TIN TÀI TRỢ.

EVN Đà Nẵng không thưởng tết

• 0 Lượt chia sẻ
  • 913 Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,178 Bài viết

• 2,716 Được cảm ơn

TT - Ngày 26-12, ông Nguyễn Anh Ánh, trưởng phòng lao động - tiền lương - bảo hiểm xã hội của Sở Lao động - thương binh và xã hội Đà Nẵng, cho biết Công ty TNHH MTV Điện lực Đà Nẵng (EVN Đà Nẵng) báo cáo với sở năm nay công ty sẽ không thưởng tết cho nhân viên.

>> TP.HCM: thưởng tết cao nhất 700 triệu đồng

Ông Đỗ Văn Cần - chủ tịch công đoàn của EVN Đà Nẵng - xác nhận thông tin này và cho biết gần 1.000 CB-CNV sẽ không nhận được tiền thưởng tết cũng như lương tháng 13 do cả ngành điện lực (Tập đoàn Điện lực VN - EVN) năm nay làm ăn thua lỗ.

“Chúng tôi đang chờ xem EVN sắp tới có thay đổi gì không” - ông Cần nói.

Trong khi đó, theo thông tin từ Sở Lao động - thương binh và xã hội Đà Nẵng, đến thời điểm này có 65 doanh nghiệp trong và ngoài nước ngoài khu công nghiệp và khu chế xuất báo cáo các mức thưởng tết âm lịch 2012, cao nhất là 75 triệu đồng và thấp nhất 500.000 đồng.

Trong đó, các doanh nghiệp FDI thưởng tết âm lịch cao nhất là 59 triệu đồng và thấp nhất 500.000 đồng.

NHÂN TÂM

http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/4...huong-tet.html
    Ke kò ke ke kò ke kò ke
    Kò kò kò ke kí có anh nào muốn chơi!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7,581 Bài viết

• 20,417 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chắc chiêu khổ nhục kế thôi. Không thưởng tết, nhưng có thể thưởng tháng, quý.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • 3,881 Bài viết

• 4,263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me bebi 2008 Xem bài viết
    Chắc chiêu khổ nhục kế thôi. Không thưởng tết, nhưng có thể thưởng tháng, quý.
    Cố làm một màn để an ủi nhân dân mẹ nó nhỉ. Nẫu quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,209 Bài viết

• 6,430 Được cảm ơn

Không thưởng tết, mà là sau tết thưởng

Tớ yêu chú bộ đội nên ngồi trông ngồi ngóng
    Tớ yêu chú bộ đội nên suốt ngày tự lo...
    Blog Pi: https://vn.360plus.yahoo.com/hyth83/

Giảm tốc độ, quan sát khi đi qua ngã 3, ngã tư vì sự an toàn của bạn và những người tham gia giao thông khác
    • 2,218 Bài viết

• 4,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    KHông có thưởng tết, nhưng có phân phối lại
    Chỉ nói lên sự thực tẩy chay gia đình họ lã mà cũng vi phạm. Thôi thì khỏi ký
    • 91 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh hanh hd Xem bài viết
    Không thưởng tết, mà là sau tết thưởng
    Bạn này chuẩn nhất. Định khóc bài này để ra tết có cớ tăng gia điện đây mà
    • 3,304 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Các mẹ nói ác ý quá.
    ai làm cả năm k mong muốn được thưởng Tết? Dân EVN thực ra toàn mấy ông to mới lương cao thưởng dầy thôi. Càng lên Bộ càng ăn lớn, chứ nhân viên - rồi mấy bác kéo đường dây ăn Hợp đồng , mới thấy tội á.
    mình ở ĐN gần EVN quận, hỏi đến thưởng Tết mà ai cũng thở dài: "Mấy ông trên vốn ăn cao ăn dày, lỗ mấy chục nghìn tỷ cũng vào túi mấy bác ấy khá khá. tết các bác ấy chưa chắc giảm thưởng, chứ chúng tôi ở đây là bị cắt hết các khoản ròi đấy. Năm nay k có hi vọng j ròi . "
    Tội hơn là 1 anh làm HĐ kéo đường dây, ngày làm có 45K - vợ mới sinh mà giờ anh phải lo tìm cách xoay xở Tết đủ kiểu " không trông mong gì vào thưởng tết em ạ". Thấy phát tội.
    odQrodQrp7
    pVoPp7

