TIN TÀI TRỢ.

EVN thừa nhận hóa đơn tiền điện tăng ít nhất 35%

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.7K Lượt đọc
  • 249 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,712 Bài viết

• 10,595 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Nhà tui xài mức 3. Tức là cả ngày đi ngoài đg, tối về trễ nên rất ít xài các thiết bị điện trong giờ cao điểm. Vậy mà tháng này tăng >35% so với hđ tháng trc.
    Nhà mà xài dưới 50kw thì chỉ có 1-2 cái bóng điện. Quạt máy có khi k xài giờ cao điểm luôn í chứ. Mà thời tiết nóng như lò thiêu ma thế này mà xài dưới 50kw mới lạ đó.
    Bởi vậy, nhà ai mà xài mức 6 thì xác định tăng 75% là chuẩn cmnr chứ ở đó mà 8%. Mả mẹ thằng điện lực độc quyền.
    Chưa j xăng tăng, điện tăng. Chỉ số giá tiêu dùng tăng, cái quỷ gì cũng tăng khi tiền rớt giá và lương k tăng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 50 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Giá điện tăng vọt một phát thế này nghĩ tới lạm phát cũng sợ đấy nhỉ. Hàng hóa dịch vụ tăng giá vù vù do tăng chi phí sản xuất, khéo lại tạo thành phong trào bỏ phố lên rừng thật.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,327 Bài viết

• 9,576 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi KooHii Xem bài viết
    Nhà mà xài dưới 50kw thì chỉ có 1-2 cái bóng điện. Quạt máy có khi k xài giờ cao điểm luôn í chứ. Mà thời tiết nóng như lò thiêu ma thế này mà xài dưới 50kw mới lạ đó..
    nhà m ban ngày ko xài điện, tối mới mở đèn mà 1 tháng đã từ 150-200kw, hóa đơn điện tăng cái vèo luôn. đợt tăng này hốt quả to vì nhà nào dùng ít cũng tăng 100-200k, đa số tăng 400- 1 triệu. cũng vài nghìn tỷ nhỉ
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 756 Bài viết

• 4,186 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NonS Xem bài viết
    EVN đang hờn dỗi, "nếu kg tăng giá điện thì sẽ phá sản". Quát đờ phắc???, đầu tư ngoài ngành cho cố, lỗ sập mặt xong bổ vào giá điện rồi bắt người dân phải trả. Dân nghèo kiết xác chứ có giàu có như các ông mà vài triệu tiền điện, ga, xăng, chi phí học hành cho con cái, sinh hoạt hàng ngày... xem như muỗi.
    Giá mà có cuộc cách mạng.
    Cách mạng chi, giờ lobby cho hết độc quyền là được, nó cứ bóp cổ dân tăng giá điện rồi dùng chính tiền đó để lobby giữ độc quyền chứ thực ra EVN mà phá sản thì có ảnh hưởng gì mấy, có phải là ngân hàng đâu mà sợ ảnh hưởng chao đảo? Nhiều đơn vị nhăm nhe lắm vì điện là mặt hàng cực kỳ thiết yếu, cơ sở hạ tầng đường dây có sẵn EVN mà lơi tay là bảo đảm sẽ có đơn vị khác nhào vô thay thế liền, các chị cứ nhớ ngày xưa VN mình khi bưu điện còn độc quyền là giá cỡ nào, dân quê mấy ai dám xài đt, nhờ bỏ vị thế độc quyền cho mấy đơn vị khác chia sẻ nên giờ mình mới xài đt với online tẹt ga như giờ. Giờ EVN cứ báo lỗ nhưng hỏi dám bán thử 1 trong 3 Công ty Điện lực miền Bắc Trung Nam cho ngta kinh doanh hông là biết liền à.
    THE OLYMPICS: I love knowing that somewhere in the world, all nations are together and playing games .
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 501 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Đúng rồi!
    Xăng dầu cũng vậy, mà ngành nào cũng vậy...Giáo dục, y tế, ...bét nhè vì độc quyền!
    Còn mấy bố nói an ninh quốc phòng thì nhìn đất nhà nước, quan đội giờ khu biệt thự mọc lên thay thế là biết
    • 239 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Muốn khẩu nghiệp, cái lũ ăn cướp, cướp ngày. Cái lũ ăn cho lắm. Nên nhớ đời cha ăn mặn đời con khát nước. Mày nhớ câu đấy cái lũ lãnh đạo ko có lương tâm.
    Mie, chắc toàn 1 lũ mua điểm nên giờ phát biểu câu nào câu nấy ngu như bò. Chỉ ăm chặn của dân là giỏi.
    Lũy cái đầu nhà chúng mày. 1 lũ thối tha.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bongxinh300589
    • 309 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Cạn lời. Nói cũng như dê kêu thôi. Chán không buồn nói nữa. Đúng là xứ thiên đường.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cuộc sống mà, hàng năm được tăng lương thì cũng phải cho người ta tăng giá điện chớ !
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 147 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Miala Xem bài viết
    Ở khu tui ở nhà nào có người làm trong điện lực thì sài điện thoải mái tháng nào cũng chỉ trả có mấy chục ngàn, nhà dùng 5 cái máy lạnh mà 1 tháng có 48k tiền điện, nên điện có tăng bao nhiêu cũng đâu liên quan g đến họ, ủng hộ là đúng rồi.
    vậy ah, sao nhà mình làm trong nghành điện mà chả đuoc ưu đãi 1 ngàn nào nhỉ
    toàn trà hóa đơn tiền triệu không
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,858 Bài viết

