TIN TÀI TRỢ.

Đổi giờ không hiệu quả, Bộ Giao thông sẽ chịu trách nhiệm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.72K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

‘Đổi giờ không hiệu quả, Bộ Giao thông sẽ chịu trách nhiệm’

‘Đổi giờ không hiệu quả, Bộ Giao thông sẽ chịu trách nhiệm’
    “Mấy ngày qua, tôi tự đi phương tiện cá nhân thì thấy đường thông thoáng hơn. Nếu biện pháp đổi giờ làm không hiệu quả, Bộ Giao thông Vận tải sẵn sàng chịu trách nhiệm với dân”, Thứ trưởng Nguyễn Mạnh Hùng bày tỏ.
    > 'Không thể nhốt học sinh ở trường chờ đến 7h tối'

Chiều 6/2, tại cuộc họp báo thường kỳ, Thứ trưởng Hùng cho rằng thực tế tuần qua, buổi sáng không còn tình trạng ùn tắc trên nhiều tuyến đường, ùn ứ thì có. Buổi chiều vẫn xảy ra ùn tắc song không nghiêm trọng bằng trước.

Thứ trưởng Hùng cho rằng, phương án đổi giờ có sự đóng góp của nhiều ngành, Hà Nội đã thực hiện bước đầu có kết quả. Tuy nhiên, mới thực hiện được một tuần nên chưa đủ để đánh giá chắc chắn. Trước nhiều ý kiến phàn nàn, Bộ đã giao cho Vụ Vận tải làm việc với Hà Nội để trao đổi những bất cập về đổi giờ học, giờ làm, sau đó sẽ có phương án điều chỉnh.
    Trường THPT Yên Hòa ta học khi trời đã tối mịt. Ảnh: Lê Hiếu.

“Tất nhiên các phương án giảm ùn tắc đều gây xáo trộn, chỉ có ít hoặc nhiều. Nếu biện pháp điều chỉnh giờ làm, giờ học không có hiệu quả, Bộ Giao thông Vận tải sẵn sàng chịu trách nhiệm với dân”, Thứ trưởng Hùng nói.

Nhận định của Thứ trưởng Hùng đồng nhất với đánh giá của Sở Giao thông Vận tải Hà Nội, sau mấy ngày điều chỉnh giờ, nhiều tuyến đường Hà Nội đã thông thoáng hơn. Tuy nhiên, lãnh đạo Phòng cảnh sát giao thông Công an Hà Nội cho rằng, một số điểm ùn tắc mới xuất hiện ở trước các trường học tiểu học, THCS.

Trước đó ngày 1/2, 10 quận nội thành và 2 huyện Từ Liêm, Thanh Trì bắt đầu thực hiện đổi giờ học, giờ làm. Theo đó, các trường ĐH, CĐ, THCC, dạy nghề, THPT bắt đầu học từ trước 7h, kết thúc sau 19h. Các trường mầm non, tiểu học, THCS học từ 8h và kết thúc vào 17h (phải bố trí người tiếp nhận học sinh từ 7h30 và quản lý học sinh đến 17h30).

Đoàn Loan

Theo các bác, Bộ GTVT chịu trách nhiệm bằng cách nào? Mà hôm nay anh # không lên tiếng???
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 224 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Tộ sư,chịu trách nhiệm kiểu gì nếu ko giảm ùn tắc sao ko nói rõ.Có dám từ chức cả lũ ko?Chém gió là giỏi.
    Khôn ba năm dại một giờ,biết thế dại trước chẳng chờ ba năm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,096 Bài viết

• 28,529 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ờ, cũng đang thắc mắc chịu trách nhiệm kiểu rì?
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 824 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Mình cũng thắc mắc ngay lúc thấy cái tiêu đề. Chả hiểu các bác ấy định chịu trách nhiệm kiểu giề. Rùi cơ bản là hệ lụy là các bạn như bộ Giáo dục chịu thì bác í có ý kiến thế nào nhể?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,161 Bài viết

• 1,629 Được cảm ơn

Và nếu thực sự là giải pháp thì bác ấy được gì? Có ai trao giải thưởng gì cho bác # không?

Mấy hôm nay E cũng thấy tình hình GT ổn hơn nhiều rồi, đi làm trước mất 25P, bây h chỉ mất 15', em thấy đây là thành công bước đầu.

