TIN TÀI TRỢ.

Dở khóc dở cười chuyện trang điểm cô dâu ngày cưới

• 3.93K Lượt chia sẻ
  • 9.55K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,460 Bài viết

• 1,876 Được cảm ơn

Dở nhất là trang điểm xong cô dâu thường già đi vài tuổi, xấu xinh chưa bàn.
    mai em vào lớp Một rồi,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 419 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

oài, chắc em phải đầu tư quả đi học tự trang điểm quá, hic, em thích nhất kiểu trang điểm hàn quốc. vừa tôn đc nét đẹp mà vẫn rất tự nhiên.
    Có nhiều giấc mơ đang chờ được thực hiện...:Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,656 Được cảm ơn

Hôm ăn hỏi mình tự trang điểm lấy, ai cũng khen xinh, mà mình cũng thấy mình xinh hơn thật, mà mặt mũi cảm giác rất dễ chịu, nhẹ nhõm. Đến hôm cưới thì k0 tự tin nên vẫn đến chỗ chuyên gia làm, mọi người thì bảo cũng ok, nhưng mình có cảm giác nặng nề, rất khó chịu trên mặt, từ mắt đến môi, kết quả là chụp ảnh trông k0 tự nhiên tí nào. Cái dán mi mắt làm mắt khó chịu, cứ dính lại, chụp ảnh hỏng nhiều vì cô dâu nhắm mắt. Mình nghĩ bạn nào có sở thích trang điểm thì cứ mạnh dạn tự làm cho mình đi, vì chỉ có mình mới quen với những đặc điểm khuôn mặt mình, thợ trang điểm hay đến chuyên gia cũng thế thôi, họ vẫn làm rập khuôn nên k0 thích đâu.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 304 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

Nhớ hôm mình đi chơi với 1 cô dạy trang điểm, chị í kể chuyện đi trang điểm cô dâu cũng có nhìu cái zui. chị kể có 1 lần đi trang điểm cho cô dâu da ngăm nên đánh tông nâu, đánh lên nhìn đẹp và tây. cô dâu rất thích. lúc đó bà mẹ chồng tông cửa vào, la lên, đánh j mà như k đánh zay, đánh lại đi. rồi bắt chị í đánh phấn trắng lên, chị í k chịu vì da cổ và tay chân rất đen, đánh cái mặt trắng bệch sẽ rất kì, bà mẹ chồng bắt thế thì đánh luôn cả tay chân luôn, chị í bảo chỉ trang điểm mặt chứ k đánh người. thế là bà í lôi cô dâu ra lấy hộp phấn trắng của bà í tự xử luôn, xong xuôi tới giữa tiệc chị í chạy ra dặm phấn cho cô dâu thì suýt ngất, theo lời chị í mô tả thì mặt còn đỡ, còn chân tay thì do cô dâu ra mồ hôi nên cả người loang lổ, chỗ đen chỗ trắng, mấy lỗ chân lông nổi lên rất kinh, cô dâu cũng buồn thúi ruột, nhưng nói với chị í là thôi kê, h mẹ chồng thích thế thì bít làm thế nào. hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 494 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Bài báo này có vẻ 'thiếu" thông tin- trang điểm lòe loẹt nó xưa như diễm rồi, bây giờ đi các đám cưới thấy cô dâu trang điểm tự nhiên, thậm chí còn hơi nhạt nữa ý :Smiling:
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Mình thì bị dị ứng với mascara, nước mắt cứ chảy hoài nên lúc nào cũng cầm khăn giấy chậm chậm hoài, xong đám mắt mủi tèm lem..hic..
    • 2,107 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

May thế, hồi mình cưới đặt gói trọn gói ở David Minh Đức, thế là cả đi chụp ảnh, ăn hỏi và hôm cưới đều được mọi người khen xinh. Nhiều người nói hôm mình cưới trang điểm đẹp hơn hôm chụp ảnh, nhưng mình thấy chả sao vì khi chụp ảnh cần phải trang điểm cầu kỳ chút để lên ảnh cho đẹp, còn hôm cưới thì nhiều người "soi" nên trông phải tự nhiên và tôn nét.
    Còn mẹ mình thì hôm đấy rủ bà ra David Minh Đức luôn nhưng bà tiếc tiền nên ra Quỳnh Anh - Bạch Mai gần nhà làm. Không ngờ lại đẹp như thế, ai cũng khen đẹp. Sau đám cưới mẹ mình còn phóng to 1 cái ảnh chân dung bà hôm đấy lên treo giữa nhà như ảnh Bác Hồ ý

