Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Diễm Hương oà khóc khi sinh con trai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 937 Bài viết

• 1,167 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui lại thấy ĐKKH hay không cũng chả sao cả, miễn là Diễm Hương thấy hạnh phúc khi có người đàn ông mình yêu thương ở bên cạnh chăm lo cho mình và con.

30 chưa phải là Tết, tuy nhiên cứ nắm giữ hạnh phúc mình đang có trước mắt là vui rồi, các bác nói những lời cay nghiệt với em ấy để làm gì cơ chứ.

Chúc mừng bé trai ra đời đã có đầy đủ tình yêu của cả ba và mẹ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi namphuongdnvn Xem bài viết
    Ku Huy đó đã phải chồng của ẻm đâu! Thấy trên fb ghi baby mang họ Luu. Nếu đã đkkh thì baby đã có họ bố rồi!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của namphuongdnvn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,651 Bài viết

• 9,420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekuphong Xem bài viết
    Chúc mừng em sanh em bé, mẹ tròn con vuông.
    Sau vụ ly hôn chẳng còn thích Diễm Hương nữa.
    Có hay ho gì mà tối ngày lên FB khoe để khoe ?
    Là một hoa hậu, nhân cách chẳng có! Trong thời gian có chồng mà ngoai tình để có con rồi vội vã ly hôn để sinh con. Vậy mà có người còn khen em "dám sống" cho tình yêu? Nếu không yêu chồng thì hãy ly hôn đi rồi đi tìm tình yêu khác, rồi hãy có con với người mình yêu. Nếu đã lỡ phạm sai lầm thì cứ âm thầm mà tận hưởng hạnh phúc của mình, khoe chi cho người ta nhớ lại việc hay cũ của mình nhỉ?!
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của mekuphong
    Ô hay nhỉ... người ta sinh con ra khỏe mạnh thì sao ko khoe trên FB được. Người ta khoe con chứ có khoe chuyện ngoại tình quái đâu. Mụ bị làm sao thế? Đừng nói ngoại tình, đến gái đĩ đi khách nhiều rồi chửa hoang đi nữa người ta vẫn có quyền khoe con nhé. Đấy là một đứa bé mụ ạ. Hay mụ muốn em Hương phải đậy rổ lên mặt con hay giấu con biệt tăm ko dám đem con cho ai gặp mới là tự trọng? Chuyện nào nó ra chuyện đấy chứ. Mai mốt em Hương ăn bún đậu mắm tôm xong post cái ảnh lên FB chắc mụ cũng vào lèm bèm "Đã ngoại tình lại còn ăn bún đậu mắm tôm, mà có ăn thì cứ lẳng lặng ăn đi còn post ảnh bát bún lên làm gì, đúng là ko biết xấu hổ". Nghe đã thấy dở hơi dở hấp.
    Người ta có khoe thì cũng chỉ khoe trên FB của người ta, cũng ko có add friend mụ, người ta có khoe với mụ quá đâu mà mụ phàn nàn. Đúng kiểu bắc ghế nhòm vào phòng ngủ người ta rồi lại chê người ta cẩu thả ko mặc áo sơ mi quần dài.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 218 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi jaraclothes
    Đồng nghiệp công ty mình cũng đang gói gém sang Mỹ sinh con, bầu 07 tháng rồi. Chi phí sinh thừong không có bảo hiểm ở Mỹ vào khoảng 20,000$, sinh mổ là gấp đôi. Miễn có visa thì cứ vác bụng lên đường đi đẻ thôi, chả cẩn trốn tránh gì mẹ nó ah. Sắp xếp sao cho bụng đừng quá to thì di chuyển nặng nề, hy hữu lắm thì mới bị từ chối nhập cảnh từ phía Mỹ. Có điều kiện cho con cái quốc tịch Mỹ thì có tội gì chăng? sao mẹ nó dùng lời lẽ nặng nề thế?
    Bà cho tui cái tên bạn bà, tui báo lên Bộ di trú, để xem nó có bị cấm nhập cảnh ngay và luôn không?