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhngoc81 Xem bài viết
    Các mẹ nói ác ý quá.
    ai làm cả năm k mong muốn được thưởng Tết? Dân EVN thực ra toàn mấy ông to mới lương cao thưởng dầy thôi. Càng lên Bộ càng ăn lớn, chứ nhân viên - rồi mấy bác kéo đường dây ăn Hợp đồng , mới thấy tội á.
    mình ở ĐN gần EVN quận, hỏi đến thưởng Tết mà ai cũng thở dài: "Mấy ông trên vốn ăn cao ăn dày, lỗ mấy chục nghìn tỷ cũng vào túi mấy bác ấy khá khá. tết các bác ấy chưa chắc giảm thưởng, chứ chúng tôi ở đây là bị cắt hết các khoản ròi đấy. Năm nay k có hi vọng j ròi . "
    Tội hơn là 1 anh làm HĐ kéo đường dây, ngày làm có 45K - vợ mới sinh mà giờ anh phải lo tìm cách xoay xở Tết đủ kiểu " không trông mong gì vào thưởng tết em ạ". Thấy phát tội.
    Mẹ MF nói đúng đấy mọi người ạ, cứ tính nào là lương trung bình ngành điện lực tới 13,5tr/1tháng nhưng những người làm thợ hoặc đi thu tiền điện thì cao nhất cũng chỉ 2 -3tr là cùng, mấy ông trên cao vừa được ăn lại vừa được kêu, chỉ có dân đen là khổ thôi ạ.
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 256 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Chỉ mong có ngừoi cảm thông. Dân EVN k phải ai cũng giàu, cũng dễ ăn đâu ạ. Mới thoát khỏi gồng gánh ông Viến thông xong, chứ hồi đó hàng tháng bị trừ lương mua sim cho đủ doanh số.

Chỉ ghét mấy ông càng trên càng hưởng, nhưng thực hiện cắt giảm thì mỗi dân đen địa phương làng xã làm trước - khổ thêm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,022 Bài viết

• 1,565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tieu Ngoc Xem bài viết
    “Chúng tôi đang chờ xem EVN sắp tới có thay đổi gì không” - ông Cần nói.
    Thòng thêm câu này là còn nhân đạo chán. Chả đầy bố tuyên bố ko tăng giá điện mà vẫn tăng ầm ầm kìa.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,495 Bài viết

• 11,942 Được cảm ơn

Thực ra ngành nào cũng vậy thôi. CBCN trực tiếp lao động đều vất vả và thu nhập không cao đâu. Ăn nhiều và ăn dày chỉ có các lãnh đạo và cán bộ văn phòng Tập đoàn EVN thôi.
    Thiết nghĩ, người lao động đi làm cả năm, chỉ trông chờ tiền thưởng cuối năm như 1 cách động viên và có tiền tiêu Tết cho gia đình. Vì lý do chính trị và truyền thông của EVN mà cắt bỏ thì không nên và chẳng tiết kiệm được bao nhiêu vì vẫn chỉ là tỉa phần ngọn chứ không cải tạo được phần gốc rễ là cơ chế và cấp lãnh đạo quản lý cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,482 Bài viết

• 1,800 Được cảm ơn

Vấn đề nó là kinh doanh. Kinh doanh thì lãi hưởng lỗ chịu. Kinh doanh lỗ thì không có cả lương ấy chứ đừng nói thưởng. Mà nếu như vậy thì EVN phải khoanh vùng được lỗ chỗ nào, lỗ do đâu rồi phạt đó chứ không phải ngồi đó mà kêu chung chung. Anh e công nhân làm tốt, năng suất cao, không có tỉ lệ nợ đọng nợ xấu thì có tiêu chuẩn quy chế nội bộ chung rồi, làm sao mà phạt được.
    -------------------------------------------
    Mẹ trót ru ta câu sẩm mệnh con cò
    Thôi đừng trách cành me sao mềm thế
    Đừng tưởng xung quanh ta mọi người đều dễ
    Có hạnh phúc nào giá rẻ đâu em?