TIN TÀI TRỢ.

Đoan Trang bụng bầu vẫn liều nhảy trên giày cao gót

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,686 Bài viết

• 9,648 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saigonthang8 Xem bài viết
    Mình lùn có chút chéo àh, mà hồi bầu 3-4 tháng bụng cũng bự giống em Đoan Trang này vậy đó. Mình bầu con gái. Hồi đó ai cũng nói mình sinh đôi không àh dù mình nói là không có bầu đôi. Sinh ra con gái nặng tới 4,2kg, dài 55cm luôn.
    chắc là chồng bạn ấy người Tâyne6n con bạn ấy cũng to như vậy...to từ trong bụng..hi. Cái đầm đên đầu tiên nhìn kinh quá...Chúc mừng ĐT sắp làm mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 161 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Mình thấy bình thường, các chị các mẹ ở đây cứ kiêng quá mức rồi đâm ra khắt khe với người khác.
    Mình mang bầu 6 tháng, bụng vẫn nhỏ ( con mình cũng lai Tây ), mình vẫn diện váy maxi ( áo hai dây + váy ngắn ) và mang giày cao đế thô ( không phải giày cao gót nhọn ), giày búp bê, giày xỏ ngón đi tiệc hay đi nghe nhạc với ông xã. Bầu 8 tháng vẫn mặc bikini tắm nắng vẫn trang phục điệu đà, vẫn búi tóc tết tóc chứ thấy nhiều người bầu vô là thả luôn cái bề ngoài tới đâu thì tới, mình thấy cũng hơi sợ ( xin lỗi nói thẳng )
    Chúc mừng Đoan Trang sắp đón một thiên thần lai xinh đẹp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 504 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là kiêng khen quá ko tốt nhưng chửa bụng to >3 tháng mà đi giấy 20 tấc nhún nhẩy chả ra cái thể thống gì.Tớ chả phải khắt khe nha nếu chị ý đứng hát mà đứng hơi hơi nhún nhảy còn chấp nhận được nhưng mừ làm nhiều thến ko thấy hay mà thấy đú vớ vỉn. Nhảy nhót thía khỏe may ko sao chả may về nhà đau bụng có làm sao có mà ân hận cả đời ý chớ. Dở người
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,491 Bài viết

• 1,431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị Đoan Trang lớn tuổi mới mang thai mà chị còn liều vậy cũng ...không đáng để nể. Cũng chả dám trách vì mỗi người một quan điểm. Nhưng chắc chị không dám đi dép xẹp bởi vì chị vốn thấp quá. Dù sao, bầu rồi thì cũng nên cẩn thận.
    • 235 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

3 tháng gì mà bụng toa thế kia Chắc phải hơn xíu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,079 Bài viết

• 4,472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me ty cun Xem bài viết
    Tất nhiên, đây chỉ là an toàn tương đối thôi vì thời gian trên sân khấu cũng ít và chắc chắn cũng ko nhảy sung như khi chưa có bầu. Vài phút vì công việc như vậy ko có gì là quá đáng cả. Phụ nữ với phụ nữ sao nặng lời với nhau vậy???
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAOHATRANG Xem bài viết
    Chị Đoan Trang lớn tuổi mới mang thai mà chị còn liều vậy cũng ...không đáng để nể.
    lớn tuổi rồi mà cách hành động của ĐT cứ như trẻ choi choi chỉ tổ người khác nhìn mà nực cười, từ trang 1 tới trang 3 thực ra chủ yếu mọi người góp ý & lo lắng cho em bé thôi.
    thử so sánh 2 hình ảnh, ĐT đi giày cao đế bằng, ngồi hát từ tốn trên sân khấu với phong cách tự nhiên, thoải mái, sang trọng với hình ảnh trong bài viết này; khán giả, đồng nghiệp,... thái độ của họ đối với 2 hình ảnh ra sao? có bầu mang giày cao nhảy tới nhảy lui, có lẽ >90% người chẳng ai "nể" sự hy sinh này cả. "sung" không đúng lúc

p/s: Tây, Mỹ chẳng phải họ làm chuyện gì cũng đúng, cũng đáng làm "gương" để noi theo đâu
    • 317 Bài viết

