TIN TÀI TRỢ.

Đức Vĩnh bật khóc khi đoạt quán quân Vietnam's Got Talent

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,104 Bài viết

• 28,561 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thấy bé có tài. Giá là một bé gái thì quá tuyệt nhưng là bé trai thì cứ thấy lấn cấn làm sao. Liệu lớn lên bé có bị lệch lạc về giới tính? Và tài năng của bé sẽ tiếp tục phát triển như thế nào khi bé lớn dần lên?
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình thì không thấy làm sao cả. Nếu bé có thuộc giới tính thứ 3 thì cũng là 1 giới tính đã được tự nhiên công nhận từ đầu chứ ko phải lệch lạc gì. Con người bây giờ mới phát hiện ra và dần công nhận giới tính đó, các mẹ cũng nên nhìn nhận lại 1 cách khách quan và cg nên coi họ như giới tính nam, nữ hiện có. Nhiều mẹ phát biểu nghe mới thấy "lệch lạc" đó.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoathanh_0112
    • 465 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoathanh_0112 Xem bài viết
    Mình thì không thấy làm sao cả. Nếu bé có thuộc giới tính thứ 3 thì cũng là 1 giới tính đã được tự nhiên công nhận từ đầu chứ ko phải lệch lạc gì. Con người bây giờ mới phát hiện ra và dần công nhận giới tính đó, các mẹ cũng nên nhìn nhận lại 1 cách khách quan và cg nên coi họ như giới tính nam, nữ hiện có. Nhiều mẹ phát biểu nghe mới thấy "lệch lạc" đó.

có khi người lớn tác động lên làm giới tánh trẻ con lệch lạc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 26 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Tui cũng thấy vậy. Xem 1 lần rồi k muốn xem lại, thấy sao sao, k thoải mái....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,876 Bài viết

• 11,673 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoathanh_0112 Xem bài viết

quan điểm của mình cũng thấy vậy ,tuy chưa hẳn đã thay đổi đuơc hoàn toàn quan điểm ,nhưng luôn tôn trọng và coi người gtt3 là người bình thường ,thậm chí làm bạn với họ vui lắm ,khá hài hước ,hi vọng 1 ngày nào đó tất cả coi họ là 1 người bt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 549 Bài viết

• 2,542 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ủng hộ tài năng của Đức Vĩnh. Khi xem Thị Mầu, Xúy Vân mình thích thú nhưng tiết mục hôm "Ông già cõng vợ đi xem hội" mình xem thấy sợ. Sợ thứ nhất là em diễn như nhập đồng, từng cái liếc mắt, từng giọng nói, tiếng cười làm mình sởn gai ốc.
    Nhưng sợ hơn cả là mình không hiểu sao lại cho diễn với diễn viên nam chuyên nghiệp. Có rất nhiều lần động tác cầm tay cô vợ trẻ, hôn "diễn" từ bàn tay tới cánh tay làm mình thấy gờn gợn. Cực không thích.
    Có thể diễn trích đoạn này với một người. Mình đã xem nghệ sĩ nhân dânn Đàm Liên diễn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nói chí lý.mình cũng nghĩ vậy cổ xúy cho trai giả gái
    • 2,286 Bài viết

• 5,512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đến giờ mà vẫn còn quan điểm lệch lạc giới tính. Nếu em ý là người đồng tính thì đó là sinh ra em ý đã vậy chứ chả có phải bị ai ép buộc hay gây ảnh hưởng cả. Có chăng chỉ là do môi trường sống khiến người đồng tính tự ẩn mình thôi. Thế nên khi xã hội ngày càng cởi mở như hiện nay, người ta thấy có nhiều người đồng tính công khai hơn. Nhưng nhiều người lại cho rằng sự công khai đó là vì giờ "bệnh đồng tính" nó lan tràn. Ngoài ra, nên phân biệt giữa quan hệ tình dục đồng giới và người đồng tính. Người đồng tính là người quan hệ đồng giới nhưng người có quan hệ đồng giới chưa chắc đã là đồng tính. Vì có những người quan hệ đồng tính chỉ vì tiền bạc chẳng hạn chứ chả phải vì họ yêu thương hay hứng thú gì với quan hệ đồng tính.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 124 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chamomile Xem bài viết
    Mình ủng hộ tài năng của Đức Vĩnh. Khi xem Thị Mầu, Xúy Vân mình thích thú nhưng tiết mục hôm "Ông già cõng vợ đi xem hội" mình xem thấy sợ. Sợ thứ nhất là em diễn như nhập đồng, từng cái liếc mắt, từng giọng nói, tiếng cười làm mình sởn gai ốc.
    Nhưng sợ hơn cả là mình không hiểu sao lại cho diễn với diễn viên nam chuyên nghiệp. Có rất nhiều lần động tác cầm tay cô vợ trẻ, hôn "diễn" từ bàn tay tới cánh tay làm mình thấy gờn gợn. Cực không thích.
    Có thể diễn trích đoạn này với một người. Mình đã xem nghệ sĩ nhân dânn Đàm Liên diễn.
    Mình đồng ý với bạn. Không có vấn đề gì với việc gtt3 gì. Nhưng em ấy 8 tuổi mà những ngôn từ chèo như chơi trống bỏi, không hiểu lúc học thoại em ấy có hiểu mình đang đọc cái gì không. Lời chèo đưa đẩy hơi tục, không phản cảm với ngừoi lớn, nhưng mình xem cách em ấy nũng nịu gọi chàng ơi chàng, rồi màn diễn ong bướm kia, kinh khủng quá. Giống như xem ấu dâm trực tiếp trên sóng quốc gia vậy.

