TIN TÀI TRỢ.

Địch Lệ Nhiệt Ba và Cao Vỹ Quang chính thức xác nhận tái hợp trong ‘Tam sinh tam thế: Chẩm Thượng Thư’

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.73K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,331 Bài viết

• 12,546 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    ĐLNB cũng như cô nàng thần tiên tỷ tỷ Lưu Diệc Phi, ngắm ảnh thì xinh, mà xem phim các nàng đóng thì chán ngán.
    Haiza
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 57 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Em nói thật chắc bị các chị ném đá, chứ trước giờ em chưa thấy truyện của Đường Thất là hay.
    Ngày xưa lúc chưa biết vụ đạo văn, cỡ năm 2013, em đi đâu cũng nghe khen truyện của 7, lúc nào cũng đứng top các truyện, thế là em tìm đọc thử 3s3t và Hoa tư dẫn và thấy chả hay, drop ngay chương 20. Văn phong thì khó hiểu, tình tiết thì ngắt ngứ, vai vế cùng tuyến nhân vật cứ lộn tùng phèo. Đọc xong 1 chương chuyển qua chương tiếp em chả hiểu gì cả. Thầm nghĩ: Chắc em hông có sở thích giống số đông rồi.
    Bây giờ lòi ra thêm vụ đạo văn thì em thấy quyết định drop ngày xưa của em là đúng. Thảo nào khi đó đọc cứ cảm thấy tình tiết rối loạn khó hiểu đến thế.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 840 Bài viết

• 3,659 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui mê gái đẹp lắm nên nghe tin ĐLNB đóng tiếp là tui sẽ xem Với tui phim ngôn tình tc chỉ dùng để ngắm trai xinh gái đẹp, diễn xuất ko quan tâm, vì gần như là dở đều thôi mà với tui thì cứ đẹp là được, đẹp là được tha hết
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đẹp thì đẹp nhưng khi lên vai chính rồi ko biết diễn có đạt ko nữa. Hóng quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 594 Bài viết

• 1,708 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ổn phần nhìn . Còn lại là phần kịch bản , đạo diễn và diễn xuất . Nhưng đang lùm xùm vụ hết bản quyền mà chưa ký lại bên chị 7 . Công nhận , chị đạo của người khác mà chị cứ đòi ăn tiền bản quyền hoài . A*n gì mà lắm thế . Mà bản điện ảnh cũng khởi động luôn rồi . Quy trình y chang Thập Lý Đào Hoa . Để bản truyền hình bị chửi trước , sau đó hưởng lợi . Tuy nhiên lần này sai rồi .
    *Khi hướng về phía mặt trời, bóng tối sẽ khuất sau lưng ta.......Khi đêm đến bạn sẽ thấy những vì sao.....* :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 52 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dù gì lúc xem cũng thấy rất thích con bé này, mặt xinh ngây thơ nữa. Còn lên vai chính ko biết nó như thế nào nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,139 Bài viết

• 13,808 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hai đứa này đóng chính thì cả bộ phim đơ như bị tiêm botox, báu gì mà mong.

ĐLNB đẹp, nét nào cũng đẹp nhưng chả có biểu cảm, vui buồn gì cũng nhíu mày, mặt căng thẳng buồn bã nhưng mình không khó chịu với cô Ba này bằng cô Angela Baby, nét rất đẹp mà diễn làm sao mình không chịu được, lúc nào môi cũng tều ra, mắt mở thao láo, trăm phân cảnh như 1. Không thể chê xấu mà cảm giác cực kì khó chịu luôn, làm mình thích Chung Hán Lương mà bộ gì đó đóng chung với cô này không thể coi được.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 507 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

• 507 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi summer2014 Xem bài viết
    Em ngược với các mẹ. Xem thập lý đào hoa, em ko hề thích đôi Thái tử và cô cô. Em thấy đôi ấy đơ và cũng ko hiểu sao họ yêu nhau, cách yêu cũng đơ đơ nhàn nhạt, kiểu thần tiên.