• 1,205 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi talkativemum Xem bài viết
    Mình thấy bình thường, các chị các mẹ ở đây cứ kiêng quá mức rồi đâm ra khắt khe với người khác.
    Mình mang bầu 6 tháng, bụng vẫn nhỏ ( con mình cũng lai Tây ), mình vẫn diện váy maxi ( áo hai dây + váy ngắn ) và mang giày cao đế thô ( không phải giày cao gót nhọn ), giày búp bê, giày xỏ ngón đi tiệc hay đi nghe nhạc với ông xã. Bầu 8 tháng vẫn mặc bikini tắm nắng vẫn trang phục điệu đà, vẫn búi tóc tết tóc chứ thấy nhiều người bầu vô là thả luôn cái bề ngoài tới đâu thì tới, mình thấy cũng hơi sợ ( xin lỗi nói thẳng )
    Như chị vầy còn được chứ bà Đoan Trang bả còn nhảy nhót sợ j đâu. dở hơi ko phải lối. Mong là em bé đc bình an lần sau mong bả đừg dại làm trò nhảy nhót này
    • 802 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Ba tháng sao giống bảy tháng vậy chời chời

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 5,738 Bài viết

• 19,584 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi talkativemum Xem bài viết
    bạn tưởng Tây có bầu nó thích mặc gì thì mặc à? mình cũng đang có bầu, chồng mình người mỹ. 2 cô bạn thân mình người Mỹ cũng đang có bầu.... ko ai khuyên bà bầu đi giầy cao gót...nó là nguya hiểm tình mạng của mẹ và bé. bạn có lên các mạng của Tây ko. Ở Mỹ có mạng babycenter dịch tạm ra là web trẻ thơ...giống y chang. Tất cả các lời khuyên cho bà bầu là đều ko đi giấy cao gót, có thễ ngã, có thể gây đau chân và tụ nước tụ máu ở chận...tây nó cũng ko đến nỗi điệu mà quên cẩn thận.

Mặc đẹp là 1 chuyện. Mình cũng vẫn váy maxi, bikini đi biển. 2 cái vấn đề này khác nhau bạn nhé. người ta chê trách chị này ko cẩn thẩn đi giầy cao chứ ko ai bảo là bà bầu ko được mặc đẹp son phấn đầu tóc.
    Em iêu gâu gâu nhà em
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,572 Bài viết

• 8,855 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BambinoEmily Xem bài viết
    bạn tưởng Tây có bầu nó thích mặc gì thì mặc à? mình cũng đang có bầu, chồng mình người mỹ. 2 cô bạn thân mình người Mỹ cũng đang có bầu.... ko ai khuyên bà bầu đi giầy cao gót...nó là nguya hiểm tình mạng của mẹ và bé. bạn có lên các mạng của Tây ko. Ở Mỹ có mạng babycenter dịch tạm ra là web trẻ thơ...giống y chang. Tất cả các lời khuyên cho bà bầu là đều ko đi giấy cao gót, có thễ ngã, có thể gây đau chân và tụ nước tụ máu ở chận...tây nó cũng ko đến nỗi điệu mà quên cẩn thận.

Mặc đẹp là 1 chuyện. Mình cũng vẫn váy maxi, bikini đi biển. 2 cái vấn đề này khác nhau bạn nhé. người ta chê trách chị này ko cẩn thẩn đi giầy cao chứ ko ai bảo là bà bầu ko được mặc đẹp son phấn đầu tóc.

Có vẻ mọi người đang bị mải tranh luận mà nhầm lẫn chăng?

Ko ai phủ nhận việc mang thai nên đi giầy bệt. Thậm chí cả với người phụ nữ bt cũng ko ai khuyến cáo nên đi giầy cao gót nhiều cả (thế nhưng đa phần phụ nữ vẫn đi mà chả cần suy nghĩ quá nhiều về tác hại của nó).

Mang thai nên đi giầy bệt. Điều này đúng 100%. Tuy nhiên, trong những dịp đặc biệt, với thời gian đi lại ko nhiều thì vẫn có thể có ngoại lệ (điều này có thể chấp nhận đc trong 6 tháng đầu khi cơ thể chưa quá mất cân đối về trọng lực, và tất nhiên với những bạn mang thai ko tăng cân quá nhiều).

