TIN TÀI TRỢ.

Đối tượng tung clip "mây mưa" khiến nữ sinh 15 tuổi tự tử khai gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.35K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 651 Bài viết

• 1,534 Được cảm ơn

Bị tam giam tại cơ quan điều tra, đối tượng tung clip sex khiến nữ sinh 15 tuổi tự tử khai gì?

Như tin đã đưa, ngày 20/6, cơ quan điều tra đã bắt khẩn cấp đối tượng Phạm Đình Lộc để điều tra về hành vi giao cấu với trẻ em.

Theo Công an TP.HCM, chiều 22/6, Cơ quan CSĐT Công an huyện Cẩm Mỹ đã tiếp tục gia hạn tạm giữ hình sự đối với Lộc.

nu-sinh1
    Hình ảnh đối tượng Lộc đang được phổ biến trên mạng.

Điều tra ban đầu cho biết, sau khi Lộc tung clip lên facebook của mình đã chỉnh chế độ riêng tư (chỉ Lộc có thể xem). Tuy nhiên, sau khi bị người yêu la mắng, Lộc đã chuyển chế độ xem sang cộng đồng.

Tại cơ quan điều tra, Lộc khai vì tức giận gia đình T. ngăn cản, cấm đoán nên đã tung clip lên mạng. Hiện, Lộc vẫn chưa biết người yêu đã chết do uống thuốc diệt cỏ.

Trao đổi với Người lao động, luật sư Nguyễn Thành Công (Đoàn Luật sư TP HCM) cho biết, hành vi tung clip sex lên mạng của Nguyễn Đình Lộc đã cấu thành 2 tội “Giao cấu với trẻ em” và “Tuyên truyền văn hóa phẩm đồi trụy”.

Cũng theo luật sư Công, những cá nhân dẫn lại đường link, tải về và đăng tải lên những trang mạng khác cũng sẽ bị xử lý tội tuyên truyền văn hóa phẩm đồi trụy.

Theo Nguyệt Vũ (Báo Giao Thông)
    http://www.doisongphapluat.com/phap-...gi-a99507.html
    Đàn ông tốt không được để cho người phụ nữ mình yêu tranh đấu với kẻ thứ ba, mà phải tự giác đá văng cô ta.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,181 Được cảm ơn

Này là phạm cả tội Bức tử nữa, dồn ngta tới chỗ chêt, đã có nhiều trường hợp tự tử vì bị tung ảnh, clip như vậy rồi, đây ko phải trường hợp đầu tiên.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 3,226 Được cảm ơn

Thằng này phải cho nó rục xương trong tù, vào đó mấy thằng tù khác nó cho chăn kiến thì mới đáng tội
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 786 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Khổ thân con bé.Em ko xem clip nhưng đứa em nó xem thấy bảo con bé sợ quá khóc thút thít.Khổ,mới 15 tuổi bít j đâu gặp phải đúng thằng chó đểu.
    • 672 Bài viết

• 3,059 Được cảm ơn

nu-sinh1
    Hình ảnh đối tượng Lộc đang được phổ biến trên mạng.

Trao đổi với Người lao động, luật sư Nguyễn Thành Công (Đoàn Luật sư TP HCM) cho biết, hành vi tung clip sex lên mạng của Nguyễn Đình Lộc đã cấu thành 2 tội “Giao cấu với trẻ em” và “Tuyên truyền văn hóa phẩm đồi trụy”.
    Nhìn có phải người ko các chị ơi... Người mà có cái bộ dạng bẩn thỉu thế này á...
    Ko cần thấy mặt, thấy cái thế đứng 2 chân của nó đã muốn ói!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,769 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi poohpoohchan Xem bài viết
    Nhìn có phải người ko các chị ơi... Người mà có cái bộ dạng bẩn thỉu thế này á...
    Đây chỉ là con khỉ mặc quần áo thôi mà
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 158 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poohpoohchan Xem bài viết
    Mặt nó cũng kinh nữa chị ạ. Trông đã thấy đầu trâu mặt ngựa. Chữ thì toàn type kí tự đặc biệt.. Cái loại mất dạy vô học
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,813 Bài viết