Em lại thích đôi Phương cửu và đông phương. Họ đóng không hề đơ mà rất chuẩn với tạo hình. Phượng cửu thì là tiểu thần tiên ngây thơ ít tuổi, ngơ ngơ là phải. Còn đông hoa là vị thần tiên sinh ra từ đá, không biết yêu vậy thì lấy đâu ra cảnh si mê, ươt át được.
    giống tớ. thấy thái tử đơ k chịu dc

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thanhnk412
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao bạn giống mình thế. Thấy Thiển khá cá tính nhưng ty của Thiển và Dạ Hoa mình k cảm nhận đc gì. Ngược lại PC và ĐH mình lại cực thích...
    • Sei
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 225 Bài viết

• 1,954 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi H-RuBy Xem bài viết
    Sao bạn giống mình thế. Thấy Thiển khá cá tính nhưng ty của Thiển và Dạ Hoa mình k cảm nhận đc gì. Ngược lại PC và ĐH mình lại cực thích...
    Không nói đến vấn đề đạo nhái thì nhân vật Thiển Thiển khá cá tính có phần tưng tửng. Em Mịch không diễn ra được cái tưng tửng đó.

Dạ Hoa diễn tốt cơ mà đối tác đơ quá nên k ra được tình cảm là phải rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,314 Bài viết

• 11,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao mình đọc truyện này 100 lần đều bỏ dở vì không hiểu mặc dù rất thích Đường Thất Công Tử hiz.
    Còn em ĐLNB có cái mũi kì quá, mình thấy đóng cổ trang không hợp.
    Hi vọng có film thì bạn kia đừng mặc áo silk tím nữa :S
    • 1,001 Bài viết

• 7,388 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ sề ơi có ai xem hương mật tựa khói sương và bị cuồng tụi nhỏ đóng chính chưa? Mấy nay tui sục sạo các diễn đàn để hóng hớt đây. 3 năm rồi mới lại như thế này, từ hồi SSCP. Có mẹ nào hứng như tui ko?
    Hy vọng là điều tốt. Có thể là điều tốt nhất. Và những điều tốt đẹp thì sẽ sống mãi

MTM5MTc3MTA1MQ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little_Scarlett Xem bài viết
    Các mẹ sề ơi có ai xem hương mật tựa khói sương và bị cuồng tụi nhỏ đóng chính chưa? Mấy nay tui sục sạo các diễn đàn để hóng hớt đây. 3 năm rồi mới lại như thế này, từ hồi SSCP. Có mẹ nào hứng như tui ko?
    E nè c, kết đối luân tử dã man!! Hy cọng chèo thuyền cập bến!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mac888
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,088 Bài viết

• 11,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Little_Scarlett Xem bài viết
    Ha ha, mi tu nè mẹ nó. Ban đầu tui ko xem vì thấy cặp dvien chính nhỏ tuổi quá. Nhưng thấy mọi người trong top 3s3t khen quá nên tò mò xem thử, chết chìm luôn đến giờ. Đặng luân nhỏ tuổi mà đóng tốt ghê. Tui cũng kịch liệt chèo xuồng Luân -Tử nè
    #hoadonkhong..Voldemort khekhe

https://www.webtretho.com/forum/f12
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,001 Bài viết

• 7,388 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi tui vừa join 2 group chèo thuyền tụi nhỏ, đọc post xem hint từ sáng giờ. Xem "Đêm hội weibo" hôm 11.1 mà đã mắt quá. Phải nói với mấy mẹ tui là người xem phim thì chọn dòng diễn viên thực lực chứ các bánh bèo bình bông thì tui ko xem. Nên là các em như Angela Baby, Địch Lệ Nhiệt Ba các kiểu là tui ko có xem. 3 năm nay tui ko theo được một bộ truyền hình nào cả Hàn lẫn Trung. Nhưng lần này tui chết chìm với Phượng Mịch rùi. Tụi nó nhỏ mà đóng đạt quá, nhất là bé Tử. Đóng những phân đoạn đau khổ bé diễn bằng ánh mắt có hồn kinh khủng. Mà 2 đứa nó nhìn nhau tình ghê. Tui mong chúng nó yêu nhao thật quá.

Ko tưởng tượng nổi 33 tuổi đầu mà hóng hớt như trẻ ranh huhu
    Hy vọng là điều tốt. Có thể là điều tốt nhất. Và những điều tốt đẹp thì sẽ sống mãi

MTM5MTc3MTA1MQ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,105 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vừa xem xong tam sinh tam thế, thấy 2 bạn này đóng Phượng Cửu và Hoa Đế cứng đơ, ko đem lại cảm xúc gì. Đang xem Hương Mật Tựa Khói Sương, thấy tiết tấu hơi chậm. Xem 3 phim TQ thì mình thích Phù Dao Hoàng Hậu nhất.
    • 152 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Mình cũng là fan của Tam sinh tam thế thập lý đào hoa. Lâu lắm rồi mình mới xem một bộ phim mà có nhiều cảm xúc như vậy.