Nước Mỹ sức đâu mà nuôi cái loại cặn bã khắp thế giới đến đẻ chui để kiếm cái quốc tịch cho con như vậy? Khi cấp visa du lịch, người ta đã xét cả tình trạng thai sản, nếu không có thai mới cấp, vì mục đích du lịch là cho diện không di dân. Chứ đâu phải dành cho cái loại nói láo "Em không có bầu", rồi quấn bụng, sang đến nơi là trốn ở lại quá hạn visa để đẻ trên đất nước người ta, nhăm nhăm cái quốc tịch, hi vọng vào (1) tiền trợ cấp trẻ em, (2) xin ở lại để chăm con, (3) con lớn sẽ bảo lãnh cha mẹ.

Em này khi ăn sung mặc sướng trong nhung lụa với chồng thì muốn đi đâu chả được? Nhưng em có máu d@m hơi bị cao nên mới có chửa với thằng kia khi vẫn đang là vợ chồng với người khác. Về nhà một hai đòi bỏ chồng cho bằng được. Giờ đi đẻ theo dạng trốn chui trốn nhủi thế này, để kiếm cái quốc tịch cho con, vinh quang gì mà ca ngợi? Giỏi giang gì mà khâm phục dữ? Ca ngợi quá xá nữa? Chắc muốn cả xã hội học tập tấm gương đạo đức em này chăng?

Em này dù con có quốc tịch đi nữa, cả hai vẫn sẽ bị trục xuất. Nên đừng mơ ở lại. Đã có vết đen dối trá nhân viên di trú khi xin visa, sẽ bị ghi sổ đen, khỏi nhập cảnh Mẽo lần nữa. Đứa con về VN, dở ông dở thằng, đi học trường quốc tế từ lớp 1 thì OK, chứ trường công không nhận trẻ quốc tịch nước ngoài đâu. Mà học thế 12 năm + DH, bảo thằng con mụ giết người máu lạnh chu cấp nhé. Cái thằng ấy nghe đâu giầu lắm đấy, kiếm tiền bằng cái nghề "đi lại" với vợ người khác.

Đúng là chọn con đường tươi sáng để đi. LOL
    • 9,583 Bài viết

• 16,158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi namphuongdnvn Xem bài viết
    Ku Huy đó đã phải chồng của ẻm đâu! Thấy trên fb ghi baby mang họ Luu. Nếu đã đkkh thì baby đã có họ bố rồi!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của namphuongdnvn

Lấy họ mẹ má ơi! Lanh ghê!
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ tròn con vuông, chúc 2 người luôn hạnh phúc nhé. Mặc dù cũng ko thích DH nhưng vẫn chúc phúc cho gia đình.
    • 1,651 Bài viết

• 9,420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweater. Xem bài viết
    Bà cho tui cái tên bạn bà, tui báo lên Bộ di trú, để xem nó có bị cấm nhập cảnh ngay và luôn không?

Nước Mỹ sức đâu mà nuôi cái loại cặn bã khắp thế giới đến đẻ chui để kiếm cái quốc tịch cho con như vậy? Khi cấp visa du lịch, người ta đã xét cả tình trạng thai sản, nếu không có thai mới cấp, vì mục đích du lịch là cho diện không di dân. Chứ đâu phải dành cho cái loại nói láo "Em không có bầu", rồi quấn bụng, sang đến nơi là trốn ở lại quá hạn visa để đẻ trên đất nước người ta, nhăm nhăm cái quốc tịch, hi vọng vào (1) tiền trợ cấp trẻ em, (2) xin ở lại để chăm con, (3) con lớn sẽ bảo lãnh cha mẹ.