• 14,699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tháng vừa rồi tiền điện nhà các mẹ tăng bn?
    Nhà tui tháng 3 là hơn 300k.
    Tháng 4 là hơn 400k.

Nhà có 3 ng lớn 1 em bé 10t.
    Có 2 cái điều hòa 9000BTU nhưng tháng rồi bật chắc đc 3 bữa.
    Dùng bếp từ. Nấu 3 bữa: sáng, trưa, tối.
    Bật nc nóng để tắm hàng ngày.
    Mẹ già ở nhà cả ngày, chuyên có kiểu bật TV xem xong ngủ quên cả buổi í.
    Nhà có 3 phòng sinh hoạt.

Nhưng ở miền Bắc, tầng 1, và xung quanh có vườn
    • 828 Bài viết

• 2,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maximax43kd Xem bài viết
    Con Pín mlt và con Bin vẩu vào đây thi đấu nhé. Bố đây sẽ công bằng, ko thiên vị bên nào. Cả làng cả nước cũng sẽ chứng kiến con nào có lý con nào ko.

Tuy nhiên, trước khi đấu thì phải có luật lệ rõ ràng. Bên nào ko theo nghiêm chỉnh thì sẽ bị chửi hơn giống chó lợn luôn.

- Thứ nhất: "ko đánh hạ bộ". Cấm hành vi bỏ tranh luận tử tế để quay ra mạt sát nhau.

- Thứ nhì: "ko đánh vu hồi". Cấm mọi lời lẽ ám chỉ chính trị, nói xấu đoảng. Chính trị khắp mọi nơi, nói lúc đ é o nào cũng được, nhưng trong trận đấu tay bo này thì ko được đả động đến đoảng. Lý do đơn giản là vì đã có yếu tố chính trị thì ccc gì cũng là có lý hết. Thế mới tài chứ.

- Thứ ba: "ko đánh đòn gió". Đ m. Chúng mài ra đòn vớ vẩn đ é o ai mà giám sát cho xuể. Tập trung đúng chủ đề, đúng trọng tâm thôi.

Cụ thể là chỉ đấu trong các nội dung liên quan như này thôi:

- Dân dùng điện nhiều thì tác động đến EVN thế nào
    - 42k tỷ gửi ko kỳ hạn làm đ é o gì khi nợ nhiều thế kia
    - Tính tiền điện "nội suy" ccc gì và cái biểu giá bậc thang hay ho như thế nào
    - Điện tăng làm CPI tăng thì có làm tăng trưởng kinh tế ko và tăng như thế nào.

Con Pín mlt ít học nên sẽ được châm chước nếu dùng từ đ é o đúng chuyên môn và vẫn tính điểm nếu nói có lý. Nhưng con Bin vẩu nếu nói nhăng cuội sai từ chuyên môn thì sẽ bị trừ điểm.