Mình thì thích cặp Phượng Cửu - Đông Hoa này, thích sự đáng yêu của cô bé. Sự xuất hiện của họ như muốn truyền tải thông điệp: Sự đáng yêu cộng với tình yêu chân thành sâu sắc có thể cảm động cả đá . Thực ra bộ phim có nhiều đoạn buồn đau quá nên cặp đôi làm cho bộ phim nhẹ nhàng, tươi vui hơn. Nhưng Đông Hoa đừng mặc bộ màu tím và nam tính hơn chút nữa thì thích hơn . Tuy rằng cuối cùng thì họ không đến được với nhau nhưng mình cũng không thấy buồn.

Bộ phim này mình thích chủ yếu là do vai Dạ Hoa do Triệu Hựu Đình đóng. Bạn này đóng quá tuyệt vời, lột tả xuất sắc các cung bậc cảm xúc của một người đàn ông tột cùng đau khổ, đến ghen tuông và rồi hạnh phúc. Đây đúng là chuẩn soái ca hoàn hảo nhất mà mình từng biết, vừa là một thái tử anh dũng, giỏi giang, một người cha tỉ mỉ, người chồng si mê, chung tình. Tóm lại là vừa giỏi việc nước, đảm việc nhà, lại đẹp trai, tốt tính .

Mình xem phim rồi mới quay ra đọc truyện, nhưng mình thấy phim hay hơn truyện, chủ yếu do diễn viên đóng Dạ Hoa. Còn cảnh thần tiên thì chán và giả tạo quá. Xem phim bản điện ảnh cảnh thần tiên rất đẹp. Mình không ấn tượng với nhân vật Thượng thần Bạch Thiển lắm. Mình cũng không thực sự hiểu tại sao anh chàng Thái tử lại yêu chết đi sống lại Tố Tố. Vì mình thấy Tố Tố không có gì đặc biệt ngoài ngoan hiền cả. Sống với nhau vài trăm năm mà tính cách chỉ có ngoan hiền chắc cũng chán nhỉ. Nhân vật Thượng Thần thì cá tính và ấn tượng hơn.
    • 7,091 Bài viết

• 36,376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Autumnlake1 Xem bài viết
    Mình cũng là fan của Tam sinh tam thế thập lý đào hoa. Lâu lắm rồi mình mới xem một bộ phim mà có nhiều cảm xúc như vậy.

Mình cũng không thực sự hiểu tại sao anh chàng Thái tử lại yêu chết đi sống lại Tố Tố. Vì mình thấy Tố Tố không có gì đặc biệt ngoài ngoan hiền cả. Sống với nhau vài trăm năm mà tính cách chỉ có ngoan hiền chắc cũng chán nhỉ. Nhân vật Thượng Thần thì cá tính và ấn tượng hơn.
    K liên quan phim mà đoạn bôi đậm theo quan sát tôi lại thấy thế này: ngoan hiền có 2 loại chính. 1 loại nhàm chán. Loại kia hiền nhưng sống với họ thật là thi vị.

Loại hiền nhàm chán thường k có chính kiến. Não tàn. Chồng xoay thế nào cũng đc. Gặp chồng k tốt họ cam chịu. Hầu như họ k có giải pháp gì vì họ k đủ thông minh để đưa ra giải pháp và thực thi giải pháp đó => cuộc sống của họ luôn buồn tẻ, buồn nh hơn vui hay cứ nhàm chán trôi qua. Tệ thì bị bỏ rơi.

