Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đôi nam nữ chết thảm dưới gầm xe tải

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.14K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,379 Bài viết

• 3,946 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau cú va chạm với ôtô chạy cùng chiều, 3 thanh niên ngồi trên xe máy ngã xuống đường và bị xe tải chạy phía sau chèn qua.
    Theo một số người dân, 18h ngày 13/1, nam thanh niên lái xe Honda Future chở 2 cô gái trẻ đi trên quốc lộ 6 (phường Biên Giang, quận Hà Đông, Hà Nội). Thanh niên này bỗng tăng ga vượt ôtô chạy cùng chiều nên đã xảy ra tai nạn.

tai-nan

Đôi nam nữ tử vong và một thiếu nữ khác bị thương sau khi xảy ra va chạm. Ảnh: Phương Sơn
    Sau khi va chạm với ôtô này, 3 người ngồi trên xe máy ngã ra đường, đúng lúc đó một xe tải chạy qua không kịp phanh nên đã chèn ngang người, khiến đôi nam nữ tử vong tại chỗ, nạn nhân nữ còn lại trong tình trạng nguy kịch được đưa đi viện.

Tại hiện trường, xe máy Future đen nằm giữa đường. Hai nạn nhân tử vong nằm cách xe vài mét, còn ôtô tải nằm phía lề đường, cách xác nạn nhân chừng 50 mét.

Người nhà nạn nhân cho hay nam thanh niên là Đoàn Văn Định (22 tuổi) còn nạn nhân nữ là Trương Thị Vẹn (21 tuổi), cùng ở Mỹ Đức, Hà Nội.

Sự việc xảy ra vào giờ cao điểm nên đã gây ùn tắc giao thông trong nhiều giờ. Cơ quan chức năng đang điều tra nguyên nhân vụ tai nạn.

http://www.tintuconline.com.vn/vn/th...293/index.html
    611

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,823 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hic hic tết nhất đến nơi rồi mong 2 nạn nhân siêu thoát
    • 1,320 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Chở 3, không mũ, chạy tít mù khơi. Đúng là có gái sau lưng nên máu quá.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,636 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chết thảm quá ,các bạn lại còn trẻ nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,227 Bài viết

• 2,519 Được cảm ơn

Hơi lạc đề chút nhưng khi gặp những vụ tai nạn thế này, mình cảm thấy rất đau lòng, rất sợ, chỉ đi thật nhanh qua, ko dám nhìn những vụ nặng có máu có me. Nhưng có nhiều bạn b giờ rất vô duyên, thấy tai nạn ko thông cảm với ngta thì thôi, còn nhảy bổ vào chụp ảnh để post lên ba cái diễn đàn teen. Mình ghét cực kỳ. Hôm trước một bạn có hành động như thế nên bị ng nhà nạn nhân dùng mũ bh bổ vào mặt, vào đầu,mình thấy ko oan.
    Ko bít có bạn nào giống mình ko nhưng khi thấy tai nạn mà xe giống xe ng thân thì dù sợ cũng phải chạy lại vì lo ng bị nạn là ng thân của mình.
    Nam mô Quảng Đại Linh Cảm Bạch Y Quan thế Âm Bồ Tát
    Nam mô Dược Sư Lưu Ly Quang Như Lai
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,871 Bài viết

• 2,867 Được cảm ơn

R.I.P
    • 3,254 Bài viết

• 6,488 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cho vừa.
    mjkFfHv
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,866 Bài viết

• 2,464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dora-chan Xem bài viết
    Cho vừa.
    ??????????????????????
    • 3,254 Bài viết

• 6,488 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi titi_bikini Xem bài viết
    ??????????????????????
    Hơi nhẫn tâm với hai cô gái ngồi sau, nhưng lại đúng với cái thằng lái xe đấy.

Nhiều lúc ra đường gặp mấy đứa đi theo kiểu bố đời thiên hạ, chỉ muốn cầu cho nó mắc dịch mắc gió chết quách đi cho xong. Nếu không có ngày nó gây tai nạn cho người khác.
    mjkFfHv
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,688 Bài viết

• 11,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời, nhiều khi lái xe mà gặp các "phần tử quá khích" cũng oan gia mệt mỏi lắm. Mới năm ngoái thôi, em ngồi trên xe ô tô của cty để đi công tác, có 2 cậu thanh niên phóng quá nhanh phi mạnh vào đít xe, vì đi tốc độ cao, 2 người này bắn tung lên trời và rơi bụp xuống nắp xe ô tô. May mà ko chết, lồm cồm bò dậy, trong khi xe cty em thì méo móp vỡ gương còn em và thằng lái xe cty em thì mặt cắt ko còn giọt máu, sợ quá! Tài xế bảo em, hôm nay mà chúng nó chết thì em vẫn thấy ám ảnh cả đời (dù chẳng gây lỗi gì) ghê quá, nghĩ lại tới giờ vẫn rợn tóc gáy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,804 Bài viết

• 3,119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói ra hơi quá nhẫn tâm nhưng quả thật cái loại này k đáng đc sống để rồi 1 ngày nào đấy nó khiến người khác đang đi đàng hoàng trên đường phải ngã xe vì chúng nó! Nhà tôi ở gần khuất duy tiến, vốn nổi tiếng là ngã tư tử thần nhưng những thanh niên nam nữ choai choai rất thích thể hiện, giờ chiều cao điểm lạng lách qua đầu xe người khác khiến bao người giật mình loạng choạng. chẳng may họ ngã ra khi xe tải đang chạy tới thì chuyện gì sẽ xảy ra?
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 678 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Số chết rồi còn gây hại cho người khác Không biết tài xế xe tải có được hưởng tình tiết giảm nhẹ không, đúng là tai bay vạ gió, tội nghiệp!
    Khi ta ở đất chỉ là nơi ta ở..khi ta đi đất bỗng hóa cây vàng
    Vàng lên giá quá.. Em đi chết đây ...