Buồn cười, hồi mình cưới đặt trọn gói ở David Minh Đức hết 13 triệu. Cách đây 3 năm thì số tiền đấy khá lớn nên giờ cứ ai khen ảnh cưới đẹp, hôm cưới cô dâu xinh là thằng em mình và ông xã lại cười ầm lên trêu; Cô dâu 13 triệu mà lị
    Xrw4HucXrw4p7

MBHBp7
    Mcay
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 693 Bài viết

• 2,782 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uhm, nói cho khách quan, thì trang điểm là một nghề tốt, nhưng các "chuyên gia trang điểm" của nhà ta mới chỉ dừng ở mức anh thợ vẽ thôi ợ, các bạn này background thấp, nhìu bạn đi từ thẩm mỹ ruộng vườn lên phố học nghề, làm cho dẻo tay thôi, chứ làm sao mà bắt các bạn í tô vẽ cho phù hợp với đặc điểm từng người được. Hehe, bao giờ các mợ xem phim, thấy trình độ hóa trang của điện ảnh mình làm được mấy cảnh kinh dị ngon lành, diễn viên mặt mũi hợp với phim, lúc ấy chạy ra ngoài tiệm áo cưới mới tìm đc"chuyên gia trang điểm" đúng nghĩa nhe!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 870 Bài viết

• 1,772 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi loner Xem bài viết
    tội nghiệp các cô dâu nhỉ, cứ lo lắng quá vác nợ vào thân. Cá nhân mình là đàn ông, ko để ý lắm việc này. Ngày cưới thì cũng chỉ cần cô dâu trang điểm nhẹ, đẹp là được. nếu cô dâu nào có thẩm mỹ tốt 1 chút thì có thể tự trang điểm cho mình cũng ok. Rất dị ứng với kiểu trang điểm bây giờ, mặt đầy phấn trắng bệch, trong mất hết cả nét, chưa chắc đã đẹp hơn bản gốc.
    Mà ko biết các bạn nghĩ thế nào chứ mình nghĩ 90% việc trang điểm này là do mong muốn/nhu cầu của cô dâu chứ chú rể ko yêu cầu phải có pro stylist trang điểm cho cô dâu của mình bao giờ, lúc yêu đã thấy đẹp đủ để muốn cưới rồi thì nhan sắc ko còn là vấn đề, đừng có xuề xòa quá trông như con dở hơi (mà mình nghĩ cũng hiếm có thể xảy ra) là duyệt. Hôn nhân có phải mỗi cái ngày cưới đâu.
    Nhưng anh ơi, với phụ nữ con gái ngày cưới thực sự là một ngày rất thiêng liêng, quý giá, cả đời mới có 1 (vài) lần Khi được trở thành tâm điểm chú ý. Vậy xinh đẹp, lộng lẫy 1 chút cũng là một cách trân trọng giây phút đó mà anh. Ko nói đến những thủ tục xung quanh đó, vì quả thực là phú quý sinh lễ nghĩa, song nhu cầu được xinh đẹp trong ngày trọng đại là đáng quý và dễ hiểu chứ anh?

Các chị, các mẹ ưng ý với địa chỉ nào thì share giùm em nhé. Em đang xoắn lắm, đọc cái bài này và comments của mọi người xong thấy đau tim kinh khủng:Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,572 Bài viết

• 8,861 Được cảm ơn

Bài báo này thế nào ấy nhỉ, ko biết là chuyện ở đâu. Mình cưới cách đây cũng gần 7 năm rồi mà khi đó cũng ko có ai mắt xanh môi đỏ, má hồng rực, mặt trắng phớ cả.

Hồi mình cưới, trước khi cưới mình mua khá nhiều tạp chí mùa cưới để ngâm cứu. Xem một hồi thấy có 1 loạt ảnh có phong cách trang điểm mà mình thích (các đánh mắt, tạo góc mặt vvv) xem kỹ là chuyên viên trang điểm John Kim của Quynh Anh. Mình chọn trang điểm rồi mới chọn váy thì váy đối với mình ko quá quan trọng miễn là hợp dáng và ko mắc lỗi, váy mới và sạch.

Kết quả là cả hôm chụp ảnh, hôm ăn hỏi, cưới đều do 1 mình John Kim make up cho mình. Tóc thì do bạn Tuấn (cùng ekip với Kim làm cũng rất ưng). Tóm lại là đến giờ mình vẫn hài lòng, CD đẹp vừa đủ để sáng hơn mọi người mà vẫn tự nhiên (mi giả và dán mí nếu làm tốt cũng ko có chuyện bị cộm mắt hay nặng chịch gì đó đâu).