Em này khi ăn sung mặc sướng trong nhung lụa với chồng thì muốn đi đâu chả được? Nhưng em có máu d@m hơi bị cao nên mới có chửa với thằng kia khi vẫn đang là vợ chồng với người khác. Về nhà một hai đòi bỏ chồng cho bằng được. Giờ đi đẻ theo dạng trốn chui trốn nhủi thế này, để kiếm cái quốc tịch cho con, vinh quang gì mà ca ngợi? Giỏi giang gì mà khâm phục dữ? Ca ngợi quá xá nữa? Chắc muốn cả xã hội học tập tấm gương đạo đức em này chăng?

Em này dù con có quốc tịch đi nữa, cả hai vẫn sẽ bị trục xuất. Nên đừng mơ ở lại. Đã có vết đen dối trá nhân viên di trú khi xin visa, sẽ bị ghi sổ đen, khỏi nhập cảnh Mẽo lần nữa. Đứa con về VN, dở ông dở thằng, đi học trường quốc tế từ lớp 1 thì OK, chứ trường công không nhận trẻ quốc tịch nước ngoài đâu. Mà học thế 12 năm + DH, bảo thằng con mụ giết người máu lạnh chu cấp nhé. Cái thằng ấy nghe đâu giầu lắm đấy, kiếm tiền bằng cái nghề "đi lại" với vợ người khác.

Sao bạn cứ gọi ng ta là "Thằng con của mụ giết người" thế? Đẻ ra đâu ai có quyền chọn cha chọn mẹ. Có giết người đi nữa thì người ta cũng phải đền tội rồi, con cái người ta liên quan gì mà đem ra đay nghiến ác nghiệt thế. Mà giết người cũng có dăm bảy loại, có người bị tâm thần, có người bị kích động hoặc bị dồn đến đường cùng, trên WTT này thỉnh thoảng vẫn có những topic vợ giết chồng vì chồng ngoại tình, được các mợ trên này bay vào dạt dào bày tỏ lòng thương cảm xót xa đấy. Khá đồng ý với comment của bạn nhưng nghe đến cái đoạn "thằng con mụ giết người máu lạnh" tui lại lạnh hết cả người. Có cần ăn nói tàn nhẫn thế không?
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,530 Bài viết

• 2,857 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Nếu thông tin của mẹ này đúng.thì thật là đau lòng cho em.vì "nghề" đó hơi nguy hiểm.Hóng...Nhưng hy vọng ko.

sigpic1700861_1
    • 3,057 Bài viết

• 5,236 Được cảm ơn

Nói thật sờ căng đan gì hay gì đi nữa thì ít nhất họ có được ng chồng tuyệt vời hơn mấy mụ đấy, trên wtt toàn đàn bà miệt thị nhau chủ yếu, ko cần biết sang Mỹ sinh con để lấy quốc tịch có đúng hay ko nhưng đảm bảo là nếu có cơ hội thì nhìu mẹ wtt cũng lao sang các nước phát triển mà đẻ chứ đẻ xứ Lừa làm gì ? vừa lạc hậu vừa mất vệ sinh
    Không nói đến DH nhưng mà em thích cái cách của bệnh viện bên Mỹ lắm, cho chồng vào cùng vợ vượt cạn, biết đường mà nhìn đấy, đẻ ko đơn giản như đi ị như các ông bụng bia VN nghĩ đâu, rồi phải tự tay cắt dây rốn cho con, như thế ms hiểu cảm giác và thấy vợ con gần gũi hơn bg hết.
    Men see it as an achievement to sleep with many women, the real achievement is to find that one woman who will deal with your sh*t for many years
    anhso31_200909231113293274
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 516 Bài viết

