Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Điểm danh những phim truyền hình dở nhất trên giờ vàng (P1)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.47K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,065 Bài viết

• 3,378 Được cảm ơn

Điểm danh những phim truyền hình dở nhất trên giờ vàng (P1)
    Thứ ba, 09/11/2010 00:55
    (2Sao) - Ngoài một số ít bộ phim có chất lượng, tạo được tiếng vang và được khán giả đón nhận nồng nhiệt như: Ma làng, Gió làng kình... thì hầu hết những bộ phim giớ vàng đều kém chất lượng, chưa đáp ứng được thị hiếu khán giả.
    Phim Giờ vàng - Tại sao toàn diễn viên cũ?

Khung giờ vàng dành cho phim truyền hình Việt trên hai kênh sóng VTV1 và VTV3 không thể phủ nhận đã mang tới một làn gió mới cho khán giả trong việc xem, cảm nhận, đánh giá về phim Việt trong những năm trở lại đây. Tuy nhiên ngoài một số ít bộ phim có chất lượng, tạo được tiếng vang và được khán giả đón nhận nồng nhiệt như: Ma làng, Gió làng Kình, Ngõ lỗ thủng… thì hầu hết những bộ phim khác đều kém chất lượng, chưa đáp ứng được nhu cầu, thị hiếu khán giả đó còn là chưa nói tới có một số phim thực sự trở thành những màn “tra tấn” người xem.

1. Có lẽ nào ta yêu nhau - Đạo diễn Tống Thành Vinh

Nếu nói bộ phim nào không xứng đáng chiếu trên giờ vàng nhất có lẽ câu trả lời dành cho “Có lẽ nào ta yêu nhau”. Dù được Việt hóa từ bộ phim truyện thẫm đẫm nước mắt, từng làm lay động bao trái tim của các fan xứ Kim chi thì bộ phim phiên bản Việt Nam vẫn khiến người xem thất vọng tràn trề.

Boi-canh-ngoi-nha-phim-Co-le-nao-ta-yeu-nhau

co-le-nao-ta-yeu-nhau%20%282%29

Phim-Co-le-nao-ta-yeu-nhau

Co-le-nao-ta-yeu-nhau

Canh-trong-phim-Co-le-nao-ta-yeu-nhau

Được quảng cáo là khai phá nhiều nét mới với tư duy làm phim sáng tạo, hiện đại của đaọ diễn Tống Thành Vinh nhưng xem phim khán giả không nhìn thấy những điều ấy đâu ngoài cảm giác tẻ nhạt, chậm chạp mà phim mang tới. Một bộ phim nhàn nhạt, thiếu màu sắc lại được cộng thêm với khả năng diễn xuất kém của dàn ngôi sao lấn sân. Thực sự “Có lẽ nào ta yêu nhau” đã làm giờ vàng phim Việt một thời gian trở nên thiếu sức sống hơn hẳn.

2. Cô nàng bất đắc dĩ – Đạo diễn Hồng Ngân

Sau khi khán giả thờ phào nhẹ nhõm vì kết thúc “Có lẽ nào ta yêu nhau” như được giải thoát thì chỉ một thời gian ngắn sau, màn "tra tấn" trên giờ Vàng lại bắt đầu với sản phẩm hoang tưởng “Cô nàng bắt đắc dĩ”. Bộ phim này có một dàn chân dài đình đám như Vũ Thu Phương, Huy Khánh, Thanh Hoài… nhưng cũng không thể nào giúp nó thoát khỏi thất bại.

phim-Co-nang-bat-dac-di

Boi-canh-phim-Co-nang-bat-dac-di

Co-nang-bat-dac-di
    Kịch bản nhiều sạn, diễn xuất như trả bài của chân dài Vũ Thu Phương, nhiều tình tiết phi lô-gic… là những điểm mấu chốt để khán giả loại tác phẩm khỏi màn hình ti vi.

3. Ngôi nhà hạnh phúc – Đạo diễn Vũ Ngọc Đãng

Nếu loại “Ngôi nhà hạnh phúc” khỏi danh sách này thì quả là một sự bất công với người xem truyền hình. Mặc dù luôn miệng nói phiên bản Việt hóa đã làm được nhiều điều tốt hơn phiên bản cũ nhưng Vũ Ngọc Đãng cũng không thoát được búa rìu dư luận. Có lẽ cái bóng quá lớn của phiên bản gốc đã phần nào làm cho những nỗ lực của đạo diễn “ngông” trở nên vô ích. Nhưng như thế không có nghĩa là “Ngôi nhà hạnh phúc” thực sự tốt. Cái tốt duy nhất trong phim có lẽ là diễn xuất của Hiếu Hiền và Tường Vi hóm hỉnh, vui nhộn đã giúp cho khán giả xem phim thoát được bệnh “trầm cảm”.