Em ấy là một tài năng cần tôi luyện và nuôi dưỡng đúng hướng. Còn chuyện giới tính thì để cho em nó tự nhiên lớn lên, làm sao có thể nói trước được. Chỉ hy vọng ai đó hướng dẫn em phát triển khả năng của mình hoàn hảo. Và những kẻ đó đừng lợi dụng tài năng thiên bẩm của em, cũng như cấm ngay những màn diễn không phù hợp tuổi tác của em.

Xem rất kinh khủng, như cảnh ấu dâm công khai vậy.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,730 Bài viết

• 19,656 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    xúc động quá. Mẹ nào cũng yêu con
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dù giới tính của em là gì cũng không quan trọng, quan trọng là tài năng của em. Mà rõ ràng những người ở giới tính thứ 3 họ luôn là những tài năng đặc biệt. Mình chơi với rất nhiều bạn bè gay, les và họ đều là những con người sống rất tình cảm. Và mình rất thích chơi với họ. Bé Đức Vĩnh còn nhỏ, chưa hiểu gì về giới tính này nọ nên hãy để em phát triển tự nhiên, em là ai thì cũng cần được tôn trọng, chưa gì mà em đã bị dè bỉu dèm pha về giới tính này nọ thì tội cho em lắm.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,060 Bài viết

• 3,412 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi craznguyen Xem bài viết
    Mình đồng ý với bạn. Không có vấn đề gì với việc gtt3 gì. Nhưng em ấy 8 tuổi mà những ngôn từ chèo như chơi trống bỏi, không hiểu lúc học thoại em ấy có hiểu mình đang đọc cái gì không. Lời chèo đưa đẩy hơi tục, không phản cảm với ngừoi lớn, nhưng mình xem cách em ấy nũng nịu gọi chàng ơi chàng, rồi màn diễn ong bướm kia, kinh khủng quá. Giống như xem ấu dâm trực tiếp trên sóng quốc gia vậy.

Em ấy là một tài năng cần tôi luyện và nuôi dưỡng đúng hướng. Còn chuyện giới tính thì để cho em nó tự nhiên lớn lên, làm sao có thể nói trước được. Chỉ hy vọng ai đó hướng dẫn em phát triển khả năng của mình hoàn hảo. Và những kẻ đó đừng lợi dụng tài năng thiên bẩm của em, cũng như cấm ngay những màn diễn không phù hợp tuổi tác của em.

Xem rất kinh khủng, như cảnh ấu dâm công khai vậy.
    Ở Mẽo hơn 40 năm trước nhóc Michael Jackson, mới qua 10 tuổi, hát I'll be there, I want you back, The love you save - đầy lời lẽ yêu đương, tán tỉnh mãnh liệt, và cả 3 bài hát đều leo lên #1 bảng xếp hạng

Còn ở VN, người ta cảm thấy đang xem ấu dâm
    • 9,977 Bài viết

• 37,489 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thêm một cậu bé tài năng.
    • 617 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Con ng ta mới có 8t mà nhiều mẹ cứ suy diễn nói tùm lùm như bì chập chập.
    • 124 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heohiepsi Xem bài viết
    Ở Mẽo hơn 40 năm trước nhóc Michael Jackson, mới qua 10 tuổi, hát I'll be there, I want you back, The love you save - đầy lời lẽ yêu đương, tán tỉnh mãnh liệt, và cả 3 bài hát đều leo lên #1 bảng xếp hạng

Còn ở VN, người ta cảm thấy đang xem ấu dâm
    Chắc bạn không hiểu đoạn thoại của ông lão khi cõng cô vợ trẻ, còn bạn học tiếng Anh chắc cũng hiểu, đứa trẻ có thể nói I love you = con yêu mẹ, không vấn đề gì. Giờ đứa trẻ đó nói I f*** you thì nó khác. Có rất nhiều cụm từ tiếng Anh mà trẻ con nói ra, ở mức độ 8 tuổi là không được.

Còn đây chơi trống bỏi, rồi cảnh hôn tay tình tứ, mà đứa trẻ lại giả gái và đứa trẻ đó 8 tuổi. Bạn có thể hỏi các bạn Âu Mỹ xem nó bình thường hay không bình thường? MJ có giả gái và hôn tay đàn ông, cười lúng liếng đưa tình kiểu đó không?