• 6,135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    giờ 1 thế hệ trẻ choai ở nông thôn hư hỏng nhiều lắm
    Kiểu quê chả quê, phố chả phố, toàn học đòi từ phố những cái hư, ăn chơi đập phá đua đòi
    Điển hình quê mình cũng thế, giờ vè sợ mấy cậu tổ choai này thế ko biết.
    • 704 Bài viết

• 2,813 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những con khỉ này toàn mặc hàng hịu đó các mẹ, nào áo versace, thắt lưng CK, bò Dolce Gabbana, tóc nhuộm cùng màu vàng khè với móng chưn đó!!!! Nhìn bọn này mà nghĩ bụng đẻ những thể loại đấy ra làm gì cho tốn tài nguyên, tốn oxy của ng tử tế khác!
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,181 Được cảm ơn

Đọc cái stt cuối cùng của T thì có lẽ chính những bàn tán, cười cợt ác ý của cộng đồng mạng khi clip bị tung ra đã dẫn đến cái chết của T.

Nữ sinh van xin cộng đồng mạng trước khi quyên sinh
    http://khampha.vn/tin-nhanh/tu-tu-vi...c4a338749.html

Trước khi quyên sinh, A.T. đã lên trang facebook của mình viết: “Mọi người có thôi ngay không, em sai em nhận hết. Đừng bàn tán nữ, im cả đi. Mấy người không biết nghĩ à, mấy người ép người khác vào đường cùng đúng không? Tôi van lạy mấy người hãy tha cho tôi”.

Sự tàn độc mang tên ‘cộng đồng mạng’

http://www.xaluan.com/modules.php?na...le&sid=1181056

Quá sốc, quá đau khi một nữ sinh mới 15 tuổi đã phải chọn cái chết để tự giải thoát mình khỏi sự tàn độc của dư luận mạng sau khi clip ân ái giữa cô và gã bạn trai khốn nạn bị chính hắn tung lên trang Facebook cá nhân và từ đó kéo theo cơn bão dư luận "ném đá".

Nhân cách của Lộc, qua việc đưa cảnh ái ân riêng tư với bạn gái lên mạng, nó hèn hạ và ác độc như thế nào không cần phải bàn. Nhưng suy cho cùng, Lộc chỉ là kẻ nhóm lửa, còn những cư dân mạng độc mồm độc miệng và những "anh hùng bàn phím" không có việc gì ý nghĩa hơn lấy việc đi bêu riếu người khác làm niềm vui mới là những kẻ thổi bùng ngọn lửa tàn độc trong khắp dư luận.

"Mọi người có thôi ngay không, em sai em nhận hết. Đừng bàn tán nữa, im cả đi. Mấy người không biết nghĩ à, mấy người ép người khác vào đường cùng đúng không? Tôi van lạy mấy người hãy tha cho tôi". Đó là những lời van xin của cô bé nữ sinh trước một bộ phận cộng đồng mạng.

Nhưng một bộ phận đó là ai? Không thể xác định được. Trong cộng đồng mạng có những kẻ chuyên sống bằng niềm thích thú "ném đá" chê bai, bới móc người khác; có những kẻ chờ đợi người khác ngã ngựa, thất bại, bị "bề hội đồng" thì mới hả hê.

Nhưng cô bé A.T ở tuổi 15 còn quá non nớt thì không được may mắn và bản lĩnh để vượt qua sóng gió dư luận mạng như cô ca sĩ kia. Cũng một phần bởi sóng gió dư luận với cô ca sĩ ngày trước chỉ thuần túy là cái nhìn khắt khe của xã hội theo thước đo của đạo đức truyền thống, khác xa với trường hợp cô bé A.T khi clip ái ân được đưa lên trang Facebook và lan truyền với tốc độ chóng mặt, trở thành thứ để những "anh hùng bàn phím" dè bỉu, cười cợt, sỉ vả.v.v… mà độc ác nhất là những lời kêu gọi lấy ảnh của cô làm ảnh avatar cho các trang cá nhân.

