TIN TÀI TRỢ.

Đồng phục chính thức của Vietnam Airlines được hé lộ với thiết kế mới lạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.76K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 710 Bài viết

• 2,845 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Công nhận xấu.
    Mà cái quần dài, may kiểu bó trông chả đẹp gì cả.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,020 Bài viết

• 4,966 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gửi nhà thiết kế MINH HẠNH :
    Thiết kế kiểu gì mà nhìn giống Ấn Độ pha Indo quá vậy ? người VN da vàng mà lại chơi màu xanh tái quá là dìm hàng dân tộc mình, đã vậy tiếp viên VN dáng thấp bé mà áo thì lại ngắn cộng thêm quần ống nhỏ và ngắn làm cho các em ấy trông thấp bé hơn . . . . tóm lại đồng phục mới quá tầm thường, quá xấu dìm hàng cả một hãng hàng không của quốc gia.
    Về màu vải : màu xanh ngọc đẹp chứ không phải không đẹp nếu như được đặt dệt (vải) ở nước ngoài, đặc biệt là Châu Âu vì kỹ thuật pha màu của họ rất trình độ, màu nào ra màu đó, gam màu của họ rất tươi, sang và thật. Trình độ pha màu của VN còn rất kém,, màu vải hoặc màu sơn nhìn không thật, màu nhìn rất chết hoặc rất chói lòa. Vải này chắc chắn là dệt trong nước nên vải thì cứng mà màu thì chết.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 130 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao mình vẫn thích màu xanh dương đậm ngày xưa! Hay mình xưa quá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,020 Bài viết

• 4,966 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    IMG_0080

Áo của Thanh Mai mặc có cổ nhỏ, khoét trễ xuống 1 chút, tay ngắn gọn gàng, rất phù hợp với công việc của tiếp viên hàng không. Vải mousseline nhẹ nhàng, cũng không bị tĩnh điện (dính vào nhau) khi trời lạnh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,020 Bài viết

• 4,966 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    IMG_0078

IMG_0070

Những mẫu này đơn giản nhưng cũng rất dễ thương, nếu không thích vẽ hoa bên vai phải thì có thể biến tấu phần đó thành hai mãnh khăn thắt lại ngay vai, hoặc là cái nơ xéo ngay vai (các hãng hàng không khác thường có nơ hay khăn).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 710 Bài viết

• 2,845 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuNhuan Xem bài viết

IMG_0070

Những mẫu này đơn giản nhưng cũng rất dễ thương, nếu không thích vẽ hoa bên vai phải thì có thể biến tấu phần đó thành hai mãnh khăn thắt lại ngay vai, hoặc là cái nơ xéo ngay vai (các hãng hàng không khác thường có nơ hay khăn).
    Cái ảnh thứ 2 đẹp mẹ nó nhỉ. Trông rất dễ thương. Nhưng chỉ sợ mấy cô tiếp viên mặc lên k đẹp được như này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Đúng là sự cải lùi dij hợm
    • 1,160 Bài viết

• 3,234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiếp viên hàng không thì cũng là một dạng tạp vụ, phục vụ hành khách trên máy bay.Nghĩa là lao động phổ thông.Đã qua rồi cái thời tiếp viên hàng không " sang chảnh" vì biết tiếng Anh và đi nước ngoài bằng máy bay liên tục.
    Cách đây gần chục năm đi VN Airline chuyến đêm khuya.Nhìn mấy em áo dài ướn ẹo,gắn lông mi giả và đánh môi đỏ sậm đi lui đi tới làm màu phát mệt. Mấy em không biết đoàn mình đi hạnng thương gia là do công ty trả, chứ mấy anh Nhật đoàn mình nghèo còn thua mấy ẻm.Mắc cười gì đâu!
    • 13 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3