên tên hehe tôi lên bú diệu cùng anh em điện ở đó, bản đó cách đường quốc lộ 15 km, hỡi ôi núi gập gềnh, anh em EVN chi 75 tỷ để kéo đường dây, chôn cột, xây trạm biến áp, kéo về từng nhà, bà con mừng vui, tình thương mến thương, điện tràn bản nhỏ, tối bà con xem TV trời ơi vui quá. thanh niên bớt đẻ vì tối ko điện họ hay rủ nhau ra chỗ tối giao cấu nhúc nhắc giải sầu...

Nhà cao giá điện nhất là 55k, còn đâu rải từ 10k đến 20k, ko nhà nào hơn 55k, 100 nóc nhà 1 tháng thu xê dịch cỡ hỡi ôi 4 củ.

Lương anh thu tiền điện 7 củ, anh cứ đi thu, EVN thu tiền bà con thậm chí ko đủ trả lương cho anh thu tiền điện ?? làm thế nào bay giờ ?? anh thu đôi khi lười đi bỏ mẹ tiền túi nộp cho bà con, lại lãi hơn nữa, vì đỡ đc tiền xăng xe, anh làm việc khác kiếm hơn hehe, nhưng evn cấm anh giở trò đó nếu ko đuổi việc, anh phải đi thu để bà con biết điện là bán not free.

Nếu tư nhân ?? liệu chúng có bán điện cho bà con ko ?? hỏi khó nhờ ?? bà con muôn đời tăm tối chứ sao nữa.

Vậy anh chị có tin, tư nhân hóa ngành điện sẽ tốt hơn cho bà con không ?? câu trả lời là Nô.

các chị wtt xinh đẹp ơi, hãy đến bên tôi nào, ngón tay tôi đây hỡi chị ong mật hãy cầm lấy.
    Binbin, hãy tránh xa tôi 4 miles nghe chưa.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Chị nào nói giá tăng hơn 8.3% thì mời gặp tôi, các chị chơi gian lắm, đưa hóa đơn chênh nhau cả trăm số rồi nói hóa đơn tháng này lên 100% là liu manh nghe nghe chưa, chơi bới lịch sự, hãy so sánh 2 tháng cùng chỉ sô kWh, nếu chênh hơn 8.35%, Đồ sơn sơn nữ này nguyện xin quỳ xuống, vét máng cho toàn bộ chị em wtt, đc chăng.
    • 2,186 Bài viết

• 6,028 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nói chung là các mẹ nhà mình cứ ai động đến 1 đồng 1 hào là nhẩy dựng lên. Thu tiền vệ sing quét dọn có mấy chục cũng gào lên đắt thế trong khi bỉ bai môi trường trong sạch, với lại đi spa, ăn uống này nọ, quần áo nọ kia tiền triệu thì ko tiếc.
    Còn về tiền điện, nếu giữ nguyên giá thì mùa hè này cắt điện luân phiên nhé. Thằng xăng dầu nó điều chỉnh lên xuống thì các mẹ các mợ lúc đầu chửi máu lắm xong bây giờ chán quá ko thèm chửi quay sang chửi thằng điện. Gớm đắt thì các mẹ dùng tiết kiệm đi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,239 Bài viết

• 5,064 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thề luôn là vô topic chả thèm để ý nội dung mà chỉ hóng đợi cô Đô Sơn post gì.

Xem cm của lão Bin è và cô Pín thật có tướng phu thê.

Tôi đồ là min mod chả buồn khóa hay xóa cm vì đang bận lấy tay ôm bụng cười.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Tôi lại đây rồi các chị wtt xinh đẹp ơi
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Tôi lại đây rồi các chị wtt xinh đẹp ơi
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lonelywhale Xem bài viết
    Warning #1: Con Pín mlt ko được spam bài nhé. Mài viết hẳn dài dài chút rồi mới post.
    Quý a cần ngậm alo và biết thân phận mình, spam rác rưởi lần nữa tôi sẽ cấm anh vào đây nghe chưa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,858 Bài viết

• 14,699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DOSON_SONNU Xem bài viết
    các chị wtt xinh đẹp ơi, hãy đến bên tôi nào, ngón tay tôi đây hỡi chị ong mật hãy cầm lấy.
    Binbin, hãy tránh xa tôi 4 miles nghe chưa.
    Ko nóng ko cứng là ko cầm đâu.
    Vậy nên nhớ xoa tay khét lẹt trc đi đưa, ồ kế?
    • 806 Bài viết

• 6,564 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các chị Wtt hãy tin tôi, các chị đang xài điện giá siêu rẻ đó, với giá này, EVN hầu không công anh chị, tiền chỉ đủ trả lương và bảo trì thiết bị, mà thôi.

giờ chúng ta đến quốc gia điện rẻ nhất thế giới : Venezuela
    So sánh đắt rẻ là phải so với thu nhập chứ hả Sơn nữ cà pha?