1192363909559505_file
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,818 Bài viết

• 5,095 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gato. Xem bài viết
    Số chết rồi còn gây hại cho người khác Không biết tài xế xe tải có được hưởng tình tiết giảm nhẹ không, đúng là tai bay vạ gió, tội nghiệp!
    Em chả hiểu tại sao lái xe tải lại có chuyện "hưởng tình tiết giảm nhẹ nhỉ". Đây là 3 cô cậu này coi thường mạng sống người xung quanh, vô ý thức với chính mạng sống của mình đấy chứ. Đi lại trên đường như là diễu võ giương oai, lạng lách, tăng ga, rú ga, phanh giật. Thử hỏi thanh niên nào cũng thế thì ngày ngày tai nạn còn tăng lên bao nhiêu.

Cứ xem, ngày ngày thanh niên choai choai đầu xanh đầu đỏ, đi không đội mũ bảo hiểm, kẹp 3, đánh võng lạng lách phanh giật, tạt đầu xe máy thâm chí tạt đầu ô tô. Em cũng là thanh niên, tay lái thuộc dạng cứng chắc mà gặp mấy cậu oánh võng thế này còn giật mình vì sợ. Nói sao những người trung niên già cả họ đi đường gặp mấy trường hợp thế này, rồi ngã thì có phải là oan gia cho người khác không? Nhiều lúc đi đường em thấy nhiều người đi xe máy hồn nhiên vô cùng. Đồng ý có những con đường không phân làn rõ ràng, nhưng mình đi xe máy, mình cứ đi nép nép vào bên trong một chút xem nào, cứ phi ầm ầm ra sát rải phân cách, phi sang cái làn ngoài ô tô đi. Thử hỏi có bực mình không? Nghĩ không phải ác chứ chết thì thương nhưng cũng chả oan.

Mỗi lần đi cái đường Trần Duy Hưng với đường Láng, khinh công an như chó. Đứng như một lũ cầy vàng, chỉ hong hóng người vi phạm giao thông quên xi nhan rẽ phải là bắt như được mùa, lao đầu ra bắt bất chấp hiểm nguy. Nhưng nhìn thấy bọn ma-cô chở cave kẹp 5 kẹp 7 đi ngược chiều, đi tạt đầu dân thì mặt cứ bơ đi, éo dám tụt lưỡi tuýt dù chỉ một tiếng còi. Đúng là đáng khinh như cái lũ cầy hèn.

Chia buồn cùng gia đình nạn nhân. Các em cũng thật đáng thương nhưng mà dù sao cũng thật đáng trách. Năm hết Tết đến rồi, để gia đình chịu cảnh tang thương, thật phí hoài tuổi trẻ, không đáng tí nào
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,182 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

em thắc mắc là k biết xe tải phía sau có bị xử lý k? Chắc là tội ngộ sát?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 678 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoBeo487 Xem bài viết
    Em chả hiểu tại sao lái xe tải lại có chuyện "hưởng tình tiết giảm nhẹ nhỉ".
    Đây, chị Giang HĐào trả lời hộ nè :
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giang77 Xem bài viết
    em thắc mắc là k biết xe tải phía sau có bị xử lý k? Chắc là tội ngộ sát?

1192363909559505_file
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,182 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gato. Xem bài viết
    Đây, chị Giang HĐào trả lời hộ nè :
    sr mod, ngoài lề tí, bạn ơi, mình thấy bạn mấy lần gọi mình là G HD rồi, chắc bạn nhầm người, mình k có liên quan gì tới HD cả
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 678 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giang77 Xem bài viết
    sr mod, ngoài lề tí, bạn ơi, mình thấy bạn mấy lần gọi mình là G HD rồi, chắc bạn nhầm người, mình k có liên quan gì tới HD cả
    Thế à? So di nhá tưởng là em Giang ở của hàng ĐH 77 Hàng Đào bạn của chú em con bà cô họ bên ngoại nhà vợ ( tại chú ấy đang giận nhau với em này nên hem dám pm hỏi )

1192363909559505_file
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,519 Bài viết

• 898 Được cảm ơn

mấy cái thằng choai choai đi ra đường ngênh ngang lắm, em sợ
    mấy lần em bị ngã vì bọn nó đi mình tránh có khi nó ko ngã mà mình lại ngã í
    Đang cố gắng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,286 Bài viết

• 2,530 Được cảm ơn

Giao tính mạng cho những người k "CHU ĐÁO" thế này bảo sao k yểu mệnh