TIN TÀI TRỢ.

Eo Gió - đường cong tuyệt mỹ bên bờ biển Quy Nhơn

• 134 Lượt chia sẻ
  • 5.44K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 233 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỗ này đẹp thiệt nhưng hoang sơ lắm. Tắm biển cũng được nhưng không dám bơi xa. Được cái dịch vụ ăn uống tươi ngon, rẻ. Hải sản nhum biển, cua ghẹ, cá mực,tôm hùm... còn sống cứ chọn con nào yêu cầu làm con đó mới ngon. Gần đó cũng có bãi biển gì đấy còn đẹp hơn hình như tên là bãi Kỳ CO.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 233 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,454 Bài viết

• 4,222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi msty Xem bài viết
    Muốn đi lại Bình Định, Phú Yên lắm luôn mà mấy điểm tham quan cách xa nhau 2-3 chục km, giờ chồng con nên ko rong ruổi kiểu bụi đc, còn taxi thì chết tiền

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    bạn có thể thuê xe máy mà, giá cũng rẻ thôi.
    Mấy điểm tham quan trải dài, nhưng mà đi thì đáng đồng tiền lắm. Đa phần còn hoang sơ, sạch sẽ, người phục vụ, người dân thì niềm nở hiếu khách.
    Con bị ốm.
    Mẹ : Mẹ ru con ngủ nhé.
    Con : Đừng, coi chừng mẹ lây ốm đấy!
    Mẹ : K0 sao, mẹ ốm thì con chăm mẹ.
    Con : Ừ, mẹ lại đây.

• 3,841 Bài viết

• 9,209 Được cảm ơn

Eo Gió mình chưa tới nhưng cảnh đẹp Bình Định và Phú Yên rất tuyệt vời với không khí trong lành, cảnh đẹp vẫn còn hoang sơ rất thơ mộng nên nếu ai đó có ý định khám phá thì nên đến 1 lần khỏi uổng
    Rượu là thứ để say, nhưng hãy say thật ngọt ngào. Tình là thứ để “điên”, nhưng hãy điên thật êm ái.

https://www.webtretho.com/forum/f3740...cuo-i-1913101/

https://www.webtretho.com/forum/f233/.../#post33337468
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 22 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ lưu ý tránh xa cái nhà hàng Hướng Dương ở Eo Gió (đối diện Eo Gió chỉ có đúng 1 cái nhà hàng này phục vụ ăn uống). Đầu tiên là hôm trước họ báo giá cua huỳnh đế 320k với a lái xe, sáng sau gọi lại báo 350k, đến nơi báo 370k loại nhỏ và 470k loại lớn hơn. Tất nhiên là nhà e bỏ qua luôn món cua này và chuyển sang đặt ăn các món khác, chờ sau khi đi lặn biển về thì ăn ở đây. Khi hỏi giá lặn biển thì họ báo 80k/người, cả đoàn e 15 người tính ra là 1,200k chỉ có mỗi cái thuyền đưa ra biển rồi đưa về. So với giá e đi ở Hòn Khô thì thật vô lý. Khi nói với họ giá ở Hòn Khô là 300k thì cả nhà đó nhao nhao lên dìm hàng Hòn Khô, rồi cứ ép nhà em phải đi tuor của họ mới "chuyên nghiệp" (trong khi đây khong phải công ty nhé, mà chỉ là 1 anh bản địa mở quán ăn rồi đông khách nên nhận kèm luôn cả dịch vụ đi lặn biển). Cả nhà e bực quá nên quyết ko dùng dịch vụ gì của nhà hàng đó luôn, mà thăm quan Eo Gió rồi đi về. Ấy vậy, khi về, bà vợ còn chạy ra ném muối và gạo vào thân xe trong khi cả đoàn khách còn đang ngồi trên xe chưa chạy. Cả nhà + cả anh lái xe đều sốc với thái độ này của họ. Người dân QN rất thân thiện và hiền hòa, nhưng gia đình Hướng Dương này quả thực ko thể châp nhận được.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 204 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ai muốn đi chỗ này thì đi lẹ đi nhe. Thằng Vincom nó mua đứt khu này rồi, mai mốt không còn cơ hội nữa đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ôi đẹp quá ah, VN mình rất rất nhiều mà con người nên khám phá và tìm hiểu không nhất thiết phải đi đâu cho xa.
    • 1,073 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mới đi QN hồi tháng 6 về, Eo Gió đẹp lắm.

Đường đi xuống không khó lắm đâu, xuống dưới bãi đá nước trong veo, vòng ra phía sau thấy cả cá bơi...biển xanh. Đường tới Eo Gió cũng không khó khăn như b bài báo viết, bọn em mua tua của bên Phương Nghi, đường đi từ làng chài Lý Hải qua Eo Gió đẹp, thẳng băng.

Ghét mỗi cái đi theo tua nên hầu hết không dám xuống, đứng trên ngó ngó nên không thấy được hết sự thú vị của Eo Gió, mấy đứa tụi em trèo xuống chưa kịp tham quan hết đã bị hò hét lên đường.

Ai muốn đi Quy Nhơn thì đi liền đi, một hai năm nữa vào khu vực làng chài Lý Hải, Eo Gió, đồi cát này phải mất phí đó vì bên Vincom với FLC đang làm khu resort cả rồi.
    Hai gái
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 742 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Qui nhơn ,eo gió đẹp tuyet Vời,mình chụp đc những tấm ảnh cũng gần đẹp như trong hình luôn mặc dù chụp bằng ipapd,cả nhà mình đi tự túc nên cả trưa và chiều bơi và chụp hình tại đó cảnh đẹp hùng vĩ luôn,mình kg biết úp ảnh nếu kg đưa lên cho các bạn xem. Về nhà hàng hướng dưong chắc đến năm nay Qiu nhơn hót nên lại làm ăn chụp giật rồi,chứ mới năm trước nhà mình đi ,chủ quán tử tế lắm,đón tiếp niềm nở,đồ ăn hợp lí,nhà mình đi eo gió tắm cho mượn mũ ô,về nhà đó tắm táp mà kg tính phí nữa,năm nay thấy E gái mình vừa đi 7 ngày trong qui nhơn cũng khen nức nở ,kêu cảnh thiên nhiên còn đẹp hơn ĐN cơ,nhưng thấy cũng bảo các khu vincom mua đứt hết rồi quây lại để tiến hành khai thác ,chắc chỉ vài năm nữa dịch vụ sẽ khác bây giừo nhiều......các mẹ có thời gian thì nên đi ,qui nhơn phải nói là đẹp lắm ý
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2