Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đột nhập chung cư, giết người cướp của giữa ban ngày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.97K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,506 Bài viết

• 1,699 Được cảm ơn

đọc thấy ghê quá, em cũng hay chủ quan nhiều khi về nhà cứ mở toang cửa luôn ... cho nó mát =.=, mà em hỏi chứ nếu ai gõ cửa mà mình ko biết là ai thì làm sao để mở nhỉ, bố mẹ em hay dặn ở nhà 1 mình thì ko dc mở cửa cho bất kỳ ai cơ mà nói chứ cũng phải mở lỡ ngta thu tiền điện, nước này nọ >"< (đã có cái lỗ mắt thần gì đó rùi nhưng nhiều khách ngộ lắm gõ cửa mà đứng đâu ko àh hoặc là nhiều khi em nhìn ko rõ huhu với cả lỡ trộm nó che mất cái mắt thì thiệt tình chẳng biết ai là ai và có nên mở hay ko), nói chứ ở chung cư nhiều khi cũng sợ chết mà đôi khi cũng thấy an tâm hơn ở dưới đất, ko biết sao luôn
    XH này thiệt là loạn lạc, đi đâu ở đâu cũng có cảm giác sợ hãi
    img4981
    My lovely cousins :LoveStruc::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 28 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Kinh nghiệm nhà mình: Lắp mắt thần ở cửa trong, lắp của sắt bảo vệ bên ngoài. Ai gọi thì nhòm ra xem. mở cửa trong ra còn của sắt luôn luôn khóa. Không cho ai vào nhà khi không có ai nữa ở nhà. Nhân viên thu tiền dịch vụ thì chir đứng ngoài giao dịch. Ai tới đột xuất, bà và giúp việc phải gội điện báo cho mình, nếu đúng, mình cho vào nhà thì mới mở của. Còn không, miễn tiếp.
    Xã hội phức tạp, cần đề phòng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,551 Bài viết

• 20,459 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tội bà quá, bà thương cháu nên bị thương mà chỉ lo xin cho cháu, cảm động quá. Mấy thằng này sao giết người mà nó tỉnh như không thấy sợ cho cái XH mình đang sống quá.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • 205
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,164 Bài viết

• 1,902 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác này ở phố nhà mình dưới Nam ĐỊnh. Tối qua mới mang thi thể về quê để ng thân và láng giềng sang viếng. Nghe chuyện mà rợn tóc gáy!
    Cầu mong bác siêu thoát! Thời buổi này đúng là bần cùng sinh đạo tặc, nhà nhà người người phải đề cao cảnh giác thôi ạ!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Nhà mình ko có cửa sắt mới ghê!Chỉ có cửa gỗ thôi.Chủ đầu tư làm 1 khóa,mình làm thêm 1 khóa riêng thế thôi.CC mình 1 tầng có 5 nhà à.Nhà mình có mắt thần nhìn ra để thấy người.Vậy mai mốt nhân viên thu cước đến mình ko mở nếu có nhà.Có gì gửi bảo vệ đóng dùm cũng được.Ghê quá...hic hic!Bần cùng sinh đạo tặc thì hok nói,toàn là sức dài vai rộng,đua đòi mà hok thích lao động ko à!
    • bcc
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 794 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giế́t một người chỉ lấy được cái latop có đáng là bao, thật sợ XH bây giờ quá. Cũng may là tên này không đụng tới cháu bé nhỉ. Xin chia buồn với GĐ.
    • 748 Bài viết

• 1,824 Được cảm ơn

Haizz chung cư nhà mình ko cho lắp cửa sắt bên ngoài mới ác chứ, bảo làm mất mỹ quan. Kiểu này chắc khi nào họp với BQL chung cư phải đề xuất làm cửa sắt thôi. Hôm nào mình ở nhà 1 mình thấy gõ cửa cứ nhìn qua mắt thần, không phải chồng thì miễn vào, thu tiền điện nước cũng mặc xác.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 17 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bác này ở trên nhà mình 04 tầng đây. Hôm đi làm về mình không dám vào thang máy nữa. Hôm nay thì chung cư đã lắp camera rồi. Từ hôm đó đến giờ, dân khu mình rất hoang man. Chỗ mình cửa gỗ có mắt thần và nhà bác này cũng có cửa sắt bên ngoài đó nhưng chắc là từ trước đến giờ ai cũng nghĩ an ninh chung cư an toàn nên không cảnh giác. Mà chỗ mình nhà nào cũng bà già và con nít hết (các bà vào trông cháu mà). Mà cũng có nhiều nguồn tin là tên này đã lân la làm quen với bác này và có vào nhà bác mấy lần nên bảo vệ quen mặt cho vào mà không cảnh giác đấy (Mình chỉ nghe thế thôi vì thật ra từ bữa đó tới giờ mình không dám hỏi bảo vệ cụ thể nữa, hàng xóm mình nghe được tin gì thì kể thôi, sợ quá.............
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,593 Bài viết

