Điều tra nghi án bé gái lớp 1 bị xâm hại tại trường học ở Sài Gòn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 825 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,064 Bài viết

• 5,648 Được cảm ơn

Điều tra nghi án bé gái lớp 1 bị xâm hại tại trường học ở Sài Gòn

http://news.zing.vn/dieu-tra-nghi-an-be-gai-lop-1-bi-xam-hai-tai-truong-hoc-o-sai-gon-post727271.html

Khi đón con đi học về, chị Lài phát hiện vùng kín của bé chảy máu. Cô bé học lớp 1 kể sau khi ăn cơm trưa, em về lớp ngủ thì bị người đàn ông tên Đông xâm hại vùng kín.

Ngày 10/3, Zing.vn nhận được lời kêu cứu khẩn cấp của mẹ bé Bích (sinh năm 2010, học sinh lớp 1 Trường tiểu học L.T.V.) về việc bé bị xâm hại tình dục.

Theo chị Lài (mẹ bé Bích), tối 14/2, chị đón con đi học về thì phát hiện vùng kín của bé bị chảy máu. Khi chị tra hỏi, bé kể trưa cùng ngày, ăn cơm xong con chị về lớp ngủ thì bị người đàn ông tên Đông xâm hại vào vùng kín.

Ngay sau đó, chị đưa con đến Bệnh viện Từ Dũ thăm khám. Các bác sĩ sản khoa cho biết con gái của chị bị xâm hại. Sự việc đã được báo lên Công an phường Bình Thọ và Công an quận Thủ Đức ngay trong đêm.

mau

Máu của bé dính đầy quần áo sau khi bị xâm hại. Ảnh: GĐCC

Ngày 15/2, cảnh sát xuống hiện trường trích xuất camera. "Tuy nhiên, camera đặt ở vị trí con tôi bị xâm hại bị mất dữ liệu vào thời điểm 11h18-12h22 ngày 14/2”, mẹ nữ sinh cho biết và đặt nghi vấn có người đã cố tình xóa dấu vết.

Chị Lài cho biết vì muốn sớm tìm ra kẻ xấu gây tổn thương cho con gái, chị đã cố gắng hợp tác tích cực với cảnh sát cũng như thuyết phục cháu trình bày chính xác sự việc.

“Mỗi lần con kể là một lần lòng tôi như dao cứa. Gần một tháng qua con tôi bị đau đớn cả tinh thần lẫn thể xác vì cháu phải điều trị vết thương nhiễm trùng vùng kín. Đêm ngủ bé hay giật mình la hét, hoảng sợ", người mẹ đau đớn kể.

Mẹ nạn nhân lo lắng vụ việc đau lòng trên có thể bị quên lãng khi đã cung cấp chứng cứ cho cảnh sát nhưng gần một tháng nay chị vẫn chưa nhận được kết quả.

Trao đổi với Zing.vn, Công an quận Thủ Đức khẳng định vụ việc đang được điều tra. “Chúng tôi mới nhận được kết quả giám định pháp y của nạn nhân 4 ngày nay”, lãnh đạo cơ quan điều tra cấp quận nói.

* Tên nạn nhân đã được thay đổi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,433 Bài viết

• 8,087 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    dữ liệu bị mất vậy là thằng súc vật đó làm việc trong nhà trường 1 là trong đội ngũ quản lý camera 2 là trong đội ngũ quản lý. Hy vọng vụ này tạo ra làn sóng phản ứng mạnh mẽ để giành lại công bằng cho con. Tội nghiệp con quá

Gởi từ ứng dụng Webtretho của me_kuTin
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,110 Bài viết

• 6,480 Được cảm ơn

Sơ xuất quá. Dữ liệu camera nếu bị xóa, vẫn có thể phục hồi được dễ dàng. Còn nếu ko, thì phải nắm cổ thằng quản lý camera ấy. Đàng này 1 tháng trôi qua rồi, bao nhiêu dấu vết đã bị xóa mờ rồi. Gặp nhà mình, chắc mình cử người luân phiên lên cắm trại ở trường với ở nhà thằng tình nghi cho đến khi có kết quả từ công an luôn quá.
    l58m
    gvUWp7
    • 887 Bài viết

• 4,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    HÃY CHO CÁC BÉ XEM NGAY CLIP NÀY, để dạy con về các vùng riêng tư, về việc đảm bảo an toàn thân thể, phòng tránh việc bị xâm hại!!!

