Du lịch Nam Phú Quốc sẽ được đánh thức với cáp treo Hòn Thơm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 399 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 864 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Trước đây khi chưa có bé thì 2 vợ chồng chị cũng tự đi như vợ chồng em đấy. Vừa kinh tế mà lại khám phá được nhiều cảnh quan, nói chung là nếu không vướng tụi nhỏ thì tự đi du lịch thế rất hay 👍🏻👍🏻👍🏻

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Trương Huyền
    Có con nhỏ thì chịu, nếu bé lớn tầm 6, 7 tuổi chịu trải nghiệm thì đu đeo vô tư, bụi bặm luôn. Nói chung phải tính trước, đặt trước tất cả các chổ cần nhất là khách sạn để cả nhà được nghỉ ngơi, ra khách sạn sẽ nhờ KS mua tour dùm, ghép hoặc tự phóng xe máy đi, cũng vui lắm, đường Phú Quốc không đông nhưng nghỉ cũng sớm, 8h hầu như tối thui, ít hàng quán

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7,693 Bài viết

• 7,885 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happymami Xem bài viết
    Mỗi cái có vẻ đẹp riêng khi ngắm nhìn, máy bay từ trên cao nhìn toàn cảnh Phú Quốc nhưng tàm nhìn hạn chế, cáp treo ngang biển sẽ có cảnh biển và vẻ đẹp cận cảnh hơn. Máy bay chỉ đến Phú Quốc không ra đảo được nên muốn ra đảo có 2 lựa chọn là cano hoặc cáp treo. Có cáp đi cáp thích hơn, ngắm cảnh và thử cảm giác băng ngang biển thích hơn. Mình mới đi cáp treo ở Vũng Tàu mà còn thích, nếu được đi cáp ở Đà Nẵng hoặc Phú Quốc còn cảm giác phê hơn nữa
    Trời, tui đi máy bay hem có khi nào ngắm được cảnh í, bay véo phát đến nơi rùi. Nếu để ngắm cảnh thì đi cáp treo là hợp lí nhất

• 7,693 Bài viết

• 7,885 Được cảm ơn

Có con nhỏ thì chịu, nếu bé lớn tầm 6, 7 tuổi chịu trải nghiệm thì đu đeo vô tư, bụi bặm luôn. Nói chung phải tính trước, đặt trước tất cả các chổ cần nhất là khách sạn để cả nhà được nghỉ ngơi, ra khách sạn sẽ nhờ KS mua tour dùm, ghép hoặc tự phóng xe máy đi, cũng vui lắm, đường Phú Quốc không đông nhưng nghỉ cũng sớm, 8h hầu như tối thui, ít hàng quán
    Thì đúng là như thế, nếu có con nhỏ thì buộc phải tính toán mọi thứ chứ nếu vợ chồng son thì lại nhàn nhỉ

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,847 Bài viết

• 1,543 Được cảm ơn

Nghe nói đã biết mẹ này được trải nghiệm cáp treo Hạ Long òi, hi hi, sướng nhờ��������������� ���. Cơ mà mình gia cát dự là cáp treo Hòn thơm này sẽ tương đương hoặc hơn Hạ Long đấy, bởi những thứ đi sau bao giờ cũng rút kinh nghiệm từ những việc đi trước mà

Đây là cáp treo dài nhất thế giới đó bạn, nên Hạ Long cũng không bằng đâu. Mình cũng mong muốn sớm được trải nghiệm cáp treo có một không hai này đó.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,847 Bài viết

• 1,543 Được cảm ơn

Thì đúng là như thế, nếu có con nhỏ thì buộc phải tính toán mọi thứ chứ nếu vợ chồng son thì lại nhàn nhỉ

