TIN TÀI TRỢ.

Đỡ nhát dao cho chồng, thai phụ mất con 8 tháng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.12K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 596 Bài viết

• 2,340 Được cảm ơn

Đỡ nhát dao cho chồng, thai phụ mất con 8 tháng 19/07/2010 11:40

(VTC News) - Trong khi tham dự đám tang, anh Tèo có xảy ra mâu thuẫn với tên Trần Thiện Tâm. Khi anh Tèo ra về, bất ngờ bị Tâm chạy đến dùng dao đâm. Thấy vây, chị Loan (vợ anh Tèo, đang mang thai 8 tháng) đẩy chồng ra và nhát dao oan nghiệt đã đâm sâu vào bụng chị.

Ngày 18/7, Công an quận 6, TP.HCM tiến hành bắt đối tượng Trần Thiện Tâm (SN 1981, ngụ phường 14, quận 6) để làm rõ hành vi “cố ý gây thương tích” khi đâm chết một thai nhi 8 tháng trong bụng chị Nguyễn Thị Loan (SN 1989, ngụ quận Bình Tân).

Theo điều tra ban đầu của Công an quận 6, lúc 21h ngày 16/7, anh Nguyễn Văn Tèo (SN 1969, ngụ quận 6) đi dự đám tang bạn tại nhà số 205/18C8/21 Tân Hòa Đông, phường 14, quận 6. Sau khi thắp hương viếng bạn, anh Tèo cùng một số người ngồi nhậu tại đám tang.

Đến 23h cùng ngày, vợ anh Tèo là chị Nguyễn Thị Loan (đang mang thai khoảng 8 tháng) đến tìm anh Tèo và cùng ngồi dự đám tang với chồng. Cùng lúc đó, anh Tèo có xảy ra mâu thuẫn với Trần Thiện Tâm.

Một lúc sau, vợ chồng anh Tèo ra về thì bất ngờ bị Tâm chạy đến dùng dao đâm. Thấy vây, chị Loan đẩy anh Tèo ra và lưỡi dao oan nghiệt đã đâm sâu vào bụng chị.

Anh Tèo và mọi người đã đưa chị Loan đi cấp cứu tại bệnh viện gần nơi xảy ra vụ việc. Tuy nhiên, do vết đâm quá sâu, đứa con trong bụng mẹ đã chết, chị Loan đã được các bác sĩ chữa trị kịp thời.

Sau khi nhận được tin báo, Công an quận 6 đã có mặt kịp thời bắt tên Trần Thiện Tâm, lập hồ sơ xử lý.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,082 Bài viết

• 2,566 Được cảm ơn

Khổ ghê, đúng là 1 sự nhịn = 9 sự lành.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 714 Bài viết

• 1,332 Được cảm ơn

Thiện Tâm mà sao cái tâm không thiện. Dạo này những người gây án toàn Đức Nghĩa, Minh Mẫn, Thiện Tâm. Có đức, có nghĩa, có thiện, có tâm, có cả minh mẫn mà vẫn là người xấu. Uổng công cha mẹ đặt tên và kỳ vọng. Chia buồn cùng gia đình chị Loan
    Sống không giận, không hờn, không oán trách
    Sống mỉm cười với thử thách chông gai
    Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai
    Sống chan hoà với những người chung sống
    Sống là động, nhưng trong lòng bất động
    Sống là thương, nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui, danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến, giữa dòng đời vạn biến
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 853 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Bài học quý giá cho các quý ông nóng nảy và háo thắng. Chỉ khổ cho đứa bé...nào có tội tình gì đâu hỡi trời...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,038 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaibao62 Xem bài viết
    Bài học quý giá cho các quý ông nóng nảy và háo thắng. Chỉ khổ cho đứa bé...nào có tội tình gì đâu hỡi trời...
    Đúng đấy chị! Ông bà đã có câu 1 điều nhịn 9 điều lành mà!
    • 224 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

tội nghiệp cho đứa bé quá! chưa được thấy ánh sáng cuộc sống mà đã ra đi vì những thói sân si của con người! mâu thuẩn gì đó chắc cũng do nhậu nhẹt mà ra đây!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,149 Bài viết