Các bạn có biết, trẻ em từ 3-8 tuổi là những nạn nhân chủ yếu của xâm hại tình dục trẻ em?
    Cứ 3 bé gái thì có 1 bé bị xâm hại tình dục, cứ 5 bé trai thì có 1 bé bị xâm hại tình dục...
    Hãy hướng dẫn bé cách bảo vệ an toàn bản thân, phòng tránh xâm hại tình dục trẻ em ngày từ bây giờ.
    Đây là một clip hoạt hình của một tổ chức bảo vệ trẻ em của Ấn Độ là Childine thực hiện để hướng dẫn cụ thể cho các bạn nhỏ cách đảm bảo an toàn cho mình. Mầm Nhỏ đã dịch và lồng tiếng để bố mẹ và bé có thể cùng xem, cùng nắm được các nguyên tắc cơ bản nhất để phòng tránh xâm hại tình dục trẻ em. Chúng mình hi vọng bộ phim hoạt hình này sẽ giúp các bố mẹ và các bé dễ dàng học các kĩ năng an toàn thân thể, phòng tránh xâm hại tình dục hơn.

Theo cuốn an toàn cho con yêu, có 11 kĩ năng then chốt trẻ cần học và clip này đã cung cấp hơn một nửa các kĩ năng này cho bé:
    - Gọi tên vùng kín và vùng riêng tư
    - Giữ không gian cá nhân
    - Cự tuyệt - tránh xa- kể ra khi có ai đó có ý đồ xâm hại
    - Chọn 5 vệ sĩ an toàn
    - Biết mô tả cảm xúc
    - HIểu cảm giác ""an toàn"" và ""không an toàn""
    - Kể ra các dự cảm xấu
    - KHông cất giữ bí mật một mình
    - Nhận biết hành vi nào là đúng đắn
    - Học đi học lại các câu chuyện giáo dục giới tính
    - Tập dượt xử lí tình huống

Sau khi xem xong clip, bố mẹ có thể cùng thảo luận với con các câu hỏi sau:
    - Con sẽ làm gì nếu ai đó lấy mất cái xô và thuổng chơi cát của con?
    - Con sẽ nói/ làm gì nếu con không thích nụ hôn tạm biệt của chú hàng xóm?
    - Con sẽ làm gì nếu một người nào đó chạm vào vùng kín của con hoặc yêu cầu con sờ vùng kín của họ?
    - Con sẽ làm gì nếu ai đó đẩy con từ trên cầu trượt xuống?
    - Con sẽ làm gì nếu một bạn ở trường chìa cho con xem vùng kín của bạn ấy?
    - Con sẽ làm gì nếu ai đó muốn xem vùng kín của con?

Điều quan trọng bố mẹ cần nhớ là, không có ""lúc thích hợp"" hay ""thời điểm đăc biệt"" nào cho giáo dục an toàn cơ thể cho bé. Bố mẹ cần trò chuyện liên tục với trẻ về an toàn cơ thể trong suốt quá trình trưởng thành của bé vì bé có thể bị xâm hại bất kí lúc nào. Nếu bạn tạo được môi trường gia đình cởi mở và đầ ấm, các thành viên có thể trao đổi với nhau bất kì điều gì thì khi xảy ra chuyện, trẻ sẽ sẵn lòng tâm sự. Nếu bạn nghĩ không nên nói những chuyện riêng tư này với con thì khi xảy ra chuyện, bé cũng sẽ không dám nói với bạn.

Xin đừng im lặng, đừng thờ ơ mà xin hãy lắng nghe, hãy cùng nói chuyện và chia sẻ với con, vì chính con và vì cả các em bé khác nữa!

Bố mẹ có thể tham khảo thêm clip 1 của phim Komal về cách nhận diện những kẻ xâm hại tình dục trẻ em Mầm Nhỏ đã từng share tại đây: https://www.facebook.com/mamnho.vn/v...7477286114866/

https://m.youtube.com/watch?feature=...&v=1AgmCdggnhY

https://www.facebook.com/mamnho.vn/v...8496782679583/
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 12 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trường này là trường điểm của quận TĐ. Con bé lớn nhà mình từng học ở đây, bức xúc quá.
    comment by WTT mobile view
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • caotuyetnga Khách
    Nạn nhân đâu có chết đâu, bé đã chỉ thủ phạm mà .
    Cớ gì mà không bắt tên Đông ??
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,591 Bài viết

• 20,229 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Cả tháng trời mà chưa bắt được thủ phạm, báo chí giờ mới đăng Bé ngủ trưa thì vẫn có cô bảo mẫu trông chừng? sao lại xảy ra chuyện như vậy.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,433 Bài viết

