TIN TÀI TRỢ.

Dở khóc dở cười chuyện trang điểm cô dâu ngày cưới

• 3.93K Lượt chia sẻ
  • 9.53K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,078 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Dở khóc dở cười chuyện trang điểm cô dâu ngày cưới

Mắt thì xanh lét, môi đỏ rực, má cũng hồng. Khi chú rể đón cô dâu ra ngoài ra mắt họ hàng thì thằng bé con hàng xóm nhà gái thốt ra: "trông cô dâu như Bạch Cốt Tinh".

Là ngày trọng đại nhất của đời mình, nên cô dâu nào cũng muốn mình thật xinh đẹp và duyên dáng. Bởi thế cô dâu nào cũng nhờ cậy đến bàn tay của thợ trang điểm để mong mình đẹp lên. Tuy vậy, đôi khi chính những “chuyên gia trang điểm” này lại có thể đưa bạn vào tình huống dở khóc dở cười ngay trong chính ngày cưới của mình.

Mẹ trẻ, con già

Hai đối tượng được chú trọng nhất bên nhà gái trong ngày cưới là cô dâu và mẹ cô dâu. Vì vậy mà cả hai luôn được chuyên gia trang điểm “chăm sóc kỹ lưỡng”. Tuy nhiên, có trường hợp là do ý kiến chủ quan của thợ trang điểm hay sự khác biệt trong cách trang điểm của hai thợ khách nhau mà “sản phẩm” họ cho ra là mẹ trẻ trung, môi hồng rực, mắt trắng toát còn con gái thì tông màu bạc, nhạt nhòa và già đi đến chục tuổi.

Chị Giang Xuân (nhân viên kiểm toán) than thở: “Thực ra, theo cách trang điểm ngày cưới thì nếu đứng một mình, Xuân cũng chỉ già đi thôi. Nhưng khi đứng cạnh mẹ thì đúng là bi kịch. Nhìn mẹ bị trẻ hóa một cách kệch cỡm còn bản thân mình thì già nua, mệt mỏi. Lúc ấy chỉ muốn tẩy hết đi làm lại mà không kịp. Đến bây giờ, cưới được mấy tháng rồi mà mẹ vẫn bảo ‘mẹ xấu hổ vì hôm ấy trông mình như đứa trẻ ranh’. Cảm thấy có lỗi quá, vì chính Xuân là người chọn chỗ đó trang điểm”.

Đó không chỉ là câu chuyện cá biệt của chị Giang Xuân, mà rất nhiều cô dâu khác cũng lâm vào tình cảnh đó. Để giảm thiểu “rủi ro” kiểu này, theo chị Kiều Như – một thợ trang điểm ở Hà Nội thì: “cả hai mẹ con cô dâu nên trao đổi kỹ với thợ về phong cách cũng như tông màu trang điểm mà mình muốn. Nếu là hai thợ riêng biệt trang điểm cho hai người thì vấn đề này càng phải được thống nhất hơn”.

“Trông cô dâu như Bạch Cốt Tinh”

Chị Nguyễn Thị Quyên (nhân viên ngân hàng) chia sẻ: “Đến giờ mình vẫn cười ra nước mắt khi nhớ lại câu nói đó của một thằng bé 5 tuổi trong ngày cưới. Thê thảm ơi là thê thảm. Vì lo chuyện trang điểm, mình đã phải tìm đến mấy chỗ, rồi mãi mới đặt lịch được ở chỗ ưng nhất. Cuối cùng, ngày cưới chị ấy chạy sô nhiều quá, cử thợ học việc đến. Sát giờ, chả biết làm sao mình cũng đành chấp nhận. kết quả là tóc tai mình được bới cầu kỳ và buồn cười. Mắt thì xanh lét, môi đỏ rực, má cũng hồng. Khi chú rể đón cô dâu ra ngoài ra mắt họ hàng thì thằng bé con hàng xóm nhà mình thốt ra: ‘trông cô dâu như Bạch Cốt Tinh’.”