Điều này có thể dễ dàng thấy trong các party tối của các bạn Tây cũng như cả các nước khác (ngay khu vực Châu Á thôi). Mình nghĩ Đoan Trang nằm trong trường hợp này nên ko có gì đáng lên án cả. Khi nào ta gặp ảnh bạn ấy mặc quần áo bt đi dạo phố, shopping mà vẫn trèo lên đôi gộc kia thì mới đáng chê cười.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 437 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Các mẹ để ý kinh quá. Bụng to hay nhỏ tùy vào cơ địa mỗi người. Có mẹ nhiều ối, chửa bụng dưới nên bụng dễ to hơn người khác. Bụng to thì cũng chả sao, chứ như bà di tớ, người quá nhỏ, khi chửa cũng nhỏ nên em bé sinh ra, 1 bên bàn chân bị 2 ngón hơi có tật, bác sĩ giải thích vì cơ địa bụng mẹ nhỏ nên diện thích em nằm bị ảnh hưởng gây nên dị tật nhỏ ở chân.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 83 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Ngu .
    • 1,017 Bài viết

• 1,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ thấy bạn ấy không cẩn thận lắm khi đi giầy cao thôi chứ có nhảy nhót gì kinh đâu, chỉ đứng yên một chỗ hát và bướ 4-5 bước kêiru như bà bầu tập thể dục nhẹ nhàng thôi. Công nhân nhiều ngừoi mang bầu vẫn phải làm việc nặng hơn nhiều ấy chứ.
    Yêu con gái nhất nhà

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 358 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có vẻ mọi người đang bị mải tranh luận mà nhầm lẫn chăng?

Ko ai phủ nhận việc mang thai nên đi giầy bệt. Thậm chí cả với người phụ nữ bt cũng ko ai khuyến cáo nên đi giầy cao gót nhiều cả (thế nhưng đa phần phụ nữ vẫn đi mà chả cần suy nghĩ quá nhiều về tác hại của nó).

Mang thai nên đi giầy bệt. Điều này đúng 100%. Tuy nhiên, trong những dịp đặc biệt, với thời gian đi lại ko nhiều thì vẫn có thể có ngoại lệ (điều này có thể chấp nhận đc trong 6 tháng đầu khi cơ thể chưa quá mất cân đối về trọng lực, và tất nhiên với những bạn mang thai ko tăng cân quá nhiều).

Điều này có thể dễ dàng thấy trong các party tối của các bạn Tây cũng như cả các nước khác (ngay khu vực Châu Á thôi). Mình nghĩ Đoan Trang nằm trong trường hợp này nên ko có gì đáng lên án cả. Khi nào ta gặp ảnh bạn ấy mặc quần áo bt đi dạo phố, shopping mà vẫn trèo lên đôi gộc kia thì mới đáng chê cười.
    bạn ty cún đã thấy trường hợp tây mang bầu đi giày cao gót dự tiệc. vậy bạn có thấy tây mang bầu đi giày cao gót dancing không? đã là nghệ sĩ thì việc giữ hình tượng là quan trọng, nhưng làm như DT trường hợp này gây hiệu ứng ngược rồi
    • 2,919 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết ở tây như thế nào nhưng với VN sức khỏe em bé mới là quan trong nhất,dù chỉ có thể bước vài bước cũng có thể bị trẹo chân
    BN8Gp7r7Wsp7uaQ3p7
    Không phải con thì ai mang những nụ cười trở lại,Không phải con mẹ phải biết sống làm sao,Đời là cơn bão lớn, còn mẹ bên con,Mẹ sẽ mãi bên con thiên thần của mẹ
    • 10 năm
    • 3,079 Bài viết

• 4,472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BambinoEmily Xem bài viết
    mẹ bambi giải thích rõ ràng vậy mà me ty cun vẫn cố phản biện nhỉ? chẳng lẽ mang giày cao gót trong 6 tháng đầu hoặc mang giày cao trong những dịp đặc biệt thì ko có nguy hiểm cho mẹ & em bé sao?

ông bà ta có nói "Cẩn tắc vô ưu", bộ Tây làm sai cũng học đòi theo à
    • 166 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ tranh luận làm gì nhỉ? Người ta bầu khỏe mạnh thì người ta có sự lựa chọn của riêng mình, tự cảm thấy và kiếm soát độ an toàn của bản thân. Bài báo giật tít kinh quá, chưa xem hình cứ tưởng Đoan Trang nhảy dance Sport, chứ qua mấy tấm hình này thì thấy bạn ấy cũng chỉ nhảy nhẹ nhàng vài bước chân, mình nghĩ không có gì là quá đáng, để các mẹ phải lên án hay chê trách.
    Giữ an toàn cho mẹ và em bé trong thời kì mang bầu là đúng và cần thiết, nhưng không phải cứ phải 100% đi lại rón rén, giầy bệt, trong khi sức khỏe và khả năng của người ta có thế hoạt động 1 cách nhanh nhẹn và năng động hơn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 346 Bài viết

