Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đức Tuấn: "Chẳng hiểu luật LGBT liên quan gì đến Việt Nam mà mấy bạn ăn mừng như đúng rồi?"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Libra55 Xem bài viết
    vụ này được biểu quyết từ 9 vị thẩm phán của tòa án tối cao, kết quả biểu quyết 5-4. Ngay thời khắc 4-4 (50%-50%), còn 1 phiếu cuối cùng quyết định, lúc đó nhiều người đứng chờ hồi hộp dữ lắm.

Thật ra vẫn còn gần 50% người Mỹ không ủng hộ vụ này (biểu hiện rõ từ kết quả biểu quyết), phiếu biểu quyết cuối cùng của thẩm phán (tên gì mình quên rồi) có vẻ thiên vị theo ý của TT Obama.

Khi phỏng vấn 50% phe phản đối, họ nói đó là "insane"
    Giờ thì hiểu con số lẻ là con số tốt lành mà. Chứ nếu 8 hoặc 10 thì cứ 4-4 với 5-5 chắc ko biết bao giờ mới đi tới hồi kết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,689 Bài viết

• 4,608 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Libra55 Xem bài viết
    vụ này được biểu quyết từ 9 vị thẩm phán của tòa án tối cao, kết quả biểu quyết 5-4. Ngay thời khắc 4-4 (50%-50%), còn 1 phiếu cuối cùng quyết định, lúc đó nhiều người đứng chờ hồi hộp dữ lắm.

Thật ra vẫn còn gần 50% người Mỹ không ủng hộ vụ này (biểu hiện rõ từ kết quả biểu quyết), phiếu biểu quyết cuối cùng của thẩm phán (tên gì mình quên rồi) có vẻ thiên vị theo ý của TT Obama.

Khi phỏng vấn 50% phe phản đối, họ nói đó là "insane"
    Tỷ lệ dân chúng là 60-37, dựa theo kết quả của Viện Gallup.
    http://www.gallup.com/poll/117328/marriage.aspx
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,689 Bài viết

• 4,608 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HOHAHUYEN Xem bài viết
    Nghe đâu 50 năm trước khảo sát chỉ hơn 20% ủng hộ thôi

Bây giờ khảo sát ở VN chắc cũng không ít hơn 50%
    Quan trọng là bây giờ giới trẻ (<20 tuổi) đai đa số đều tiếp xúc sớm với Internet nên có quan điểm cởi mở hơn thế hệ trc rất nhiều.

Tuy nhiên VN thì vẫn chưa đến 50% đc vì đại bộ phận người lớn tuổi vẫn bảo thủ trong vấn đề này.
    • 1,689 Bài viết

• 4,608 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HOHAHUYEN Xem bài viết
    Việt Nam là quốc gia có dân số trẻ. Tuổi trung bình là dưới 30 và nhóm này chiếm tỷ trọng lớn trong dân số.

http://vietnam.unfpa.org/public/lang/vi/pid/5585
    Không, vấn đề là ngay cả độ tuổi dưới 30 thì cũng không phải ai cũng ủng hộ same-sex marriage. Nếu tính độ tuổi dưới 20 thì số này chiếm ưu thế, nhưng từ 20-30 thì chưa chắc. VD như những cái trang tập trung nhiều giới trẻ (trâu) như haivl hay voz thì đa phần là homophobic và thiếu hiểu biết về LGBT.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 556 Bài viết

• 1,051 Được cảm ơn

Thật sự ko có gì khó hiểu cả. Khi Mỹ thông qua luật thì facebook cùng lúc đó cho phép đổi avatar 6 màu 1 cách dễ dàng. Dù sao facebook cũng là của Mỹ, nên mọi người đồng loạt để avatar 6 màu theo hiệu ứng facebook tạo thì có gì khó hiểu? Mấy lần facebook có ứng dụng gì mới, ví dụ tự tạo clip nhìn lại 1 năm, thì mọi người vẫn rần rần đó thôi. Một chi tiết rất đơn giản và nhỏ nhặt như thế mà chẳng ai để ý, thảo luận vòng vo làm gì không biết.

