Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đỗ Mạnh Cường trước thách thức với những "ông lớn" thời trang thế giới

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.11K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 857 Bài viết

• 3,177 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    (Soha.vn) - Ý tưởng về "Le Jardin" của Đỗ Mạnh Cường được xem là một thách thức lớn.

Chiều qua (13/5/2013) NTK Đỗ Mạnh Cường đã tổ chức buổi họp báo để giới thiệu về chương trình thời trang “Le Jardin” của mình.Theo BTC, BST Xuân hè 2013 “Le Jardin – Khu vườn” sẽ mang đến cho khán giả yêu thời trang Đỗ Mạnh Cường những trang phục mang tính ứng dụng cao, với chất liệu thượng hạng và phong cách cắt may mang nét đặc trưng riêng.Với ý tưởng “Khu vườn” gợi cảm hứng từ khu vườn mê cung của Pháp, điểm nhấn chính của show diễn là sàn catwalk như con đường men giữa một khu vườn đặc biệt được thiết kế độc đáo và đầy bất ngờ.
    DSC_4334a-392fd
    Ekip thực hiện chương trình "Le Jardin"

Đây là một thách thức lớn và tạo nên áp lực cho NTK Đỗ Mạnh Cường và ekip tổ chức thực hiện chương trình. Bởi ý tưởng xây dựng một khu vườn để phục vụ cho một đêm trình diễn thời trang đã từng được sử dụng tại các sàn diễn nổi tiếng trên thế giới.Đơn cử như nét ấn tượng vượt trội và đầy hấp dẫn của hai show thời trang Xuân Hè và Thu Đông của hai thương hiệu lừng danh thế giới là Chanel và Dior. Mỗi thương hiệu đều chọn 1 cách riêng để đưa không gian xanh mát của cây cối vào sàn diễn và làm nổi bật trang phục được giới thiệu.Làm thế nào để có một khu vườn đẹp, lãng mạn, tràn đầy sự tươi mới là những trăn trở của NTK Đỗ Mạnh Cường?! Và hầu hết giới mộ điệu thời trang Việt Nam đang háo hức chờ giờ khai màn của chương trình “Le jardin” sẽ được tổ chức vào ngày 16/5/2013 tại thành phố Hồ Chí Minh.
    7854209-42fdc
    Ý tưởng đưa khu rừng vào sàn catwalk đã từng được sử dụng trên thế giới.

chanel25-42fdc
    Show diễn đình đám của thương hiệu Chanel với khu rừng tuyệt đẹp

1358924379-thoi-trang--11--42fdc

Mảng cây xanh, những con đường trắng uốn lượn cũng được Dior đưa vào chương trình thời trang Xuân Hè 2013 của mình.DSC_4418a-51538
    NTK Đỗ Mạnh Cường

DSC_4392a-51538
    Việc sử dụng ý tưởng xây dựng một khu vườn phục vụ cho đêm thời trang là một thách thức lớn với Đỗ Mạnh Cường.

DSC_4378a-51538

70 trang phục được chia theo thành từng phân đoạn trong ngày các model sẽ hoá thân thành những phụ nữ lãng mạn, thông minh, tự tin & hợp mốt… ở đó ai cũng có bí quyết riêng để toả sáng, để thành công trong công việc, cuộc sống riêng của mỗi người.
    DSC_4371a-51538

Điểm đặc biệt của BST lần này nằm ở họa tiết xuyên suốt được thiết kế và đặt in riêng, nên chắc chắn sẽ bảo đảm được sự khác biệt và độc bản cho các mẫu thiết kế với nhiều sắc màu phong phú. Chất liệu chủ đạo gồm có taffta, lụa, chiffon và cotton. Với những trang phục ứng dụng cao kết hợp ý tưởng sáng tạo và chất liệu độc bản, bộ sưu tập Xuân Hè của NTK Đỗ Mạnh Cường hứa hẹn sẽ mang đến nhiều cảm xúc cho người xem.Đây cũng là show thời trang chuyên nghiệp đúng nghĩa thời trang và được đầu tư nghiêm túc nhằm khẳng định con đường sự nghiệp khác biệt và độc lập của NTK cùng thương hiệu của mình.
    DSC_4370a-51538

50 người mẫu hàng đầu cả nước sẽ tham gia trình diễn như: Thanh Hằng, Hoàng Yến, Ngọc Quyên, Hồng Quế, Hà Đăng, Ngọc Oanh, Diệu Huyền, Trang Trần, Lâm Thu Hằng, Oanh Di, Minh Triệu, Trương Mỹ Nhân, Kỳ Hân… cùng Lê Khôi Nguyên, Văn Kiên, Vũ Mạnh Hiệp, Hữu Long, Võ Cảnh … và các models thành danh từ Vn Next Top model như: Huyền Trang, Hoàng Thuỳ, Lê Thuý, Mai Giang, Kha Mỹ Vân, Thiên Trang, Thuỳ Dương, Ngọc Thuý…
    DSC_4366a-51538

Khôi Nguyên, Võ Cảnh

DSC_4421a-b0ed9

Giám đốc sản xuất chương trình - Huy Cận.

DSC_4398a-b0ed9

Học trò cưng của Đỗ Mạnh Cường - Lê Thúy

DSC_4385a-b0ed9

Đạo diễn catwalk - Xuân Lan

DSC_4361a-51538

NTK Đỗ Mạnh Cường cùng dàn người mẫu Next Top Model

http://soha.vn/giai-tri/do-manh-cuon...3210551961.htm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11,553 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Đầu thg này mưng mủ hay sao mà lúc nào cũng sùm sụp cái mũ lưởi trai nhỉ Chả biết tài cán như nào chứ tác phong, thái độ nhìn đã thấy géc ...trông như thg ăn cắp . NTK gì mà tự làm xấu mình thấy gớm ...