• 2,013 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMinhUyen Xem bài viết
    Các mẹ tranh luận làm gì nhỉ? Người ta bầu khỏe mạnh thì người ta có sự lựa chọn của riêng mình, tự cảm thấy và kiếm soát độ an toàn của bản thân. Bài báo giật tít kinh quá, chưa xem hình cứ tưởng Đoan Trang nhảy dance Sport, chứ qua mấy tấm hình này thì thấy bạn ấy cũng chỉ nhảy nhẹ nhàng vài bước chân, mình nghĩ không có gì là quá đáng, để các mẹ phải lên án hay chê trách.
    Giữ an toàn cho mẹ và em bé trong thời kì mang bầu là đúng và cần thiết, nhưng không phải cứ phải 100% đi lại rón rén, giầy bệt, trong khi sức khỏe và khả năng của người ta có thế hoạt động 1 cách nhanh nhẹn và năng động hơn.
    nhiều bài giật tít rất kinh, nhưng bài này mình thấy giật tít rất đúng ko có gì nói quá cả.
    Việc nói nên đi giày cao gót hay không trong thời gian mang bầu cũng là chuyện chị em chúng ta, tại sao ko được tranh luận nhỉ? Đoan Trang cũng tầm U40 rồi chứ ko bé bỏng gì (nhớ lúc cưới là 34 gì đó, giờ chắc tầm 35-36, tuổi ta cũng 37 chứ ko ít các mẹ nhỉ ), mặc váy dài lướt thướt, đi cao gót nền sàn thì trơn bóng loáng như thế nội việc người bình thường đi đã sợ trơn ngã bể mông rồi chứ nói gì bầu bí, nhảy qua nhảy lại vấp phải váy có ngày

Còn việc đi rón rén hay ko thì ai nói gì, cổ mới gần 4 tháng vẫn còn gọn nhẹ và lưng chưa đau nên đi lại nhanh nhẹn là bình thường, đâu ai bắt phải ì ạch đâu Như ng mẫu Xuân Lan đấy, ai nói gì

Mình thì cứ thấy ai đối xử ko cẩn thận với chính con của họ, có những hành động nguy hiểm mà lại vin vào là cá tính bản thân họ, nói người khác thiển cận, suy nghĩ xưa rồi thì mình mất cảm tình lắm. Chắc bạn chưa gặp trường hợp thực tế nên mạnh miệng bênh ĐT chứ mình chả bênh nổi. COn em họ mình cũng mất 1 đứa vì giày cao gót, đứa sau thì ăn uống ko giữ mồm thịt trâu, thịt chó mắm tôm ăn cho đã rồi cãi là bác sỹ bảo ko phải kiêng khem gì, ăn càng nhiều càng tốt. Đến lúc con nó bú rồi bị đi ngoài mới xanh mắt
    Trước giờ chả ghét cô ĐT này nhưng cũng thuộc kiểu ko có cảm tình sẵn rồi, giờ thì ghét thật .
    • 10 năm
    • 3,079 Bài viết

• 4,472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bubble_rain Xem bài viết
    đứa sau thì ăn uống ko giữ mồm thịt trâu, thịt chó mắm tôm ăn cho đã rồi cãi là bác sỹ bảo ko phải kiêng khem gì, ăn càng nhiều càng tốt. Đến lúc con nó bú rồi bị đi ngoài mới xanh mắt
    mình có người bạn cũng sống bản năng, ko biết kiềm chế cái miệng mặc cho BS, gia đình, bạn bè khuyên can kết quả là em bé sinh non lúc 7 tháng có vài trăm gram & bị mù mắt luôn
    • 346 Bài viết

• 2,013 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_si Xem bài viết
    mình có người bạn cũng sống bản năng, ko biết kiềm chế cái miệng mặc cho BS, gia đình, bạn bè khuyên can kết quả là em bé sinh non lúc 7 tháng có vài trăm gram & bị mù mắt luôn
    con em họ mình kể trên đi gót cao rùi quẹo chân ngã, nó bảo nó còn trống tay đỡ trước khi cả người bị ngã xuống. Nhưng vẫn động thai và sinh non lúc 6 tháng, thằng bé đẻ ra kêu khóc được 1 tiếng rồi mất, xót xa ko thể tả
    Giờ sinh dc thằng ku sau này, hể nó ốm yếu gì là đi coi bói xong rùi cúng bái cho thằng bé lớn kia. Nói thì phải tội chứ nhiều khi biết bọn bói toán nó bịp mà vẫn cứ cúng lể làm theo vì ân hận quá.