Cả hai chúng mài được thoải mái hỏi nhờ chị Gúc nhưng cấm tùy tiện dẫn link hoặc đưa tài liệu chay mà ko tự đọc rồi trình bày khúc chiết.

Do lệch giờ nên chúng mài phải tôn trọng đợi đối thủ ra đòn mới được đáp trả. Cấm mọi hành vi lợi dụng lệch giờ thằng kia đang ngủ thì thằng này post loạn xị ngậu.

Làng nước sẽ chứng kiến và hưởng ứng cuộc đấu xôm tụ bằng vỗ tay và tham gia vài cồng nếu muốn.

(hết quy định thi đấu)

PS: Đ m chúng mài đ é o vào thi đấu quả này thì bố ỉ a vào mồm chúng mài cái tội huênh hoang nhăng cuội và từ giờ câm hết cả mõm lại nhé, cả ở đây và trên phây nữa.
    ---------------------------------------

...mênh mông, thăm thẳm... biết đâu là tận cùng đây

...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Chị Bin cho tôi xem 02 hóa đơn, 1 tháng trước, 1 thàng này CÙNG số kWh nhé, để so sánh.
    Các chị chơi ăn gian lấy 500 số tháng trước, so với 300 số tháng này thì dĩ nhiên nó tăng là đúng rồi.
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

hôm nay sơn nữ tôi xuống núi giảng bài cho các chị, hãy lắng nghe.
    Chúng ta sẽ lôi 02 giá điện ra, một giá rất rẻ và rất đắt, 1 cái tư nhân, 1 cái nhà nước để các chị tiện so sánh.
    Đầu tiên các chị cần biết VN giá điện đang ở đâu đã, nó khá rẻ so với khu vực, giá là 0.8 cents cho 01 kWh.

Nhật bản là 19 cent
    Venezulia là 0.2 cent.

chúng ta cùng tìm hiểu 02 quốc gia này.
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Chúng ta đến với nhật bản, 1 quốc gia tư bản có điện sở hữu của các tập đoàn tư nhân, hò xài thứ điện rẻ hơn cả thủy điện, là điện hạt nhân và điện than.
    Họ có 02 lưới riêng đông và tây và ko buff cho nhau đc, các tập đoàn sở hữu, còn sản xuất thì có 01 tập đoàn lớn vd : tokio, okinawa, Hokkaido, Tohoku, Chubu, Hokuriku, Kaisan, Chugoku, Shikoku, Kyushu.
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Điện VN ko thể rẻ hơn nhật hay UK đc, vì cùng phải mua than, cùng mua thiết bị, giá nhân công rẻ chiếm tỷ trọng rất rất ít, vì điện thì máy phát cấp lên lưới chạy theo dây về hộ dân, tuy nhật lương gấp 10 vn, nhưng 1 anh nhật lại làm gấp 10 anh việt, vậy là hòa.
    Giờ chúng ta bàn về giá, xem ở nhật bản, tự do cạnh tranh có rẻ hơn VN ko??

Nhật chia điện sinh hoạt ra làm 03 bậc, VN chia 6 bậc.

Bậc 1, Nhật cho dân xài hạn mức 120 kWh với giá 0.18 $/kWh

So với EVN bán thì sao ?? giá VN rẻ hơn 1 nửa, rơi vào 0.08usd.

Bậc 2 nhật tính từ 120kWh- 300, giá gấp rưỡi là 0,23$/kWh.

Bậc 3 hãi nhất, tính từ 300 số trở lên, giá 0.28usd/kWh, tức đắt gần nhất mẹ thế giới luôn. so với giá cao nhất EVN bán thì chỉ 0.12$, rẻ quá rẻ bạn mình ơi.