Ai mới cưới đi hưởng tuần trăng mật ở Hòn Thơm là nhất luôn. Hồi mình cưới do điều kiện kinh tế nên không được đi trăng mật, bây giờ 2 nhóc rồi, mà sang năm cũng phải gọi chồng dẫn cả nhà đi chứ không lại chẳng được cập nhật thời sự, được chiêm ngưỡng cáp treo tầm cỡ thế này
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 226 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomsunrang Xem bài viết
    Tết mình cũng thích đi du lịch vì cả năm làm việc cũng vất vả rồi nhưng mọi năm toàn đi gần thôi. Năm nay muốn đi xa chút. Thấy nhiều mẹ đi Phú Quốc về khen lắm, thích lắm nên mình cũng ham hố lắm. Không biết giờ đặt vé có kịp không các mom nhỉ?
    Mình sợ cảnh Tết nhất mà fai ăn uống này kia lắm, đến nhà nhau thăm hỏi, chúc Tết vui vẻ thôi thì ok, sợ nhất khoản ăn, vì nhà nào chẳng giống nhà nào, vẫn bánh chưng, thịt gà, giò, nem, canh măng móng giò... nghĩ đến cũng đủ ngấy. Thế nên mọi năm được nghỉ Tết dài nhà mình thường đi chơi từ ngày 2 Tết đến 8 mới về, mùng 9 mới đi làm lại đó. Năm nay nghỉ ngắn quá thành ra k đi đâu đc, đang lên kế hoạch đi chơi hè đây mẹ nó ạ. Phú Quốc mình đi 2 lần rồi mà lúc nào cũng muốn được quay lại thôi ý, cảnh đẹp, dân thân thiện, ăn uống vừa ngon vừa rẻ nữa chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 226 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Nếu bị say sóng uống thuốc chống say đi mẹ. Chứ đi chơi mà bị say thì chả còn cảm giác gì nữa ấy. Mình cũng say lắm mà toàn uống thuốc thôi. Với giờ nếu đi Phú Quốc có cáp treo rồi thì đi ra Nam Phú Quốc thăm đảo Hòn Rơm cũng tiện lợi hơn rồi ha!
    Mình có uống thuốc đấy chứ, mà k ăn thua với say sóng mẹ nó ạ. Say tầu say xe gì thì cũng k sợ bằng say sóng, huhuhu. Hòn Rơm đẹp mê mẩn luôn ý mẹ nó ạ, đợt mình đi ra đó mà say sóng quá, k ngắm nghía gì đc, nằm bẹp luôn, giờ có cáp treo rồi thích quá, đi nhanh, khỏe re tha hồ có sức chơi bời ngắm cảnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 623 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeupuppy Xem bài viết
    Lên kế hoạch đi Phú Quốc gấp.Lên canh vé máy bay giá rẻ gấp luôn. Mình đi Phú Quốc cũng gần 2 năm, lúc đó cũng không đi tham quan được nhiều, có loay quanh phía trong không ra đảo. Lần sau sẽ ra Hòn Thơm để được trải nghiệm các hoạt động vui chơi giải trí đầy thú vị đã đang và sẽ diễn ra tại Phú Quốc. Mình yêu Phú Quốc vì sự yên bình và đẹp nhẹ nhàng, và hơn nữa nếu đi xe máy không lo bị mất khi để ngoài chợ hay quên đâu đó. Đây là điều mới lạ mới nghe và mới thấy khi lần đầu đến Phú Quốc
    Hòn Thơm đẹp lắm lắm luôn ý mẹ nó ơi, lên kế hoạch đi ngay và luôn đi. PQ đi đẹp nhất trong khoảng T10 đến T3 đó, thời gian đó k bị mưa và đỡ nắng nóng, nên đi chơi thích lắm, đi du lịch các nơi ở VN thì có PQ là nơi mình muốn quay lại nhất đó.
    • 864 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trời, tui đi máy bay hem có khi nào ngắm được cảnh í, bay véo phát đến nơi rùi. Nếu để ngắm cảnh thì đi cáp treo là hợp lí nhất

