Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đội trưởng Viện thiết kế rơi từ cầu Bãi Cháy xuống đất chết thảm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.8K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 32 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funnywoman Xem bài viết
    Thế không dừng lại mang xác người mất ra, mà cứ để vậy á ?
    CHUYỆN CẦU BÃI CHÁY (chưa dám khẳng định sự thật)
    Khi người ta xây dựng cầu bãi cháy đã có những câu chuyện về tâm linh xung quanh cây cầu này. Cư dân xung quanh nói rằng xây cây cầu này đã động đến long mạch Hạ Long nên việc xây cầu khiến nhiều tai nạn lao động xảy ra.
    Một trong những vụ tai nạn lao động đáng sợ là về việc 1 người công nhân. Hôm đó là ngày đổ cột cây cầu, do đặc thù địa phương nên muốn đổ cột cây cầu phải dùng loại bê tông đông đặc ngay lập tức. Trong lúc trộn vật liệu thì 1 công nhân bị rơi vào máy trộn bê tông, nhưng không thể dừng quá trình này được nên tiếp tục đổ tiếp. Người công nhân đó kết quả bị trôn trong cột cầu. Không biết được đây là sự thật hay chỉ là những tin đồn mê tín dị đoan, nhưng khá nhiều người Quảng Ninh kể về chuyện này. Các mem hãy comment lịch sự nhé, ad khẳng định đây chuyện tâm linh được lưu truyền chứ chưa ai khẳng định
    Em cop từ trên mạng lại, vì câu chuyện này e nghe lâu lắm rồi, từ hồi cầu xây xong cơ, chẳng biết thật k, nhưng cầu này nhiều ng tự tử lắm, hjx.
    Cùng ngày nghe 2 tin dữ, mẹ thằng bạn bị tai nạn xe máy trấn thương sọ não nặng, rồi lại chuyện này...hjxhjx

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,112 Bài viết

• 28,692 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi matbocau89 Xem bài viết
    K tin thì c search trên mạng ấy, có phải tin j đài báo cũng đc phép bù lu đâu hả c, c cứ làm như ng khác thích dựng chuyện ấy. Rảnh quá

Trên mạng thì cũng đầy dân thích dựng chuyện giống em chứ đâu. Hài cốt mất tích trong chiến tranh bao năm mà người ta còn tìm cho được nữa là thấy người rơi vào bê tông lại mặc kệ đấy mang đi xây cầu. Người nhà tôi cũng tham gia cái dự án xây cầu Bãi Cháy này mà chẳng biết câu chuyện nào tương tự như thế.

Lắm kẻ ngồi lê đôi mách thích dựng chuyện lại gặp được người nhẹ dạ cả tin thiếu kiến thức là thành tin đồn rồi chả mấy chốc thành chuyện thật luôn.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • 313 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Trên mạng thì cũng đầy dân thích dựng chuyện giống em chứ đâu. Hài cốt mất tích trong chiến tranh bao năm mà người ta còn tìm cho được nữa là thấy người rơi vào bê tông lại mặc kệ đấy mang đi xây cầu. Người nhà tôi cũng tham gia cái dự án xây cầu Bãi Cháy này mà chẳng biết câu chuyện nào tương tự như thế.

Lắm kẻ ngồi lê đôi mách thích dựng chuyện lại gặp được người nhẹ dạ cả tin thiếu kiến thức là thành tin đồn rồi chả mấy chốc thành chuyện thật luôn.
    Bạn không biết về công nghệ xây dựng cầu đó thôi, bê tông vừa được trộn vừa được bơm trực tiếp và độ đông cực nhanh (bơm vào sâu dưới nước cơ mà) nên chuyện không thể lấy xác ra là hoàn toàn có thể (mình không khẳng định chuyện đồn thổi kia nhé, chỉ là trên cơ sở kỹ thuật thì chuyện đó có thể xảy ra)
    • 9,729 Bài viết

• 9,721 Được cảm ơn

Mình hoàn toàn ko tin chuyện trộn bê tông luôn xác người trong đó, đông đặc nhanh cỡ nào cũng ko thể mất nhân tính đến độn chôn luôn, rồi cái xác thối rửa trong ấy lâu ngày chỗ đó bọng than à...
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ôi, e chẳng dựng chuyện c ạ, có nghe mọi ng kể lại thì e kể thế thôi, dựng chuyện e đc j hả c. Còn c đọc comment của a dân xây dựng ở dưới cm của c ấy thì c biết. Còn phải xem lại là ai thiếu kiến thức c ạ. Người nhà c tham gia dự án đó nhưng có phải tham gia hết tất cả các hạng mục ct k, cung nhu vụ nổ ở mỹ đình mấy năm trc, bao nhiêu người chết, báo chí có dám đưa tin con số thật hay k. Ngay cả người trong cuộc còn k biết hết mọi chuyện nữa là...
    e là dân ở đó, bao nhiêu năm ng ta tương truyền câu chuyện ntn thì e kể lại như là truyền thuyết về cây câu bãi cháy thôi. Còn c ở ngoài bĩu môi bảo e đặt điều, e k rảnh rỗi c ạ, chúc c weekend happy