Mỗi tội để được người ưng ý làm cho mình thì mình đã phải đi trang điểm từ 4h sáng (ấy vậy mà hưng phấn quá mãi đến chiều mới được ăn cũng ko thấy đói, mệt chứ lị, chắc là lấy được chồng sướng quá :Laughing:
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,457 Bài viết

• 7,468 Được cảm ơn

Hihi các em mới cưới dăm bảy năm lại đây còn thế, chị 11 năm về trước thì còn hãi thế nào, mặc dù ngày đó làm ở Sính là number 1 thời bấy giờ. Thế nên từ hồi cưới xong đến giờ chư dám coi lại bộ ảnh cưới.:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,771 Bài viết

• 15,941 Được cảm ơn

em cũng là nạn nhân vụ này. Hôm đãi khách thì mời 1 chị trang điểm khoog tên tuổi đến nhà thì c trang điểm rõ xinh, tự nhiên, khách khứa ai cũn khen. Đến hôm đón dâu vì thuê váy cưới ở Moza nên ra đó trang điểm, hic, họ hỏi chú rể có cao không (cô dâu hơi bị thấp), thế là họ bới cho em quả đầu đúng kiểu mụ Hoàng hậu độc ác :Crying::Crying::Crying: Mà những lúc như thế cô dâu k đủ sáng suốt và quyết định thay đổi, ng bạn đi cùng e hôm đấy cũng k nói năng gì mới khổ em chứ :Sad:
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? https://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

426019_521214117931516_458256870_n
    72985_521159207937007_872519172_n
    379170_463913543661574_1505702568_n
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 870 Bài viết

• 1,772 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me ty cun Xem bài viết
    Bài báo này thế nào ấy nhỉ, ko biết là chuyện ở đâu. Mình cưới cách đây cũng gần 7 năm rồi mà khi đó cũng ko có ai mắt xanh môi đỏ, má hồng rực, mặt trắng phớ cả.

Hồi mình cưới, trước khi cưới mình mua khá nhiều tạp chí mùa cưới để ngâm cứu. Xem một hồi thấy có 1 loạt ảnh có phong cách trang điểm mà mình thích (các đánh mắt, tạo góc mặt vvv) xem kỹ là chuyên viên trang điểm John Kim của Quynh Anh. Mình chọn trang điểm rồi mới chọn váy thì váy đối với mình ko quá quan trọng miễn là hợp dáng và ko mắc lỗi, váy mới và sạch.

Kết quả là cả hôm chụp ảnh, hôm ăn hỏi, cưới đều do 1 mình John Kim make up cho mình. Tóc thì do bạn Tuấn (cùng ekip với Kim làm cũng rất ưng). Tóm lại là đến giờ mình vẫn hài lòng, CD đẹp vừa đủ để sáng hơn mọi người mà vẫn tự nhiên (mi giả và dán mí nếu làm tốt cũng ko có chuyện bị cộm mắt hay nặng chịch gì đó đâu).

Mỗi tội để được người ưng ý làm cho mình thì mình đã phải đi trang điểm từ 4h sáng (ấy vậy mà hưng phấn quá mãi đến chiều mới được ăn cũng ko thấy đói, mệt chứ lị, chắc là lấy được chồng sướng quá :Laughing:
    Quỳnh Anh ở Bạch Mai phải không chị?
    • 205
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,164 Bài viết

• 1,898 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E Trang điểm và chụp Anh cưới ở Thanh Hăng. Ảnh cưới thì cô dâu nhìn như bác của Chu rể. Xong chán quá e ko thèm lây album luôn. Ảnh hôm đon dâu cũng do họ Trang điểm, đung La thiếu môi Cai chổi nữa La hoàn chỉnh chân dung phù Thuỷ. Đây La e đã nói gãy lưỡi ko oánh đậm, ko dán mi. Chắc cũng do e ko ăn ảnh nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,486 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vợ Ngố Xem bài viết
    May thế, hồi mình cưới đặt gói trọn gói ở David Minh Đức, thế là cả đi chụp ảnh, ăn hỏi và hôm cưới đều được mọi người khen xinh. Nhiều người nói hôm mình cưới trang điểm đẹp hơn hôm chụp ảnh, nhưng mình thấy chả sao vì khi chụp ảnh cần phải trang điểm cầu kỳ chút để lên ảnh cho đẹp, còn hôm cưới thì nhiều người "soi" nên trông phải tự nhiên và tôn nét.
    Còn mẹ mình thì hôm đấy rủ bà ra David Minh Đức luôn nhưng bà tiếc tiền nên ra Quỳnh Anh - Bạch Mai gần nhà làm. Không ngờ lại đẹp như thế, ai cũng khen đẹp. Sau đám cưới mẹ mình còn phóng to 1 cái ảnh chân dung bà hôm đấy lên treo giữa nhà như ảnh Bác Hồ ý