Một người nỗ lực dám nghĩ dám làm và dám chịu vượt qua hàng ngàn hàng vạn lực cản. Ủng hộ BT Thăng.
    :Kiss: Mẹ yêu Sếu và Dim nhất trên đời:Kiss: :
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 314 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

mình nghĩ là học sinh phải trả 1 cái giá quá đắt, và trong việc này thì chug' ta đã mất nhìu thứ !
    Cũng vài lần tự nhìn lại những gì mình đã trải qua từ đó tới giờ, chỉ biết cười chua chát 1 cái – vì đời là thế
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,604 Bài viết

• 4,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mấy em nữ sinh trung học ở mấy trường ngoại thành rủi ro (trộm vía) khi đi qua cánh đồng buổi tối tan học các Bác có đền nổi không , thời buổi trộm cướp nhiều như lá thế này đi trong phố còn khiếp nữa là ...NGV nhà em chưa lên , thợ nhà em chưa lên..tụi nó mà lên thì có mà...
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,065 Bài viết

• 2,014 Được cảm ơn

Chịu trách nhiệm bãi nhiễm chức bộ trưởng thuyên chuyển lên PTT.\

Mà tớ ko hiểu tại sao lại ko bắt giới công chức nhà nước thay đổi giờ làm. Mà lại bắt học sinh thế nhỉ ? Học sinh thì còn phải đi học, làm bài tập, học thêm biế tbao nhiêu là việc.

Trong khi công chức chỉ có đi làm ngày 8 tiếng là xong thôi, họ tủ chủ về giờ giấc dễ dàng hơn học sinh rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 285 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trước đây mình rất ủng hộ phương án này, nhưng giờ đây, sau khi thực thi, mình thấy có quá nhiều bất cập. Chỉ vì mỗi tắc đường thôi mà cuộc sống gia đình biết bao xáo trộn. Những em nhỏ chiều về không có bố mẹ rồi, những em HS phổ thông nháo nhào kiếm cái gì ăn lúc 6g tối để học tiếp, trời tối thui mới tan trường. Giảm tắc đường thì đồng ý, nhưng để được cái đó, người ta có tính đến lúc nguy hiểm đến tính mạng con người hay không? ra về giờ đó thì ai dám đi một mình, nhất là các em nữ sinh. Cướp, hiếp, giết rồi sẽ xảy ra trong tình trạng tranh tối tranh sáng, nhất là ở lứa tuổi trung học. Trách nhiệm là gì ? có dám từ chức không? có dám đền bù những mất mát cho dân do hệ lụy từ đổi giờ làm không?
    Chắc là không!
    Đây Trường Sa, kia Hoàng Sa, ngàn bão tố phong ba ta vượt qua, vượt qua
    https://www.youtube.com/watch?v=C8f_B...eature=related
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,096 Bài viết

• 28,529 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ai cũng nói mỗi người chịu hy sinh một tí thì mới thế lọ thế chai, nhưng chả ông nào chịu hy sinh cả, chỉ muốn thằng khác hy sinh cho mình được rảnh.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 224 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Minh fko bị ảnh hưởng vụ đổi giờ nhưng vẫn thấy thương các em học sinh quá. Trẻ con mà không được ăn đúng bữa là đói lắm đấy.
    Vụ chịu trách nhiệm này sao không nói rõ như vụ sẽ cắt chức chủ tich tỉnh có giao thông ùn tắc nhể. Hay chịu trách nhiệm bẳng cách đề nghị TT cắt chức mấy anh chủ tịch tỉnh nhể. Chưa hỉu lắm!
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,450 Bài viết

• 2,982 Được cảm ơn

Bạn này ngây thơ thế.
    Đổi giờ làm của CC là đụng chạm trực tiếp đến bản thân các bác ý.
    Đổi giờ học của hs thì ảnh hưởng đến con em PTD thôi, chứ con em các bác ý tuyền học ở Mỹ, Anh, Nhật chả liên quan gì đến chuyện giờ giấc ở VN.

Cấm xe, thu phí cũng vậy thôi. Đòi cấm ô tô thì cấm luôn các bác ý hưởng dương à? Cấm ô tô vs xe máy của PTD thì các bác ý giơ cả 4 chi ủng hộ liền, đỡ cản trở 4 bánh của các bác ý tung tăng ngoài đường.