74495dc8168840ea8f197ff3aa7b76f4

phim-Ngoi-nha-hanh-phuc-3

Còn lại là sự đều đều trong diễn biến chuyện, sự “phô” đến kệch cỡm trong diễn xuất của Thủy Tiên, Lam Trường, sự “vô duyên” quá đáng của Lương Mạnh Hải, Minh Hằng… Tóm lại “Ngôi nhà hạnh phúc” có đầy đủ yếu tố của một bộ phim... dở.

4. Mặt nạ hoàn hảo – Đạo diễn Nguyễn Tiến Dũng

Phim hình sự Việt Nam luôn luôn khiến khán giả biết trước kết quả dù nguyên nhân trong phim vẫn đang được các chiến sĩ công an trong phim truy tìm. “Mặt nạ hoàn hảo” cũng bị rơi vào tình trạng đó. Làm phim hình sự nhưng không có điểm nhấn, không có nhiều tính tiết để khán giả phải hồi hộp, lo sợ và cảm thấy bị hấp dẫn vào phim.

552309701242375161matnahoanhao17

Bộ phim chậm chạp, diễn viên diễn xuất đều đều và mắc quá nhiều lỗi sơ đẳng của một tác phẩm hình sự đơn thuần. Ngồi xem phim khán giả chỉ ước ao giá như hung thủ đừng bị bắt dễ thế, có lẽ họ sẽ đỡ thất vọng hơn…

5. Cuồng phong – Đạo diễn Bùi Huy Thuần

Lại là một bộ phim hình sự nữa cũng mắc chung bệnh với “Mặt nạ hoàn hảo”. “Cuồng phong” có độ dài gấp 3 lần so với phim của đạo diễn trẻ Nguyễn Tiến Dũng và như vậy cũng có nghĩa là sự dề dà, nhiều thoại, ít chi tiết giàu sức nặng của nó cũng được tăng lên gấp mấy lần.

mainpostercuongphong

Xem phim này khán giả phải cúi đầu khâm phục trí tưởng tượng phong phú của các nhà làm phim trong việc truy bắt tội phạm. Nhà báo đi phá án thì cố ra vẻ nhõng nhẽo, trẻ con, nũng nịu. Còn các chiến sĩ công an đi bắt tội phạm thì lo dỗ dành nữ phóng viên nhiều hơn quan tâm đến vụ án. Tội phạm và công an diễn xuất đều lên gân, quá cứng, trẻ con thì như “bà già” ngồi hỏi chuyện.

Nguyễn Hương Giang
    http://2sao.vietnamnet.vn/p1002c1023...io-vang-p1.vnn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,768 Bài viết

• 7,002 Được cảm ơn

Mình chả xem mấy phim kia, nhưng xem phim Cuồng Phong thấy buồn cười cái vụ phá án.

Nó như lừa trẻ con thế mà bọn trẻ con nhà mình nó còn bảo: "Con mà là tội phạm thì con đã bắt nhốt hai chú công an rồi. Các chú ấy cứ đi nhòm ngó lung tung mà chả tội phạm nào biết là sao?"

Còn cái vụ bắn nhau, tập trận giả còn văn minh hơn nhiều, công an gì mà trông lớ nga lớ ngớ, buồn cười dã man. Công an thật mà chiến đấu thế thì chết hết không còn mạng nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,976 Bài viết