Không đến mức “thê thảm” như chị Quyên, nhưng cũng rất nhiều trường hợp cô dâu bị trang điểm làm xấu đi, thậm chí khiến người khác không nhận ra mình. Chị Ngọc Anh kể: “Hôm cưới khi đi qua chỗ bà nội chồng thì được nghe thấy bà quay sang hỏi bác ruột của chồng rằng: ‘Này, thế thằng T không lấy con bé ngày xưa nữa à? Cái con bé về quê nhà mình 2 lần ấy. Con bé ấy xinh xắn, chứ đứa này xấu xấu là’. Vừa chán lại vừa buồn cười. Bà nội chồng ở quê, rất ít khi gặp, thành ra bà không nhớ mặt lắm vì ít về. Nhưng ngay cả bạn bè của mình cũng phải công nhận rằng hôm đó xấu đi nhiều”.

Bên cạnh đó, cũng có những cô dâu được trang điểm khá kỹ càng bằng những lớp phấn dày. Nhìn qua, có vẻ thấy cô dâu xinh lên rất nhiều. Song rất nhiều người lại không nhận ra nổi cô dâu nữa bởi đã biến mất hoàn toàn những nét quen thuộc. Chị Thu (giảng viên đại học) cho biết: Theo chị, đẹp quá thì cũng tốt nhưng chưa hẳn đã hay bởi lẽ mình muốn người khác thấy mình đẹp lên chứ không phải thấy người khác”.

Hậu trang điểm: đêm tân hôn – cô dâu ở trong bệnh viện

Đây là câu chuyện không phổ biến nhưng cũng không quá hiếm. Nhiều cô dâu có làn da nhạy cảm, thường ngày không trang điểm, đến ngày cưới lại được trang điểm quá đậm, bằng những loại mỹ phẩm chưa chắc đã đảm bảo chất lượng. Vậy nên nhiều cô dâu sau khi trang điểm đã bị dị ứng, mẩn ngứa, mề đay khó chịu, thậm chí phải vào viện để khám và được điều trị.

Chị Mai Phương (nhân viên kinh doanh) rầu rĩ nói: “Mình cưới được hơn tuần rồi mà mặt vẫn chưa hoàn toàn hết sưng và đỏ. Bác sĩ nói phải dùng thuốc khoảng một tuần nữa mới hoàn toàn hết. Thật là xui xẻo hết chỗ nói. Hôm cưới, thợ trang điểm chẳng hề dùng kem lót. Đánh phấn xong mình đã thấy ngứa ngáy rồi, cố nhịn đến lúc làm lễ xong thì vội vàng rửa mặt. Nhưng mặt lúc ý đã sưng vù lên rồi. Sợ quá, chồng phải đưa vào bệnh viện. Cả đêm tân hôn ở trong viện”.

Vậy nên, nhiều thợ trang điểm chuyên nghiệp khuyên rằng: các cô dâu nên lựa chọn kỹ thợ trang điểm cho mình. Thậm chí, nếu thích có thể có thể nhờ bạn bè có kỹ năng trang điểm giùm sao cho tự nhiên và thuận mắt. Cô dâu nếu quen làm cũng có thể tự trang điểm cho mình. Ngày cưới, mọi người nhìn cô dâu trực tiếp nên chỉ cần nhẹ nhàng, rạng rỡ là đủ. Mong rằng trong ngày cưới của mình, các cô dâu sẽ thật xinh đẹp và trọn vẹn hạnh phúc!

Đỗ Hà

http://gioitre.phapluatxahoi.com.vn/...-ngay-cuoi.htm
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 612 Bài viết

• 1,598 Được cảm ơn

tội nghiệp các cô dâu nhỉ, cứ lo lắng quá vác nợ vào thân. Cá nhân mình là đàn ông, ko để ý lắm việc này. Ngày cưới thì cũng chỉ cần cô dâu trang điểm nhẹ, đẹp là được. nếu cô dâu nào có thẩm mỹ tốt 1 chút thì có thể tự trang điểm cho mình cũng ok. Rất dị ứng với kiểu trang điểm bây giờ, mặt đầy phấn trắng bệch, trong mất hết cả nét, chưa chắc đã đẹp hơn bản gốc.
    Mà ko biết các bạn nghĩ thế nào chứ mình nghĩ 90% việc trang điểm này là do mong muốn/nhu cầu của cô dâu chứ chú rể ko yêu cầu phải có pro stylist trang điểm cho cô dâu của mình bao giờ, lúc yêu đã thấy đẹp đủ để muốn cưới rồi thì nhan sắc ko còn là vấn đề, đừng có xuề xòa quá trông như con dở hơi (mà mình nghĩ cũng hiếm có thể xảy ra) là duyệt. Hôn nhân có phải mỗi cái ngày cưới đâu.
    death is an expensive salvation
    • 2,075 Bài viết