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Bạn chưa hiểu một chút nào về Bãi Cháy rồi
    Bọn Nhật họ xây dựng cái cầu naỳ theo công nghệ hiện đại nhất
    Mình làm việc ở ngay cạnh chân cầu mà kinh ngạc
    Với khối lượng thi công cầu chính gồm: 47034m3 bê tông các loại trong đó khối lượng ba giếng chìm hơi ép là 15144m3, hơn 2810tấn cốt thép thường các loại, hơn 262 tấn thép dự ứng lực các loại và hơn 1024 tấn cáp dây văng nhưng:
    Số lượng công nhân xuất hiện tại Hạ Long rất nhỏ, mình đoán bằng tầm số công nhân xây 1 tòa nhà 5 tầng x 100m2. Thỉnh thoảng chúng mình dùng ống nhòm nhòm ngó nhưng lúc nào cũng thấy 5,7 thằng kỹ sư, 10 thằng công nhân đứng tại chỗ thi công
    Ko bụi bặm, ko tiếng ồn
    Bê tông tươi đc nhồi vào chân cầu rồi 2 trụ chính cứ cao lên, họ nhồi bằng áp lực. Trong lòng cột trụ có hệ thống thang máy tự động vận chuyển bê tông tươi
    Họ ko hề có xe nguyên vật liệu đổ ầm ầm mà xi măng cốt thép nó đưa vào tuần tự, cứ thế 2 bên cầu vươn dài ra và hợp long.
    Chuyện công nhân rơi vào hệ thống trộn, phun, nhồi xi măng ở Hạ Long ai cũng tin

Quay trở lại top
    Anh này bằng tuổi mình, nhà cách nhà mình 1 đoạn, con gái lớn học cùng cháu mình.Hôm qua search danh sách cấp 1,2,3 thì ko thấy chắc ở nơi khác đến. Thấy bảo anh bị bệnh nên mệt, mất ngủ triền miên, trong giấc ngủ chập chờn luôn có người gọi dậy để đi. Thôi thì mệnh đến đây
    Tuy nhiên, cũng may mắn là anh nhẩy xuống đất, gia đình đc nhận xác luôn
    Chứ ra biển thì đau đớn lắm
    Nhắn các bạn định dies: Ở nhà thôi, gia đình có người nhảy cầu mất công thuê tìm xác, biển thì mênh mông, nước xoáy, cá rìa nhiều, đến khi gặp lại nhau thì đau đớn người sống lắm lắm
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 924 Bài viết

• 1,643 Được cảm ơn

anh này tuổi Hợi á
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Moonie. Xem bài viết
    anh này tuổi Hợi á
    Thì sao? năm nay đang sao Thái Dương chiếu mạng, thấy sách bảo đc đẹp rực rỡ huy hoàng mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 924 Bài viết

• 1,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết
    Thì sao? năm nay đang sao Thái Dương chiếu mạng, thấy sách bảo đc đẹp rực rỡ huy hoàng mà.
    bữa em đọc báo nào bảo tuổi Hợi năm nay đề phòng tai nạn bất ngờ mà, có thể làm ăn nhưng tránh xây dựng nhà cửa.
    • 1,077 Bài viết

• 8,025 Được cảm ơn

Ơ thế bạn Tai là dân Bãi Cháy Hạ Long à? Giờ bạn ở HN hay Hạ Long?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NguoiHanoi2013 Xem bài viết
    Ơ thế bạn Tai là dân Bãi Cháy Hạ Long à? Giờ bạn ở HN hay Hạ Long?
    Tớ lv ở chợ Hạ Nong, ăn ốc gai nướng hông?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,635 Bài viết

• 1,887 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời kêu ai người nấy dạ, sống chết không biết thế nào. Khổ quá, mong anh an nghỉ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 523 Bài viết

• 792 Được cảm ơn

Chuyện có người bị trộn cùng bê tông đổ vào chân cầu này rất nhiều người tin, và mình cũng được kể lại.
    Nhưng Cầu Hạ Long là công trình trọng điểm theo CN Nhật nên cả phía N và V đều ko public thông tin.

Cầu này có dớp thật, người chết, tự tử rất nhiều. Mình biết có người ở HN bị stress mà từ HN lên tận Cầu này để tự tử.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,818 Bài viết

• 5,093 Được cảm ơn

Ơ, nếu có thật thì cũng phải đập phá bê tông tốn bao nhiêu cũng đc để lấy người ra chứ. Sao nỡ đêr người ta nằm đó oan ức, người nhà nào mà uất ức chịu im? Đấm tiền cho thì ngta cũng phải nhận đc xác người thân chứ ai chịu im như thế?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoBeo487 Xem bài viết
    Ơ, nếu có thật thì cũng phải đập phá bê tông tốn bao nhiêu cũng đc để lấy người ra chứ. Sao nỡ đêr người ta nằm đó oan ức, người nhà nào mà uất ức chịu im? Đấm tiền cho thì ngta cũng phải nhận đc xác người thân chứ ai chịu im như thế?
    Cái ống cuốn nguyên liệu vào máy trộn thì dài, nó nghiền 1 cái rồi phun phì phì ra cả chục tấn bê tông
    Bê cái gì về để lấy xác người thân?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,002 Bài viết