• 4,498 Được cảm ơn

Phía cuối Cầu vồng có được vinh dự ghi tên trên bảng Phong thần hông các mẹ. Mình thì thấy dở ẹc, tình tiết chả có gì hay, nội dung cũ rích, diễn xuất nhàn nhạt. Túm váy lại là Nhàm
    LỀU BÁO: LŨ KỀN KỀN CHUYÊN RÌNH XÁC THỐI
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 626 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phim Phía cuối cầu vồng chưa có tên trong bảng vàng này vì chưa chiếu xong ah. Các bác yên tâm, nó sẽ có mặt trong phần 2 của bảng thành tích. Phim gì mà dở từ kịch bản tới diễn viên.
    "Tôi khóc cho những chân trời không có người bay và lại khóc cho những người bay không có chân trời"
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi netraucon Xem bài viết
    Phim Phía cuối cầu vồng chưa có tên trong bảng vàng này vì chưa chiếu xong ah. Các bác yên tâm, nó sẽ có mặt trong phần 2 của bảng thành tích. Phim gì mà dở từ kịch bản tới diễn viên.
    Trời ơi, em gặp được các chị đúng cạ ở đây, em thích quá! Rõ ràng là phim PCCV ấy rất chán và sạn, em ngồi xem ko quá được 15p, vậy mà bạn em cứ khen hay. Em và hắn cãi nhau liên tục về bộ phim này, cứ bắt em chứng minh nó chán ở điểm nào. Trời ơi, chán như con gián sắp bị rán mà còn hỏi. Sao mà em ghét nhân vật Lim thế, ghét cả Peter, Nam Phong, Bảo Trang,...tình tiết thì khiên cưỡng, sạn thôi rồi, diễn xuất thì lên gân rồi nhàn nhạt...Cô em chỉ là 1 người làm thợ may bình thường ngồi xem, phán: làm phim thế này tao cũng làm được, đạo diễn non thế, phim như dở hơi!!!
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 762 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

đang cố nhớ lại xem phim Việt Nam có phim nào hay không mà chưa nghĩ ra
    …Cuộc sống vốn ngắn ngủi, hãy hôn thật chậm, cười thoải mái, yêu chân thành và tha thứ thật nhanh…

Sẽ hát bài cho anh và ru anh yên giấc tối

Qt30p7

3iump7

vnqvp7

“Hãy nhìn ra ngoài cửa sổ nhé. Nếu những cành cây đang nhẹ rung trong gió. Thì người mà em yêu cũng đang yêu em. Hãy lắng tai nghe nhé. Nếu em nghe thấy nhịp đập trái tim em. Thì người mà em yêu cũng đang yêu em…”
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 626 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi KOM Xem bài viết
    Trời ơi, em gặp được các chị đúng cạ ở đây, em thích quá! Rõ ràng là phim PCCV ấy rất chán và sạn, em ngồi xem ko quá được 15p, vậy mà bạn em cứ khen hay. Em và hắn cãi nhau liên tục về bộ phim này, cứ bắt em chứng minh nó chán ở điểm nào. Trời ơi, chán như con gián sắp bị rán mà còn hỏi. Sao mà em ghét nhân vật Lim thế, ghét cả Peter, Nam Phong, Bảo Trang,...tình tiết thì khiên cưỡng, sạn thôi rồi, diễn xuất thì lên gân rồi nhàn nhạt...Cô em chỉ là 1 người làm thợ may bình thường ngồi xem, phán: làm phim thế này tao cũng làm được, đạo diễn non thế, phim như dở hơi!!!
    Cái cục đất này làm em bực mình. Em cứ hy vọng, chờ đợi nhân vật nào thì nó làm em thất vọng nhân vật đấy. Phim như điên
    "Tôi khóc cho những chân trời không có người bay và lại khóc cho những người bay không có chân trời"
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 354 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Góp một phiếu cho PCCV , xem bập bõm thấy ghét nhất là nhãn sữa Bavi , quảng cáo thô thiển thế .Hiếm có bộ phim nào mà dở một cách toàn diện như PCCV
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 232 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Phim phía cuối cồng vồng mình xem còn nhức cả mắt vì cảnh quay, cứ lia máy liên tục cảm tưởng khâu ghép cảnh quay kém hoặc ít máy quay nhiều góc quay!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