• 4,517 Được cảm ơn

- Chuyện đi đẻ ở Mỹ chẳng có gì là tội đồ cả, các mẹ cứ làm như hồi xưa đi vượt biên bị bắt là phản quốc ấy. Cắp đít sang Mỹ đẻ là mốt nhà giàu, là niềm ước ao của rất nhiều mẹ để mong con mình có nhiều điều kiện tốt trong tương lai. Sang bằng visa phỏng vấn hẳn hoi chứ có vượt biên đường thuỷ đâu mà chửi em nó dối trá?
    - DH ngoại tình, có bầu khi vẫn còn chồng. Ẻm mất nết thì ẻm phải trả giá (trả giá rồi) các mẹ muốn sao mới vừa lòng? Thả lồng heo hay cạo đầu bôi vôi? Hay ném đá đến chết cả mẹ lẫn con như bọn hồi giáo? Mà đá thật hay đá mồm đều sát thương ngang nhau. Tiếc gì 1 câu chúc mừng cơ chứ. Nó cắm sừng chồng nó chứ nó có cắm sừng các mẹ hay giật chồng các mẹ đâu mà nó nằm ổ cũng miệt thị.

Túm lại, lập top riêng mà miệt thị, chửi rủa, cho em tham gia với. Top này là để chúc mừng Chúc mừng DH lên chức mẹ, làm mẹ rồi phải có trách nhiệm và phải sống đàng hoàng lại để còn làm gương và để đức cho con.
    • 164 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mấy chị rành cho em hỏi: em bé sinh ra ở Mỹ ( giống trường hợp Diễm Hương) cha mẹ không đóng thuê sau này nếu bé sang Mỹ sống thì có giống với các bé sinh ở đây mà cha mẹ đóng thuế đầy đủ ko? Nếu mà giống thì bất công cho người đóng thuế quá!
    • 216 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Cả nhà cho mình hỏi chút, mình hỏi thật lòng chứ không có ý gì đâu nha! Bạn Hương này cặp bồ rùi có thai khi vẫn còn ở với chồng cũ, vậy thì làm sao lại khẳng định chắc chắn cha đứa bé là bạn Huy nhỉ? Nhỡ là của anh chồng cũ thì sao?
    • 604 Bài viết

• 6,727 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctrongda2007 Xem bài viết
    Cả nhà cho mình hỏi chút, mình hỏi thật lòng chứ không có ý gì đâu nha! Bạn Hương này cặp bồ rùi có thai khi vẫn còn ở với chồng cũ, vậy thì làm sao lại khẳng định chắc chắn cha đứa bé là bạn Huy nhỉ? Nhỡ là của anh chồng cũ thì sao?
    Sao bạn này ngây thơ thế? có con với thằng Huy thì 2 đứa nó mới tí tởn như vợ chồng son thế kia,cùng bên nhau lúc đẻ con, mặt DH cũng rạng ngời vì có con với người mình yêu,nghe đâu đặt tên em bé là Noah Nguyễn theo họ thằng Huy.Nếu con ông Chinh mà thằng Huy nó chịu chăm sóc khi có bầu,chịu nuôi à?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 130 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trời ạ. Ăn với chả nói!
    Ý tui là em DH cứ khoe ảnh hạnh phúc với bạn trai Quang Huy ngay từ trước khi xảy ra vụ lùm xùm tới tận bây giờ mà vẫn cứ khoe ảnh hạnh phúc với bạn trai. Nếu là tui , tui xấu hổ. Còn You không cảm thấy xấu hổ là việc của You. OK?

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 130 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Xin lỗi sweater mình quote nhầm post của bạn