You can ask someone, is it normal when a man acts a flirting scene with a 8 year-old child. And that child imitates a young lady, who is carried by her husband. Her husband also boasts about his ability to have such a young wife, with some slang words meaning having sex with young girls. Is it acceptable?

So sánh ngữ cảnh nông cạn. Xin lỗi là hơi nặng lời, chứ đừng nói đến tiếng Anh là mặc định dịch nghĩa từ vựng như thế nào ra cũng được.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Xin lỗi bạn craznguyen. Tôi ko hiểu tại sao bạn lại có thể phát biểu như thế được. Cái gì mà ấu dâm ở đây? Bây giờ ra đường con nit dăm bảy tuổi hát nhạc người lớn yêu đương các kiểu đầy ra đấy. Vậy cũng là ấu dâm hay sao?
    Bản thân tôi thấy bé ĐV rất tài năng. Nhưng nếu con tôi giống như cháu... tôi sẽ cảm thấy lo ngại... mặc dù rất thương con.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Mẹ yêu cún con nhiều lắm!
    • 549 Bài viết

• 2,542 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi H.Anh2211 Xem bài viết
    Xin lỗi bạn craznguyen. Tôi ko hiểu tại sao bạn lại có thể phát biểu như thế được. Cái gì mà ấu dâm ở đây? Bây giờ ra đường con nit dăm bảy tuổi hát nhạc người lớn yêu đương các kiểu đầy ra đấy. Vậy cũng là ấu dâm hay sao?
    Bản thân tôi thấy bé ĐV rất tài năng. Nhưng nếu con tôi giống như cháu... tôi sẽ cảm thấy lo ngại... mặc dù rất thương con.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Việc các bé hát một hai câu vu vơ và không hiểu lời khác hẳn việc bé Vĩnh diễn cảnh lẳng lơ với một nam diễn viên khác. Các động tác nam diễn viên vuốt tay, "hôn diễn", ngả ngớn như thế với một cậu bé 8 tuổi, cho dù là diễn cũng không thích hợp. Có đoạn còn hôn dài từ bàn tay tới cánh tay, mình xem thực sự thấy không chịu nổi.
    Có thể mình khắt khe nhưng nếu con mình tài năng như bé Vĩnh mình sẽ không cho con diễn trích đoạn chèo đó. Còn nếu diễn thì nên diễn một mình.
    Cuộc đời Micheal Jackson cũng không hạnh phúc bắt nguồn từ tuổi thơ đấy ạ.
    Dạy con cũng tuỳ quan điểm từng nhà. Bạn Craznguyen có thể dùng từ hơi mạnh nhưng cũng xuất phát từ sự lo lắng cho bé Vĩnh mà thôi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,876 Bài viết

• 11,673 Được cảm ơn

mình chỉ nhìn thấy bé là diễn viên khi nhập vai bé phải nhập tron vai ,trong chèo cũng chưa thấy có gì là quá
    Sau khi thoát vai mình thấy bé vẫn trả lời rất ngây thơ ,ánh mắt bình thường
    Khi diễn bé trở nên khác hẳn vậy thôi ,có gì đâu mà nặng nề
    MJ có bất hạnh là do ông bố ép quá nghiêm khắc ,.
    Còn đây mình thấy bé có đam mê ba mẹ bé chỉ chấp bước đam mê cho bé
    ps mình lại thích bé diễn Súy Vân ,bé biết tạo ánh mắt người điên ,người tỉnh ,người đam mê ,với bé 8 tuổi quả là quá giỏi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,071 Bài viết

• 11,347 Được cảm ơn

Đức Vĩnh trông hơi "xí trai" thế mà make up lên thì xinh gái dễ sợ

À... có 1 điều các mẹ rất mơ hồ, đó là việc 1 cậu bé trông có vẻ "ẻo lả" nhưng khi qua tuổi dậy thì lại hoàn toàn khác nhé. Phải thực sự qua tuổi dậy thì mới biết chính xác! Ngày xưa lớp mình có thằng Phúc mà trong lớp toàn gọi là "Phúc ái" vì nó ẻo ẻo như con gái. Ấy thế mà lên cấp 3 nó thay đổi hoàn toàn - đàn ông chuẩn men luôn, mới lớp 12 đã có ngay bạn gái
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 4,147 Bài viết

• 24,512 Được cảm ơn

Bố mẹ em, bạn bè và người thân của bé sẽ lo và chăm cho bé được tốt, vì họ đã nuôi dưỡng và day dỗ dc 1 bé ĐV tài năng như thế này
    Còn các mẹ và xã hội, đừng bình luận và nhìn bé với ánh mắt khác lạ, như thế là đang làm việc tốt và suy nghĩ giúp bé rồi. Định kiến xã hội thật đáng sợ,nó có thể giết chết 1 tài năng ngay từ trong trứng nước.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4