Các chị WTT xinh đẹp ơi, hãy đến đây cầm vào 1 vật nóng cứng là ngon tay tôi để cám ơn tôi nào
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Các chị Wtt hãy tin tôi, các chị đang xài điện giá siêu rẻ đó, với giá này, EVN hầu không công anh chị, tiền chỉ đủ trả lương và bảo trì thiết bị, mà thôi.

giờ chúng ta đến quốc gia điện rẻ nhất thế giới : Venezuela
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Hỡi các chị wtt xinh đẹp đã cầm vào vật nóng cứng là ngón tay tôi chưa ?? hãy nắm lấy và đến bên tôi, tôi kể chuyện Vene cho mà nghe...

Vene xài 70% là thủy điện, đập to nhất của họ là Guri. giá điện của họ rẻ = 1/4 VN, cả nhà xài điều hòa nguyên tháng trả 10$ tiền điện.

Giá rẻ quá do nhà nước bao cấp, thế là ko tốt, vì anh chị thấy quốc gia của họ đang hỗn loạn, họ cố theo CS với cái đầu tiên là bao cấp dìm giá mọi thứ, người Vene đi làm cho các cơ quan nhà nước đc cấp nhà, phiếu mua đồ ăn, xe bus và tàu rất rẻ, đại để giống thời bao cấp của vn.
    giá xăng rẻ hơn nước đóng chai, vd chị mua 1 chai nước, thì cùng giá đó, mau đc 2 chai xăng.

Vene cũng mới bị mất điện 1 tuần, họ nhận ra hệ thống điện đã lâu ko đc bảo trì, nhân viên giỏi đã bỏ đi vì lương thấp, đất nước họ đang hỗn loạn, nhưng như các chị thấy đó, giá rẻ như cho không tốt tý nào.
    hị vọng VN anh chị ko rơi vào cảnh Vene.

chị binbin, tôi ko cho chị cầm ngón tay tôi, tôi thích chị quyên thôi, hay chị mật ong cũng đc.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,858 Bài viết

• 14,699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DOSON_SONNU Xem bài viết
    Điện VN ko thể rẻ hơn nhật hay UK đc, vì cùng phải mua than, cùng mua thiết bị, giá nhân công rẻ chiếm tỷ trọng rất rất ít, vì điện thì máy phát cấp lên lưới chạy theo dây về hộ dân, tuy nhật lương gấp 10 vn, nhưng 1 anh nhật lại làm gấp 10 anh việt, vậy là hòa.
    Giờ chúng ta bàn về giá, xem ở nhật bản, tự do cạnh tranh có rẻ hơn VN ko??

Nhật chia điện sinh hoạt ra làm 03 bậc, VN chia 6 bậc.

Bậc 1, Nhật cho dân xài hạn mức 120 kWh với giá 0.18 $/kWh

So với EVN bán thì sao ?? giá VN rẻ hơn 1 nửa, rơi vào 0.08usd.

Bậc 2 nhật tính từ 120kWh- 300, giá gấp rưỡi là 0,23$/kWh.

Bậc 3 hãi nhất, tính từ 300 số trở lên, giá 0.28usd/kWh, tức đắt gần nhất mẹ thế giới luôn. so với giá cao nhất EVN bán thì chỉ 0.12$, rẻ quá rẻ bạn mình ơi.

Các chị WTT xinh đẹp ơi, hãy đến đây cầm vào 1 vật nóng cứng là ngon tay tôi để cám ơn tôi nào
    Ê ông có thể viết trong 1 còm đc thôi ko?
    Cứ đang đọc lại tịt, xong lại đọc Như gà mắc đẻ í!
    • 828 Bài viết

• 2,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Warning #1: Con Pín mlt ko được spam bài nhé. Mài viết hẳn dài dài chút rồi mới post.
    ---------------------------------------

...mênh mông, thăm thẳm... biết đâu là tận cùng đây

...
    • 466 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Rõ ràng dù nói gì thì nói, anh chị VN đang xài điện giá rẻ, do chính phủ ép giá EVN để kêu gọi đầu tư.
    giá điện rẻ dĩ nhiên tốt cho dân, nhưng sẽ làm ngân sách anh chị cạn kiệt do bù lỗ, thế là không tốt, ko tốt tý nào.

Quyên em yêu, hà em yêu, mật ong và thậm chí ao xinh ey, hãy nắm ngón tay tôi, tôi cấm chị binbin lại gần tôi, tôi ko yêu chị.