TIN TÀI TRỢ.

Đi dọc đất nước thưởng thức bún ngon

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 226 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

M giới thiệu cho ông Rô và những ai chưa biết quán này nhe.

Có lần mình ăn ở quán này thấy họ làm ngon lắm (@ cũng gần quán bún và phở nhe Ông gì ơi)

http://saigonamthuc.thanhnien.com.vn...o-sai-gon.aspx

Lúc đó vào ăn món gì mình cũng ko nhớ nữa, chỉ biết cách họ nấu ngon. Thấy họ có món nem chả trông cũng ngon, nhưng mình lại chưa ăn mà mình lại rất hay ăn món bún chả tại phở Cát Tường vì cục thịt chả nướng tròn ngon quá

QUÁN PHỞ CÁT TƯỜNG

Địa chỉ: 63 THỦ KHOA HUÂN, P.BT, Q.1, TP. HCM
    Quận 1
    TP. HCM
    Điện thoại(08)8238679
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 226 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Món ăn dù ngon cỡ nào ở đâu đối với mình đều bình thường vì mình có khiếu nấu ăn cực kỳ chỉ là có muốn làm hay không thôi. Mình muốn làm gì đều làm giỏi đc hết chỉ trừ xem tướng tá, bói toán vì không nhập vào đầu mình những điều này
    • 1,742 Bài viết

• 4,222 Được cảm ơn

cái hình bún cá thái bình k đúng, đấy là canh cá, làm từ nước hầm cá và bánh đa Quỳnh Côi, ở Quỳnh Côi có một hàng lâu năm ăn ngon dã man, k hàng nào ở tp Thái Bình sánh bằng.
    Còn bún cá Thái Bình sợi to, ăn khô chỉ có một tí nước hầm cá với cà chua vàng óng chan lên sợi bún to trắng nõn, cá nấu vàng ươm ăn với rau luộc mùa nào thức ấy như cải, muống, rút... Hàng Bà Nhuận là nhất. Mỗi lần về m phải chén cho bằng được.
    Còn thiếu bún bung hoa chuối Thái bình, hoa chuối bung mẻ, ăn chua thanh dịu kèm với thịt chân giò, chân giò luộc, chả thịt viên và chả thịt xương sông hầm nhừ, có nhiều hàng sang chảnh mà k hỉu sao m chỉ thấy hàng bác bán lề đường trước cổng trường Minh Thành nước dùng ngon nhất.
    Mấy món này k tìm thấy đúng vị ở HN. Thèm ăn toàn phải tự nấu.
    Bún Hà Nội: bún cua chị Lúa chợ giời và bún chả chân đê Yên Phụ ngon nhất.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 226 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

@ Romeo: tự nhiên ông làm tui buồn buồn, tui sẽ bỏ nick này. Tui không có bao đồng nữa và không giả vai nữa vì không đúng bản chất của mình
    • 168 Bài viết

• 4,100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anh.yeu.em.lam2 Xem bài viết
    @ Romeo: tự nhiên ông làm tui buồn buồn, tui sẽ bỏ nick này. Tui không có bao đồng nữa và không giả vai nữa vì không đúng bản chất của mình
    Bravo !!! . R có thể kiss Bạn một cái vì hành động can đảm này . Nhớ là dù Bạn có xài Nick nào đi nữa, just be nice and be yourself , hen .
    • 226 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trời ơi, có gì mà nói tui can đảm!!!! Chẳng qua tự nhiên ông nói làm tui buồn buồn và chẳng thích làm bao đồng nữa thôi. Ghê thiệt, thức cả đêm.
    • 168 Bài viết

• 4,100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anh.yeu.em.lam2 Xem bài viết
    Trời ơi, có gì mà nói tui can đảm!!!! Chẳng qua tự nhiên ông nói làm tui buồn buồn và chẳng thích làm bao đồng nữa thôi. Ghê thiệt, thức cả đêm.
    Thui Bạn đừng buồn nữa nhe . Để làm cho Bạn dzui, R tặng cho Bạn bản disco xưa cũ mà lâu lâu R thấy buồn buồn thì mở ầm ĩ lên nghe cho dzui . Định tặng cho Bạn một bài Piano nhẹ nhàng nhưng Bạn đang buồn, đưa nhạc nhẹ cho Bạn nghe hem chừng Bạn depress thêm .