Mình toàn được ngồi ngay cửa sổ nên cũng tranh thủ ngó nghiêng được chút Phú Quốc từ trên cao. Mà đi cáp treo ngắm kiểu khác, đi máy bay nhìn xuống chỉ được tí xíu lúc hạ cánh thôi hà. Nói chung việc đi cáp treo để ngắm cảnh và được thử ngồi trên cabin hiện đại bậc nhất là ngây ngất rồi
    • 4,324 Bài viết

• 4,564 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nghe nói đã biết mẹ này được trải nghiệm cáp treo Hạ Long òi, hi hi, sướng nhờ��������������� ���. Cơ mà mình gia cát dự là cáp treo Hòn thơm này sẽ tương đương hoặc hơn Hạ Long đấy, bởi những thứ đi sau bao giờ cũng rút kinh nghiệm từ những việc đi trước mà

Mẹ này tinh ý ghê ta, hihi. Cơ mà cáp ở Hạ Long chỉ có 2 buồng thôi, còn cáp Hòn Thơm sắp khai trương này nhiều cabin hơn, nhìn hay hơn chứ, xôm tụ hơn nữa
    Mà nhìn cái hình này thấy cuồng chân quá, ngồi trên cáp thấy toàn bộ đảo ngọc luôn

X1KPu74EGUt0x8AEjK4ebC6Efdk6RzY8ZKUv1gghX5a4wtx13uyk7YcE56s2-CNuswjBQFM7LA7S6gjIBVuRPPXkdLPu
    Cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình
    Yêu với Thơ
    • 7,693 Bài viết

• 7,885 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Đây là cáp treo dài nhất thế giới đó bạn, nên Hạ Long cũng không bằng đâu. Mình cũng mong muốn sớm được trải nghiệm cáp treo có một không hai này đó.
    Thế thì triển ngay và luôn thôi, mới bắt đầu thì sẽ chưa đông đâu, sau này thì chưa biết thế nào vì lượng người sử dụng sẽ đông bởi nhu cầu sử dụng của mọi người với tiện ích mà cáp treo Hòn Thơm đưa lại đấy

• 7,693 Bài viết

• 7,885 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Ai mới cưới đi hưởng tuần trăng mật ở Hòn Thơm là nhất luôn. Hồi mình cưới do điều kiện kinh tế nên không được đi trăng mật, bây giờ 2 nhóc rồi, mà sang năm cũng phải gọi chồng dẫn cả nhà đi chứ không lại chẳng được cập nhật thời sự, được chiêm ngưỡng cáp treo tầm cỡ thế này
    Thời í thì dập mật chứ lấy đâu ra trăng mật 😜😜😜. Đùa vậy chứ đúng là nhiều khi không thu xếp được thời gian chứ cũng không hẳn là tiền bạc mẹ nó ạ. Thôi cố lên nhé

• 129 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cũng thế chị ạ, đi máy bay là em ngủ tít thò lò luôn. Thế nên để ngắm cảnh thì em thích đi cáp treo hơn nhiều.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kimnguulonggio
    • 176 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016

Đọc thông thấy cáp treo Hòn Thơm dài nhất thế giới là em tò mò lắm luôn, thêm nữa đọc bài báo mà mắt tròn mắt dẹt trước khung cảnh nhìn từ cáp treo , thật là tuyệt vời

xKQJY-p4jJGTehKemox7V-2E2lEqjacDmM1JxKZmmzh4x_Sac0c7Jw8EcBeDCg_1DV043UfNVT0Diz3k78l1etEuE3_4
    Những người không thuộc về nhau dù cố níu kéo cũng chỉ là vô ích.
    • 864 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thế thì triển ngay và luôn thôi, mới bắt đầu thì sẽ chưa đông đâu, sau này thì chưa biết thế nào vì lượng người sử dụng sẽ đông bởi nhu cầu sử dụng của mọi người với tiện ích mà cáp treo Hòn Thơm đưa lại đấy