• 4,099 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái ống cuốn nguyên liệu vào máy trộn thì dài, nó nghiền 1 cái rồi phun phì phì ra cả chục tấn bê tông
    Bê cái gì về để lấy xác người thân?
    Nghe sởn gai ốc chị Tai ơi
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 291 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Cái ống cuốn nguyên liệu vào máy trộn thì dài, nó nghiền 1 cái rồi phun phì phì ra cả chục tấn bê tôngBê cái gì về để lấy xác người thân?
    Em cũng đc nghe về chuyện này khi chuyển về Hạ Long sống. Chồng em bảo là gia đình kỹ sư người Nhật mất khi thi công trộn bê tông để đổ chân cầu cũng sang Việt Nam tham dự lễ cầu siêu. Nhà em ngay gần chỗ này, ở khu Cienco5 đó, vậy mà hôm nay đọc báo em mới biết. Sáng nay 2 mẹ con còn đi qua đi lại chỗ đó nữa chứ, để cho thằng ku ra bến phà cũ xem tàu thuyền. Nghĩ lại thấy hơi sợ, chắc ngày mai phải đi đường bao biển phía dưới thôi.
    Love you more and more each day as time go by ........
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,827 Bài viết

• 5,259 Được cảm ơn

Mình cũng có nghe chuyện về anh kỹ sư người Nhật trong 1 lần về QN công tác Mình nghĩ chuyện đó hoàn toàn có thể xảy ra. Ko phải vì mọi người nhẫn tâm thấy chết ko cứu mà bởi vì ko có cách nào cứu được Cầu mong linh hồn anh và những người đã chết ở cầu Bãi Cháy như anh Phong (dù với bất cứ lý do gì) sớm siêu thoát.
    -------------------
    Ước mơ của tôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 156 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Ngừơi bạn thân của tôi đang định cư tại Nhật, trước đây tay này về VN tham dự vào công trình xây dựng cầu Bãi cháy tại Hạ Long-Quảng Ninh. Bắt đầu khởi công vào tháng 8/2003 đến 2/12/2006 mới chính thức đưa vào hoạt động ! (chiều dài 903m - Chiều rộng 130m - chiều cao từ mặt nước đến gầm cầu 50m ) .
    Công trình do Cty liên doanh Shimizu-Sumitomo-Mitsui Nhật Bản đứng thầu, trong quá trình thi công 3 năm xẩy ra nhiều tai nạn lao động nhẹ có,nặng có trong đó có vụ 1 KS người Nhật trượt chân ngã vào bể trộn bê tông chết thảm ! Sau khi sự việc xẩy ra máy đc ngưng hoạt động ngay & đổ nguyên mẻ bê tông đó ra để lấy xác viên KS này (tuy hình hài ko trọn vẹn), thế là ngưng công trình để điều tra đến 3 - 4 tháng sau mới hoạt động trở lại .
    "Xác vẫn còn trong móng cột bê tông !!" đó chỉ là tin đồn của bà con sống quanh vùng !!
    Đường lâu không đi mọc đầy cỏ dại
    Người lâu không gặp bỏng thành người dưng .
    • 1,818 Bài viết

• 5,093 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quoctam Xem bài viết
    Công trình do Cty liên doanh Shimizu-Sumitomo-Mitsui Nhật Bản đứng thầu, trong quá trình thi công 3 năm xẩy ra nhiều tai nạn lao động nhẹ có,nặng có trong đó có vụ 1 KS người Nhật trượt chân ngã vào bể trộn bê tông chết thảm ! Sau khi sự việc xẩy ra máy đc ngưng hoạt động ngay & đổ nguyên mẻ bê tông đó ra để lấy xác viên KS này (tuy hình hài ko trọn vẹn), thế là ngưng công trình để điều tra đến 3 - 4 tháng sau mới hoạt động trở lại . "Xác vẫn còn trong móng cột bê tông !!" đó chỉ là tin đồn của bà con sống quanh vùng !!
    Em cũng ko tin là có thể man rợ như thế đc. Dù phải phá bê tông lấy từng mảnh thi thể ra cũng phải làm1. Để người ta chêt trong đó là vô đạo, trời cũng ko tha2. Công trình trọng điểm thế, ko thể nào để xác người trong đóEm thì ko hiểu lắm về xây dựng nhưng em nghĩ thi thể a KS đã đc lấy ra chả qua chưa đc trọn vẹn vì máy trộn nthe mà, thì oan hồn anh ý còn vương vấn muốn lấy lại cho đầy đủ người mình, gây nên những dớp tai nạn về sau thôiTháng 7 xá tội vong nhân, mong cho mọi oan hồn siêu thoát