Trung bình gia đình Nhật 4 người trả 110 USD/tháng tiền điện, với thu nhập 4000 USD tháng, chiếm 2.75% thu nhập (đợi Aika vào xác nhận giá hiện tại)
    https://www.realestate-tokyo.com/liv...tility-prices/
    Các anh chị em cứ dùng thu nhập của mỗi nhà VN rồi tính xem tiền điện nó chiếm bao phần trăm. Kết quả mắc hay rẻ? Trên 5% là đắt, tiền điện chỉ nên chiếm quanh quẩn 3% thu nhập thôi.

Còn nữa, giá điện Venezuela lên lâu rồi nha, 0.612 USD vào cuối 2016, ba năm qua nó phi mã cỡ nào khong biết
    https://en.wikipedia.org/wiki/Electricity_pricing
    • 828 Bài viết

• 2,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Warning #2: Con Pín mlt mất dậy. Mày dám bật bố mày à? Ai set kèo cho chúng mày thi đấu. Ai làm trọng tài phán quyết chúng mày nói nhăng nhít đây?

Mày nói láo phát nữa là bố lật kèo luôn, đ é o thèm đợi con Bin vẩu nữa.
    ---------------------------------------

...mênh mông, thăm thẳm... biết đâu là tận cùng đây

...
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

loại cá cờ như quý anh chỉ 3 cồng của tôi là anh cấm khẩu, mời mời
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1autumnleaf Xem bài viết

Trung bình gia đình Nhật 4 người trả 110 USD/tháng tiền điện, với thu nhập 4000 USD tháng, chiếm 2.75% thu nhập (đợi Aika vào xác nhận giá hiện tại)
    Các anh chị em cứ dùng thu nhập của mỗi nhà VN rồi tính xem tiền điện nó chiếm bao phần trăm. Kết quả mắc hay rẻ? Trên 5% là đắt, tiền điện chỉ nên chiếm quanh quẩn 3% thu nhập thôi.

Còn nữa, giá điện Venezuela lên lâu rồi nha, 0.612 USD vào cuối 2016, ba năm qua nó phi mã cỡ nào khong biết
    Chết cười thu nhập hehe, giá điện đâu có lq tới thu nhập thưa quý chị, tôi phân tích ngay đây :

Chỉ có não rất phẳng, mới nghĩ 1 quốc gia thu nhập thấp sẽ có giá điện thấp, trời ơi chúng nó có đứa học kinh tế, mới vãi lol trời ơi ..

Nhân gian hỡi, giá điện hằng mong đợi

Có bao giờ theo thu nhập hay chăng

từ sợi dây, con vít, lít xăng..

Đều nhập ngoại thì lấy đâu ra rẻ ??

Giờ đá sang kinh tế bài 1, may cho chị em wtt tôi mua bằng 12 học 1 chút kinh tế đại cương, nhớ đc tên thằng giáo mất nết và tên môn. giờ giảng lại chochị em

1 nhà máy máy điện than giá 2 tỷ đô, anh em phải nhập ngoại bằng đô, từ con ốc, tuốc bin vv, vậy cùng 1 nhà máy đó, người nhật mua có rẻ hơn anh em ko ?? mình nói bằng giá hoặc Nhật rẻ hơn, vì người Nhật tự sản xuất đc rất nhiều hoặc toàn bộ nhà máy, VN phải mua đắt hơn dĩ nhiên, có làm đc clg đâu ??

Tiếp đến vật liệu chạy nhà máy, đó là than, cả VN và Nhật đều nhập từ Nga, Indo, Úc hay in đo, nhật mua rẻ hơn chút vì đường biển ngắn hơn từ nga.

chi phí nhân công đông lào rẻ hơn, nhưng 10 anh đông lào mới làm bằng 1 anh nhật, đập nhau là hoà.
    chi phí cho truyền tải kéo dây xây trạm biến áp như nhau, đông lào nhập ngoại hết.
    Người nhật xài thiết bị xịn, vận hành tốt hơn, giảm được hao hụt hơn, vậy theo lí, khi nhà máy đó sản xuất ra điện, giá điện của Nhật Bản phải rẻ hơn đông lào mới đúng lí chứ?
    Đell, giá điện NHật đắt gấp đôi VN. vì các tập đoàn sx tư nhân luôn cắn lãi cỡ 50%. cộng với phù phép đủ thứ để bán điện có lãi ròng.

à đá sang kinh tế, Điện dĩ nhiên là 1 thứ hàng hóa, nó hơi đặc biệt chút cơ mà vẫn là hàng hóa, hệt như cái xe toyota, giá thành để nó đến dân sẽ là giá sản xuất ra nó + tiền vận chuyển + tiền thuế + quảng cáo + tiền nhân công+ tiền hao hụt + tiền lãi kì vọng ( ế thì anh em vứt mẹ lãi đi chống móm) . Như vậy chị em WTT thấy, thu nhập dân ko hề liên quan tới giá hàng bán, đúng ko ?? chai dầu ăn bán ở hanoi vẫn cùng giá với mù căng chải, rẻ hơn sao đc??