Mình thì ko để avatar 6 màu, thấy nó bình thường quá. Ai cũng để, mình để theo thì thấy có vẻ phong trào. Chắc mình qua cái thời "trẻ trâu" rồi
    • 588 Bài viết

• 2,194 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi shin_butchi Xem bài viết
    ... chính em chơi thân với vài bạn.

NHƯNG em không cổ vũ cho chuyện mọi người ồ ạt ra mặt cổ vũ cho xu hướng này, chứ nghĩ xem bây giờ mọi ng mạnh miệng ủng hộ này nọ. Nhưng nếu có ng thân như vậy mọi người còn đủ bình tỉnh để tiếp tục ủng hộ hay không ??? hay ra sức ngăn cản hoặc tìm moi cách làm cho ng thân mình về đúng với giới tính sinh ra. Nếu với tình trạnh như hiện nay, em thật sự lo lắng cho thế hệ sau này của chúng ta.
    Bạn cho mình hỏi, bạn chơi thân với vài bạn gay mà bạn vẫn cho rằng đây là "xu hướng" và có thể "tìm mọi cách làm cho ng thân mình về đúng với giới tính sinh ra" á?

Gay là tính từ, sinh ra là thế, không phải là danh từ như "bác sỹ" mà nói là có thể làm hay không làm. Đó cũng không phải là mốt để chạy theo "xu hướng". Mình cũng nghe có truyền thuyết về việc "dòng đời xô đẩy ủn e thành gay" nhg mình ko thấy đáng tin, chẳng qua là đổ tại mà thôi.

Quan điểm của mình thì thế này, nếu họ gay ý mà, hãy sống đúng với con người mình (đám cưới rình rang cũng đc ko cưới cũng tốt nếu gia đình người thân họ vẫn còn nhiều điều ko thoải mái). Nhg đừng sống giả tạo, cố mà cưới vợ gả chồng để sống fake và lừa dối bạn đời.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủa, ví dụ ở một nước châu Phi nào đó, trẻ em đã được LHQ quan tâm đặc biệt, xây nhà to, cho tình nguyện viên chăm sóc các cháu, khi đó ở VN có người nói "mừng quá" chắc cũng bị chửi là liên quan m gì đến mày đâu mà mừng à? Vô tâm thế!!!
    cVJSp7
    • 1 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

TP cuoi cung ten la Anthony Kennedy do tong thong Reagan bo nhiem. Ong nay thien ve canh ta nen ket qua co the doan truoc.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meoCara Xem bài viết
    tui không quan tâm, tui không treo cờ nhưng ai treo thì kệ
    tui cũng không bình luận gì về ai treo cờ trong friendlist tui
    tui cũng không đọc status của Tuấn hay Vũ
    tui chỉ mắc cười mấy bà cãi nhau hăng tiết mà hỏng liên quan kí rì =)) bà nào đồng tính cứ thừa nhận rùi đanh đá tui chấp, còn cãi giùm không biết để làm gì vại chời. Tui không kỳ thị người đồng tính mà tại mấy đứa đó kỳ thị tui nên giờ tui chưa có đứa bạn nào hợp cạ vại hết chơn, huhu, buồn.
    Chị có bạn là gay
    Nhưng ko như mấy em bóng đanh đá, luyên thuyên trên này
    Bạn c hợp chị đoạn đi ăn ốc, ăn chè, đoạn nấu ăn và rất chi là yên tâm chơi với nó, vì nó ko lợi dụng say để ôm mình, nó ko sờ mó nhố nhăng như một vài thằng dị tính ở trên đường, túm lại và với c nó an toàn và tin đc
    Còn chuyện của nó, hãy cứ để nó sống mà vui, treo cờ, reo hò kệ nó. Miễn là ní ko lên fb chửi những thằng dị tính hoặc bắt chị p treo cờ là đc
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 74 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhngocph63 Xem bài viết
    Giờ thì hiểu con số lẻ là con số tốt lành mà. Chứ nếu 8 hoặc 10 thì cứ 4-4 với 5-5 chắc ko biết bao giờ mới đi tới hồi kết.
    Trong một số tổ chức thì bộ phận đứng đầu thường có 3 người để dễ dàng hơn cho chuyện biểu quyết đấy bạn.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3