• 6,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi loner Xem bài viết
    Mà ko biết các bạn nghĩ thế nào chứ mình nghĩ 90% việc trang điểm này là do mong muốn/nhu cầu của cô dâu chứ chú rể ko yêu cầu phải có pro stylist trang điểm cho cô dâu của mình bao giờ, lúc yêu đã thấy đẹp đủ để muốn cưới rồi thì nhan sắc ko còn là vấn đề, đừng có xuề xòa quá trông như con dở hơi (mà mình nghĩ cũng hiếm có thể xảy ra) là duyệt. Hôn nhân có phải mỗi cái ngày cưới đâu.
    90% là để phục vụ họ hàng và bà con hàng xóm bạn ạ, chứ có 2 vợ chồng thì xấu đẹp thế nào biết cả rồi, việc gì phải làm hàng.
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,350 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Mình nhớ có lần lóc cóc dậy sớm đi cùng cô bạn trang điểm cho dám cưới của nó. Tới hàng mà nó bảo nổi tiếng trang điểm cô dâu ở HN, đã thấy có các cô dâu khác rồi làm xong trước nó rồi. Mà chả hiểu nổi tiếng kiểu gì, trát vào mặt người ta ko biết bao nhiêu phấn, thế mà trang điểm xong làm cô dâu xấu hơn cả bình thường vì ko khác gì phường chèo. Mà họ trang điểm cô nào cũng 1 cách đánh kẻ, con bạn mình ko hợp kiểu đó nên nhìn kinh lắm, chú rể thấy cũng choáng.
    • 1,512 Bài viết

• 3,622 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi loner Xem bài viết
    tội nghiệp các cô dâu nhỉ, cứ lo lắng quá vác nợ vào thân. Cá nhân mình là đàn ông, ko để ý lắm việc này. Ngày cưới thì cũng chỉ cần cô dâu trang điểm nhẹ, đẹp là được. nếu cô dâu nào có thẩm mỹ tốt 1 chút thì có thể tự trang điểm cho mình cũng ok. Rất dị ứng với kiểu trang điểm bây giờ, mặt đầy phấn trắng bệch, trong mất hết cả nét, chưa chắc đã đẹp hơn bản gốc.
    Mình đồng tình với bạn này, giờ thấy tục lệ cưới xin bày vẽ nhiêu khê quá, vừa tốn tiền, tốn công sức và mệt mỏi, nhà nào ko có đk cũng chạy theo đầy đủ thủ tục, thành ra làm nhiều đám cưới ko được chu đáo, toàn vẹn
    • 2,044 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Nhớ lại ngày cưới của mình cách đây 7 năm. Xin gãy cả lưỡi chị trang điểm mới đánh nhạt cho. Và nhất quyết không đeo lông mi giả. Tất cả các chị thợ hôm ấy đều bảo: Không được, cô dâu thì phải đeo mi giả. :Crying: Và chị trang điểm ấy nhất định không chịu nhượng bộ. Cuối cùng mình đảnh phải chịu thua để cho gắn mi. Nhưng leo lên xe cái thì không thể chịu nổi nữa, ngay lập tức bóc cái mi giả ra. Ôi trời ơi cảm giác như bỏ được cái gông nặng nghìn cân ra ấy.
    Cô dâu chỉ cần trang điểm nhẹ nhàng là xinh lắm rồi.
    [
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,371 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Tớ đây, trang điểm cả ngày ăn hỏi lẫn ngày cưới đều xấu và già đau đớn. Hôm ăn hỏi thì vừa ngồi trang điểm, vừa ngủ gật, đến lúc tỉnh dậy thấy đầu mình được xịt gôm vàng chóe chọe. Trong khi bình thường cả nhà mình, cũng như chồng tương đối hài lòng với mái tóc đen của mình. Còn ngày cưới, có mỗi đôi mắt là nhìn tạm được trên cái khuôn mặt chả ra gì này, thế mà, nó đánh cho mình xếch ngược lên, nhìn vừa ghê, vừa đanh đá. Sợ trang điểm từ ngày đấy
    • 1,901 Bài viết