Dư luận mạng ngày càng gia tăng sự phấn khích lệch lạc mỗi khi có clip chuyện phòng the bị tung lên mạng. Chưa cần hiểu rõ ngọn ngành, trước tiên bao giờ "nhân vật nữ chính" cũng trở thành tấm bia của dư luận độc mồm, trong khi những kẻ cố tình "phát tán văn hóa phẩm đồi trụy" thì thường vẫn nhởn nhơ. Ở điểm này, ngay cả góc nhìn về pháp lí cũng chưa hẳn đã sâu sát. Tung clip sex liên quan đến người khác lên mạng không chỉ xâm phạm quyền riêng tư, mà một khi gây ra hệ lụy và hậu quả nghiêm trọng thì cần được qui định ở những tội danh thích đáng.

Một khi bị kẻ xấu phát tán với bất kì động cơ, ý đồ gì đó thì các nạn nhân đã cảm thấy xấu hổ và đau đớn lắm rồi, thế nhưng lại có một bộ phận dư luận tự cho mình là những kẻ "thanh cao" (chắc là họ không bao giờ sống với sex?) và xem các nạn nhân bị tung clip sex kia là tội đồ để phán xét.

Gã bạn trai tên Lộc – thủ phạm đầu tiên tung clip sex lên mạng chắc chắn sẽ bị cơ quan chức năng xử lí tùy ở mức độ hành chính hay hình sự. Vậy còn những kẻ "đốt lửa" và "tạo sóng" thì sao? Có thể ngay sau khi cô bé A.T quyên sinh vì không chịu nổi búa rìu dư luận, đã có những kẻ từng xỉa xói cô trước đó quay ngoắt lại đóng vai thanh cao "dạy" lại cộng đồng mạng về lương tâm hay sự vô cảm. Nhưng cho dù đóng vai gì đi nữa, và góp tay vào "đốt lửa" ở mức độ như thế nào đi nữa, thì họ vẫn là những thủ phạm, thậm chí là thủ phạm chính tác động trực tiếp dẫn đến việc cô bé nữ sinh kia phải tìm đến cái chết.

Thủ phạm không phải là những ngón tay, cũng không phải là những thao tác trên bàn phím viết ra những dòng chữ bới móc, miệt thị tàn nhẫn tung. Thủ phạm chính là những trái tim đen tối, những cái đầu luôn tự cho mình có quyền phán xét, nhục mạ, qui chụp người khác.

Chân dung nữ sinh tự tử do bị tung clip sex: hiền lành, học giỏi và là lớp trưởng

http://vitalk.vn/threads/chan-dung-n...ruong.2008965/

Thường thì những người hiền lành, học giỏi và chưa bị điều tiếng gì khi phải đối mặt với 1 biến cố lớn như vậy sẽ chọn cách đối đầu tiêu cực nhất. Còn những người bị coi là hư hỏng thì lại biết cách vượt qua.

nan_nhan_2_1_2l0779tb0pbmm
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 3,226 Được cảm ơn

Nói gì thì nói chứ thấy mấy con bé nhỏ nhỏ bây giờ lại thích mấy anh chàng ăn chơi này nọ hay sao í, chắc mới lớn thích trải đời. Trong chuyện này ba mẹ cũng quá dễ dãi, ai đời 15 tuổi mà đã cho phép yêu đương rồi dẫn về nhà nhận làm con dâu nữa. Haizzz
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,561 Bài viết

• 4,817 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tại sao lại ko cho thằg này biết bé kia đã tự tử chết? Trời có mắt, mày đã đủ tuổi ở tù.
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 3,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi La Joconde Xem bài viết
    Những con khỉ này toàn mặc hàng hịu đó các mẹ, nào áo versace, thắt lưng CK, bò Dolce Gabbana, tóc nhuộm cùng màu vàng khè với móng chưn đó!!!! Nhìn bọn này mà nghĩ bụng đẻ những thể loại đấy ra làm gì cho tốn tài nguyên, tốn oxy của ng tử tế khác!
    Hàng hịu made in "chợ quê" ấy mẹ nó ơi! Nhìn cứ bẩn bẩn thế nào í!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 250 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