Buồn cười, hồi mình cưới đặt trọn gói ở David Minh Đức hết 13 triệu. Cách đây 3 năm thì số tiền đấy khá lớn nên giờ cứ ai khen ảnh cưới đẹp, hôm cưới cô dâu xinh là thằng em mình và ông xã lại cười ầm lên trêu; Cô dâu 13 triệu mà lị
    Mình trang điểm, may váy và chụp ảnh cưới ở Minh Đức đây. Ảnh ót thì photoshop nên không bàn. Nhưng hôm cưới thì đúng là thảm họa. Mình cưới hôm 1/1, nhà cách Hà Nội 60km nên phải đặt lịch thuê thợ trang điểm về trước 1 hôm. Họ điều 1 anh ái ái về, anh ý cứ than vãn với mình là không được đi đón giao thừa với bạn vì phải về trang điểm cho mình. Hôm sau thì đánh mặt mình trắng phớ, mà đau mỗi là trắng mỗi mặt thôi, từ cổ trở xuống thì vẫn y nguyên (chắc anh ấy nghĩ hôm đấy trời rất lanh, 10 độ nên mình đã khoác cái khăn choàng rồi nên ko ai nhìn thấy cổ, hic). Nhưng mình đã nói trước là mình sẽ tổ chức ở khách sạn nên trong đấy ấm, ko cần mặc áo choàng rồi mà. Hu hu, làm tóc cho mình thì trông đanh đá như mẹ cám dù bình thường nhìn mình cũng hiền lành chứ có nét ghê gớm đâu. May được cái hôm cưới mình không biết mình trông tệ như thế nên vẫn tự tin, tươi tắn (tự an ủi là cái thần thái kéo lại :Laughing, hic.
    Lần đầu tiên Nhật Minh:Biết lẫyJuly,10.Mọc răng Oct,2, Biết bò Oct,28.Bước đi Feb,14
    Z5omp7
    lEs0p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,572 Bài viết

• 8,861 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AppleGal Xem bài viết
    Quỳnh Anh ở Bạch Mai phải không chị?
    Ko mình make up ở Quỳnh Anh ở Phố Huế cơ (Juliet thì phải), còn váy thì lại thử và thuê ở Quỳnh anh TDT cơ (Vì mình thấy ở đây có nhiều váy hơn). Do làm 2 nơi thế nên phải liên lạc thật chặt với bên Phố Huế kẻo họ quên mất trong danh sách cô dâu make up hôm đó có mình). Váy thì đến QA TĐT lấy từ chiều hôm trước mang luôn về nhà, sáng hôm sau mang đến chỗ make up để mặc nên rất yên tâm về vụ chất lượng váy (lại còn có đủ vali chứ hôm đó nhiều bạn thuê luôn váy ở Juliet lại thiếu vali).

Nói ra thì có vẻ lích kích nhưng mình thì ko thấy bất tiện vì như thế lại rất tiện đường với mình (từ nhà mình đi make up ở Phố Huế thì tiện, nhưng từ nhà chồng ra TĐT trả váy lại tiện hi hi..)
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

chính vì chứng kiến nhiều cảnh thế này ma hồi cưới, từ đi chụp ảnh, đến ăn hỏi và hôm đưa dâu e đều tự trang điểm, lông mi giả cũng ko đeo vì ko biết đeo, nhưng vì thế ai cũng nhận ra mình, hehe, và lại còn đc khen xinh nhẹ nhàng, mỗi tội mẹ chồng ko hài lòng lắm vì mẹ cho rằng cô dâu phải lộng lẫy, trang ddiểm thật đậm như vùng đó
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 892 Bài viết

• 1,753 Được cảm ơn

May cho tớ,đợt cưới cũng đi khắp mấy hàng khá nổi ở HN để xem xét trước,và chốt hạ là trang điểm ở hàng Thượng Hải tít ở Xuân La.Được cái mấy chị chủ ở đấy nhiệt tình lắm,về tận nhà trang điểm cho,rất nhẹ nhàng,không quá cầu kỳ và vẫn giữ được những nét chính.Hehe ,ảnh cưới đến giờ nhìn vẫn thấy thích.Kể cả ảnh cưới nữa ,rất tự nhiên.May quá.
    Em chỉ là em thôi.......Em của thời Nông Nổi , Dại Khờ.
    • 356 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

hjc sao mấy ce trog này ác cảm vs mi giả thế nhờ, rõ ràng gắn mi nhìn mắt đẹp hơn hẳn, mà bjo công nghệ make up tiên tiến nh` rồi e đi ăn cưới chưa gặp trường hợp này bjo, nhìn cô dâu nào cũng xjnh lung linh í
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,743 Bài viết

• 31,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình trang điểm đi chụp hình cưới rõ là đẹp. Còn lúc đám hỏi với đám cưới thật là ác mộng, ko dám coi lại hình luôn.