• 964 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cô dâu ngày cưới phải trang điểm là đúng roài. Các ngôi sao trang điểm đang còn bị hớ nữa là CD cả đời mới bôi trát đậm như thế 1 lần. Tuy nhiên phụ thuộc nhiều vào tay nghề thợ trang điểm và mỹ phẩm có xịn hay k nữa.
    MTM4NDcwMDQwMg
    • 2,876 Bài viết

• 1,709 Được cảm ơn

ôi trời, đọc bài này nhớ lại ngày ăn hỏi của mình :Crying: nhìn mình không khác gì bà mế dân tộc, hu hu, mặt trắng bệch, lông mày đen thui, tóc búi cao ngất ngưởng, môi đỏ chót, mặt mốc lung tung ( phẩn rởm ạ), ặc ặc, hồi đó nhà bố mẹ mình đang trong quá trình hoàn thiện nên ứ có gương để soi, trở lại hà nội ngay trong ngày hôm đó và cũng chả buồn gội rửa mặt, tối mới về đến nhà, trời ơi, nhìn mặt mình trong gương mà chết khiếp. Đến khi nhìn ảnh ăn hỏi thì hỡi ôi, ứ dám nhìn nữa, kinh ơi là kinh :Crying:
    Mà lúc bà trang điểm cho mình anh trai mình đi qua còn nhắc bà ấy làm nhạt thôi, bà ấy đã xóa bớt cái lông mày của mình rồi đấy, chứ không còn kinh nữa.
    May mà ngày cưới mình trang điểm chỗ khác nên vẫn được khen xinh, hihi, chứ như hôm ăn hỏi chắc chết luôn mất
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • 3,881 Bài viết

• 4,263 Được cảm ơn

Hôm ăn hỏi em bị trang điểm đậm như 1 con điên, ko hiểu sao mình lại để ng ta trang điểm như thế. Hôm cưới em nhất nhất bảo là làm nhạt tự nhiên vào, thế là may mắn cả đời có 1 ngày đựoc xinh, hihi.
    • 2,414 Bài viết

• 4,718 Được cảm ơn

Riêng khoản trang điểm cô dâu là em rất thận trọng đầu tư, ko thể qua loa coi thường. Theo em, với những cô dâu vốn khuôn mặt đã sẵn có nét xinh xắn thì trang điểm nhẹ nhàng cũng đã đẹp lắm rồi, ko nhất thiết phải chọn chỗ trang điểm danh tiếng, miễn đừng giao nhầm mặt cho "kẻ ác" có khi xinh cả đời xấu 1 ngày trọng đại nhất. Còn những cô dâu vốn mặt mũi ko xinh (ví dụ như em ), nên đầu tư vào khoản trang điểm, có thể bớt xén các khoản chi khác, nhưng nên đầu tư cho trang điểm để làm mình "đẹp ra" , đời ng có 1 lần mà... he he... Hôm đám cưới em ai cũng khen cô dâu đẹp, CR đi bên cạnh cũng khen suốt buổi, đó là điều em mãn nguyện nhất .
    NB: 1m| 1M: 1,5m| 1,5M: 1,8m| 2M: 2,1m
    NB: 3,2kg-52cm| 1M: 4,8kg-57cm| 2M: 6,3kg-62cm | 3M: 7,2kg-64cm | 4M: 7,9kg-67cm | 5M: 8,3kg-7Ocm | 6M: 8,8kg-72cm | 7M: 9,2kg-73cm | 8M: 9,2kg-75cm | 9M: 9,8kg-76cm | 10M: 10,5kg-77cm | 11M: 10,6kg-79cm | 12M: 10,9kg-79cm | 15M: 11,3kg-81cm | 18M: 12kg-82cm | 21M: 12,5kg-86cm | 24M: 13kg-89cm | 27M: 14kg-91cm | 32M: 15,3kg-97cm | 36M: 15,6kg-100cm | 40M: 16,6kg-103cm | 4T: 17,7kg-109cm

NB: 2,9kg-50cm| 1M: 4,3kg-57cm| 2M: 5,1kg-60cm | 3M: 5,7kg-62cm | 4M: 6,0kg-63cm | 5M: 6,5kg- cm | 6M: 7,4kg-67cm | 7M: 7,8kg-69cm | 8M: 8,3kg-71cm | 12M: 8,7kg-76cm | 15M: 9,5kg-78cm | 24M: 11,5kg-85cm | 30M: 12,5kg-93cm