Cambodia - Kim Wilde

• 294 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn món Bún bò nam bộ nữa^^. Còn món Canh bún thì không thập cẩm như chị nào up mà Hà nội chỉ cho rau muống, rau rút ăn với riêu cua. thèm quá
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 200 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

bún chả mọi người ăn thử ở Lò Đúc chưa, ngay cạnh hàng xôi nấm í, gần ngã tư Lò Đúc Hòa Mã ạ. Em rất là chim ưng. Một lần dẫn cả sếp Nhật ra đấy ăn, bác í thích lắm. Bác í thứ bẩy còn dẫn vợ ra đó ăn, dù đó chỉ là hàng vỉa hè thôi ạ! Giá cả thì siêu hạt dẻ, 27k/ suất, ngày xưa có 25k ạ. Em thần tượng tất cả các món bún, chỉ có mấy món bún trong nam em chưa được ăn món nào vào đó có 1 lần ăn toàn hủ tiếu, cơm tấm, lẩu cá kèo,... còn các món còn lại e được ăn rùi, toẹt vời ông mặt giời!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,885 Được cảm ơn

Bún cũng là món ruột của mình: bún riêu cua, bún cá, bún thịt nướng, bún thịt xào.... Xưa sáng đi làm thì bún thịt nướng, bún thịt xào, tối buồn buồn hai mẹ con dắt nhau đi ăn bún cá, bún riêu cua. Mà mình thích về quê ăn bún cá nhất vì bún cá quê không có lai tạp tùm lum, chỉ giá, rau muống bào, bún, nước lèo và chút cá, đôi khi có thêm 1 nhúm bông điên điển và chén muối ớt dầm làm cho món bún thêm đậm đà thơm ngon. Bún cá ăn với nước mắm me cũng lạ miệng lắm, cả nhà thử chưa?

@ Ông Rô: qua Cambodia tu luôn đi cha nội. Thầy chùa ở đó vừa được tu, vừa được vô tiệm mua phim sếch thoải mái, vừa được ngắm *ít gái, vừa được ăn thịt chóa chả thấy ai phàn nàn giề!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 309 Bài viết

• 804 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saudau Xem bài viết

110 Nguyễn Du: Bún bò Đông Ba
    Hihi, em cũng thấy bún bò Huế Đông Ba đối diện nhạc viện là ngon nhất. Mà ko chỉ có bún bò, có bánh bèo bánh nậm nữa. Nhưng mà nhiều khi quán đông quá nên cũng hơi nhếch nhác. Nhớ hồi xưa cấp 2 học trường Nguyễn Du, cứ chiều đi học ra là năn nỉ ba mẹ cho ăn ở đây.
    • 348 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Bạn RJ ơi, mình muốn inbox cho Bạn nói về cuốn sách mà sao hộp inbox full rồi, xóa bớt đi để mình inbox nhé. Viết ở đây lại lạc đề các smod lại xóa, hoặc khóa nick mình.
    Thuở còn thơ ngày hai buổi đến trường
    Yêu quê hương qua từng trang sách nhỏ:
    "Ai bảo chăn trâu là khổ?"
    Tôi mơ màng nghe chim hót trên cao
    Những ngày trốn học
    Đuổi bướm cầu ao
    Mẹ bắt được...
    Chưa đánh roi nào đã khóc!
    Có cô bé nhà bên
    Nhìn tôi cười khúc khích...

Untitled_2_2600_1414748177
    • 1,122 Bài viết

• 3,763 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi người ai muốn ăn gì thì vào foody.vn search là ra cả đống ah, nhớ đọc review của người đã ăn ở đó và gọi trước xem quán còn hoạt động ko. Cá nhân tui giờ thèm nhất bún chả Hà Nội và nem cua bể ăn kèm bún ở Hải Phòng gần cái chợ gần đường ray. Ngon gì đâu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của PatrickVan
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 8,543 Bài viết

• 7,399 Được cảm ơn

Lại lang thang chủ nhật để tìm... bún mà ăn,

và món bún cần ăn sẽ là món này với lão Smod1 (hình google), món bún này có tên bún suông.

