Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Diễn viên, người mẫu Duy Nhân qua đời

• 3 Lượt chia sẻ
  • 25.4K Lượt đọc
  • 92 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,345 Bài viết

• 1,717 Được cảm ơn

vãn sanh cực lạc
    ...hanhngodn.....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,160 Bài viết

• 3,252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là cuộc đời thật vô thường.Chia buồn cùng gia đình Duy Nhân.Vợ chồng găp nhau kết hôn là "Duyên số".Sống được bên nhau dài lâu hay hạnh phúc hoặc khổ đau" là "Duyên phận" là "Phước phần" của mỗi người.
    Kiều Oanh có nhiều bà con và bạn bè ở Mỹ.Có lẽ Oanh sẽ chọn đường qua Mỹ học.Chuyện có mang thai để sinh con hay không cô bé này và gia đình đủ thông mình quyết định sau lo tang lễ cho Duy Nhân xong.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi funnywoman Xem bài viết
    Mình thấy tâm nguyện của Duy Nhân là đúng, sau này cho dù KO có muốn sinh con bằng tinh trùng đông lạnh thì gia đình DN cũng nên ngăn cản, Chúc cho KO sớm ổn định, vũng vàng, người chết đã chết rồi, người sống nên có sự vui vẻ hạnh phúc người chết mới yên tâm ra đi.
    Bà nội chồng mình góa chồng năm 19 tuổi, thực ra là năm trên 30 nhưng từ năm 19 thì ông nội chồng mình đã đi bộ đội và đi luôn.
    mình hay bà kể chuyện thấy bà có vẻ vẫn còn tình cảm yêu ông lắm cứ như chưa có gì phai mờ, lúc nào cũng chỉ muốn đi với ông, nhưng rồi lại nói chắc rôi ông ấy sẽ chê tao vì tao già rồi xấu rồi.
    Nên mình nghĩ cái gì rút cục nó vẫn là vô thường lắm, tình cảm dành cho nhau thì mãi mãi trân trọng để trong lòng, còn người phụ nữ trẻ còn cả quãng đường phía trước, vẫn phải sống hạnh phúc, đó cũng chính là tâm nguyện của những người yêu nhau.
    Nghe bà kể có lần suýt thì đã cởi dây rút quần, song nghĩ lại lại kéo lên, nghe thấy mà thương, mặc dù bà rất ác với mình, nhưng mình không hiểu sao không chấp, lúc nghe kể như vậy chỉ nghĩ sao bà không để nó rơi xuống. Con người mà, chỉ nghĩ thôi không thốt ra sợ hiểu lầm.
    "cởi dây rút quần" là gi vậy bạn?
    • 798 Bài viết

• 2,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bocapdethuong Xem bài viết
    chắc là tái giá đi bước nữa ???
    i'm NOT woman
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 425 Bài viết

• 913 Được cảm ơn

Thôi, ko đọc về đám tang bạn ấy nữa. Cứ khóc hoài à...thuơng người vợ trẻ quá! Lại nghĩ cs ngắn ngủi, với Duy Nhân còn biết bao việc chưa làm...
    • 79 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cuộc đời quả là ngắn ngủi, chưa kịp làm được gì thì đã...
    • 9,729 Bài viết

• 9,721 Được cảm ơn

Mình nhớ hồi năm 2014, bạn mình ở Sài gìn chơi cùng Duy Nhân, thấy up hình đi đám cưới và gọi thân mật là bé đen, mình ngờ ngợ quen quen vì ít xem phim Việt Nam lắm nên ko biết dv gì, rồi lân la vào fb DN xem, cảm nghĩ là rất thích vì nhũng gì bạn ấy chia sẻ về vợ của mình, một anh chàng si tình cô gái đẹp, yêu và xem như bảo bối ấy....lời hay ý đẹp gì cũng giành cho ng.yêu...lúc đó mình thích bạn này lắm và nghĩ vợ bạn ấy rất hạnh phúc khi chồng yêu như vậy. Đùng một cái hay tin bệnh, khi nghe nói ung thư máu là mình biết khó qua nổi rồi vì gần mình có mất trường hợp bệnh này và ai cũng ko qua nổi 6 tháng từ khi phát hiện
    Giới nghệ sĩ khi hay tin mất thì có 2 người mình khóc vì thương là Wanbi và Duy Nhân
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 954 Bài viết

• 3,425 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo em hiểu là bà định tự vẫn.
    Chỉ mong năm tháng tĩnh lặng, kiếp này bình an.tumblr_n1jzpmGr1u1s9y8cdo1_500
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,140 Bài viết