• 605 Được cảm ơn

Bà bầu nên cẩn thận ở nhà cho khỏe , đi đám tang nơi không khí ảm đạm có khi không tốt . Với tôi thấy chồng mà không lo lắng cho vợ cũng thiệt thòi cho bà mẹ chiụ cú sốc lớn quá. Không biết ai cảm giác như mình không? Người lớn bị đâm có thể thoát chết nhưng bà bầu và em bé sức khỏe kém khó cứu . Tai họa đáng tiếc quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,912 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bào thai cũng là một mạng người... Sao lại "cố ý gây thương tích" mà không là "Giết người"?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 873 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

em đọc mà thấy nghẹn lòng quá, em bé thật kém may mắn. mong bé đựoc siêu thoát
    • 760 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Hôm qua anh tài xế vô cty bên em sửa xe, có nói ông này là hàng xóm của ổng, toàn giang hồ ko có cả buôn ma túy nữa........hix, tội nghiệp cho em bé
    Thanh lý Mango, Nautica, Aero.....

https://zaodich.com/forum/f2931/2-qua...nh-ly-1432709/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 895 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Cha gây chiến, con lãnh hậu quả. Nhiều khi ko hiểu nổi, đúng là số phận ! :Nottalkin:
    ================================================== =======
    Bắc thang lên hỏi ông Trời
    Ai Kiu (IQ) con thấp bây giờ tính sao?
    Ông Trời ổng nói: "Rằng Tao..."
    Mà còn "bị Thấp" huống chi là mày..........:Laughing:

================================================== =======
    • 731 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi và Bí Xem bài viết
    Khổ ghê, đúng là 1 sự nhịn = 9 sự lành.
    Đúng rồi đấy. Nhiều khi mình ko hèn kém nhưng ãnn phải nhịn vì biết nó có lợi cho.. cả 2. Mình đánh đc nó lúc này thì vẫn phải đề phòng nó chơi xấu cả đời.
    Không có phụ nữ xấu
    Chỉ có phụ nữ không biết phấn đấu để mình đẹp hơn
    • 3,746 Bài viết

• 7,966 Được cảm ơn

Có bầu còn đi đám tang làm gì cơ chứ
    Love someone set them free!
    • 2,452 Bài viết

• 1,121 Được cảm ơn

mong cho linh hồn bé mau chóng được siêu thoát.
    EPUop7 6Cf3p7 2VHbp7
    • 239 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì...nếu là mình thì mình đã ko làm vậy.Mình phải giữ an toàn cho con mình trước...hay mình ích kỉ quá nhỉ/?
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Không thể hiểu nổi mấy cái phong tập tục quán ở quê .Nhà đám ma đám chay ,còn bầy đặt nhậu nhẹt , say xỉn rồi đánh nhau .Cuối cùng chỉ khổ cho vợ , con thì chết . Ôi không đâu khổ như phụ nữ nông thôn vn . Mong sao em bé sớm đầu thai lại .
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,941 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Cầu mong con sớm siêu thoát.
    Khổ bé con quá! Tội cha mà con phải gánh, âu cũng là số phận!
    ogtv

:570: Ba se la canh chim :557: cho con bay that xa. :570:
    :Kiss: :Kiss: :559: Me se la canh hoa cho con cai len nguc. :559: :Kiss: :Kiss:
    • 1,239 Bài viết

• 1,535 Được cảm ơn

Trước tiên là chia buồn với 2 mẹ con, đúng là việc chẳng đã, chưa được ở với bố ngày nào mà đã báo hiếu cho bố rồi, chỉ khổ thân người phụ nữ, mang vết thương ân hận đến tận hết cuộc đời.

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaophan22 Xem bài viết
    Mình thì...nếu là mình thì mình đã ko làm vậy.Mình phải giữ an toàn cho con mình trước...hay mình ích kỉ quá nhỉ/?
    Ích kỉ gì.. nếu là e thì e chỉ đứng im hét lên thôi (đa số các trường hợp e đều thế, bgi có con rồi thì babies là số 1 mới chạy đến thôi, còn lại vẫn thế..) mà hôm qua đọc báo nào thấy giật tít "Đâm bố, trúng mẹ, chết con" .. báo chí .. quá cô đọng...
    • 1,861 Bài viết

• 4,269 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaophan22 Xem bài viết
    nếu là mình, nói thiệt, đang bụng mang dạ chửa, ai mà đánh chồng mình là mình kiếm chỗ trốn cho chắc ặn, an toàn cả mẹ lẫn con chứ đừng nói chi là đâm chém. Mình phải bảo vệ con mình chứ. Trời ơi, con mới là ruột thịt của mình, chồng là người dưng thôi.
    https://www.facebook.com/groups/7770...62977/?fref=nf

An Nhiên Tự Tại - Khôi Ngô Tuấn Tú
    • 3,582 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

chả hiểu nổi chị này, thuơng chồng thì thương mà phải lo cái bụng bầu mình trước chứ. Chen lấn không đã sợ ảnh hưởng bé rồi huống hồ thấy dao
    :LoveStruc:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2