2082-FI
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,885 Được cảm ơn

Lâu rồi không ăn các món bún vì làm biếng nấu, sáng nay ngủ dậy đói bụng thấy thèm bún thịt xào nên làm bún thịt xào ăn sáng, ta nói ăn miếng đầu tiên tưởng như từ mặt đất mà bước 1 bước lên tới thiêng đàng vậy. Ngon ngất ngây con gà tây.
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 4,354 Bài viết

• 7,804 Được cảm ơn

Dạo này ăn nhiều nên 6 múi gom thành 1 rồi
    Giao diện cũ
    Gặp bài viết vi phạm nội quy diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo Vi Phạm" bao_vi_pham2 ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 168 Bài viết

• 4,100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smod1 Xem bài viết
    Dạo này ăn nhiều nên 6 múi gom thành 1 rồi
    Ở VN ăn được thoải mái thì nên ăn Mod ơi. Những người ở trời Tây muốn ăn cũng khó khăn quớ . Từ lúc thấy cái Top này R đã dự định sẽ là lấy 1 tuần vacation dọt về VN chỉ để xơi bún và phiêu lưu ở SG chút đỉnh . Vừa bảo thằng Sếp cuối năm lấy nghỉ 1 tuần, mặt hắn nhăn như khỉ nhai ớt.
    Thời điểm cuối năm ưu tiên cho những staff có gia đình và con nhỏ. Độc thân như R là diện last priority . Đành phải kiên nhẫn đợi. Nếu cuối năm không xong thì early sang năm . Bởi dzậy, R thấy ai ở VN mờ hem chịu nếm hết thiệt là uổng .

Trích dẫn Nguyên văn bởi vncat Xem bài viết
    Lâu rồi không ăn các món bún vì làm biếng nấu, sáng nay ngủ dậy đói bụng thấy thèm bún thịt xào nên làm bún thịt xào ăn sáng, ... Ngon ngất ngây con gà tây.
    Nàng Mèo : Sao hem post vài tấm hình cho Bà con ké cái . Hưởng một mình hem dzậy ... Next time bước dzô top này khoe ăn là post hình đí nhớ. R mờ làm được chuyến SG du ký 1 tuần, bảo đảm sẽ post hình tất tần tật cho Bà con thèm chơi . Cross my fingers and wish me luck !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,885 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi romeojuliet Xem bài viết
    Nàng Mèo : Sao hem post vài tấm hình cho Bà con ké cái . Hưởng một mình hem dzậy ... Next time bước dzô top này khoe ăn là post hình đí nhớ. R mờ làm được chuyến SG du ký 1 tuần, bảo đảm sẽ post hình tất tần tật cho Bà con thèm chơi . Cross my fingers and wish me luck !
    Chời, lúc đó lo làm cho nhanh rồi đút vô miệng chứ còn tâm với trí nào chụp với hình. Mà ông có về VN thì nhớ báo trước nha, để tui thấy top nào có tên ông thì tui tránh, không tui chết diêm vương hỏi sao con chết, trả lời thèm quá chết thì diêm vương hông biết xếp tui vô chỗ nào
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,759 Bài viết

• 31,181 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói cho ông Rô thèm chơi. Tui mới đi chơi dzìa, được đãi ăn bún chả HN và bánh rán lúc lắc. Ngon quá trời quá đất. Tại tui đi chơi cái gia đình có chị vợ mở nhà hàng. hê hê. Ăn ngập mỏ nên giờ mới mò lên online được. Còn tui biết nấu bún bò Huế, bún bò xào, bún cá cũng tàm tạm nên ko bao giờ phải thèm bún hết. Chỉ thèm mấy món ăn vặt như: bánh tráng trộn, ổi, măng cụt, vú sữa, củ sắn (củ đậu), chè, ốc, súp cua. Và đặc biệt là bánh canh Huế.

Mà cuối năm đằng nào cũng nghỉ Christmas, thằng sếp làm màu quá thì bẩu nó là "mày có muốn được tặng quà VN hay là không?" keke.

Mèo ơi: nấu bún gì dzạ? Bún bò xào có bỏ giá với đậu phụng á hả? Nghe là thấy đói bụng lại rùi. À, nếu Mèo chết thèm vì cha nội kia post đồ ăn thì đừng lo. Ngộ mà thoát chết thèm sẽ páo chù cho nị.

P/S: hóa ra Sờ 1 là một bà lão sao? Sao ông Sờ 3 lại gọi là "lão" nhỉ? Mà nhìn tô bún suông của Sờ 3 giống tô bún suông của chị Liên ròm ghê.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ròm thích thịt bò nên bún thịt xào ròm làm bằng thịt bò, ngon hơn thịt heo.

10450142_10152624436699197_3759850499764060499_n

Smod3, Smod1: Bún suông cũng là một trong món ghiền của ròm, tui nhiên bún mắm vẫn number 1 dù dân biển với bánh canh, bún cá là đệ nhất ngon. Có bạn nào comment bún cá dằm, ròm nhớ nhà quá, đọc mà nước mắt chảy vì nhớ nhà chứ không nhớ bún cá .. dằm
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4