phim j có Mỹ Tâm áy,e xem cứ chăm chăm để cười cái giọng thoại của mấy nhân vật ,chuối cả nải,mà e vẫn xem để nghe nhạc,vậy có xếp vào hàng phim dở không các chị nhỉ:Thinking:
    "Scarlet, tôi không phải là người kiên nhẫn nhặt những mảnh vỡ, gắn lại và tự nhủ rằng một vật chắp vá vẫn còn như mới. Cái gì đã tan vỡ là tan vỡ… Và tôi thà nhớ lại khi nó đẹp nhất, còn hơn là chắp vá để rồi suốt đời cứ phải thấy những vết nứt của nó"
    (Cuốn theo chiều gió)
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Honkon Xem bài viết
    Phim phía cuối cồng vồng mình xem còn nhức cả mắt vì cảnh quay, cứ lia máy liên tục cảm tưởng khâu ghép cảnh quay kém hoặc ít máy quay nhiều góc quay!
    Em còn nhức cả óc, căng cả đầu với âm thanh của nó! Nhạc nền lúc nào cũng như nhạc trong phim kinh dị hành động ấy, lúc nào cũng nâng tầm BigSun rồi nhạc gay cấn, các nhân vật là đồng nghiệp trong 1 công ty mà gầm gừ nhau như sắp lên đấu trường. Peter thì mặt lúc nào cũng hầm hầm, mắt thì gườm gườm ngay cả với người tình. Lim thì khoa chân múa tay như iên, ko diễn đạt được nội tâm nhân vật, bảo cô bé đóng vai này nổi tiếng ngoài đời, em cũng thấy lạ. Nam Phong là giám đốc oai như thế mà cứ lẵng nhẵng lẽo đẽo chạy theo nhân viên, hấp ko mê được.... Vụ quảng cáo cũng chuối, Ba Vì to chình ình trong phòng làm việc
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7
    • 287 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiaoxia Xem bài viết
    phim j có Mỹ Tâm áy,e xem cứ chăm chăm để cười cái giọng thoại của mấy nhân vật ,chuối cả nải,mà e vẫn xem để nghe nhạc,vậy có xếp vào hàng phim dở không các chị nhỉ:Thinking:
    Vâng, em cũng vote 1 phiếu cho phim của MT. Chán đến độ ko buồn nhớ tên phim, ko buồn ngó đến phim mà chuyển qua Disney Channel cho bõ ghét
    • 1,597 Bài viết

• 1,412 Được cảm ơn

Mình cũng vote 1 phiếu cho phim của Mỹ Tâm - nghe giọng thoại mà chỉ muốn tắt phụp đi. Của đáng tội xem được đúng 15 phút, sau chuyển kênh khác ngay.
    • 221 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Ko coi phim nào vào giờ vàng cả nên chỉ biết hóng hớt, ko 888 với các chị được.
    • 2,479 Bài viết

• 5,059 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua xem Phía cuối cầu vồng công nhận chán (à nhưng em Bích Huyền đóng cũng được mà, khóc siêu, mắt lại đẹp nữa nên trông em ý khóc mình rất là kết). Dương Thùy Linh diễn siêu tệ hại vô địch, khóc ko nổi nên cứ phải cố gắng nhăn mặt =)), make up của DTL quá xấu, ko nhất thiết là vai già già 1 tí thì môi son phải đỏ choét, mắt phải tím như thế mà!
    • 329 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Nhiều phim dở quá nhớ ko ra :Thinking:
    Không biết bao giờ mới chiếu Ma làng 2 nhỉ?
    Ko biết rồi có phải thất vọng ko đây?
    • 1,058 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

"Có lẽ nào ta yêu nhau" - phinh này có cảnh cô Diễm My ngồi buốn thơ thẩn trong bồn tắm lòi cả ti ấy!!! thiệt là phản cảm ! Già rồi cũng đua đòi khoe hàng theo giới người mẩu trẻ nữa hà!
    • 1,326 Bài viết

• 2,832 Được cảm ơn

Em góp phiếu nữa cho Phía cuối cầu vồng. Khiên cưỡng kinh khủng, cái cô Bảo trang mắt lúc nào cũng láo liên, điệu bộ thì lúc sợ cũng như lúc vui. Lim thì như con dở hơi tung tăng chạy loăng quăng. Peter Yeo thì lúc nào cũng hằm hằm như muốn đánh người. Nam Phong thì vừa đần vừa hèn. Nói chung là càng xem càng bực. Phim này đúng là toàn diện: diễn xuất, đạo diễn, kịch bản, nhạc, góc quay... đều dở hết
    Được cái nhiều quảng cáo nên con em cứ bắt để yên cho nó xem
    • 679 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đang cố nhớ lại xem phim Việt Nam có phim nào hay không mà chưa nghĩ ra
    Phim Việt Nam cũ thời trắng đen có rất nhiều phim hay đạt giải thưởng quốc tế . Phim truyền hình thì nhớ coi có mỗi cảnh sát hình sự với người thổi tù và hàng tổng
    • 135 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Xem phim truyền hình Việt thì phải có già nửa số phim cố xem để xem nó phi lý và chán đến thế nào