Cái gì mà mới mới mình được dùng sớm chẳng thích hơn sao ta, về tha hồ mà chém. hihi. Nghe tầm cỡ của cáp treo này mà muốn nhìn tận mắt, được ngồi trong cabin luôn á, chắc là thích lắm. Độ êm và không rung lắc hơn hẳn các cáp treo khác rồi.
    • 864 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thang2908 Xem bài viết
    Đọc thông thấy cáp treo Hòn Thơm dài nhất thế giới là em tò mò lắm luôn, thêm nữa đọc bài báo mà mắt tròn mắt dẹt trước khung cảnh nhìn từ cáp treo , thật là tuyệt vời

xKQJY-p4jJGTehKemox7V-2E2lEqjacDmM1JxKZmmzh4x_Sac0c7Jw8EcBeDCg_1DV043UfNVT0Diz3k78l1etEuE3_4
    Đúng là Phú Quốc, biển xanh trong, mát mắt quá. Cứ đi du lịch để xả stress cả năm cũng đáng đồng tiền lắm. Chưa được đi dịp Tết thì lên săn vé để hè có dịp đưa cả nhà đi thôi. Vé máy bay Phú Quốc cũng hay có vé rẻ lắm, mọi người chú ý để săn nhé.
    • 7,693 Bài viết

• 7,885 Được cảm ơn

Tết mình cũng thích đi du lịch vì cả năm làm việc cũng vất vả rồi nhưng mọi năm toàn đi gần thôi. Năm nay muốn đi xa chút. Thấy nhiều mẹ đi Phú Quốc về khen lắm, thích lắm nên mình cũng ham hố lắm. Không biết giờ đặt vé có kịp không các mom nhỉ?
    Giờ đặt vé thì vẫn ok thôi quan trọng là giá nào í, mình đặt từ đợt giữa năm 2017 thì có 1tr khứ hồi thôi. Tết thì vì phong tục của dân mình vẫn vậy, quan trọng là nhận thức thời hiện đại này ra sao??? Như bản thân mình cũng gọi là cập nhật theo xu thế một chút bởi vẫn đón giao thừa và lễ chùa rồi tết nội ngoại mùng 1, mùng 2 thì lượn òi 😜😜😜

• 7,693 Bài viết

• 7,885 Được cảm ơn

Cái gì mà mới mới mình được dùng sớm chẳng thích hơn sao ta, về tha hồ mà chém. hihi. Nghe tầm cỡ của cáp treo này mà muốn nhìn tận mắt, được ngồi trong cabin luôn á, chắc là thích lắm. Độ êm và không rung lắc hơn hẳn các cáp treo khác rồi.
    Đúng rồi, mình sử dụng cái gì thì ngay mới đầu bao giờ cũng ok hơn, về lâu về dài thì phải bảo dưỡng tốt mới ok

• 176 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuthuylovely Xem bài viết
    Mẹ này tinh ý ghê ta, hihi. Cơ mà cáp ở Hạ Long chỉ có 2 buồng thôi, còn cáp Hòn Thơm sắp khai trương này nhiều cabin hơn, nhìn hay hơn chứ, xôm tụ hơn nữa
    Mà nhìn cái hình này thấy cuồng chân quá, ngồi trên cáp thấy toàn bộ đảo ngọc luôn
    Chị ơi cáp Hạ Long và Hòn Thơm cùng tập đoàn Sun Group thì em nghĩ đều đẹp và độc hết á
    • 176 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Đúng là Phú Quốc, biển xanh trong, mát mắt quá. Cứ đi du lịch để xả stress cả năm cũng đáng đồng tiền lắm. Chưa được đi dịp Tết thì lên săn vé để hè có dịp đưa cả nhà đi thôi. Vé máy bay Phú Quốc cũng hay có vé rẻ lắm, mọi người chú ý để săn nhé.
    Bây giờ chac săn vé rẻ bay dịp khai trương cáp treo ko kịp rồi, chắc tầm tháng 3 có vé. Cảnh đẹp như thế sao mà hững hờ dc