nhìn con bé cao ráo,xinh xắn lại đi yêu cái thằng xăm trổ,trông như thằng cửu vạn,xách vữa ấy.Vào fb bé này trc khi clip bị lộ khoảng 1 tháng thấy đăng stt:nếu 1 ngày tớ biến mất các bạn có buồn ko?như kiểu điểm báo giống như vụ cô bé ở hn bị tên ng phê đá sát hại ấy.
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 3,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PANAN Xem bài viết
    Bạn chưa theo dõi câu chuyện cho tử tể nên đã phê phán cô bé.
    Theo tôi, cô bé này mới lớn có chút mơ mộng chẳng may gặp phải thằng lưu manh thôi. Cô ấy bị nó ép quan hệ tình dục chứ không muốn, cô bé muốn giữ mình nhưng gặp thằng khủng bố này nên không giữ mình được. Cô bé biết nghe lời cha mẹ cắt đứt quan hệ và cũng phần vì nhận thấy thằng Lộc này không tốt.
    Nhưng thằng lưu manh này tung đòn quá tàn độc nên cô bé phải chọn cái chết để bảo toàn danh dự.
    Có chứ bạn mìn coi từ đầu đó! Mình ko phải phê phán mà mình trách người nhà 2 bên đã quá dễ dãi thôi! Yêu nhau đến mức chở về nhà chàng kia ra mắt thì ko thể nói là ép được. Ép là ép qh kìa. Nói chung đây là bài học để các bà mẹ rút kinh nghiệm thôi! Tuổi mình nếu lấy chồng sớm thì con cũng tầm bé này rồi nên mình rất quan ngại.
    • 183 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Khổ thân bé gái
    Lỡ dại trao thân cho thằng đốn mạt
    Thương tâm quá
    • 1,372 Bài viết

• 2,915 Được cảm ơn

còn mình thì thấy tội cho các bậc cha mẹ ko thể dạy con nên người , tội cho xã hội ko thể truyền đạt sự nhân văn , đạo đức cho những con người . Thôi thì cứ sống , đứa nào xui , ngu , ko đủ trình thì chết hết
    Bò Sữa

"Thế giới này trở nên bị tổn thương quá nhiều không phải bởi vì sự hung bạo của những kẻ xấu xa mà chính bởi vì sự im lặng của những người tử tế"
    -----------------------
    "The world suffers a lot not because of the violence of bad people but of the silence of good people"

Napoleon Bonaparte ( dịch lấy trong Wegreen Vietnam - fb )
    • 591 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Có phải nó quay clip 1 lần đâu mà chúng nó quay 7,8 lần làm kỷ niệm rồi. Hư hỏng.
    Tự tử là bất hiếu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 153 Bài viết

• 695 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi PANAN Xem bài viết
    Bạn chưa theo dõi câu chuyện cho tử tể nên đã phê phán cô bé.
    Theo tôi, cô bé này mới lớn có chút mơ mộng chẳng may gặp phải thằng lưu manh thôi. Cô ấy bị nó ép quan hệ tình dục chứ không muốn, cô bé muốn giữ mình nhưng gặp thằng khủng bố này nên không giữ mình được. Cô bé biết nghe lời cha mẹ cắt đứt quan hệ và cũng phần vì nhận thấy thằng Lộc này không tốt.
    Nhưng thằng lưu manh này tung đòn quá tàn độc nên cô bé phải chọn cái chết để bảo toàn danh dự.
    Bạn ơi, cho mình hỏi chút, nếu bé này bị ép buộc vậy thì thằng kia phải vào tội "Hiếp dâm trẻ em" rồi chứ ko phải chỉ là "Giao cấu với trẻ em" thôi đúng ko?
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 3,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hip.po Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình hỏi chút, nếu bé này bị ép buộc vậy thì thằng kia phải vào tội "Hiếp dâm trẻ em" rồi chứ ko phải chỉ là "Giao cấu với trẻ em" thôi đúng ko?
    Nói ép buộc là đỡ lời cho cô bé ấy chứ vài lần đầu có thể là bị ép nhưng những lần sau ko có chuyện ép buộc nữa, yêu nhau mà! Thôi dù sao bé cũng mất rồi, hãy để lại những lời tốt đẹp.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2