Loại 2: hiền ngoan nhưng thú vị. Loại này có cái gì đó cực kỳ cuốn hút. Mọi hành động, lời nói, cử chỉ của họ luôn từ tốn, nhẹ nhàng. K bao giờ to tiếng. Họ luôn êm ả như 1 dòng suối. Nhưng họ không hề nhàm chán. Nói chuyện với họ rất thú vị. Chồng của những cô nàng này phần lớn là ng tài giỏi. Vd tổng tài. Vd tự thân lập nghiệp. Đại khái luôn là người lo đủ đầy cho vợ con.
    Những ông chồng này dù vợ họ Có hiền thế nào, sống với nhau bao năm họ cũng luôn đối đãi với vợ như thế. Cưng vợ như trứng hứng vợ như hoa. Luôn là 1 ng đàn ông bảo bọc giai nhân/ vợ yêu thật sự.
    Họ có thể ra ngoài là tổng tài gào thét. Nhưng về bên vợ họ lại cực kỳ ngoan. Nhiều khi chỉ nhìn thấy bóng vợ, nghe mùi hương đó, nhìn vợ cười 1 cái, bao mệt nhọc bỗng chốc tan biến. Họ luôn coi vợ là cả thế giới, là tâm linh gắn liền với họ. Thứ gì đó rất quen thuộc khiến họ khó có thể hình dung cuộc sống sẽ chông chênh thế nào nếu thiếu vợ.
    Họ dựa dẫm hoàn toàn vào cảm xúc đó.
    Vì họ quá yêu vợ nên luôn mang tới cho vợ những gì tốt đẹp nhất. Tiếc là k mang đc cả thế giới trao vào tay vợ, nếu làm đc họ đã làm rồi. Khi họ gặp đc ng phụ nữ như thế này, họ k còn tính toán gì nữa.

Type phụ nữ này thường thông minh, EQ rất, rất, rất cao. Họ đã mở lời là thắng. Nhưng chiến thắng của họ thường 2 bên rất vui vẻ. Thêm nữa, chồng những phụ nữ này luôn lo đc lo mất, cứ sợ mình thế này chưa đủ tốt thế kia chưa đủ tốt với cô ấy, nên k bao giờ có chuyện để vợ thiệt thòi. Vợ vui họ mới vui đc.

Tất nhiên, chén dĩa còn xô nhau nữa là vợ chồng. Những ông chòng này vì stress nên thi thoảng cũng nóng với vợ, hay nh khi vợ cũng đoảng, sai gì đó khiến chồng cáu. Nhưng với EQ cao ngút, tất cả trôi qua nhẹ như mây. Với họ, giận hờn hay những khi chồng nóng nảy chính là gia vị

Những người phụ nữ này thường thuộc type gia giáo. Rất, rât biết điều. Đối nội đối ngoại khá. Họ có thể hài hước, quảng giao, cũng có thể khá im lặng ít giao tiếp. Nhưng ở họ có sức hút cực kỳ bền lâu. Ở với họ lâu chồng trở nên nghiện dứt ra k đc. Phần lớn, chỉ cái chết mới có thể chia lìa họ.
    Phụ nữ này cũng phần lớn thuỷ chung và rất yêu người đàn ông của họ.

Cty cũ của tôi có 1 cặp. Bạn tôi có 1 cặp.
    Người nổi tiếng nếu theo tôi đọc thì thấy có Chính Chu - Hà Phương. (Theo báo chí thôi chứ thực tế k biết. Nhưng nếu theo con ng hà phương, cách chồng chiều thì duy nhất hà phương xếp đc vào type này)

Những ng đàn ông nào gặp đc type phụ nữ này phải nói tu 10 kiếp. Hôn nhân với nh ng là địa ngục thì gặp phụ nữ này mỗi ngày là 1 ngày yêu nhau thêm
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,526 Bài viết

• 3,744 Được cảm ơn

Đã đọc truyện nhưng chưa xem phim, ban đầu thì thích cặp Phượng Cửu -Đông Hoa, nh đọc lại vài lần lại thấy cặp Bạch Thiển - Dạ Hoa hay hơn nhiều. Bạch Thiển không phải là kiểu người dịu dàng nhu nhược đâu. Tuy dịu dàng nhưng cũng cứng cỏi, mạnh mẽ, được bạn học, sư phụ vô cùng yêu mến, thậm chí vì cứu sư phụ mà hy sinh bản thân ntn, càng đọc càng thích nv Bạch Thiển.
    Còn Phượng Cửu mình thấy tạo hình khá ổn và em gì kia cũng rất đẹp, kiểu tinh nghịch, sống động, nên vì không có duyên gặp, chứ gặp là Đông Hoa yêu ngay, hihi nhưng sợ diễn viên đóng đơ đơ nên mình chưa xem phim và chắc ko có ý định xem phim, chỉ xem ảnh thôi !
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2