Như vậy chị em wtt xinh đẹp đã thấy giá điện VN rất khó rẻ hơn nhật, 1 quốc gia xài đến 70% điện rẻ nhất là hạt nhân.

Tuy nhiên, 1 kì tích, EVN vẫn bán giá thấp hơn Nhật hơn 2 lần, VN mong gì hơn ??

Sở dĩ rẻ, vì anh em làm với đồng lương chết đói, các thiết bị ko đc bảo trì đúng hạn, vá chỗ nọ đắp chỗ kia, chỉ để giữ giá thấp theo lệnh chính phủ.

Hỡi các chị wtt đã thủng hơn chưa, hãy vào đây cầm ngón tay cứng,và ấm của tôi nào, hãy xa chị binbin xl ra, nghe chị ta là ăn cám đó.

quý anh cá heo xa tôi ra nghe chưa, tôi đến đây với các chị wtt xinh đẹp, liền ông cút.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,738 Bài viết

• 31,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ cá cơm đã thành cá heo rồi. Anh cá voi cố lên.
    • 806 Bài viết

• 6,564 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Xin lỗi đánh nhầm, là 6,2 cents (0,062 usd) nhé.

P/S: Ku Pín troll EVN đấy à?
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Xin lỗi đánh nhầm, là 6,2 cents (0.062 usd) nhé.
    nhầm rồi quý chị ơi, giá giờ chỉ = 0,02 thôi chị ơi, giờ họ mua con gà 2 cần thì chồng 2 cân tiền đó. tôi tin kiwi ko update vụ này, giá điện vene luôn hàng rẻ nhất thế giới.
    • 1,062 Bài viết

• 4,278 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cụ Đồ tái xuất giang hồ rồi à,chục năm qua chắc cụ đã râu tóc bạc phơ chống gậy lụm cụm rồi nhỉ, cơ mà miệng lưỡi cụ vẫn chua ngoa đanh đá như ngày nào
    Mụ Bin vẩu dạo này chắc bận gì hay sao chả thấy vào đây chửi lộn nhiều , thấy nhớ nhớ là hehe
    • 828 Bài viết

• 2,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    loại cá cờ như quý anh chỉ 3 cồng của tôi là anh cấm khẩu, mời mời
    Tổ sư con Pín mlt. Bố mày set kèo cho mày đầu với con Bin vẩu nhé. Bố đây làm trọng tài và cả làng sẽ chứng kiến chúng mày cao thấp.

Xưa nay bố đ é o bao giờ thèm hạ mình tranh luận với mày. Khoảng cách quá xa.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Từ cá cơm đã thành cá heo rồi. Anh cá voi cố lên.
    Em Gấu để iêm nào. Ko cần cổ vũ trọng tài. Đợi con rể hụt nhà em vào xem có lắp bắp được câu nào ko. Cái trò con Pín mlt lu loa sperm bài thật nhiều để lội cồng đọc cũng hết hơi. Kỹ năng là bỏ những cái tào lao của nó ra, chỉ túm ý chính thôi xem có gì nhiều ko.
    ---------------------------------------

...mênh mông, thăm thẳm... biết đâu là tận cùng đây

...
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoamibenho Xem bài viết
    Cụ Đồ tái xuất giang hồ rồi à,chục năm qua chắc cụ đã râu tóc bạc phơ chống gậy lụm cụm rồi nhỉ, cơ mà miệng lưỡi cụ vẫn chua ngoa đanh đá như ngày nào
    Mụ Bin vẩu dạo này chắc bận gì hay sao chả thấy vào đây chửi lộn nhiều , thấy nhớ nhớ là hehe
    ey vẫn nhớ anh ?? lâu ngày ko gặp, hẳn em yêu đã thành mẹ đơn thân xinh đẹp ??
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lonelywhale Xem bài viết
    Tổ sư con Pín mlt. Bố mày set kèo cho mày đầu với con Bin vẩu nhé. Bố đây làm trọng tài và cả làng sẽ chứng kiến chúng mày cao thấp.

Xưa nay bố đ é o bao giờ thèm hạ mình tranh luận với mày. Khoảng cách quá xa.

.
    Loại quý anh có đủ bản lĩnh tranh luận với tôi ?? haha thật là có gan nuốt búa.
    Tôi nhắc lại cút khỏi đây, hoặc tham luận cho đàng hoàng, quân mất nết.
    • 2,186 Bài viết

• 6,028 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

đừng mang thu nhập ra để so sánh người ơi, khập khiễng lắm. Để phát điện thì chi phí xây dựng nhà máy điện, trạm điện, đường dây điện nó không khác chi phí ở các nước giá điên cao nhé (vì những thiết bị đấy phải nhập hết vì VN các chị có làm đc cái đinh vít nào đâu) có rẻ là rẻ nhân công thôi. Tiếp nữa những thứ làm ra điện nó ko rẻ thì lấy đâu ra điện rẻ ? vậy nên các chị hãy ít online vừa thôi, tiết kiêm điện nhiều vào thì hóa đơn điện sẽ rẻ thôi