EY7cp7
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,797 Bài viết

• 6,510 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    huhu, nhớ tới cái ngày đám hỏi của mình mà còn căm thù. đã bảo chị ấy đánh nhạt cho, chị ấy đồng ý. đến đoạn bác chụp hình tới, bác bảo đánh thế lên hình không đẹp đâu. Thế là lại sợ, nghe lời theo bảo chị trang điểm sửa lại. Thế là giờ chả dám xem lại hình. sang năm đám cưới mình nhất quyết tự đánh và nhờ anh chị em hỗ trợ chứ không thuê thợ vẽ nữa :Crying:
    When you are near, everything's clear, Earth is a beautiful heaven...
    • 337 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Mấy chị em sắp làm cô dâu mà đọc bài này thì quả là lo thật, nhưng cũng ko biết ở đâu trang điểm đẹp và tự nhiên được, thường là nhờ ng quen giới thiệu, nhưng cũng hên xui lắm, cùng 1 tiệm, trang điểm cho ng này đẹp nhưng với ng kia thì lại xấu. Với lại đám cưới thì chỉ có 1 lần nên cũng khó mà đến tiệm nào để thử trang điểm trước xem có đẹp hay ko, thường là khi nào cưới thì mới trang điểm cô dâu luôn, và cũng đâu có thời gian mà ngồi mấy tiếng đồng hồ để trang điểm thử chứ.
    • 2,305 Bài viết

• 6,218 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tria_con_lon_ton Xem bài viết
    huhu, nhớ tới cái ngày đám hỏi của mình mà còn căm thù. đã bảo chị ấy đánh nhạt cho, chị ấy đồng ý. đến đoạn bác chụp hình tới, bác bảo đánh thế lên hình không đẹp đâu. Thế là lại sợ, nghe lời theo bảo chị trang điểm sửa lại. Thế là giờ chả dám xem lại hình. sang năm đám cưới mình nhất quyết tự đánh và nhờ anh chị em hỗ trợ chứ không thuê thợ vẽ nữa :Crying:
    Hehe với kiểu chụp hình mà đèn flash chĩa vào mặt thì tự đánh sẽ ra hình tự nhiên nhất

Đám cưới của mình chụp 2 máy, máy chụp phóng sự cho bạn mình chụp và máy thợ. Ôi máy thợ chụp xong mình không dám up FB luôn, mặt trắng toát, môi đỏ lòm, da thì bóng nhẫy huhu Trong khi đó em mình không trang điểm thì lên hình lung linh. Bởi thế nhiều khi không phải do trang điểm mà do chụp ảnh nữa. Mà ở CT thì chẳng có chỗ nào chụp phóng sự đâu huhu
    aLEhm7
    • 787 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Chẳng hiểu sao em ko ăn trang điểm 1 tí nào cả. Kẻ mắt vào là nhìn đanh đá như cô bán cá! Hôm cưới, cả mẹ lẫn CR bảo, ko phải trang điểm gì đâu, để mẹ đánh phấn, đánh mắt, dán mi vs tô son cho. CR còn bảo, em mà trang điểm mạnh, cả nhà anh nhìn vào sẽ sợ em lắm đấy ko cho cưới em nữa luôn!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 52 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bombom_13102 Xem bài viết
    Mấy chị em sắp làm cô dâu mà đọc bài này thì quả là lo thật, nhưng cũng ko biết ở đâu trang điểm đẹp và tự nhiên được, thường là nhờ ng quen giới thiệu, nhưng cũng hên xui lắm, cùng 1 tiệm, trang điểm cho ng này đẹp nhưng với ng kia thì lại xấu. Với lại đám cưới thì chỉ có 1 lần nên cũng khó mà đến tiệm nào để thử trang điểm trước xem có đẹp hay ko, thường là khi nào cưới thì mới trang điểm cô dâu luôn, và cũng đâu có thời gian mà ngồi mấy tiếng đồng hồ để trang điểm thử chứ.
    Mình cũng thấy là có hên xui thật. Hồi bạn thân mình cưới, hôm ăn hỏi trang điểm xấu nên hôm cưới tìm được một người khác trang điểm thì đẹp ơi là đẹp. Đẹp đến nỗi mình rắp tâm sẽ nhờ cô ấy trang điểm cho (một diễn viên nổi tiếng ở HN). Thế mà hôm mình cưới, đến nơi thì cô ấy gần như là quên mất hẹn với mình, đang chuẩn bị đi đâu đó. Thế là vội vàng làm cho mình rất ẩu. Chồng mình đến đón thấy thế lập tức đưa đến chỗ thuê áo cưới trang điểm lại. Cái anh trang điểm của cửa hàng áo cưới kêu trời lên bắt mình đi rửa mặt, gỡ tóc ra làm lại từ đầu. May mà cũng ổn, mọi người cũng khen là trang điểm được. Chỉ khổ hai bên gia đình cô dâu chú rể hoảng hốt lên vì sát đến giờ đón dâu mà cô dâu chú rể vẫn còn mất tích. Cô dâu chú rể thì đói meo vì ko được ăn uống gì. Lúc đón dâu về cô dâu chỉ dám uống một bịch sữa bằng ống hút. Nghĩ lại thấy ngồ ngộ :Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 127 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