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_misi_return27 Xem bài viết

Mà tớ ko hiểu tại sao lại ko bắt giới công chức nhà nước thay đổi giờ làm. Mà lại bắt học sinh thế nhỉ ? Học sinh thì còn phải đi học, làm bài tập, học thêm biế tbao nhiêu là việc.

Trong khi công chức chỉ có đi làm ngày 8 tiếng là xong thôi, họ tủ chủ về giờ giấc dễ dàng hơn học sinh rất nhiều.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,450 Bài viết

• 2,982 Được cảm ơn

Ko hiểu cái vụ "cịu trách nhiệm" về xe cháy của # 4` tn rồi nhỉ. Hôm nay vừa có con Nissan bị cháy thì phải.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 101 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boylad Xem bài viết
    mình nghĩ là học sinh phải trả 1 cái giá quá đắt, và trong việc này thì chug' ta đã mất nhìu thứ !
    Nhà mình & cơ quan đều ở khu vực không bị tắc đường.

Cmt bạn này mới là biết "think out of the box" !
    Còn mấy mợ khác chỉ chăm chăm cái lợi cho riêng mình : đi làm buổi sáng trước mất bao nhiêu phút, bg chỉ mất bao nhiêu phút, blah blah. Chỉ đến thế.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,286 Bài viết

• 1,695 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_misi_return27 Xem bài viết

Đây là phát biểu của Thứ trưởng Nguyễn Mạnh Hùng, phải đẩy bác ấy lên làm bộ trưởng vì "có tinh thần chịu trách nhiệm cao".

À, anh Thăng lên PTT thì có khi anh Hùng lên BT thật.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,161 Bài viết

• 1,629 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angelie Xem bài viết
    Nhà mình & cơ quan đều ở khu vực không bị tắc đường.

Cmt bạn này mới là biết "think out of the box" !
    Còn mấy mợ khác chỉ chăm chăm cái lợi cho riêng mình : đi làm buổi sáng trước mất bao nhiêu phút, bg chỉ mất bao nhiêu phút, blah blah. Chỉ đến thế.
    Chưa hẳn. Ở đây mục tiêu chung là giảm tắc đường bác ạ, và mọi người đang nói đến kết quả của việc tắc đường đã xử lý được chưa, đâu phải không nghĩ tới các thiệt thòi của HS bị ảnh hưởng. (GD em cũng có 1 cháu đang học C3 và gd phải cố điều chỉnh cho con, VD chuẩn bị thức ăn nhẹ cho con mang tới trường)

Sau này nhà trường cũng sẽ phải điều chỉnh, VD có thêm căng tin, hay là SGD sẽ có thể điều chỉnh chút xíu về thời gian cho phù hợp hơn với thực tế. Hoặc như bây h các trường đang điều chỉnh để thích ứng, như là lắp thêm đèn... Chứ cứ để tình hình như cũ, ai cũng gào lên tôi khổ quá vì tắc đường, mà chả ai làm gì thì tình hình chẳng sáng sủa lêdduwwocj.
    :Kiss: Mẹ yêu Sếu và Dim nhất trên đời:Kiss: :
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 680 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

E thì e ủng hộ bác # vì e chưa có gia đình và vì đường đi làm của e đã trở nên thông thoáng hơn ạ.:d
    Tắc đường k phải do bác # sinh ra cũng k phải do bác # làm mất đi mà nó chỉ chuyển từ giờ này sang giờ khác, từ đường này sang đường khác.
    • 2,531 Bài viết

• 5,496 Được cảm ơn

Đổi giờ không hiệu quả, Bộ Giao thông sẽ chịu trách nhiệm.... xin lỗi người dân 1 câu và hứa là chờ 1 phương án "ĐỘT PHÁ" khác
    • 3,632 Bài viết

• 7,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sếu&Dim Xem bài viết
    Chưa hẳn. Ở đây mục tiêu chung là giảm tắc đường bác ạ, và mọi người đang nói đến kết quả của việc tắc đường đã xử lý được chưa, đâu phải không nghĩ tới các thiệt thòi của HS bị ảnh hưởng. (GD em cũng có 1 cháu đang học C3 và gd phải cố điều chỉnh cho con, VD chuẩn bị thức ăn nhẹ cho con mang tới trường)