• 8,087 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caotuyetnga Xem bài viết
    Nạn nhân đâu có chết đâu, bé đã chỉ thủ phạm mà .
    Cớ gì mà không bắt tên Đông ??
    cô ơi con bé em họ 6 tuổi của con bị gãy tay vô bv bó bột còn bị thằng bác sĩ trong đó kêu con nhỏ sóc lọ cho nó. Dắt nhau lên CA con bé khai rành rành. Cuối cùng ai về nhà nấy đó cô ơi. Mình đang ở thiên đường mà cô.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của me_kuTin
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,180 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Thật khủng khiếp, làm gì để bảo vệ các con đây
    comment by WTT mobile view
    • 6,676 Bài viết

• 9,137 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Mỗi lần đọc những tin như thế này lại thấy sôi máu

Con mình là con gái. Mình dạy con rất nhiều về chuyện phòng chống xâm hại tình dục. Trường cũng mời chuyên gia về giảng dạy mấy lần.

Có bữa con đi học về kể con vô wc nữ và thấy 1 chú đang ở trong đó. Con chạy ra ngoài la lên để bảo vệ và bà nhân viên vào lôi người đó ra. Đó là người vô sơn sửa trong trường nhưng không biết tại sao lại chui vô toilet nữ. Mình phản ánh tức thời ngay và luôn với nhà trường và mong không bao giờ xảy ra chuyện như vậy nữa. Phải biết ngăn ngừa trước chứ không phải đợi chuyện xảy ra rồi mới lo đi bịt.

Thương bé gái trong bài gì đâu. Con còn quá non nớt

Thời của quỷ ma không à
    • P_S
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trời ơi tội nghiệp con!
    Không hiểu tại sao mấy vụ án trẻ em bị xâm hại luôn bị giải quyết chậm như thế??? Mẹ kiếp, nhìn cái hình mà thấy thương cho cháu bé quá. Dữ liệu camera bị mất ngay đoạn đó, tên thằng súc vật cũng được cháu bé chỉ điểm mà đến giờ vẫn chưa có kết quả điều tra??
    • 2,985 Bài viết

• 19,598 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    thế này thì có khác gì Ấn Độ, bị cưỡng hiếp nhưng thủ phạm vẫn nhởn nhơ
    • 167 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nhìn cái hình chụp cái quần mà đau đớn thay cho bé và gia đình bé. Bọn công an nó nhìn hình này nó sẽ nghĩ gì? Nếu đó là con gái chúng nó thì chúng nó có mang vụ án ngâm dấm như thế này không? Đúng như mẹ nào ở trên nói, kinh tởm còn hơn ở Ấn Độ. Ai đụng tới con tôi, tôi báo công an mà trong vòng 30 ngày công an không bắt thằng chó đó thì chắc tôi gài bẫy xẻo chim, cắt mông nó trước rồi tính sau. Tức quá!!!!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mexiuxiu11
    • 124 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Quá kinh khủng. Chia buồn với cháu và gia đình....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 463 Bài viết

• 2,129 Được cảm ơn

Khốn nạn và độc ác quá các mẹ ơi! Chúng ta chung tay đẩy topic lên, quyết theo vụ này đến cùng để bảo vệ và đòi lại công lý cho con các mẹ ơi!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của conmeotromthit
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 312 Bài viết

• 1,266 Được cảm ơn

Vá án rành rành vậy sao gọi là nghi án?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 235 Bài viết

• 1,422 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    tại sao côn an không bắt tên đó để điều tra? nạn nhân đã chỉ ra thủ phạm rồi mà chứ có phải cháu bé không biết nó là ai đâu? mà giờ ngủ trưa thì có mấy chục bạn cùng trong lớp, cô giáo trông coi nữa, tại sao tên này lại thực hiện được mà không ai phát hiện ra? hay cô giáo phát hiện rồi giấu nhẹm cùng thủ phạm?
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,715 Bài viết

• 19,397 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    • 644 Bài viết

• 815 Được cảm ơn

đề nghị đưa hình nó lên đây cho bà con nhổ nước bọt vào mặt nó, thật là bức xúc quá..!
    chúng tôi không cần nhà máy ô nhiễm độc hại-Formosa hãy cút ra khỏi Việt Nam
    • 1,724 Bài viết

• 7,910 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trời ơi khủng khiếp quá. Các trường học công lập hầu như k có camera. Bà nội nó bộ nó làm đc giữa lớp luôn à đông học sinh vậy mà, con bé phải la lên chứ vì đau mà.

Mình đón con thấy bây giờ học sinh nữ tiểu học trông rất ra dáng thiếu nữ, cao lớn xinh đẹp nhưng vẫn rất ngay thơ. Miếng mồi ngon cho tụi quỷ đội lốt người

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhphuongnam
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)