đọc bài này lại nhớ đến 4 năm về trước. Ngày ăn hỏi đúng là ác mộng, thuê váy cưới ở Nancy chỗ THNC nên được trang điểm miền phí cho ngày ăn hỏi, Hãng cử chuyên gia trang điểm đài loan hẳn hỏi mà mình trông như một con điên, lúc mở mắt ra, không tin nổi là mình, đứa bạn đi cùng cũng ngỡ ngãng ko nhận ra nhưng không dám chê sợ mình buồn.
    Mình tức tốc phi về nhà, tẩy trang và tự trang điểm lại, trời, lên ảnh xinh lung linh vì mình đánh nhạt, và rút ra là nếu có mỹ phẩm tốt và biết trang điểm cơ bản thì tự làm luôn. Chiều ăn hỏi xong mình tức tốc đến Nancy để hủy váy cưới vì họ trang điểm kinh quá. Mình nói với nhân viên ở đấy là: hàng em trang điểm kinh quá, bọn nó chửi thẳng mặt mình: mặt thế kia mà chê trang điểm, mắt thâm quầng thế trang điểm nào lại... nghĩ lại mà vẫn tức hộc máu
    Hôm cưới đến hàng N collection gì đó ở bà triệu, mình bảo trang điểm tông nâu, mắt đánh màu nâu đồng nhạt,ko mi giả gì hết, thế là ok,
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thì chẳng có đám hỏi. Đám cưới luôn. Đi trang điểm thử thấy xấu như ma nên đi tìm chỗ khác. Cuối cùng chấp nhận thuê áo cưới đắt tiền để được yêu cầu người trang điểm. Đó là khoản tiền phung phí mà mình không bao giờ tiếc.
    Đám cưới ai cũng khen mình xinh (có gắn mi giả và mí mắt đường hoàng nhưng nhìn rất tự nhiên và da mặt rất mịn đẹp). Mẹ mình cứ tấm tắc: "con gái mẹ xinh qua!! xinh quá!!!"
    Mình đi học trang điểm cá nhân, có nói chuyện với cô giáo. Cô giáo bảo, 70% thành công ở trang điểm nằm ở chất lượng của bộ mỹ phẩm. Trang điểm cô dâu thường thì bộ phấn trang điểm hết mười mấy triệu rồi. Biết thế nhưng không có xiền mà mua, thôi thì bình thường đánh nhạt nhạt mờ mờ cũng được. Hehe
    • 6,153 Bài viết

• 9,256 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    nhớ hồi đó mấy đứa bạn đám cưới, trang điểm đậm đến mức ko thể nhìn ra luôn. còn 2 năm gần đây là phong cách trang điểm đơn giản nên nhìn cô dâu xinh nhưng ko quá già & lạ hoắc như hồi đó nữa
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • 515 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Còn mình thì đám cưới cách đây đúng 1 năm rưỡi. Cả 2 người make-up chụp hình cưới lẫn lễ, tiệc cưới đều làm mình hài lòng. Cái mặt để 7,8 h vẫn trông đẹp mịn màng, ai cũng khen nức nở làm ông xã mình cũng nổ lỗ mũi. Mà cả 2 người đều ko có tiếng tăm gì mấy, chỉ là lụm lặt trên top Cưới hỏi của WTT này thôi.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3