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • 1,048 Bài viết

• 3,044 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vỗ tay cho anh DMC vì dám thách thức thế giới. Chỉ sợ mấy bộ đồ xấu quá mà thôi. Nhưng lại có dịp cho các em người mẫu thể hiện. Cũng là làm việc thiện rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 277 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xuân lan giống có baby quá....
    • 655 Bài viết

• 2,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bộ của Hoàng Thùy và Nhã Trúc có phải do M Cường thiết kế không, nếu phại thì quá chán, nếu hem phại thì thất vọng vì gu ăn mặc của hai ẻm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 564 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Lê Thúy mình thấy sao sao í, cái mặt ko ăn nhập với bộ đồ, đồ 1 nơi người 1 nẻo vậy mà là học trò cưng của C.
    • 334 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

DMC làm giám khảo show Project runway thấy ổn ghê.
    • 612 Bài viết

• 3,242 Được cảm ơn

toàn ăn cắp ý tưởng của ngta xong lại còn thách thức, vừa ăn cướp vừa la làng à?
    Don't underestimate the thing that I will do
    • 2,531 Bài viết

• 5,505 Được cảm ơn

chỉ có Lê Thúy mới thể hiện đc nét "đẹp" trong thời trang của C
    • 1,415 Bài viết

• 3,950 Được cảm ơn

tui ko phủ nhận anh có tài!
    Tuy nhiên hàng của anh tui ko bao h dám xài - mang vào họ sẽ đánh dấu hỏi tôi có vấn đề về não bộ hay ko?
    Hàng anh đẹp và lung linh trên sân khấu mà thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 586 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

thích cái ảnh Xuân Lan mặc bộ đầm trắng đứng ngay cái cây màu trắng, nhí nhảnh ghê.
    còn cái poster có ảnh Lê Thúy thì như quảng cáo phim ma vậy!
    • 158 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Việt Nam cho đến giờ chưa thấy có bất cứ nhân tài thời trang nào xuất hiện.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,678 Được cảm ơn

Có mà chạy dài theo kịp ngta huống hồ những ng đồng 8x như Alexander Wang (1983),Jason Wu (1982), Olivier Rousteing (1986) v...v... ngta đã lên đến đỉnh cao TG đều bít còn C (1981) thì trong vòng lẩn quẩn hình chữ S rồi copy bị phát hiện thì lại biện minh
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,474 Bài viết

• 3,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhle.2012. Xem bài viết
    tui ko phủ nhận anh có tài!
    Tuy nhiên hàng của anh tui ko bao h dám xài - mang vào họ sẽ đánh dấu hỏi tôi có vấn đề về não bộ hay ko?
    Hàng anh đẹp và lung linh trên sân khấu mà thôi!
    ủa thấy Ngô Thanh Vân vẫn hay mặc mà. Mình ko hiểu về thời trang đâu, bạn nào biết thì phân tích chứ đừng ném đá mình hihi
    5539642970_f7665355c6_m 5539631692_5252c3c12b_m
    • 133 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Chị C nên đưa vô danh sách Nữ hoàng chôm chĩa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 97 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cái này tui ngửi thấy mùi gian lận, giống như ăn cắp ý tưởng chứ thách thức cái nỗi giề!!! Show diễn "Garden" của Dior vừa mới ra mắt đã tạo nên một làn sóng hâm mộ trong giới mê thời trang, chưa kịp nguội thì chị Cường đã vội chạy vào làm gì thế nhỉ? Liệu nhắm thấy bản thân có đọ được với mấy nhà thiết kế của Christian Dior không? Hay là lại kiếm cớ đạo thiết kế đây??
    • 1,804 Bài viết

• 5,725 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miss_March Xem bài viết
    toàn ăn cắp ý tưởng của ngta xong lại còn thách thức, vừa ăn cướp vừa la làng à?
    Chac nha bao noi khong het y do ban. Phai noi la "Thach thuc nhung ong lon dam kien vi "toi "muon" y tuong" hihihihi
    Make me a channel of your peace.
    Where there's despair in life let me bring hope;
    Where there is darkness, only light;
    And where there's sadness, ever joy
    :Rose:
    • 21 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Cường ơiiiii! Xuống!! Xuống anh!! Đu quá điện nó giật cho cháy lông mũi bây giờ! =))))))))))))))))))))))
    Nick cũ của em là Pipochipipa
    Nhưng nick cũ của em bị SMOD banned rùi
    Tại em hay "chém bậy" quá mà
    • 1,204 Bài viết

• 3,672 Được cảm ơn

Thật kinh khủng và thấy nản. Khi mà trong nghệ thuật. Lại có trò ăn cắp ý tưởng đạo ý tưởng.
    Rất lộ liễu, rất đình đám nữa chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 556 Bài viết

• 813 Được cảm ơn

Cái BST mới ra của C nhìn đúng đẹp tuyệt, nhưng mình thấy ý tưởng k mới lạ. Cách thiết kế về kiểu dáng, màu sắc, những cái này thấy ở các lão làng thời trang cũng nhiều. Rất nhiều mẫu thiết kế của C mang tính "học hỏi" (dùng từ này cho nó nhẹ) quá nhiều của các ông lớn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2