TIN TÀI TRỢ.

Em bé vừa sinh ra đã có nhiều tóc một cách đáng kinh ngạc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.57K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,658 Được cảm ơn

Một bé gái sinh ra với mái tóc dày màu đen nâu sáng bóng được ví như các ngôi sao điện ảnh Hollywood bỗng trở nên nổi tiếng trên mạng xã hội.

Khi bé Isabelle Kaplan vừa mới ra đời, đầu cô bé đã mọc rất nhiều tóc. Trong hơn hai tháng sau sinh, tóc cô bé lại mọc dày thêm tạo nên một kiểu dáng đầy phong cách.

be-gai-so-sinh-bong-noi-ran-ran-tren-cong-dong-mang-nho-mai-toc-giong-sieu-sao_c16208ad14
    Bé gái thu hút cộng đồng mạng vì có mái tóc dày và phong cách cực giống siêu sao.

Hai tuần trước, cô Mackenzie Kaplan, 28 tuổi, mẹ đứa trẻ đã chụp bức hình của con gái cô và cô rồi đăng lên mạng xã hội Facebook và Instagram. Chỉ một ngày sau, cô bé với bộ tóc dày màu đen nâu sáng bóng đã trở thành một "ngôi sao" trên cộng đồng mạng.

Đã có rất bình luận bày tỏ sự ghen tị với mái tóc của bé, một người dùng bình luận: “Làm sao một đứa trẻ mới sinh lại có thể có nhiều tóc hơn hơn cả người lớn nhỉ. Tôi nghĩ những em bé mới sinh thì chưa có tóc chứ”. Đồng thời cũng có nhiều bình luận khác so sánh mái tóc của cô bé với mái tóc của các ngôi sao điện ảnh như Charles Bronson, Mark Wahlberg và thậm chí với cả nhân vật Ron Burgundy của bộ phim bom tấn Hollywood “Anchorman”.

be-gai-so-sinh-bong-noi-ran-ran-tren-cong-dong-mang-nho-mai-toc-giong-sieu-sao_db7649ec02
    Có người dùng cho rằng mái tóc em giống nhân vật Ron Burgundy của bộ phim bom tấn Hollywood “Anchorman”.
    Bố đứa trẻ, anh David Kaplan và vợ anh cho biết họ cảm thấy rất bất ngờ khi cộng đồng mạng cứ ngỡ con gái của họ là một đứa con trai. Một số người còn thêm râu vào trên môi đứa bé để trông nó ngầu hơn. Hiện em bé đang sống với bố mẹ ở Redwood City, California. Cha mẹ em cuối cùng đã tìm ra nguyên do tại sao em trở nên nổi tiếng như vậy.

be-gai-so-sinh-bong-noi-ran-ran-tren-cong-dong-mang-nho-mai-toc-giong-sieu-sao_613f725bb2
    Có người lại nhầm em là một bé trai.
    Chia sẻ với đài ABC News, anh Kaplan, 38 tuổi, cha của em bé cho biết: "khi người anh em họ của tôi thấy cháu trên Facebook, cậu có vẻ rất ấn tượng với bộ tóc của cháu và đã tải nó lên Reddit và không ngờ nó lại thu hút sự chú ý của nhiều người đến vậy". Kaplan nói rằng mẹ anh kể rằng hồi mới sinh anh cũng có một mái tóc rất dày. "Bà ấy còn nhớ rõ khi tôi mới 3 tháng tuổi mà đã phải cắt tóc của tôi vì nó đã dài xuống mắt tôi rồi”, anh nói.

be-gai-so-sinh-bong-noi-ran-ran-tren-cong-dong-mang-nho-mai-toc-giong-sieu-sao_910c4519c7
    Bố của đứa trẻ cũng đã từng sinh ra với mái tóc dày hơn các em bé khác.
    Tuy nhiên, ông bà đứa trẻ không hài lòng với một số ý kiến khi họ cho rằng mái tóc giống với Wolverine, nhân vật nổi tiếng từ loạt phim hoạt hình X-men. Kaplan chia sẻ rằng vợ chồng anh cảm thấy rất vui khi bức ảnh con mình lại mang lại nhiều niềm vui cho người khác. Anh nói: “Chúng tôi cảm thấy tự hào rằng đứa con gái mới lọt lòng của chúng tôi có thể khiến nhiều người chú ý đến thế”.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 326 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Èo con mình là bé trai vừa chào đời tóc đã như bé này rồi sao k đc lên báo ta chỉ khổ nỗi từ hôi 3m cứ phải mỗi tháng cắt tóc ít nhất 1 lần k thì nhiều nóng và đay k chịu dc hjc

Gởi từ ứng dụng Webtretho của XiMuoi_ngot
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 217 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XiMuoi_ngot Xem bài viết
    Èo con mình là bé trai vừa chào đời tóc đã như bé này rồi sao k đc lên báo ta chỉ khổ nỗi từ hôi 3m cứ phải mỗi tháng cắt tóc ít nhất 1 lần k thì nhiều nóng và đay k chịu dc hjc

Gởi từ ứng dụng Webtretho của XiMuoi_ngot

trộm viad em

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hienbee
    • 937 Bài viết

• 1,166 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nít không hiếm đứa nhiều tóc vầy đâu. Cháu đứa bạn tui tóc cũng nhiều lắm, nó kêu chứ tắm gội xong còn phải sấy tóc cho bé khỏi cảm lạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 468 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả bù với con mình, chẳng có tí tóc nào cho tới khi 3 tuổi. Cạo riết mới được đó.
    • 2,927 Bài viết