• 1,675 Được cảm ơn

thằng này chắc nghiện ngập, người ngợm như cây củi, ra tay quá ác độc, bác đã đưa cái nhẫn rồi thì thôi, lại còn đâm đến chết, thằng này thể nào cũng dựa cột thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 569 Bài viết

• 1,125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongvang123 Xem bài viết
    Haizz chung cư nhà mình ko cho lắp cửa sắt bên ngoài mới ác chứ, bảo làm mất mỹ quan. Kiểu này chắc khi nào họp với BQL chung cư phải đề xuất làm cửa sắt thôi. Hôm nào mình ở nhà 1 mình thấy gõ cửa cứ nhìn qua mắt thần, không phải chồng thì miễn vào, thu tiền điện nước cũng mặc xác.
    Bạn cứ in mấy bài thế này rồi họp BQL đi, mình thấy các chung cư toàn lắp cửa sắt bên ngoài để trả tiền chứ giờ ít nơi người ta mở cửa ra cho người lạ lắm. Mình lên nhà người quen cũng alo trước mới mở cửa.
    • 567 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Bố mình đi xem chứng kiến vụ việc mà đêm về ông sợ luôn không dám ngủ 1m.

thằng đó bị nghiện.

Tội bác quá, thật thà theo cách sống, chỉ có thằng khốn nạn đó ác đức
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • 47 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ryan_blue Xem bài viết
    Kinh khủng quá, ban ngày ban mặt lại có cướp vào nhà rồi còn giết người. Xã hội bây giờ loạn hết rồi.
    Những vụ giết người , hiếp dâm liên tiếp đang phản ánh một thự tế XH VN ngày càng đi xuống, con người ngày càng tàn ác, tất cả những điều này do đâu do pháp luật ko đủ sức răn đe, một sự thật đáng buồn.
    • 96 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AMF Xem bài viết
    Bần cùng sinh đạo tặc. Xã hội loạn rồi. Khi nào thì bắt được thằng cướp X này?
    Em thích chữ ký của bác quá, tặng bác hoa nè
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thường thì các bà già Bắc mà phải ở nhà con trai để chăm cháu cho con trai con dâu đi làm rất buồn và có nhu cầu giao lưu, kể chuyện. Các bà thích đc có người nghe để khoe con, khen cháu.
    Mình thấy đây là nét hay nhưng cũng thấy nghi ngại vì lưu manh bây h hay nhằm vào các cụ ở nhà. Cơ quan mình ai cũng phải cập nhật rồi về nhà tuyên truyền cho bố mẹ chồng/vợ cảnh giác. Lâu lâu lại thấy khoe mẹ em mới bị lừa mua cái này, mất cái nọ
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 393 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Nhot Xem bài viết
    Kinh nghiệm nhà mình: Lắp mắt thần ở cửa trong, lắp của sắt bảo vệ bên ngoài. Ai gọi thì nhòm ra xem. mở cửa trong ra còn của sắt luôn luôn khóa. Không cho ai vào nhà khi không có ai nữa ở nhà. Nhân viên thu tiền dịch vụ thì chir đứng ngoài giao dịch. Ai tới đột xuất, bà và giúp việc phải gội điện báo cho mình, nếu đúng, mình cho vào nhà thì mới mở của. Còn không, miễn tiếp.
    Xã hội phức tạp, cần đề phòng
    Cảm ơn kinh nghiệm của mẹ nó nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,121 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Khổ quá
    Nhà mình năm trước cũng có 2 bà cháu ở nhà, bà 60 tuổi ở ngoài bắc vào trông cháu 1 tuổi, vợ chồng mình đi làm suốt ngày
    Có thằng nó vào gọi bà bảo Anh chị (nói rõ tên 2 vợ chồng mình) bảo đến kiểm tra đường nước bị rò
    Bà chả nghi ngờ gì, mở cửa cho vào
    Nó bảo bà ngó dùm cháu cái xe máy, cháu đi kiểm tra
    Thế là nó chạy lên lầu, lục tủ lấy mất 13tr mình để trong tủ và 1 cái điện thoại rồi chạy xuống bảo bà là nó đi mua vật tư để sửa rồi chuồn mất.
    Hu hu, giờ nghĩ lại vẫn còn thấy may quá, nói dại, bà mà phát hiện ra nó lấy tiền, nó cho 1 nhát thì .........
    Các mẹ cảnh giác nhé, dặn ông bà ở nhà ko mở cửa cho bất kì người lạ nào nhé.
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    9907e118c4

1bf020e662
    • 297 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Loạn rồi ,thằng vô nhân tính này !!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 47 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

BMC mình còn rủ cái ông quen lúc lượn lờ tập thể dục cùng buổi sáng lên chung cư giao lưu sách truyện cơ, may mà không xảy ra vấn đề giề, khó góp ý lắm cơ. Mà giờ xã hội thật giả lẫn lộn không biết đâu mà lần nên con người cứ phải cảnh giác lẫn nhau, hichic.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2