• 1,876 Bài viết

• 11,690 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mommytran Xem bài viết
    Mấy chị rành cho em hỏi: em bé sinh ra ở Mỹ ( giống trường hợp Diễm Hương) cha mẹ không đóng thuê sau này nếu bé sang Mỹ sống thì có giống với các bé sinh ở đây mà cha mẹ đóng thuế đầy đủ ko? Nếu mà giống thì bất công cho người đóng thuế quá!
    Mỹ thì mình khg biết ,nhưng Canada thì ntn nha :con đẻ ở CND thì có giấy chứng sinh,nếu ba mẹ chỉ đi du lịch rồi về nước ,thì ba mẹ bé cầm giấy chứng sinh lên DSQ xin quốc tịch và trở thành công dân CND,rồi về nước khi đứa bé đủ 18 tuổi có quyền xin HC Canada và bay về CND
    còn bame5 kiếm được việc làm hợp pháp và ở lại thì con có xin được thẻ an sinh xã hội ngay và vẫn là công dân CND
    Có trương hợp ba có QT CND vê VN quan hệ với gái nếu khg lấy nhau(khg bảo lảnh ) ,thì đứa trẻ sanh ra bới người mẹ cũng có quyền lên DSQ ở VN xin hộ chiếu ,và công nhận công dân (tất nhiên với sự đồng ý của bố đứa bé,và ba đứa bé phải là người có quốc tịch)
    Dến năm đủ 18 tuổi đứa bé có quyền lam HC Cand và bay về CND như công dân sở tại
    Theo mình h biết luật My và CND khá giống nhau về cơ bản
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 246 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Ở Mỹ không cần phải có DKKH mới dc lấy họ cha như bên VN nhé , chỉ cần người cha có giấy tờ hợp lệ (ID, CMNS... ) và ký tên xác nhận con là con mang họ cha thôi nhé
    • 246 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Ở bệnh viện thì y tá dùng họ mẹ để ghi và gọi tên em bé ( cì bé mới sinh chưa đặt tên )
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,530 Bài viết

• 2,857 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có con cực lắm.mà vẫn pot fb đều đặn.hay ghê.như mình thì bó tay.
    mong em huy đủ sức khõe và kiên nhẫn chăm con lâu dài cho em hương.ngủ nghỉ lấy sức.chứ kothi lại cắn đắng nhau.con thì ai cũng thương nhưng vc phãi biết chia sẻ hợp lý.ko stress mất.

sigpic1700861_1
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,846 Bài viết

• 26,633 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nhận nhiều người cứ thích lôi chuyện cũ ra đay nghiến, đánh giá người khác ở hiện tại, bất chấp hiện tại họ sống ra sao.
    Chuyện em Hương với chồng cũ mình nghĩ không đơn giản.
    Nếu em ấy hạnh phúc, được thương yêu trân trọng thì đã chẳng phải chia tay ầm ĩ.
    Em H sự thật mà nói em ấy ko phải loại khôn ngoan, sắc sảo thông minh gì cả. Khi trở thành HHTGNV em H còn khá trẻ, ở tuổi có nhiều tham vọng.
    Chính vì vậy mới có các vụ lùm xùm liên quan. Nhưng âu cũng là nhân-quả cho chính hành động, suy nghĩ ban đầu của em ấy.
    Hiện tại, em ấy đang có cuộc sống tốt đẹp, hạnh phúc thì mình tin rằng em ấy đang chọn và sống đúng theo “nhân” tích cực.
    Mong em trưởng thành hơn nữa.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Bà bị bệnh thần kinh ah? Trước khi nói có suy nghĩ không? Người ta có tiền đi Mỹ sinh con làm tổn hại đến chén cơm manh áo nhà bà ah?
    Đồng nghiệp tui nhà giàu dư tiền xài, có họ hàng anh chị sống bên Mỹ nên qua đó sinh con cho nó cái quốc tịch, tốt cho tương lai con. Bạn tui có tiền tự trang trải chi phí để sinh con chứ không hề ăn bám chính phủ Mỹ, sinh xong bé cứng cáp thì 2 má con lại về VN sống huy hoàng nha. Bà rảnh hơi thì cứ lên Bộ di trú mà tố đồng hương đồng bào bà dư tiền đi Mỹ đi đẻ nha, bạn tui đi công khai chứ không quấn bụng giấu diếm gì đâu. Bà cứ ra quầy Check in sân bay mà la làng lên mà tố có khi được chính phủ Mỹ thưởng & tuyên dương đấy.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)