• 1,576 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ui nhiều bé sinh ra tóc đã đầy đầu tháng nào cũng cắt 1 lần nhưng thường cứng chứ k mượt,haizz con m 2 đứa tận 9 tháng mới cắt tóc lần đâu,không biết bí quyết gì mà con ở trong bụng đã nhiều tóc vậy
    BN8Gp7r7Wsp7uaQ3p7
    Không phải con thì ai mang những nụ cười trở lại,Không phải con mẹ phải biết sống làm sao,Đời là cơn bão lớn, còn mẹ bên con,Mẹ sẽ mãi bên con thiên thần của mẹ
    • 82 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chỉ vì nhiều tóc mà đc lên báo như này thì có khi mình cũng phải cho con nhà mình lên báo

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nhutranng2104
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 192 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Đây cũng chỉ là chia sẻ của mẹ bé trên mạng cá nhân thôi mà, xem cho vui các mẹ cứ so đo làm gì. Có mẹ nào có con nhiều tóc up lên mình xem với. Gái nhà mình gây giờ tóc dài đẹp rồi nhưng 2 năm đầu cứ lơ thơ tóc cơ, nhìn cứ như con trai, cho mặc váy vóc đủ kiểu trông rõ buồn cười, mẹ thì quý tóc như vàng nên thấy bé nào nhiều tóc thèm lắm ấy.Hồi đó mình xem ảnh con gái của MC Thanh Thảo cũng ngang tuổi gái nhà mình, trời ơi xèm mái tóc quá cơ, lúc đó con mình tóc chưa được 3cm đâu
    http://giaitri.vnexpress.net/tin-tuc...i-1914222.html
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 136 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé gái nhà mình mới sinh ra tóc cũng rất dài, nnhưng không hề dày, mà chúng mọc lên cũng rất chậm, bé
    Isabelle Kaplan có mái tóc dài và dày như thế đúng là làm mọi người chú ý.
    • 140 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là trường hợp của bé rất hiếm gặp, thường thì các bé mới sinh ra , con sẽ bị tóc thưa và phần lớn 2 tháng còn bị rụng mà các cụ xưa gọi là thay tóc máu í
    • 136 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé trai nhà mình cũng vậy, sinh ra vốn đã có mấy cái tơ lưa thưa rồi, 2 tháng sau lại bị rụng gần như trắng hếu hết cả đầu, mình rất lo có lẽ vì con thiếu chất phải không các mẹ.
    • 140 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trộm vía con, chúc con luôn khỏe mạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,907 Bài viết

• 7,229 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Con của bạn mình đầu 1 nùi nha, lại xoăn tít, nhìn thích ơi la thích, cột người ta bé cột 2 chỏm, em ấy phải 3 chỏm vì nhiều quá, ngày nào mình tới chơi cũng gỡ hết cột tóc ra, làm cho xù lên để chụp hình, yêu chết dc.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,617 Bài viết

• 4,842 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cunpl Xem bài viết
    Đây cũng chỉ là chia sẻ của mẹ bé trên mạng cá nhân thôi mà, xem cho vui các mẹ cứ so đo làm gì. Có mẹ nào có con nhiều tóc up lên mình xem với. Gái nhà mình gây giờ tóc dài đẹp rồi nhưng 2 năm đầu cứ lơ thơ tóc cơ, nhìn cứ như con trai, cho mặc váy vóc đủ kiểu trông rõ buồn cười, mẹ thì quý tóc như vàng nên thấy bé nào nhiều tóc thèm lắm ấy.Hồi đó mình xem ảnh con gái của MC Thanh Thảo cũng ngang tuổi gái nhà mình, trời ơi xèm mái tóc quá cơ, lúc đó con mình tóc chưa được 3cm đâu
    http://giaitri.vnexpress.net/tin-tuc...i-1914222.html
    Bé gái của MC Thanh Thảo yêu quá. Ai ham đẻ con trai chứ tui chỉ mê con gái. Ông anh họ của tui mới buồn cười, tóc cứ dựng đứng như bàn chông. Ai thấy cũng phải cười. Chải, vuốt kiểu gì tóc vẫn ko nằm xuống.
    R.I.P Shina! R.I.P formosa!
    R.I.P tôn Hoa Sen!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,109 Bài viết

• 1,756 Được cảm ơn

Hehe. Nếu tóc nhiều thì con mình cũng đc lên báo luôn. Lúc đi đẻ bà mụ vói bsi chọt vào khám đụng đầu ẻm thì nói trời ơi tóc quá nhiều luôn. Đẻ ra tóc nhiều thiệt và đen mềm. Đến giờ mình chỉ cắt tóc mái thôi nên 3tuổi rưỡi dài chấm qua lưng. Đi nha trẻ mấy cô cũng thích lôi ẻm ra thắt kiểu này nọ. Ai cũng thích vì sờ vào mềm chứ ko cứng và ráp như con tây bên này.
    Mình ko biết up ảnh ở đây nên ko khoe đc. Hí hí.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình coi hình rửa tội của mình lúc nhỏ á, tóc như vầy lun nè, mẹ mình bảo sinh mình ra chỉ thấy tóc ko thôi, cut hoài luôn
    I need a Doctor
    • 422 Bài viết

• 663 Được cảm ơn

trộm vía bé con yêu quá.