TIN TÀI TRỢ.

Đủ rau ăn hàng ngày nhờ vườn di động 2 m2 trên ban công

• 8K Lượt chia sẻ
  • 61.8K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhìn cũng ko nhìu lắm, nhà 2 ng chắc đủ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 75 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Em thắc mắc tí cái vụ tiền dựng giàn thủy canh, sao mà giá rẻ thế. Em tự làm, giàn chữ A, 1 bên 3 ống, có lớp cách nhiệt. Tổng thiệt hại gần 3 triệu cơ ạ. Hay là em mua vật liệu đắt nhỉ???
    • 79 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trồng rau này có khi chỉ đủ nấu bột cho con hàng ngày chứ người lớn lấy đâu ra mà đủ ăn hàng ngày
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hay thiệt hihihi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,265 Bài viết

• 2,487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lananh.edu Xem bài viết
    nhà mình làm nông.trồng vào thùng xốp là tốt nhất. mùa nào rau lấy, sau mỗi lần thu hoạch thì mua ít đạm, lân, chấu, trộn vào đất, nếu gia đình uống chè có thể lấy bã chè trộn vào đất dảm bảo tươi tốt. trồng các loại giau gia vị như ớt, kinh giới ( tắm cho trẻ), hành, hẹ ( chữa ho cho bé)húng bạc hà.... rất dẽ sống và nên rất tốt. rau thì nên reo cải canh, rau muống hạt,mùng tơi, rau rền, dễ trồng nhanh ăn.cà chua cũng dễ trồng.
    trồng như trên chỉ đẹp mà đâu ăn thua, hơn nữa mất công
    rau ra vị các mẹ húng bạc hà hành hẹ, có thể trồng trong chậu hoa lan treo cũng nên tốt lắm mà lại đẹp.
    Klq nhưng bài viết có vài dòng mà sai lỗi chính tả chi chít, sợ quá. Tuy nhiên kinh nghiệm trồng trọt của bạn rất là đáng quí
    • 48 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Vấn đề sâu/chuột/chim không được nói đến nhỉ? Tớ thấy làm khay/thùng rồi làm lồng chụp lên an toàn hơn
    • 885 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rau cằn và già , chả biết chủ nhân có muốn ăn nữa hay ko? Mà mất công trồng, nhìn thấy chủ yếu là rau muống ko à
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 119 Bài viết

• 1,217 Được cảm ơn

Trông thì thích nhưng mà chúng ta đều chăm bằng dung dịch với hạt phân bón hoá học thì có ổn ko?
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thằng phóng tinh viên này chắc chỉ biết ăn cỏ. Lơ thơ vài ngọn thế này còn chưa đủ cho Sâu ăn nữa là người! Nhà mình hì hục chăm cả tháng mới được mấy cây kinh giới ăn bún đậu đây!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn trồng thử, chắc bắt đầu từ hành, ngò, ớt,...để lấy kinh nghiệm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 49 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Mình thấy bạn "bietnh" đã đinh chính ở trên rồi mà mấy mẹ . Chỉ là bổ sung khá nhiều vào bữa ăn xanh hàng ngày cho gia đình bạn ý thôi
    • ECO
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 88 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Vườn rau này mình ăn một bữa cũng hết.Nhà mình có 10m2 vườn trồng kín rau mới đủ cho cả nhàăn nữa là 2m2 ban công.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 150 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    zZ7-UgyaAhqorPCUlAXC3_O-QfUKOTdNXPczY42havpTraiGGZpCnzmhjmj0Epmmc7j68CGg9isTw5cPxql0C9lVpP758Q Ban công nhà mình trồng được 14 khay rau như vậy +13 chậu hồng ngoại, mong muốn đủ rau lắm nhưng mà phải nhín nhín với rau, ko thì cứ cắt nấu với mỳ gói cũng tàm tạm.
    • 866 Bài viết

• 2,255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn lưa thưa vài cọng rau thế này thì báo chí có vẻ nói quá lên rồi.

Nhà mình trồng trên sân thượng cho leo với 12 thùng nhựa và vài thùng xốp cho các loại rau như: rau muống, rau cải, mồng tơi, rau bí đỏ, bí xanh, khổ qua, mướp, rau dền, ớt, cà chua…

Thì thấy là rau muống, rau cải, rau dền vẫn không đủ ăn. Lâu rất lâu mới được 1 bữa. Chỉ có mướp, bí, khổ qua, mồng tơi là đủ thôi. Và vẫn phải đi mua củ quả thêm ở ngoài (nhà mình không mua rau bên ngoài).

Thế nên, nhìn chỗ rau này thì thấy có lẽ chỉ đủ để làm cảnh, chứ không thể nào đủ ăn.

Khuyến khích các mẹ có không gian (tí xíu cũng được) thì nên trồng nhau. Đừng mua thùng nhựa nhé vì nhanh giòn và gãy lắm, cứ thùng xốp thôi mà trồng
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 69 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có nhiêu đó ăn sao đủ trời.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 150 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    fGb9lxklUtcFmXd_MKrRIEhR1eOXntxCmUqlPVzdW41Hp9WzRk-1U2a9vRVmDVHfAguStsiodN2D4PPeWwjCC6T2Dz_zOpw
    Nhà mình ở chung cư nên chỉ trồng được khay nhựa này thôi, loại khay này mình xài cả năm rồi vẫn còn rất tốt. Rau trồng cũng đủ loại mồng tơi, dền, rau muống, rau lang, cải cúc và các loại rau thơm, riêng về củ quả thì phải mua chợ thôi, vì ko có chỗ trồng dc.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 69 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhìn vườn rau của bayeume02 em thích mê đi được.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3