Sau này nhà trường cũng sẽ phải điều chỉnh, VD có thêm căng tin, hay là SGD sẽ có thể điều chỉnh chút xíu về thời gian cho phù hợp hơn với thực tế. Hoặc như bây h các trường đang điều chỉnh để thích ứng, như là lắp thêm đèn... Chứ cứ để tình hình như cũ, ai cũng gào lên tôi khổ quá vì tắc đường, mà chả ai làm gì thì tình hình chẳng sáng sủa lêdduwwocj.
    Ôi, tắc đường các bác cũng kêu khổ quá, con về muộn các bác cũng kêu khổ quá. Giả sử bây giờ công chức có đổi giờ làm, kiểu gì các bác cũng kêu nữa cho xem. Cứ cái vòng luẩn quẩn, cái gì các bác cũng muốn thì e là hơi khó ạ. Thằng ku em em cũng bị điều chỉnh giờ học đấy, chồng em cũng ngày ngày tham gia giao thông ùn tắc đấy, được cái nọ thì mất cái kia thôi các bác ơi, phương án hoàn mỹ chắc thánh nghĩ ra. Mà các bác kêu nhiều vậy, sao không hiến kế cho ngành giao thông nhỉ???? Các bác bảo các cháu học sinh đi về muộn, không an toàn, rồi bị đói, rồi cả nhà không ăn chung với nhau được, xin thưa, dù các cháu có tan lúc 5h, cũng hiếm cháu nào về nhà trước 7h các bác ạ. Các trung tâm học thêm nó mở từ 5h chiều đến 10h đêm cơ các bác ạ. Giờ đó con các bác nếu không ở trường thì cũng đang ở lò luyện các bác ạ. Em đã trải qua những năm cấp 3, giờ là thằng ku em em cũng đang trải qua những năm cấp 3, nên em nắm rõ cái lịch sinh hoạt của chúng nó lắm. Đổi giờ học muộn thì tự khắc các trung tâm cũng phải điều chỉnh giừo học của họ xen vào buổi 12h30 đến 2h chiều, có phải sau đó các cháu đi học 2h30 chiều là hợp lý không??? Khác gì với việc các cháu học lúc 12h30 và đi học thêm lúc 6h chiều đâu???? Ngoài ra mấy em sinh viên ấy mà, có học giờ nào thì ai thích học cứ học, ai thích nghỉ cứ nghỉ thôi, vấn đề đói no chẳng ảnh hưởng đến họ lắm đâu. Họ lớn rồi, tự biết chăm lo cho mình rồi, chả chờ đến lúc mọi người bảo học giờ đó muộn, đói họ mới kêu đâu. Bao năm các lớp tại chức, các lớp bằng 2, cao học vẫn học muộn vậy, có ai kêu đói bao giờ??? Em là em đồng ý với quan điểm mẹ Sếu&Dim, mặc dù thể nào em cũng bị ném đá.
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cái vụ đường thông hè thoáng là vì tết mới qua, dân ngoại tỉnh và sinh viên chưa lên đầy đủ...

Nên sáng nay tớ đi đường bị tắc gần chết ở đầu Lê Hồng Phong cuối Đội Cấn. May mà có chú công an đứng múa nên mới chỉ tắc 30' . Tớ thấy chẳng giảm tắc đường tẹo nào, nên trong lòng tớ rủa chú # thôi rồi, đấy là con tớ còn chưa học cấp 3 đấy.

Mà thực ra tớ thấy , nếu bảo là Bộ GT sẽ chịu trách nhiệm thì không đủ... Bởi Bộ GT không đủ quyền để yêu cầu đổi giờ nếu CP không đồng ý. Thế thì CP cũng phải liên đới chứ.

Mà cái vụ chịu trách nhiệm nghe chừng hơi xa xôi, bởi vì ở VN mình nói là cả tập thể chịu trách nhiệm thì thường có nghĩa là chẳng cá nhân nào chịu trách nhiệm hết, mà chả lẽ lại giải thể bộ GT?

Suy ra là đổi giờ không hiệu quả thì lại... trở về như cũ, rồi huề cả làng, ai lại làm việc nấy.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2