• 13,824 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vợ em ấy quá đẹp, nhìn thôi đã thấy quá đỗi dịu dàng, không yêu sao được. Mình thích tình yêu của em ấy giành cho vợ, trọn vẹn, ngọt ngào, nâng niu, che chở. Mong em an nghỉ, người ở lại sẽ sớm nguôi ngoai. Vợ em ấy sẽ hoài niệm về người đàn ông và tình yêu đẹp của mình suốt đời thôi, khuôn mặt thất thần, ko rơi được nước mắt... khóc lăn lộn, gào thét được lại dễ nguôi

Là định ngã lòng, chịu "cho" người đàn ông khác (vì bạn ấy có nói bà kịp nghĩ lại và kéo quần lên)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,173 Bài viết

• 3,589 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Brotchen Xem bài viết
    Vợ em ấy quá đẹp, nhìn thôi đã thấy quá đỗi dịu dàng, không yêu sao được. Mình thích tình yêu của em ấy giành cho vợ, trọn vẹn, ngọt ngào, nâng niu, che chở. Mong em an nghỉ, người ở lại sẽ sớm nguôi ngoai. Vợ em ấy sẽ hoài niệm về người đàn ông và tình yêu đẹp của mình suốt đời thôi, khuôn mặt thất thần, ko rơi được nước mắt... khóc lăn lộn, gào thét được lại dễ nguôi

2 em đều đẹp người đẹp nết. Vợ DN còn trẻ mà suy nghĩ chững chạc dc thế này

pt6-96e5b
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 636 Bài viết

• 1,662 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Yuki2012 có phải là Thùy không em?
    • 2,065 Bài viết

• 2,762 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nang_SG Xem bài viết
    Bạn ấy nói sự thật chứ có gì phải chửi não phẳng. Kiều Oanh còn trẻ, lại mới vào đời, dù yêu thương chồng tới mấy cũng cần phải vui vẻ sống có hạnh phúc.
    Chẳng lẽ cứ ôm nỗi đau cả đời thương nhớ người cũ mới là tình yêu. Và khi đã vơi đi nỗi buồn, sẽ đón nhận tình yêu mới, cuộc sống rồi sẽ lại hạnh phúc trở lại.
    Chỉ có người mẹ mất con, với tuổi già này thì cả quãng đời sau là những ngày buồn và dài vô vọng nhớ thương con.
    Mình ko định đôi co hay cãi nhau trong những topic như thế này. Đương nhiên rồi nỗi đau sẽ vơi đi và người sống cũng phải sống cho mình chứ ko phải khư khư ôm cái nỗi đau đó và không được đi bước nữa. Nhưng cái mình nói não phẳng ở đây là cái cách nói ở thời điểm này nó là không phù hợp, là không đúng thời điểm, nhà người ta đang tang gia đau xót mà nghe những câu như thế này bạn thấy có phù hợp ko?
    Các cụ có câu " uốn lưỡi bẩy lần trước khi nói " nó là thế đấy bạn ạ.
    Bụi thời gian xóa mờ đi tất cả
    Chỉ có tình người còn mãi trong ta!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 4,147 Bài viết

• 24,594 Được cảm ơn

Ngày xưa các cụ mặc quần lụa ống rông, có dải rút. Vì vậy khi muốn cởi quần thì phải cởi rút dây quần. Hình ảnh bạn kia chia sẻ nghĩa đen luôn chứ ko phải nghĩa bóng gì đâu.
    Trở lại chuyện của Kiều Oanh, thực sự mình thấy một người phụ nữ có giáo dục và dc ăn học tử tế trong hoàn cảnh của em ấy cũng sẽ làm như Kiêu Oanh, sẽ chăm sóc và bên chồng khi bệnh hoạn, sẽ lo lắng và chu toàn tang lễ cho chồng. Thật sự là thời gian Nhan bị bệnh tới lúc mất ko phải là quá dài, mới chưa tới 1 năm vì thế cũng ko thể nói trước được gì.
    Tất nhiên Oanh rất đáng khen và đáng thương vì e còn trẻ, so với các bạn có khi còn đang tuổi vô tư ăn học, nhưng e đã phải gánh chịu cảnh đau lòng. Nhưng thực sự thì kô tới nỗi dựng lên hình tượng em là người vợ tào khang, hay người con dâu mẫu mực cho gia đình chồng. Chính báo chí và dư luận đôi khi đang làm e khó xử, và đoạn đời phía trước của e còn dài, đừng vì những quan niệm người vợ tào khang này mà làm em ấy khổ sở và có khi sống ko đúng với bản thân mình.
    Rất mong em sớm vui vẻ trở lại, mong e xin lại dc học bổng và đi du học như cơ hội trước khi e cưới chồng. Đó là cách tốt nhất để e quên được đau buồn phía trước và phấn đấu cho tương lai của em sau này.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5